๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 04:22:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบสมิธ MP9C  (อ่าน 105918 ครั้ง)
m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 09:28:08 PM »

เป็นลูกของ ไทยอาร์ม ครับ
อาจจะเป็นเพราะปืนยังใหม่อยู่ก็ได้ครับ เพิ่งเอาไปยิงครั้งแรกเอง Grin
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 11:04:22 AM »

ไปลองยิงมาเอารูปมาให้ดูครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 11:05:42 AM »

อ้าวแล้วเอารูปเข้าไงเนี่ยไม่เห็นขึ้นเลยครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 11:20:49 AM »

ได้แล้วจ้า เอารูปขึ้นได้แล้ว ข้างบนเป็นเป้าแรกครับ นัดแรกสุดอยู่ที่เลข 6 เกิดจากจับปืนไม่แน่นยิงไปนัดแรกปืนเกือบหลุดมือครับ ไม่คิดว่ามันจะดีดมากนะครับ แต่พอกำปืนให้แน่นเล็งให้นิ่ง แล้วยิงก็พอเข้าเป้าดำครับ เคยไปยิงปืนตอนเรียนเมื่อปี 49 ที่ สยป.ตร. ปืนสมิธฯ จำรุ่นไม่ค่อยได้ครับ หนักๆยิงไม่ค่อยเข้าเป้าครับ แต่พอแลกกับเพื่อนด้านข้างขอยิง กล็อค 19 เข้าเป้าดีครับ แม่นดีครับ แต่พอยิงนานๆแล้วเจ็บนิ้วชี้ครับ เพราะงาที่มันยื่นออกมาดีดนิ้วหลายๆครั้งเข้ามันเจ็บครับ เลยลองเปลี่ยนไปยิงเบเร็ตต้า ยิงดีครับแม่นกว่าสมิธฯที่ผมยิงครับ ก่อนซื้อตัวนี้ก็หวั่นๆเหมือนกันครับว่าM&P9c มันจะเป็นเหมือนตัวที่เคยยิงสมัยเรียนหรือเปล่าครับ ตอนแรกผมกะจะซื้อกล็อค 26 โครงการฯ แต่ผมชอบรูปทรงของตัว M&P9c มากกว่าครับ ก็เลยซื้อ พอมายิงไม่ผิดหวังเลยครับ คิดไม่ผิดที่ซื้อรุ่นนี้ครับ ผมว่าถ้าให้ผมตั้งใจยิงหน่อยก็คงดีกว่านี้ครับ แต่ที่ยิงมาผมว่า 25 เมตรผมก็ยังยิงเข้านะครับ เข้าดำ 2 นัดที่เหลือก็อยู่รอบๆดำ เอาไว้มีตังค์จะซื้อลูกไปยิงอีกทีครับ

SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 11:30:25 AM »

แถมอีกรูปให้ดูครับเผื่อใครสนใจตัวนี้อยู่จะได้ดูประกอบการพิจารณาก่อนซื้อ(สน.อส.)  ก่อนซื้อผมก็ไปเดินดูของจริงที่ร้านปืนเหมือนกันครับ

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 11:33:12 AM »

มีรูปปืนให้ชมไหมครับนึกภาพไม่ออก

น่าจะเป็นตัวนี้....
ใช้เลยครับตัวนี้เลยครับ
ของเค้าดีจริงๆครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
komolkomol
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 09:38:23 PM »

ยิงดีจริงๆสวยถูกใจ MP9  หลงรัก
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 07:17:51 AM »

ยิงดีจริงๆสวยถูกใจ MP9  หลงรัก

ใช่ครับ แต่ผมว่ารุ่นมาตรฐานยิงดีกว่าครับ เพราะจับได้เต็มมือดี

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 08:31:52 AM »

กลุ่มกระสุน จาก M&P 9 ระยะ 20 หลา ยืนยิง ศูนย์ F/O แดง เลยกินต่ำไปหน่อยเพราะจัดเอาขอบบนจุดแดงซึ่งเห็นชัดกว่ากับยอดศุนย์หลัง เป็นกลุ่มหมด 1 แม็กฯ รวม 19 นัด (18+1 จากแม็กมาตรฐาน 17 นัด เอาใส่จริงได้ 18 นัด เข้ารังเพลิงอีก 1) แต่งไกเหลือ 5.5 lbs. เปลี่ยนสปริงรีคอยร์เหลือ 11 lbs. ปืนได้กลุ่มแม่นเหลือกินเหลือใช้ครับ เดี๋ยวถ้ารุ่น L มา พรรคพวกจองไว้ตัวนึง จะเอามาทดสอบกลุ่มให้ดูเทียบอีกที

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 08:38:06 AM »

กลุ่มกระสุน จาก M&P 9 ระยะ 20 หลา ยืนยิง ศูนย์ F/O แดง เลยกินต่ำไปหน่อยเพราะจัดเอาขอบบนจุดแดงซึ่งเห็นชัดกว่ากับยอดศุนย์หลัง เป็นกลุ่มหมด 1 แม็กฯ รวม 19 นัด (18+1 จากแม็กมาตรฐาน 17 นัด เอาใส่จริงได้ 18 นัด เข้ารังเพลิงอีก 1) แต่งไกเหลือ 5.5 lbs. เปลี่ยนสปริงรีคอยร์เหลือ 11 lbs. ปืนได้กลุ่มแม่นเหลือกินเหลือใช้ครับ เดี๋ยวถ้ารุ่น L มา พรรคพวกจองไว้ตัวนึง จะเอามาทดสอบกลุ่มให้ดูเทียบอีกที

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:44:51 PM »

วันนี้ได้ไปทดสอบ M&P 9 L ตัวเต็มลำกล้อง 5" ศูนย์หน้า F/O ของ Hiviz เลยนำผลกลุ่มกระสุนมาให้ชมตามสัญญาครับ ลองพาดยิงปราณีตหน่อย ระยะ 20 หลา 1 แม็ก 18+1 นัด ได้กลุ่มเหลือเชื่อตามรูปครับ ไว้มีเวลามากกว่านี้จะทดสอบแบบต่างๆระยะ 20-25 หลา ยืนยิง อีกที พอดีวันนี้เวลาน้อย และเป็นปืนใหม่เพิ่งรับมาจากร้าน สปริงรีคอยร์โรงงานมาแข็งเหลือเกิน ยิงไปคาบปลอกไปทุกนัด เลยขอหยุดไปใส่ปริงลดเหลือ 11-13 lbs. แล้วมาลองอีกครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 08:49:42 PM โดย Jatuphol » บันทึกการเข้า

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:58:37 PM »

มาแล้วครับ จัดยิงดูกลุ่มเทียบกันเลยระหว่าง M&P 9 ตัวเต็มธรรมดาลำกล้อง 4.25" กับ M&P 9 L ตัวลำกล้องยาว 4.95" ซึ่งพัฒนามาใหม่สำหรับ IPSC Production Class โดยเฉพาะ
       ดูตัว M&P 9 ก่อนนะครับ ระยะ 20 หลา ยืนและพาดยิง ศูนย์หน้า F/O Dawson ไก 5.5 lbs. สปริงรีคอยร์ 11 lbs.

Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:00:33 PM »

คราวนี้ พาดยิงครับ

Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:04:05 PM »

ต่อไปเป็น M&P 9 L ศุนย์หน้า Hi-Viz ไก 5.5 lbs. และ สปริงรีคอยร์ 11 lbs. เท่ากันครับ ยินยิงก่อน

Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:05:12 PM »

ต่อไปก็ พาดยิงครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์