๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 04:54:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบสมิธ MP9C  (อ่าน 105920 ครั้ง)
BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:49:55 AM »

สวัสดีครับพี่ PU2517 และ คุณSAMSON

ผมได้โทรไปถามพี่ท่านหนึ่งที่ซื้อ  MP9c  มาจากโครงการสวัสดิการเมื่อ 5 เดือนก่อน

พี่แกบอกว่าของแกก็ต้องชโลมน้ำมันตลอดเหมือนกันหากลืมเมื่อไหล่สนิมมาเยือน

ผมจึงเลิกสนใจ  S&W  M&P9  แล้วครับหันกลับไปหา  CZ RAMI ดีกว่า

ขอบคุณครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:21:42 PM »

งั้นผมคงใช้แบบถนอมครับ เพราะ ยังไม่เคยเห็นสนิมขึ้นที่ปืนเลยครับ แต่อาการแบบนี้คล้ายกับ HK P7 M8 หรือเปล่าครับที่บางครั้งอาจเป็นสนิมแต่กินไม่เข้าครับ

momo_smith
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 10:34:43 PM »

เพิ่งมาอ่านเจอว่า เขาถามว่า  พกพาสะดวกมั้ย ไม่ค่อยสะดวกครับผมว่าใหญ่นะครับ แต่แมนมากๆ  ใหญ่ดีมาก  ผมว่าน่าจะพอๆกับ G17 นะแต่มีมุมมนๆ นะ นอนกอดมา  5-6 เดือนแล้ว ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 08:29:25 AM »

เพิ่งมาอ่านเจอว่า เขาถามว่า  พกพาสะดวกมั้ย ไม่ค่อยสะดวกครับผมว่าใหญ่นะครับ แต่แมนมากๆ  ใหญ่ดีมาก  ผมว่าน่าจะพอๆกับ G17 นะแต่มีมุมมนๆ นะ นอนกอดมา  5-6 เดือนแล้ว ครับ

ของคุณ momo ลำกล้องยาว 4 นิ้วไม่ใช่หรือครับ น่าจะประมาณ G 19 มากกว่าครับ

momo_smith
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 09:27:41 AM »

ไม่ทราบเหมือนกัน  เคยเดินผ่านร้านแถวๆวังบูรพา G17 ใหญ่มากๆ  ตกใจเลย คนหรือยักษ์จะยิงนี่ 
BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 10:46:40 AM »

ขอบคุณครับพี่  momo smith  ที่กรุณาตอบคำถามผม

แล้วเรื่องสนิมของพี่เป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 11:09:11 AM »

ขอบคุณครับพี่  momo smith  ที่กรุณาตอบคำถามผม

แล้วเรื่องสนิมของพี่เป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ใช่ครับอยากทราบเหมือนกัน แต่เมื่อวานลองสอบถามห้างปืน ทางห้างบอกว่าเกิดจากการขาดการบำรุงรักษาระหว่างอยู่ในคลัง และทางห้างจะดูแลให้ครับ

ตกลงคุณ Boat Gun ได้ rami หรือยังครับ

BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 01:10:02 PM »

สวัสดีครับพี่ Thanapong

ตอนนี้ผมนอนกอดใบ  ป.3  อยู่ครับพึ่งได้มาเมื่อวันพุทธที่แล้ว

แต่ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยยังไม่มีเวลาเข้าไปเอาครับ

เมื่อวันก่อนโทรถามคนที่  สน.อส.  บอกว่ามี  9 mm  หลายตัวให้เลือกตัดสดได้

เป็นปืนที่เจ้าของสละสิทธิ์การจองแต่ราคาสูงกว่าปกติพอสมควร

ตอนนี้มีตัวเลือกเพื่อมขึ้นอีกเลยว่าจะไปตัดสินใจตอนได้เห็นปืนอีกที่ครับ

มีเจ้า  SIG  Pro 2009  ด้วยครับราคาประมาณ  64k ก็น่าสนใจ

หรือจะเป็น CZ 75B com...  เหล็กล้วนราคาประมาณ 49k  ราคาแรงไปหน่อย

ก็กะว่าจะเข้าไปดูตัวจริงแล้วตัดสินใจเลยช่วงวันที่ 25 มีนาคมนี้ครับ

ขอบคุณครับ

momo_smith
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 08:47:37 AM »

ตอบเรื่องสนิมก่อน  อย่างแรกผมไม่ค่อยให้มือเปียกครับ เก็บที่แห้งๆ  มีคล้ายสนิมขึ้นตรงระหว่างศูนย์หน้ากับศูนย์หลัง เขาเรียกอะไรก็ไม่ทราบ บางๆ เอาน้ำยา  WD40 ล้างแปรงเบาออกครับ  ช่วงหลังๆ เอาน้ำมันซิลิโคนพ่นเหมือนปืน BB gun อิอิ ไม่แรงไม่กัดปืนนะ ในความคิด ซื้อจากร้านอมร  80 บาทพ่นไปไม่เปลืองตังค์ครับ   

เวลาล้างไม่ทราบว่าเพื่อนๆเคยเจอมั้ยครับ  เจอครั้งนึง  ตกใจเหงื่อตกกีบเลย   เนื่องจากล้างเสร็จแล้ว ใส่สปริงไม่เข้าลอคระวังด้วยนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 09:57:57 AM »

ตอบเรื่องสนิมก่อน  อย่างแรกผมไม่ค่อยให้มือเปียกครับ เก็บที่แห้งๆ  มีคล้ายสนิมขึ้นตรงระหว่างศูนย์หน้ากับศูนย์หลัง เขาเรียกอะไรก็ไม่ทราบ บางๆ เอาน้ำยา  WD40 ล้างแปรงเบาออกครับ  ช่วงหลังๆ เอาน้ำมันซิลิโคนพ่นเหมือนปืน BB gun อิอิ ไม่แรงไม่กัดปืนนะ ในความคิด ซื้อจากร้านอมร  80 บาทพ่นไปไม่เปลืองตังค์ครับ   

เวลาล้างไม่ทราบว่าเพื่อนๆเคยเจอมั้ยครับ  เจอครั้งนึง  ตกใจเหงื่อตกกีบเลย   เนื่องจากล้างเสร็จแล้ว ใส่สปริงไม่เข้าลอคระวังด้วยนะครับ

ไม่เคยเจอครับ

Watcharin Naksukpan
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:06:41 PM »

กระบอกนี้ไม่ถีบครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:59:20 PM »

แน่ หละครับ ความแรงกระสุนก็น้อยกว่าครับ

เป้านี้ยิง 10 เมตร เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อนครับ นัดที่จับปืนถูกก็คือ 3 นัด เรียงกันครับ

SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 12:55:56 PM »

ของคุณ momo ลำกล้องยาว 4 นิ้วไม่ใช่หรือครับ น่าจะประมาณ G 19 มาก

ผมว่าขนาดพอๆกับ G26 ครับ ไปดูตัวจริงมาแล้วทั้ง 2 ตัว และตอนนี้จองไปแล้ว M&P9C กรมการปกครองระยะ2    รอ ป.3 อยู่ครับ ได้ ป.3 เมื่อไหร่ไปรับปืนทันทีครับ   ตอนแรกกะจะเอา G26 เหมือนกันเพราะราคาถูกกว่าเยอะเลย แต่ใจจริงชอบ M&P9C มากกว่า และจอง M&P9C ไปแล้วด้วย   จูบบบบ จูบบบบ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 02:47:27 PM »

ของคุณ momo ลำกล้องยาว 4 นิ้วไม่ใช่หรือครับ น่าจะประมาณ G 19 มาก

ผมว่าขนาดพอๆกับ G26 ครับ ไปดูตัวจริงมาแล้วทั้ง 2 ตัว และตอนนี้จองไปแล้ว M&P9C กรมการปกครองระยะ2    รอ ป.3 อยู่ครับ ได้ ป.3 เมื่อไหร่ไปรับปืนทันทีครับ   ตอนแรกกะจะเอา G26 เหมือนกันเพราะราคาถูกกว่าเยอะเลย แต่ใจจริงชอบ M&P9C มากกว่า และจอง M&P9C ไปแล้วด้วย   จูบบบบ จูบบบบ

ยินดีครับ มีเพื่อนเพิ่มอีกคนแล้ว ซองอ่อนใช้ร่วมกับ Glock 26 ได้ครับ

rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:22:53 PM »

ขอแจมด้วยคน   ผมได้มาตอนกลางเดือน มค.  จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ยิงเลยสักนัด  เรื่องสนิม ไม่มีครับ  สองเดือนมานี่ผมพกซองใน (ในตัวบ้าน ไม่เคยออกนอกบ้านเลย)  น้ำมันก็ไม่ได้เช็ดเลย  แถมพอเลิกใช้ ผมก็ซุกทั้งปืนทั้งซอง ในกองของใช้ที่ไม่มีใครสนใจ เพื่อสะดวกในการหยิบ (ไม่ควรเอาอย่าง)  หลายๆวันก็เอาออกมาดูก็ไม่เห็นมีสนิมให้เห็นครับ   ผมว่า มันน่าจะเป็นเฉพาะกระบอกที่อาจโดนน้ำยาอะไรสักอย่าง แล้วทำให้เกิดสนิม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์