๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 04:06:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบสมิธ MP9C  (อ่าน 105917 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:03:34 PM »

ขยายความนิดหนึ่งครับ ไกแบบ SW นี่ จะป้องกันการลั่นโดยตกได้ครับ แต่น้ำหนักไก คนละเรื่องครับ

SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:19:54 PM »

รอ ป.3 อยู่ครับ ไม่รู้เมื่อไหร่จะออกสักที รอมา 1 เดือนพอดีเลย ใครเคยมีประสบการณ์ขอ ป.3 นานกว่านี้บ้างครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 08:37:00 PM »

ผมก็รอประมาณนี้ครับ

ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:24:57 AM »

น่าจะเอารูปมาให้ดูเยอะๆหน่อย รูปการทดสอบการยิง รูปปืน รอใบ ป.3 อยู่ครับ น๊านนานไม่รู้จะออกเมื่อไหร่ จะไปเอาที่ สน.อส.ครับ
รอ ป.3 อยู่ครับ ไม่รู้เมื่อไหร่จะออกสักที รอมา 1 เดือนพอดีเลย ใครเคยมีประสบการณ์ขอ ป.3 นานกว่านี้บ้างครับ
   การที่ใบป.3ออกช้าน่าจะเป็นผลดีกับคุณนะครับ เพราะราคาปืน SMITH M&P9C ราคาเดิม 49,990 บาท ตอนนี้ลดราคาลงมาแล้ว เหลือเพียง 44,900 บาท  Grin
phasuk111
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:58:34 PM »

สุดยอดครับ

SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:46:04 AM »

น่าจะเอารูปมาให้ดูเยอะๆหน่อย รูปการทดสอบการยิง รูปปืน รอใบ ป.3 อยู่ครับ น๊านนานไม่รู้จะออกเมื่อไหร่ จะไปเอาที่ สน.อส.ครับ
   การที่ใบป.3ออกช้าน่าจะเป็นผลดีกับคุณนะครับ เพราะราคาปืน SMITH M&P9C ราคาเดิม 49,990 บาท ตอนนี้ลดราคาลงมาแล้ว เหลือเพียง 44,900 บาท  Grin

คือผมจองไว้แล้วที่ราคา 49,990 ราคาก็คงไม่ลดลงมั้งครับ จ่ายแบบตัดสดครับ ไม่ทราบว่าราคาจะลดลงไหมครับ หรือผมต้องจ่ายในราคาเก่าที่จองไว้ แต่ยังไม่อยากคิด ป.3 ยังไม่ได้เลยครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:10:45 AM »

จะไปรับ ป.3 พรุ่งนี้ครับ อยากถามว่าใช้เวลาไปรับปืนที่ สน.อส.นานไหมครับ  ถ้าได้ปืนมาแล้วจะต้องทำอย่างไรต่อในขั้นตอนต่อไปครับ
ผมน้องใหม่ครับยังไม่มีประสบการณ์  หลงรัก

ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 01:00:11 PM »

จะไปรับ ป.3 พรุ่งนี้ครับ อยากถามว่าใช้เวลาไปรับปืนที่ สน.อส.นานไหมครับ  ถ้าได้ปืนมาแล้วจะต้องทำอย่างไรต่อในขั้นตอนต่อไปครับ
ผมน้องใหม่ครับยังไม่มีประสบการณ์  หลงรัก
ขึ้นไปที่ตึกแรกชั้นสามยื่นหลักฐานให้เจ้าหน้าที่และถามว่าปืนที่เราจองลดราคาแล้ว  เขาจะลดราคาให้เราด้วยรึเปล่า  เมื่อเจ้าหน้าที่ตรวจหลักฐานแล้วเราก็ลงมาชั้นล่างเดินไปที่ห้องจ่ายปืนซึ่งอยู่ด้านในสุดของสนอส. เอาเอกสารไปใส่ตะกร้าแล้วรอเรียกชื่อ  ไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็จะได้ปืน  เราต้องตรวจสอบหมายเลขปืนให้ตรงกับเอกสารอุปกรณ์ครบ  จากนั้นไปที่วังไชยาเพื่อออกใบป.4  ถ้าภูมิลำเนาอยู่ที่ต่างจังหวัดก็ต้องไปตัดยอดที่วังไชยาแล้วไปขอออกใบป.4ที่อำเภอซึ่งเรามีภูมิลำเนา
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 12:23:22 PM »

ขึ้นไปที่ตึกแรกชั้นสามยื่นหลักฐานให้เจ้าหน้าที่และถามว่าปืนที่เราจองลดราคาแล้ว  เขาจะลดราคาให้เราด้วยรึเปล่า  เมื่อเจ้าหน้าที่ตรวจหลักฐานแล้วเราก็ลงมาชั้นล่างเดินไปที่ห้องจ่ายปืนซึ่งอยู่ด้านในสุดของสนอส. เอาเอกสารไปใส่ตะกร้าแล้วรอเรียกชื่อ  ไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็จะได้ปืน  เราต้องตรวจสอบหมายเลขปืนให้ตรงกับเอกสารอุปกรณ์ครบ  จากนั้นไปที่วังไชยาเพื่อออกใบป.4  ถ้าภูมิลำเนาอยู่ที่ต่างจังหวัดก็ต้องไปตัดยอดที่วังไชยาแล้วไปขอออกใบป.4ที่อำเภอซึ่งเรามีภูมิลำเนา
ผมไปรับปืนมาแล้วครับแต่ไม่ได้ถามเขาว่าลดหรือเปล่าแต่คิดว่าไม่ลด เพราะร้านที่ลดลงมาคนละร้านกันกับที่ผมจองไว้ แล้วในบิลก็ลงราคาไว้แล้ว แต่อยากถามว่าเมื่อไปรับปืนมาแล้วต้องไปขอ ป.4 ภายในกี่วัน เพราะวันนี้ผมไปเอา ป.3 แล้วก็เลยมาเอาปืนเสร็จแล้วกลับไปที่ทำงานเลย กะว่าอาทิตย์หน้าจะไปขอ ป.4 แล้วขอ ป.4 รอเอาได้เลยหรือเปล่าครับ ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมง และไปโต๊ะไหนครับ ขอบคุณครับ

ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 12:59:26 PM »

ผมไปรับปืนมาแล้วครับแต่ไม่ได้ถามเขาว่าลดหรือเปล่าแต่คิดว่าไม่ลด เพราะร้านที่ลดลงมาคนละร้านกันกับที่ผมจองไว้ แล้วในบิลก็ลงราคาไว้แล้ว แต่อยากถามว่าเมื่อไปรับปืนมาแล้วต้องไปขอ ป.4 ภายในกี่วัน เพราะวันนี้ผมไปเอา ป.3 แล้วก็เลยมาเอาปืนเสร็จแล้วกลับไปที่ทำงานเลย กะว่าอาทิตย์หน้าจะไปขอ ป.4 แล้วขอ ป.4 รอเอาได้เลยหรือเปล่าครับ ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมง และไปโต๊ะไหนครับ ขอบคุณครับ
   ควรไปขอออกใบป.4ก่อนที่ใบป.3จะหมดอายุ  หากใบป.3ที่ซื้อปืนหมดอายุคุณจะต้องไปขอใบป.3ใหม่แล้วเอาไปให้ สนอส.ลงรายการใหม่เพื่อยืนยันว่าปืนกระบอกนั้นซื้อจากสนอส.จริง  แล้วจึงไปขอออกใบป.4ที่วังไชยา   รอใบป.4ประมาณ 1 เดือนจะมีไปรษณีย์บัตรแจ้งให้ไปรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2008, 01:01:49 PM โดย ARMSCOR » บันทึกการเข้า
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:23:47 PM »

ควรไปขอออกใบป.4ก่อนที่ใบป.3จะหมดอายุ  หากใบป.3ที่ซื้อปืนหมดอายุคุณจะต้องไปขอใบป.3ใหม่แล้วเอาไปให้ สนอส.ลงรายการใหม่เพื่อยืนยันว่าปืนกระบอกนั้นซื้อจากสนอส.จริง  แล้วจึงไปขอออกใบป.4ที่วังไชยา   รอใบป.4ประมาณ 1 เดือนจะมีไปรษณีย์บัตรแจ้งให้ไปรับ

ถ้าอย่างนั้นผมไปอาทิตย์หน้าก็คงจะไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับ เพราะใบ ป.3 จะหมดอายุประมาณเดือน พ.ย.51 กะว่าจะไปอาทิตย์หน้าครับ เพราะอาทิตย์หน้าว่าง
ถามต่อเลยนะครับว่าพี่ๆไปเป็นสมาชิกสนามยิงปืนที่ไหนครับ (ใน กทม.) ที่ไหนดี บางคนเขาบอกถ้าไปของตำรวจ ขากลับออกมาชอบไปดักจับจริงหรือเปล่า เห็นพี่ที่เขามีประสบการณ์เล่าให้ฟัง ตอนนี้สนามไหนค่าสมัครสมาชิกรายปี และตลอดชีพราคาเท่าไหร่ครับ

ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:03:09 PM »

http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,49770.0.html                                                                                                                  http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,49759.0.html
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:04:53 PM »

http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,49032.0.html                                                                                                                   http://www.geocities.com/gunlearning/                                                                                                                   http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,49348.0.html
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:41:01 AM »

อยากทราบว่าลูกยิงแห้ง 9 มม. ลูกละเท่าไหร่ น้ำมันล้างปืน เช็ดปืนกันสนิมใช้ยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ เวลาไปซื้อจะได้ไม่โดนต้มครับ
แล้วถ้าเรายิงแห้งปืน M&P9c ยิงแห้งบ่อยๆจะเป็นไรไหม ตอนถอดปืนผมเขี่ยตะขอตามที่เขาแนะนำแล้ว ถอดออกเสร็จประกอบเข้าแล้วลั่นไกดูทำไมไกปืนยังลั่นอยู่ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:15:26 PM »

อยากทราบว่าลูกยิงแห้ง 9 มม. ลูกละเท่าไหร่ น้ำมันล้างปืน เช็ดปืนกันสนิมใช้ยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ เวลาไปซื้อจะได้ไม่โดนต้มครับ
แล้วถ้าเรายิงแห้งปืน M&P9c ยิงแห้งบ่อยๆจะเป็นไรไหม ตอนถอดปืนผมเขี่ยตะขอตามที่เขาแนะนำแล้ว ถอดออกเสร็จประกอบเข้าแล้วลั่นไกดูทำไมไกปืนยังลั่นอยู่ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ไหว้

น้ำมันล้าง แนะนำ HOPE No.9 ครับ ล้างตะกั่วดีครับ ดูที่ร้าน ม.ฮะฯ ครับ ตามลิงค์ http://www.mhakimigun.com/maintain_Oil.htm
หากไม่ได้ แนะนำ Sonex ครับ ใช้ล้างได้เหมือนกันครับ อ้อใช้ชุดแซ่แบบเปลี่ยนหัวได้นะครับ แล้วก็หากล่องใส่เครื่องมือ และ ผ้าไว้นะครับ จะได้ดูดี หากต้องการ "แส้ร้อยผ้า" แนะนำให้ไปดูที่ร้าน ลีวรรณ ครับ

การที่ปืนไม่ลั่นไกตอนประกอบเสร็จ เพราะไม่มีอะไรไปดัน เหล็กที่จะทำให้ "แง่เชียร์ที่โครงปืน" ขัดกับ "แง่เข็มแทงชนวน" ครับ ต้องใส่แม็กเข้าไปก่อนเพื่อให้แม็กดัน เหล็กที่ทำหน้าที่เป็น แง่เชียร์ ดันขึ้นไปรอ พอเราดึงสไลต์ถอยไปประมาณ 1 เซนติเมตร แง่เข็มก็จะเกาะติดครับ ผมใช้วิธีนี้ในการพกปืนครับ คือ ถอดแม็ก - ดึงสไลต์ตรวจปืน - หาไม้จิ่มฟันเขี่ยให้แง่เชียร์หลบ - ปิดสไลต์ - ใส่แม็ก ครับ

ลูกยิงแห้งประมาณ 120 ครับ การยิงแห้งใน MP9C อาจทำให้หน้าช่องเข็มแทงชนวน แตกได้ครับ (เหมือน Glock)

หากมีอะไรสงสัย โทรมาได้ครับ 081-877-4809 ครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์