๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 03:58:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบสมิธ MP9C  (อ่าน 105917 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:18:17 AM »

ขอบคุณครับ ไหว้

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
ขุนแผน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:49:50 PM »

เรียนถามท่านที่รับปืน MP9c โครงการ อส.มา

....เค้าตอกทะเบียนตรงไหนครับ....

กำลังสนใจ  เห็นราคาลดลงมาแล้ว
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:22:01 PM »

เรียนถามท่านที่รับปืน MP9c โครงการ อส.มา

....เค้าตอกทะเบียนตรงไหนครับ....

กำลังสนใจ  เห็นราคาลดลงมาแล้ว

โครงปืนครับ ฝั่งขวา

SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:19:12 AM »

อยากให้เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องดูแลปืนให้ดีๆหน่อย วันที่ผมไปรับปืนที่ สน.อส. เห็นคนงาน(หรือเปล่าไม่รู้) ขึ้นนั่งบนลังที่บรรจุปืนมา แล้วหมุนน๊อตที่ด้ามปืนออกเสร็จแล้วก็โยนลงข้างๆกล่อง อย่างกับว่าราคาไม่ถึงพัน

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:40:43 AM »

อยากทราบว่ากระสุน 9 มม. luger ต่างกับ 9 มม.para อย่างไร และปืน M&P9c ใช้ลูก 9 มม. para ได้หรือไม่ และเวลาที่เราค้างลำเลื่อนเอาไว้ตอนที่เราเขี่ยตะขอลดเข็มแล้ว กดคันค้างลำเลื่อนลงแล้วมันจะกระแทกแรกเลย จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ หรือเราต้องประคองไว้ให้เบาๆ (คือดูมันเป็นพลาสติคกลัวมันจะแตกหรือหักเอา) ส่วนแส้ล้างใช้ขนาด .38 ใช่ไหมครับ เพราะวันเสาร์ไปซื้อมาแล้วเขาบอกใช้เหมือนกัน งั้นลูกปืน .380 ออโต้ มันขนาดเท่ากันกับ 9 มม. หรือครับ ใช้แทนกันได้ไหม เพิ่งได้ปืนมายังไม่ได้ไปลองยิงเลย กะจะไปยื่น ป.4 ก่อน ค่อยไปสมัครสมาชิกสนามยิงปืนครับ

Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:08:26 AM »

ผมว่าอันเดียวกันนะครับพี่ 9X19 นะครับ
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:48:39 AM »

แล้วทำไมต้องใช้ชื่อคนละชื่อด้วยครับ หรือคนละบริษัทผลิตครับ

ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:56:40 AM »

http://en.wikipedia.org/wiki/9x19mm_Parabellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 07:23:36 PM »

อยากทราบว่ากระสุน 9 มม. luger ต่างกับ 9 มม.para อย่างไร และปืน M&P9c ใช้ลูก 9 มม. para ได้หรือไม่ และเวลาที่เราค้างลำเลื่อนเอาไว้ตอนที่เราเขี่ยตะขอลดเข็มแล้ว กดคันค้างลำเลื่อนลงแล้วมันจะกระแทกแรกเลย จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ หรือเราต้องประคองไว้ให้เบาๆ (คือดูมันเป็นพลาสติคกลัวมันจะแตกหรือหักเอา) ส่วนแส้ล้างใช้ขนาด .38 ใช่ไหมครับ เพราะวันเสาร์ไปซื้อมาแล้วเขาบอกใช้เหมือนกัน งั้นลูกปืน .380 ออโต้ มันขนาดเท่ากันกับ 9 มม. หรือครับ ใช้แทนกันได้ไหม เพิ่งได้ปืนมายังไม่ได้ไปลองยิงเลย กะจะไปยื่น ป.4 ก่อน ค่อยไปสมัครสมาชิกสนามยิงปืนครับ

อย่ากังวลครับ เวลายิงจริงปืนจะเจอแรงมากกว่านี้ครับ หากกลัวปืนเจ็บก็ค่อย ๆ ผ่อนก็ได้ครับ ไม่ต้องปลดคันค้าง สไลต์ ครับ
ส่วน 9 มิลลิเมตร ชื่อ เยอะครับ แต่คนละชนิด กับ 380 ครับ ต่างกันที่ความยาวปลอกครับ 9 PARA / 9 NATO / 9 Luger ปลอกจะยาว 19 มิลลิเมตร หรือมีอีกชื่อว่า 9 X 19 ครับ แต่ 380 ปลอกจะสั้นกว่า 2 มิล. ครับ เป็น 17 มิลลิเมตร นอกจากนี้ยังมี 9 SUPER อีกครับ ปลอกยาว 23 มิล. และมีจานท้ายนิดหน่อย ครับ

ถ้าเป็นซึกโลกตะวันออก จะมี 9X18 มิล. ครับ

SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:13:36 AM »

อย่ากังวลครับ เวลายิงจริงปืนจะเจอแรงมากกว่านี้ครับ หากกลัวปืนเจ็บก็ค่อย ๆ ผ่อนก็ได้ครับ ไม่ต้องปลดคันค้าง สไลต์ ครับ
ส่วน 9 มิลลิเมตร ชื่อ เยอะครับ แต่คนละชนิด กับ 380 ครับ ต่างกันที่ความยาวปลอกครับ 9 PARA / 9 NATO / 9 Luger ปลอกจะยาว 19 มิลลิเมตร หรือมีอีกชื่อว่า 9 X 19 ครับ แต่ 380 ปลอกจะสั้นกว่า 2 มิล. ครับ เป็น 17 มิลลิเมตร นอกจากนี้ยังมี 9 SUPER อีกครับ ปลอกยาว 23 มิล. และมีจานท้ายนิดหน่อย ครับ

ถ้าเป็นซึกโลกตะวันออก จะมี 9X18 มิล. ครับ

ขอขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:23:29 AM »

เมื่อวานไปลองปืนมาครับ ที่สนามยิงปืนตำรวจ วิภาวดีครับ ปืนยิงดีมากครับ ไม่ผิดหวังที่ซื้อสวัสดิการมาตั้ง 49,990  (รุ่นหลังมันลดลงมา 45,000) ยิงดีพอๆกับซีแซด เมื่อวานไปลอง CZ และ M&P9c มาครับ

momo_smith
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 09:12:45 PM »

ช่วงนี้  มี  M&P9 อีกมั้ย เห็นเงียบไป  มี แต่ M&P9c ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 06:36:05 PM »

เมื่อวานไปลองปืนมาครับ ที่สนามยิงปืนตำรวจ วิภาวดีครับ ปืนยิงดีมากครับ ไม่ผิดหวังที่ซื้อสวัสดิการมาตั้ง 49,990  (รุ่นหลังมันลดลงมา 45,000) ยิงดีพอๆกับซีแซด เมื่อวานไปลอง CZ และ M&P9c มาครับ

ยินดีด้วยครับ

ช่วงนี้  มี  M&P9 อีกมั้ย เห็นเงียบไป  มี แต่ M&P9c ครับ

น่าจะมีแต่ C นะครับ เห็นเซลเคยบอกว่าเขาเตรียมชิ้นส่วน C มากกว่า ตัวเต็มครับ

m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 12:15:22 PM »

วันก่อนได้มีโอกาสไปลองยิงมาครับ
เป็นปืนสวัสดิการของพี่ชาย
ในความเห็นของผม  คิดว่า  รูปทรงสวย  แต่น้ำหนักมากกว่ากล๊อกครับ
ซองกระสุนจุได้น้อยหน่อย(ตามที่ให้มา)  ยิงดีครับ แต่ชุดแรกของผมใช้ลูกซ้อม
ทำให้ป้อนลูกไม่สะดวก  มีอาการคาบปลอก  แต่เมื่อเปลี่ยนเป็นลูกจริง  ไม่มีอาการดังกล่าวครับ
ถ้าได้ไปทดสอบอีกที  จะมารายงานครับว่ายังคาบปลอกไหม Grin
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:55:05 PM »

วันก่อนได้มีโอกาสไปลองยิงมาครับ
เป็นปืนสวัสดิการของพี่ชาย
ในความเห็นของผม  คิดว่า  รูปทรงสวย  แต่น้ำหนักมากกว่ากล๊อกครับ
ซองกระสุนจุได้น้อยหน่อย(ตามที่ให้มา)  ยิงดีครับ แต่ชุดแรกของผมใช้ลูกซ้อม
ทำให้ป้อนลูกไม่สะดวก  มีอาการคาบปลอก  แต่เมื่อเปลี่ยนเป็นลูกจริง  ไม่มีอาการดังกล่าวครับ
ถ้าได้ไปทดสอบอีกที  จะมารายงานครับว่ายังคาบปลอกไหม Grin
ที่ว่าคาบปลอก ใช้กระสุนซ้อมยี่ห้ออะไรครับ ผมจะได้ไม่ซื้อมาลองยิง จะได้เอายี่ห้ออื่นครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 14
  พิมพ์