๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 03:22:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33718 33719 33720 [33721] 33722 33723 33724 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25827451 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #505800 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:11:45 AM »

สะ หวี ดัด สะ หวัด ดี ครับ ผม

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505801 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 07:28:29 AM »

วัฒนธรรมเอาอย่าง ตามตูดกันไป กลัวน้อยหน้าถ้าไปงานใครแล้วแม่งไม่ได้ถ่ายรูป

โดยไม่ได้พิจารณาเปดไหรเลยว่าควรถ่ายกับไอ้กล้องติดโทรศัพท์หรือไม่อย่างไร

มุมมองจากช่างภาพมือโปรฯ ที่ผมติดตามผลงานมานาน   ช่างที่เจ้าภาพจ้างมา ไปไม่เป็นเลย

หมัน...   บู่ บู่ ยี๊   

เหมือนกับขยะลอยในสระว่ายน้ำ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

งานสำคัญในชีวิต เจ้าสาวถึงกับปล่อยโฮเลย.....  ช่วยไม่ได้ เมิงเชิญเค้ามาเองทั้งนั้น

เจ้าบ่าวต้องชักสิบเบ็ด กดลงในเก้าอี้ซักตัว แล้วประกาศผ่านไมค์  เฮ้ยยย!!!  เก็บมือถือให้หมด  ยี๊   คิก คิก

พอดีปร้าแขกที่มาในงาน ชักมาคนละบอกกัน จากงานแต่งได้กลายเป็นงานดวลปืนไปเสียนี่

ว่าแต่เสี่ยจะแต่งเมื่อไหร่ครับ

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน      ดอกดอลล่าร์บานอีกแล้ว สบายใจครับ บานทุกวันก็เก็บทุกวันครับ กว่าจะสิ้นเดือนก็คงพอได้เก็บไปผ่อนรถ ผ่อนบ้านครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505802 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 07:52:54 AM »

วัฒนธรรมเอาอย่าง ตามตูดกันไป กลัวน้อยหน้าถ้าไปงานใครแล้วแม่งไม่ได้ถ่ายรูป

โดยไม่ได้พิจารณาเปดไหรเลยว่าควรถ่ายกับไอ้กล้องติดโทรศัพท์หรือไม่อย่างไร

มุมมองจากช่างภาพมือโปรฯ ที่ผมติดตามผลงานมานาน   ช่างที่เจ้าภาพจ้างมา ไปไม่เป็นเลย

แต่ผมเห็นตอนงานแต่งของน้องสาวเพื่อนที่เรียกได้ว่าเป็นงานใหญ่ของจังหวัดเลยไม่เจอปัญหานี้นะครับ เขาจ้างทีมออแกไนซ์ ทีมช่างภาพ แต่ก็ไม่เจอปัญหานี้ครับ เพราะว่าก่อนเข้างานเขาให้ทุกคนได้ถ่ายรูปกับบ่าวสาวจนจุใจละมั๊งครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #505803 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 08:15:08 AM »

มันต่างกันตรงนี้แหละ ของเจ้านี้ เขาทำพิธีคริสต์

แต่งกับหรังหั้น เข้าใจม้าย.....

ได้กับหรัง เขาได้กันคะลุย แต่ได้แตงกับหรังใช่กี่คน

พิธีคริสต์ โหม๋พุทธกะอยากได้เหมือนกัน ดีหวารดน้ำสังข์ มันเหมือนในหนังดี...

พออยากได้แล้วไม่ได้ กะเอาเทียมอยากเห็น....

....คันเท่าแต่เห็น ใครไม่เชื้อ เอาไปโม้ไม่หรอย มันต้องยังโรปกัน

ไอ้คันแตงงานบ้าน ๆ เบ่อยังให้แลคะลุย  แต่งงานหรังใช่ได้เห็นอาโย่...
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #505804 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 09:29:10 AM »

เคยเจอคนชื่อหรอยในเวปไทยโบราณ ซื้อขายเจ้าพายุ ไม่ทราบหรอยเดียวกันหม้ายครับ  ไหว้

สวัสดีครับ น้าไพศาล ใช่คนเดียวกันครับ เพราะเริ่มมีอายุเดียวจะจำพาสเวิร์ดไม่ได้....อิ อิ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #505805 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 09:32:13 AM »

สิ่งที่ต้องระวังคือน้ำหวานครับ ลดๆได้จะดีมาก  ทุกวันนี้บ่ายๆผมกินชาร้อน ใส่ใบชาหยิบมือ กล่องร้อยกว่ากินได้หลายเดือน 

คนที่เส้นเลือดอุดตัน หัวใจวาย เส้นเลือกสมองแตก ก็เพราะกินน้ำหวานทั้งวันน่ะแหละ   Grin
สวัสดีครับ เสี่ย ดื่มชาร้อนๆ ดีต่อสุขภาพครับ เมื่อก่อนผมก็ชอบดื่มครับ แต่ผมชอบปั่นและวิ่งมากกว่าครับ
เลยเลิกดื่มชา อย่าลืมดูแลสุขภาพเมื่ออายุเริ่มมากครับ การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ ครับ....อิ อิ

วันละสองเป๊ก เพื่อสุขภาพ.... Grin   คิก คิก

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม เมื่อคืนนี้ตอนขี่รถไปรับน้องพลอย เห็นสาวๆสวยไปหมด สงสัยต้องฟาด ลาโพอิกส์
สัก 2-3ช๊อตทุกวันสะแล้ว.....

ขำก๊าก คิก คิก

อย่าลืมสั่งทำแหวนประจำตระกูลไว้เยอะ ๆ ด้วยนะครับ...  Grin
สวัสดีครับ ลุงตุ้ม โดนแม่น้องพลอยยึดหมดครับ แถมเวลามีปากเสียงที่ไรโดน
 แฉ แถมท้าวความเรื่องเก่าๆอีก ว่ากลับดึกมั่ง คุยเสียงดังมั่ง.....อิ อิ
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #505806 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 09:43:54 AM »

เคยเจอคนชื่อหรอยในเวปไทยโบราณ ซื้อขายเจ้าพายุ ไม่ทราบหรอยเดียวกันหม้ายครับ  ไหว้

โฮ้ย พี่หรอยนี้แกไม่เล่นหรอกครับ ตะเกียงเจ้าพายุน่ะ

นั่นเห็นว่าทั้งเกือบร้อยตัวนั่น จะเริ่มแจกน้อง ๆ ไปดูแลคนละสี่ห้าตัวอยู่นะ

โคลแมนร้อยปีตัวนึงนะพี่หรอยนะ....  แหะ แหะ

โฮ้ย พี่หรอยนี้แกไม่เล่นหรอกครับ ตะเกียงเจ้าพายุน่ะ

นั่นเห็นว่าทั้งเกือบร้อยตัวนั่น จะเริ่มแจกน้อง ๆ ไปดูแลคนละสี่ห้าตัวอยู่นะ

โคลแมนร้อยปีตัวนึงนะพี่หรอยนะ....  แหะ แหะ

สวัสดีครับ จานปาด ที่เหิดปร้านั้น ผมเอาตะเกียงไปปล่อยหลายตัวแระ ยามขัดสน ก็เอาตะเกียงไปปล่อย
แถวนั้นคนยังตางค์ ตัวเป็นหมื่น สวยๆใหม่เก่าเก็บพวกสู้หมดครับแถมไปเหิดแลของเพื่อนกันหล่าว ช่วงนี้
กระแสสีเขียวมาแรง ผมพลอยบ้าตะเกียงโคลแมนทหารไปกัน รูปที่อยู่ข้างซ้ายมือนั้นแหละ.....อิ อิ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505807 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 10:05:01 AM »

สวัสดีครับ จานปาด ที่เหิดปร้านั้น ผมเอาตะเกียงไปปล่อยหลายตัวแระ ยามขัดสน ก็เอาตะเกียงไปปล่อย
แถวนั้นคนยังตางค์ ตัวเป็นหมื่น สวยๆใหม่เก่าเก็บพวกสู้หมดครับแถมไปเหิดแลของเพื่อนกันหล่าว ช่วงนี้
กระแสสีเขียวมาแรง ผมพลอยบ้าตะเกียงโคลแมนทหารไปกัน รูปที่อยู่ข้างซ้ายมือนั้นแหละ.....อิ อิ

ตรงนี้ยังหนวยนึงกันพี่หรอย..แต่คนจองไปแระ...
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=548177&topic_id=557987

สำหรับผม จะถูก จะแพง ก็ให้แดงไว้ก่อนเท่านั้นครับ..
แต่เดี๋ยวนี้มีมาเน่า ๆ หัวกะเทาะเพ...แถมราคาวิ่งไปซะ ได้แต่มอง.. บู่ แบร่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505808 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 10:15:25 AM »

สวัสดีครับ น้าไพศาล ใช่คนเดียวกันครับ เพราะเริ่มมีอายุเดียวจะจำพาสเวิร์ดไม่ได้....อิ อิ

ต้องการไส้ตะเกียง เรียกไม่ถูกไม่รู้เขาเรียกอะไร สำหรับ ผีเสื้อ ครับ ยังกับเขาหนวยนึงกัน พอได้โม้นิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505809 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 10:30:18 AM »

มันต่างกันตรงนี้แหละ ของเจ้านี้ เขาทำพิธีคริสต์

แต่งกับหรังหั้น เข้าใจม้าย.....

ได้กับหรัง เขาได้กันคะลุย แต่ได้แตงกับหรังใช่กี่คน

พิธีคริสต์ โหม๋พุทธกะอยากได้เหมือนกัน ดีหวารดน้ำสังข์ มันเหมือนในหนังดี...

พออยากได้แล้วไม่ได้ กะเอาเทียมอยากเห็น....

....คันเท่าแต่เห็น ใครไม่เชื้อ เอาไปโม้ไม่หรอย มันต้องยังโรปกัน

ไอ้คันแตงงานบ้าน ๆ เบ่อยังให้แลคะลุย  แต่งงานหรังใช่ได้เห็นอาโย่...

โอเค เข้าใจแล้วครับ

งานนี้ผิดที่เจ้าภาพและออแกไนเวอร์นั้นแหละครับ จัดงานแบบคริสต์ แต่ตั้งโต๊ะเลี้ยงแบบโต๊ะจีน ถ้าลองจัดพิธีในโบสถ์ แล้วจัดงานเลี้ยงที่โรงแรมเหตุการณ์แบบนี้ก็ไม่เกิดครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505810 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 10:33:29 AM »

เสียดายรูปงานที่ผมอ้างถึง ไม่สามารถที่จะเอามาเผยแพร่ได้ เขาเคยขอไว้ว่าให้ดูกันเฉพาะในกลุ่มเพื่อนๆหรือคนที่เขารู้จัก ห้ามแชร์กันครับ เจ้าสาวน่ารักแต่งงานกับหมอครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505811 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 10:33:40 AM »

ท่านtum610 ครับ...  Huh  Huh  Huh

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505812 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 11:02:01 AM »

เกิดความผิดพลาดในการจัดตารางทำงานขึ้นแล้วครับ กลายเป็นว่า เดือนกันยายนผมได้พัก เดือนตุลาคมผมต้องลงทำงานครับ เลยอดไปเกาะจำเลยครับ ตั้งใจว่าจะไปออกพรรษานะครับ อดเลยงานนี้ครับ

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #505813 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:12:44 PM »

ต้องการไส้ตะเกียง เรียกไม่ถูกไม่รู้เขาเรียกอะไร สำหรับ ผีเสื้อ ครับ ยังกับเขาหนวยนึงกัน พอได้โม้นิ

ต้องการไส้กี่แรงครับ พอมีแบ่งให้ได้ ตอนบ้าตะเกียงใหม่ๆมืดเป็นไม่ได้ จุดทุกวัน บางทีก็อยากให้ไฟฟ้าดับ  คิก คิก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505814 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:25:59 PM »

ต้องการไส้กี่แรงครับ พอมีแบ่งให้ได้ ตอนบ้าตะเกียงใหม่ๆมืดเป็นไม่ได้ จุดทุกวัน บางทีก็อยากให้ไฟฟ้าดับ  คิก คิก

บอกตามตรง ไม่รู้เรื่องอะไรเลยนิครับ แล้วมันใช้ขนาดต่างๆกันได้เลยหรือครับ หรือว่าต้องใช้ขนาดที่ให้มากับตะเกียงครั้งแรกครับ

หน้า: 1 ... 33718 33719 33720 [33721] 33722 33723 33724 ... 35790
  พิมพ์