๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 05:04:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33719 33720 33721 [33722] 33723 33724 33725 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25826807 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505815 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:27:35 PM »

ท่านtum610 ครับ...  Huh  Huh  Huh

ไปตั้งอยู่ที่ป้อมยาม(อีกแล้ว) ไม่เข้ามานำส่งที่บ้าน   Huh Huh แต่ในแทรคกิ้ง ออกเป็นใบแจ้งแทน อะไรของเค้า....
ทั้ง ๆ ที่มีคนอยู่บ้านตลอดเวลา... อ๋อย อ๋อย บู่  หมายความว่าไง....

ขอบคุณน้ำใจแบ่งปันน้ากันมากครับ  ไหว้  Grin Grin
เครื่องเทิร์น ตั้งอยู่บ้านเพื่อน....เดี๋ยวค่อยไปติดตั้ง  
ได้ซักเมาหลาว..  Grin   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 12:32:10 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505816 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:31:25 PM »

เคยเจอคนชื่อหรอยในเวปไทยโบราณ ซื้อขายเจ้าพายุ ไม่ทราบหรอยเดียวกันหม้ายครับ  ไหว้

สวัสดีครับ น้าไพศาล ใช่คนเดียวกันครับ เพราะเริ่มมีอายุเดียวจะจำพาสเวิร์ดไม่ได้....อิ อิ

ต้องการไส้ตะเกียง เรียกไม่ถูกไม่รู้เขาเรียกอะไร สำหรับ ผีเสื้อ ครับ ยังกับเขาหนวยนึงกัน พอได้โม้นิ

ต้องการไส้กี่แรงครับ พอมีแบ่งให้ได้ ตอนบ้าตะเกียงใหม่ๆมืดเป็นไม่ได้ จุดทุกวัน บางทีก็อยากให้ไฟฟ้าดับ  คิก คิก

เหมือนกันเพ... ขำก๊าก    คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505817 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:36:13 PM »

เคยเจอคนชื่อหรอยในเวปไทยโบราณ ซื้อขายเจ้าพายุ ไม่ทราบหรอยเดียวกันหม้ายครับ  ไหว้

สวัสดีครับ น้าไพศาล ใช่คนเดียวกันครับ เพราะเริ่มมีอายุเดียวจะจำพาสเวิร์ดไม่ได้....อิ อิ

ต้องการไส้ตะเกียง เรียกไม่ถูกไม่รู้เขาเรียกอะไร สำหรับ ผีเสื้อ ครับ ยังกับเขาหนวยนึงกัน พอได้โม้นิ

ต้องการไส้กี่แรงครับ พอมีแบ่งให้ได้ ตอนบ้าตะเกียงใหม่ๆมืดเป็นไม่ได้ จุดทุกวัน บางทีก็อยากให้ไฟฟ้าดับ  คิก คิก

บอกตามตรง ไม่รู้เรื่องอะไรเลยนิครับ แล้วมันใช้ขนาดต่างๆกันได้เลยหรือครับ หรือว่าต้องใช้ขนาดที่ให้มากับตะเกียงครั้งแรกครับ

แรง(เทียน)ของตะเกียง มันแปรโดยตรงกับขนาดของไส้เกียงครับ

แรงมาก...ไส้ก็ถุงเติบ
แรงน้อย ...ไส้ก็ถุงเอียด

เลือกขนาดของถุงให้เหมาะสมกับไข่ เอ๊ย...เกียง

ใช้แทนกันได้ไม๊... ได้ครับ... แต่มันไม่ใช่
ความสว่างและการเผาไหม้มันจะไม่ได้...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505818 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:37:39 PM »

เบื่อพวกความรู้เยอะ เวลาว่างมาก... บู่ บู่

มานั่งวิแคะ ห้ามนู่น กินนี่
กินแล้วเป็นนั่น  กินแล้วเป็นนี่ กินแล้วจะตาย กินแล้วจะเป็นโรค....

หากคล้อยตาม...
ในโลกนี้ ไม่ต้องหากินอะไรกันพอดี เป็นพิษไปซะทุกอย่าง
แม้แต่ลมที่หายใจเข้าออก... แบร่

ไม่ใช่ไม่เชื่อ...แต่ให้มันอยู่ในทางสายกลาง.... Grin

มันยังไงๆ อยู่นา ที่ชิคาโก มันมีร้านชาเย็นขายกันเยอะเหรอ ถึงขนาดมีผลต่อคนกิน แล้วทำให้นายแพร่ดคนนี้ถึงกะออกมาวิจงวิจัย

ผมเข้าใจมาตั้งนานว่าเมนูเครื่องดื่มชาเย็น มันฮิตและนิยมกินกันแต่ชาวเอเซีย โดยเฉพาะไทยไข่แลน เพราะชาติอื่นๆ ในเอเชีย
เช่น จีน ญี่ปุ่น ก็นิยมดื่มชาเช่นกันแต่เป็นชาร้อน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505819 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:38:50 PM »

ไส้เกียงของผมยังแต่เบนซิน 300 แรง  
กะของเกียงแกด... บู่

ไม่มีน้ำมันก๊าด 500 แรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 12:40:51 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505820 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:40:55 PM »

เคยเจอคนชื่อหรอยในเวปไทยโบราณ ซื้อขายเจ้าพายุ ไม่ทราบหรอยเดียวกันหม้ายครับ  ไหว้

ต้องการไส้กี่แรงครับ พอมีแบ่งให้ได้ ตอนบ้าตะเกียงใหม่ๆมืดเป็นไม่ได้ จุดทุกวัน บางทีก็อยากให้ไฟฟ้าดับ  คิก คิก

บอกตามตรง ไม่รู้เรื่องอะไรเลยนิครับ แล้วมันใช้ขนาดต่างๆกันได้เลยหรือครับ หรือว่าต้องใช้ขนาดที่ให้มากับตะเกียงครั้งแรกครับ

แรง(เทียน)ของตะเกียง มันแปรโดยตรงกับขนาดของไส้เกียงครับ

แรงมาก...ไส้ก็ถุงเติบ
แรงน้อย ...ไส้ก็ถุงเอียด

เลือกขนาดของถุงให้เหมาะสมกับไข่ เอ๊ย...เกียง

ใช้แทนกันได้ไม๊... ได้ครับ... แต่มันไม่ใช่
ความสว่างและการเผาไหม้มันจะไม่ได้...

ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าผีเสื้อของผมรุ่นไหน ใช้ไส้ขนาดเท่าไหร่ครับ เดี๋ยวกลับไปถึงบ้านจะเอารายละเอียดมารบกวนอีกครั้งครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505821 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:41:39 PM »

ไส้เกียงของผมยังแต่เบนซิน 300 แรง 

เกียงเบนซินหน้าตาพันพรือครับ ไหนขอชมหน่อยครับ

เกียงแก๊สรอน้าซับซื้อมาแจกอยู่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505822 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:42:13 PM »

เกิดความผิดพลาดในการจัดตารางทำงานขึ้นแล้วครับ กลายเป็นว่า เดือนกันยายนผมได้พัก เดือนตุลาคมผมต้องลงทำงานครับ เลยอดไปเกาะจำเลยครับ ตั้งใจว่าจะไปออกพรรษานะครับ อดเลยงานนี้ครับ

กลัวสิมิลันไม่พอน้าหนองกิน....

ซื้อเพิ่มมาสองลังแล้วนิ...  บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505823 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:46:31 PM »

เกียงเบนซินหน้าตาพันพรือครับ ไหนขอชมหน่อยครับ

เกียงแก๊สรอน้าซับซื้อมาแจกอยู่ครับ

แบร๊..... แบร่
มันก็เหมือนกับตะเกียงนั่นแหละ....
เพียงแต่ใช้น้ำมันเบนซินเป็นเชื้อเพลิง ไม่ใช่มันก๊าด..
น้าหนองก็เคยเห็นผมพาไปจุดแล้วนิ...  แบร๊.... แบร่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505824 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:47:30 PM »

วัฒนธรรมเอาอย่าง ตามตูดกันไป กลัวน้อยหน้าถ้าไปงานใครแล้วแม่งไม่ได้ถ่ายรูป

โดยไม่ได้พิจารณาเปดไหรเลยว่าควรถ่ายกับไอ้กล้องติดโทรศัพท์หรือไม่อย่างไร

มุมมองจากช่างภาพมือโปรฯ ที่ผมติดตามผลงานมานาน   ช่างที่เจ้าภาพจ้างมา ไปไม่เป็นเลย

แต่ผมเห็นตอนงานแต่งของน้องสาวเพื่อนที่เรียกได้ว่าเป็นงานใหญ่ของจังหวัดเลยไม่เจอปัญหานี้นะครับ เขาจ้างทีมออแกไนซ์ ทีมช่างภาพ แต่ก็ไม่เจอปัญหานี้ครับ เพราะว่าก่อนเข้างานเขาให้ทุกคนได้ถ่ายรูปกับบ่าวสาวจนจุใจละมั๊งครับ

ผมเอารูปนี้ไปลงในเฟสครับ จะถูกฟ้องไหมครับ เห็นดูเจ้าสาวจริงๆครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505825 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:47:57 PM »

ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าผีเสื้อของผมรุ่นไหน ใช้ไส้ขนาดเท่าไหร่ครับ เดี๋ยวกลับไปถึงบ้านจะเอารายละเอียดมารบกวนอีกครั้งครับ

มันก๊าด ไซส์มาตรฐาน 500 แรง  บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505826 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:48:48 PM »

แบร๊..... แบร่
มันก็เหมือนกับตะเกียงนั่นแหละ....
เพียงแต่ใช้น้ำมันเบนซินเป็นเชื้อเพลิง ไม่ใช่มันก๊าด..
น้าหนองก็เคยเห็นผมพาไปจุดแล้วนิ...  แบร๊.... แบร่

แหลงเรื่องเกียงมั่งแหละ แหลงแต่เครื่องไฟพรือละ  นุมาแล้วนุ ดุลย์เครื่องไฟ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505827 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:50:13 PM »

มันก๊าด ไซส์มาตรฐาน 500 แรง  บู่

พี่ไพศาลครับ   เกียงมันก๊าด ๕๐๐ แรง

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวๆๆๆ พี่อยู่ไหนนิครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505828 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:50:26 PM »

วัฒนธรรมเอาอย่าง ตามตูดกันไป กลัวน้อยหน้าถ้าไปงานใครแล้วแม่งไม่ได้ถ่ายรูป

โดยไม่ได้พิจารณาเปดไหรเลยว่าควรถ่ายกับไอ้กล้องติดโทรศัพท์หรือไม่อย่างไร

มุมมองจากช่างภาพมือโปรฯ ที่ผมติดตามผลงานมานาน   ช่างที่เจ้าภาพจ้างมา ไปไม่เป็นเลย

แต่ผมเห็นตอนงานแต่งของน้องสาวเพื่อนที่เรียกได้ว่าเป็นงานใหญ่ของจังหวัดเลยไม่เจอปัญหานี้นะครับ เขาจ้างทีมออแกไนซ์ ทีมช่างภาพ แต่ก็ไม่เจอปัญหานี้ครับ เพราะว่าก่อนเข้างานเขาให้ทุกคนได้ถ่ายรูปกับบ่าวสาวจนจุใจละมั๊งครับ

ผมเอารูปนี้ไปลงในเฟสครับ จะถูกฟ้องไหมครับ เห็นดูเจ้าสาวจริงๆครับ

แลทีไร สกปรก รกอก จริง ๆ พวกนี้   อ๋อย อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันไม่ใช่ช่างภาพ ไม่ใช่นักถ่ายภาพ
ไม่รู้มายาทในการถ่ายภาพ ไม่รู้จักความสวยงาม และเป็นระเบียบ...

ทำไปเพื่อได้ไปโม้กะเพื่อนทางโซเชียล.... แค่นั้น

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #505829 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:53:06 PM »

พี่ไพศาลครับ   เกียงมันก๊าด ๕๐๐ แรง

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวๆๆๆ พี่อยู่ไหนนิครับ

น้าไพศาล....ส่งให้น้าหนองซักสองอันครับ....

เผาไส้มาให้เรียบร้อยด้วยนะครับ..
น้าหนองได้รับปั๊บใช้ได้ทันที ไม่ต้องเผาไส้อยู่....
เดี๋ยวเผาไม่เป็น โป๊ะดำเหม็ด Grin Grin

หน้า: 1 ... 33719 33720 33721 [33722] 33723 33724 33725 ... 35790
  พิมพ์