๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 11:50:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77961 ครั้ง)
mook
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:28:38 AM »

เขาเรียกว่าขอทานในเครื่องแบบ  น้ำลายหก ไม่ทราบว่าอดอยากมาจากใหน    โดนชกภาษีก็เสียทุกปี  อ้างว่าต้องปรับปรุงอำเภอ
แล้วเงินภาษีทางอำเภอเอาไปใช้ทำอะไร   แบร่  เคยมีเอาซองกาชาดของปีที่แล้ว เขาไม่ใช้แล้วเอามาไห้ใส่เงิน
ท่านบอกว่าไห้ใส่ไม่ตำกว่า1,000  เป็นการทำบุญช่วยกาชาด  ผมก็ใส่  หลงรักก่อนส่งซองให้ผมพนมมือขึ้นอธิฐานในใจว่า
ถ้าเงินไม่ถึงกาชาด   ยี๊ขอไห้คนที่รับเงินไปมีอัน+++++++  งอน งอน
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 11:02:46 AM »

เป็นอีกหนึ่งเสียงที่ต้านการติดรับสินบนครับ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2007, 10:32:15 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:41:49 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

sunsun
"บางสถานการเพื่อนอาจจะทิ้งคุณ แต่ทุกสถานการปืนไม่ทิ้งคุณแน่นอน"
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 12:38:36 AM »

ผมว่างานนี้ คนหน้าห้องครับตัวดี เอ้ยไม่ใช่ตัวดีครับ ตัวร้าย บางทีนายอาจจะไม่เกี่ยวก็ได้ครับ   Grin Grin Grin
วันก่อนเห็นคนหน้าห้องไม่สบาย คนอื่นมาทำงานแทนดีชิบหาย แต่พอหายกลับมาเท่านั้นแหละ    แบร่ แบร่ แบร่

เสียทรัพย์ เสียค่าปรับ ขึ้นโรงขึ้นศาล ประกันตัว บ่หยั้น
แต่เสียดายที่ไม่ได้พาปืนไป อาจถึงขั้นเสียตัว หรือเสียชีวิตได้
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 01:03:09 AM »

ต้องเลือกระหว่างความสดวกกับความดันขึ้นครับ
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 01:30:01 PM »

ทำได้ก็ดีคับ แต่ว่าทั้งชีวิตผมคงไม่มีโอกาสที่จะได้เห็นคับ
ไม่ต้องจ่ายมากกว่าค่าทำเนียม ขอใบ ป.3 ปืนเป็นของพุ่มเพือย เขาว่า(กฎหมาย)
ถ้าเราจ่ายใต้โต๊ะได้ในทุกข้อหาจราจร ก็ไม่ต้องหวังว่า การติดสินบนเจ้าพนักงานเพื่อให้ได้มาซึ่ง ใบ ป.๓จะหมดไปคับ
ในเมือคนให้ต้องทำตามทำเนียม คนรับยินดีรับใว้อยู่แล้วคับ
ขอบคุณคับ
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2007, 10:47:36 AM »

ผมว่างานนี้ คนหน้าห้องครับตัวดี เอ้ยไม่ใช่ตัวดีครับ ตัวร้าย บางทีนายอาจจะไม่เกี่ยวก็ได้ครับ   Grin Grin Grin
วันก่อนเห็นคนหน้าห้องไม่สบาย คนอื่นมาทำงานแทนดีชิบหาย แต่พอหายกลับมาเท่านั้นแหละ    แบร่ แบร่ แบร่
ลองถาม คนเหล่านั้นดูซิครับว่า" เกียรติ "สะกดอย่างไร

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2007, 11:17:54 AM »

ร่วมสร้างสังคมที่ดีให้มีอยู่จริง  ใช่เพียงนโยบายครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2007, 01:40:44 PM »

ไม่เห็นความจำเป็นต้องจ่าย และไม่ยินยอมที่จะจ่าย มากไปกว่าค่าธรรมเนียมที่ทางราชการกำหนด

เห็นด้วยกับกระทู้นี้ครับ 

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:16:04 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:42:15 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Tee Yai
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:55:54 AM »

เห็นด้วยครับ

(น่าจะพิมพ์กระทู้นี้ ให้ นายก เขายายเที่ยง คิก คิก หน่อยนะครับ ในฐานะ รมต มหาดไทย)

เผื่อว่าอะไรจะดีขึ้นก่อนจากไป  ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:57:51 AM »

คนที่มือไม่พายแล้วขอแค่อย่างเดียวคืออย่าเอามือราน้ำอีกเลย....  ไม่ทำ ก็ดูเฉย ๆ รอผลลัพธ์ที่พวกเขาเหล่านั้นทำเสร็จแล้วค่อยมาขอใช้แบบยิ้มออกก็แล้วกัน.... ถ้าจะใส่ซองก็ใส่ไป แต่อย่ามาโพสว่าใส่ให้พวกเขาเหล่านั้นเห็น มันเป็นการทำลายกำลังใจ.... พวกเขาเหล่านั้นร่วมกันทำเพื่อสังคม เพื่อคนรุ่นนี้และรุ่นต่อ ๆ ไป....
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:57:52 AM »

คนที่มือไม่พายแล้วขอแค่อย่างเดียวคืออย่าเอามือราน้ำอีกเลย....  ไม่ทำ ก็ดูเฉย ๆ รอผลลัพธ์ที่พวกเขาเหล่านั้นทำเสร็จแล้วค่อยมาขอใช้แบบยิ้มออกก็แล้วกัน.... ถ้าจะใส่ซองก็ใส่ไป แต่อย่ามาโพสว่าใส่ให้พวกเขาเหล่านั้นเห็น มันเป็นการทำลายกำลังใจ.... พวกเขาเหล่านั้นร่วมกันทำเพื่อสังคม เพื่อคนรุ่นนี้และรุ่นต่อ ๆ ไป....

ก็เห็นกันได้บ่อยๆครับ...ที่เอามาคุยกันเปิดเผยอย่างภูมิอกภูมิใจว่าหยอดไปเท่านู้นเท่านี้...
เวลามีกระทู้เรื่องแบบนี้เมื่อไหร่...พวกนี้ก็จะเข้ามาผสมโรงด่าเจ้าหน้าที่...ทั้งๆที่ตัวเองนั่นแหละ...ที่เป็นแหล่งเพาะพันธุ์แพร่เชื้อร้าย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Love Commando
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 10:16:09 AM »

จริงๆก็คงไม่มีใครอยากจ่ายหรอกครับ    แต่ก็คงต้องมองในมุมกลับด้วย    ถ้าเราเป็นเขา  หรือเขาเป็นเรา  ...

ว่าแต่เมื่อมีคนเห็นด้วยมากมาย    เราจะทำอย่างไรละครับ  ให้เป็นรูปธรรม   ไม่ใช่แค่บ่นๆกัน   แล้วมันก็ผ่านไป

จะเริ่มต้นตรงไหนดีครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 11:00:40 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:42:34 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 28
  พิมพ์