๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 06:09:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77956 ครั้ง)
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 05:36:33 PM »

ผมเคยตั้งกระทู้แนวๆนี้เมื่อสองปีกว่าๆที่แล้ว ก็จะมีบางคนที่บอกว่ายินดีที่จะจ่าย ดีกว่าเสียเวลาไปๆมาๆหลายรอบ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นมีประโยชน์กว่า หรือไม่ก็ซื้อความสะดวกไม่อยากต้องไปนั่งอ้อนวอนผู้มีอำนาจครับ
Loongdom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

As long as We're together

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 06:53:35 PM »

สนับสนุนครับ

พูดกันในทางทฤษฎีทำได้ แต่ในทางปฏิบัติทำไม่ได้นะสิครับ

เป็นสิ่งที่ถูกปลูกฝังกันในทางที่ผิดมาตลอดความเป็นชาติไทย

เจ้าหน้าที่ราชการต่างจังหวัดชอบคิดว่าเป็นเจ้าคนนายคน เอาผลประโยชน์จากประชาชนที่ไม่มีทางเลือก

ไม่ทำตามหน้าที่ที่พึงทำ พึงปฏิบัติ

จริงๆแล้วข้าราชการถูกเรียกว่า Civil Servant ซึ่งแปลว่าผู้ให้บริการประชาชน มากกว่า

ขอโทษนะครับที่ใช้คำนี้ อาจจะแรงไปนิด

ข้า + ราชการ แปลว่าอะไรท่านๆ น่าจะรู้ดี

พ่อแม่ผมก็เป็นข้าราชการที่ต้องลาออกมาเพราะทนระบบอุปถัมภ์ไม่ได้ครับ
ขออนุญาติอิงแอบด้วยคนนะครับคุณ por...ขอบคุณครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 06:56:06 PM »

ผมเคยตั้งกระทู้แนวๆนี้เมื่อสองปีกว่าๆที่แล้ว ก็จะมีบางคนที่บอกว่ายินดีที่จะจ่าย ดีกว่าเสียเวลาไปๆมาๆหลายรอบ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นมีประโยชน์กว่า หรือไม่ก็ซื้อความสะดวกไม่อยากต้องไปนั่งอ้อนวอนผู้มีอำนาจครับ

ก็เหมือนกับเวลานั่งด่าตำรวจ ว่าเก็บส่วย จับหมู ตีกิน ฯลฯ

แต่พอโดนเรียกจอด เมื่อวิ่งเลนขวา เข้าเขตห้ามแซง ฝ่าไฟแดง ดัดแปลงสภาพ ฯลฯ

ดันถามน้าจ่าก่อนว่า ช่วยๆกันหน่อย แล้วพับใบแดงๆสอดไป.........

ถ้าทำเอง ก็อย่าไปด่าคนอื่นเลย เพราะท่านเหล่านั้นก็เป็นส่วนหนึ่งของระบบอันบิดเบือน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 07:31:56 AM »

ก็เหมือนกับเวลานั่งด่าตำรวจ ว่าเก็บส่วย จับหมู ตีกิน ฯลฯ

แต่พอโดนเรียกจอด เมื่อวิ่งเลนขวา เข้าเขตห้ามแซง ฝ่าไฟแดง ดัดแปลงสภาพ ฯลฯ

ดันถามน้าจ่าก่อนว่า ช่วยๆกันหน่อย แล้วพับใบแดงๆสอดไป.........

ถ้าทำเอง ก็อย่าไปด่าคนอื่นเลย เพราะท่านเหล่านั้นก็เป็นส่วนหนึ่งของระบบอันบิดเบือน

ถูกต้องแล้วครับ....  ส่วนใหญ่จ่ายแล้วมาบ่น  ผมก็ยังสงสัยเหมือนกันว่าแล้วจ่ายไปทำไม.... 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2007, 07:33:42 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 09:17:17 AM »

ผมขอต่อต้านปืนโครงการทั้งหลายครับ
เพราะมันเป็นสาเหตุที่ทำให้ปืนในบ้านเราแพงขึ้นถึงขนาดนี้ครับ
(ปืนโครงการถูก ปืนตลาดเลยแพง)

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
jo1911
สู้ และ ตายอย่างมีเกียรติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 10:01:18 AM »

เห็นด้วยครับ  เยี่ยม

อยู่ในแถวร่วมรบกับข้า

jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 10:07:29 AM »

No way out krub!!!!  ตกใจหน้าซีด

Life Is Beautiful, Always....  Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:07:52 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:40:45 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:34:01 PM »

ชอบเล่นปืน ชอบลูบๆคลำๆปืนสวยๆ ชอบยิงปืน ชอบฝึก น่าจะเพิ่ม"การขอป.3"ให้เป็นงานอดิเรกเพิ่มไปอีกซักอย่างนึง

วันนี้ไปตามป.3ที่ยื่นไว้ ผมกดอัดเสียงรอไว้เลย ทะลึ่งเรียกเงินละเจอกัน มองโลกในแง่ดีขอป.3นี่ก็สนุกออก....มันก็เรื่องของปืนเหมือนกัน  คิก คิก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 09:28:42 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:41:10 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 10:17:07 AM »

สงสัยท่านทั้งหลายไม่ต้องจ่ายแป๊ะเจี๊ยตอนพาลูกเข้าโรงเรียน
น่าอิจฉาท่านที่มีลูกเรียนเก่ง ใช้ความสามารถล้วนๆสอบเข้าด้วยฝีมือตนเอง 

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #131 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 03:21:05 PM »

ผมคิดว่าเป็นคนละประเด็นกันครับคุณต้อม

การเรียนของลูก ผมโชคดี ลูกเรียนดี ผมไม่เคยถูกเรียกแป๊ะเจี๊ยเพื่อแลกที่เรียน
แต่ผมก็ยังจ่ายสนับสนุนกิจกรรม-โครงการของสถานศึกษาอยู่เสมอ ตามกำลังที่มี

การขอฯอาวุธปืน.....การที่ผมไม่ติดสินบน และสู้กับความไม่ถูกต้อง.....ตามกระบวนการของกฎหมาย
ทำให้ผมได้กัลยาณมิตรร่วมคิดร่วมใจอีกหลายท่าน เป็นบุญโดยแท้

คนดีคนเดียว กลุ่มเดียว เปลี่ยนแปลงสังคมไม่ได้
แต่แบบอย่างการกระทำจะชักจูงจรรโลงสังคมให้พัฒนาขึ้น
ผมเชื่ออย่างนั้น

แต่สังคมเราก็ยังมีคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน เดินตามภาษิต เข้าเมืองตาหลิ่วให้หลิ่วตาตาม
เรายังมีคน มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ อยู่อีกมาก
ต้องช่วยกันครับ

CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #132 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 03:40:45 PM »

ขอสนับสนุนด้วยคนครับ ขอให้ พี่ๆน้องๆและเพื่อนๆทุกๆท่านจงใช้สิทธิ์การเป็นพลเมืองเต็มขั้นให้เต็มที่ครับ ยี๊

ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #133 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 03:54:29 PM »

ขอสนันสนุน ต้องเอาจริงๆกันครับถึงจะเห็นผล  เยี่ยม
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #134 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 05:04:48 PM »

เห็นด้วยครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 28
  พิมพ์