๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 03:24:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคากระสุน  (อ่าน 89741 ครั้ง)
rosaroon
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #420 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 08:31:26 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณ w-w ไหว้ ไหว้
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #421 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 08:35:59 AM »

ถึงสมาชิกทุกท่านที่ได้รับ PM จากผมเรื่องร้านที่ขายกระสุนในราคาไม่แพงนะครับ...

จุดประสงค์ของผมที่ PM บอกชื่อร้านให้แก่ทุกท่าน..เพราะผมอยากให้ทุกท่านได้ใช้กระสุนที่ดี..มีคุณภาพ..ราคาไม่แพง..

แต่มีสมาชิกบางท่าน..ย้ำนะครับว่าบางท่าน..ที่ได้รับ PM ชื่อร้านจากผม...เข้าไปเหมาซื้อกระสุนแล้วนำไปขายต่อแบบค้ากำไร...

ดังนั้นผมจึงขอหยุดให้รายละเอียดชื่อร้านนับแต่นี้เป็นต้นไป...และขออภัยสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ...

ด้วยความเคารพครับ.... ไหว้
มีอย่างนี้ด้วยรึ....ประเภทคนฉวยโอกาส.....คนเห็นแก่ได้ .....ทำให้พี่น้องเพื่อนผองต้องซื้อของแพงมาใช้อีก   ขอประนามครับ..... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ประนามด้วยคนครับ แย่มาก ๆ
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #422 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 08:56:36 AM »

ถึงสมาชิกทุกท่านที่ได้รับ PM จากผมเรื่องร้านที่ขายกระสุนในราคาไม่แพงนะครับ...

จุดประสงค์ของผมที่ PM บอกชื่อร้านให้แก่ทุกท่าน..เพราะผมอยากให้ทุกท่านได้ใช้กระสุนที่ดี..มีคุณภาพ..ราคาไม่แพง..

แต่มีสมาชิกบางท่าน..ย้ำนะครับว่าบางท่าน..ที่ได้รับ PM ชื่อร้านจากผม...เข้าไปเหมาซื้อกระสุนแล้วนำไปขายต่อแบบค้ากำไร...

ดังนั้นผมจึงขอหยุดให้รายละเอียดชื่อร้านนับแต่นี้เป็นต้นไป...และขออภัยสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ...

ใช่ร้านที่ทางเดินไปศาลาเฉลิมกรุงหรือเปล่าครับ ร้านเล็กๆแทบไม่ค่อยสังเกตเห็น ห้องเล็กๆ มีของโชว์นิดหน่อย บางทีก็ไม่ม่ปืนโชว์หน้าร้าน แต่ขายของถูกดี ตอนนี้เปลี่ยนชื่อร้านใหม่แล้วจ้า จากชื่อเดิมชื่อขึ้นต้นด้วย ช.ช้าง ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ว. แล้วครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #423 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:07:17 AM »

อ้าว...ไม่ได้เข้าเว็ปต์หลายวัน
มียังงี้ด้วยแฮะ...ระวังนะป๋าแกจะจำกัดโควต้าการซื้อนะ...ฮิ ๆ ๆ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #424 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:00:28 AM »

ใช่ร้านที่ทางเดินไปศาลาเฉลิมกรุงหรือเปล่าครับ ร้านเล็กๆแทบไม่ค่อยสังเกตเห็น ห้องเล็กๆ มีของโชว์นิดหน่อย บางทีก็ไม่ม่ปืนโชว์หน้าร้าน แต่ขายของถูกดี ตอนนี้เปลี่ยนชื่อร้านใหม่แล้วจ้า จากชื่อเดิมชื่อขึ้นต้นด้วย ช.ช้าง ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ว. แล้วครับ

ขนาด ตจว.ผมบังเอิญไปสนามเจอท่านในเครื่องแบบคนหนึ่ง ใครๆรู้จักกันดีว่าแกเป็นคนขายลูกปืน ชาวบ้าน-ข้าราชการใครอยากได้กะรสุนต้องซื้อกับแก แต่มีเฉพาะหัวตะกั่วนะ(ลูกซ้อม) พี่แกขายกล่องละพัน ชาวบ้านไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากเกี่ยวกับปืน เห็นแกเป็น....ก็เลยเชื่อใจเพราะไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน

และวันนั้นผมไปเจอแกที่ สนาม... แกกำลังกว้านซื้อ อย่างละ5-6กล่อง ลูกกรด 10 กล่อง นายสนามก็ขายให้และคงไม่รู้ว่าพี่แกซื้อไปทำไมเยอะขนาดนั้น... แต่ผมรู้ครับ แกเอาไปขาย 650 ขาย 1,000-1,500 ลูกซ้อมด้วย ลกกรด 500 บาท

COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #425 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:41:31 AM »

ลูกกรดกล่อง ห้าร้อย ราคาโครตแพงเลยครับ.

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #426 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:48:45 AM »

เพราะเหตุนี้แหละ ท่านตุ๋ย...
ถึงไม่ค่อยมีใคร post เรื่องราคากระสุนปืน  คริ คริ

อ่านอย่างเดียว...ไม่ได้ประสบการณ์หรอกจ๊ะ
บางอย่าง ประสบการณ์ มันก็ post ไม่ได้....
เพราะ มันยังไม่เกิดขึ้น...

ไม่จำกัดเฉพาะราคากระสุนหรอก ทั้งราคาปืน ทั้งอะไรต่อมิอะไรอีกแยะ
ดูอย่าง การซื้อปืนผ่านหน่วยงานรัฐ ซิ...
ถ้าเป็นไปตามขั้นตอนถูกต้อง ฐานะตนเองถูกต้อง
ก็ไม่ต้องไปจิ้มก้องใครหรอก....

เพราะไม่ถูก  แล้วทำให้มันถูกนี่แหละ...

คนไทยบางกลุ่ม ก็เคยชินไปซะแล้ว กับการใช้เงินซื้อไปซะทุกอย่าง
แม้กระทั่ง มิตรภาพ.....และหน้าที่ที่ชอบธรรม

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:51:14 AM โดย ระกา 4 ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #427 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 12:02:07 PM »

จขกท. ทำใจให้สบายเถอะครับ  ไม่เกียวกะเรื่องที่แนะนำร้านให้เพื่อนสมาชิกหรอก   เพราะคนซื้อ-ขาย แบบทำกำไร มีอยู่นานแล้ว

และร้านที่ขายกำไรน้อยแต่จำนวนมาก  จะมีพลัดกันที่ละร้านๆ เป็นช่วงใครบูมใครฟุบ   
เช่น สมัยก่อนร้าน A ขายราคาถูกมาก  ใครๆก็พากันเข้าไปซื้อ และเงื่อนไขราคาเช่นนี้ทางร้านต้องการขายจำนวนครั้งละมากๆ
ต่อมาร้าน A เริ่มของขาด  ของแพงขึ้น  และประจวบเหมาะกะที่ร้าน B มีของเข้าและราคาถูกกว่า

คนที่เคยซื้อขายทำกำไร  ก็จะเริ่มหาร้านใหม่ๆ   จะช้าจะเร็วยังไงก็ต้องหากันพบ  เพราะตลาดมันแคบๆ   ถ้าท่าน จขกท. มาโพสแนะนำ ก็ช่วยให้เขาเจอคู่ค้าที่เร็วขึ้นเท่านั้น  อย่าสำคัญผิดคิดว่าตนเองเป็นต้นเหตุเลย

อีกอย่างร้านที่ขายราคาถูกมาก เขาอยากขายส่งมากกว่าอยู่แล้วด้วย  เขาก็พยายามหาลูกค้าที่ซื้อเยอะๆเหมือนกัน 

มันวนเวียนไปอย่างนี้ ไม่มีตายตัว  จากร้าน A ไปถึง Z และกลับมา A ใหม่

....ตามล่า...อีตอแหล
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #428 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 01:45:25 PM »

จขกท. ทำใจให้สบายเถอะครับ  ไม่เกียวกะเรื่องที่แนะนำร้านให้เพื่อนสมาชิกหรอก   เพราะคนซื้อ-ขาย แบบทำกำไร มีอยู่นานแล้ว

และร้านที่ขายกำไรน้อยแต่จำนวนมาก  จะมีพลัดกันที่ละร้านๆ เป็นช่วงใครบูมใครฟุบ  
เช่น สมัยก่อนร้าน A ขายราคาถูกมาก  ใครๆก็พากันเข้าไปซื้อ และเงื่อนไขราคาเช่นนี้ทางร้านต้องการขายจำนวนครั้งละมากๆ
ต่อมาร้าน A เริ่มของขาด  ของแพงขึ้น  และประจวบเหมาะกะที่ร้าน B มีของเข้าและราคาถูกกว่า

คนที่เคยซื้อขายทำกำไร  ก็จะเริ่มหาร้านใหม่ๆ   จะช้าจะเร็วยังไงก็ต้องหากันพบ  เพราะตลาดมันแคบๆ   ถ้าท่าน จขกท. มาโพสแนะนำ ก็ช่วยให้เขาเจอคู่ค้าที่เร็วขึ้นเท่านั้น  อย่าสำคัญผิดคิดว่าตนเองเป็นต้นเหตุเลย

อีกอย่างร้านที่ขายราคาถูกมาก เขาอยากขายส่งมากกว่าอยู่แล้วด้วย  เขาก็พยายามหาลูกค้าที่ซื้อเยอะๆเหมือนกัน 

มันวนเวียนไปอย่างนี้ ไม่มีตายตัว  จากร้าน A ไปถึง Z และกลับมา A ใหม่

ผมไม่ใช่ จขกท ครับพี่ โทน73

เพราะเหตุนี้แหละ ท่านตุ๋ย...
ถึงไม่ค่อยมีใคร post เรื่องราคากระสุนปืน  คริ คริ

อ่านอย่างเดียว...ไม่ได้ประสบการณ์หรอกจ๊ะ
บางอย่าง ประสบการณ์ มันก็ post ไม่ได้....
เพราะ มันยังไม่เกิดขึ้น...

ไม่จำกัดเฉพาะราคากระสุนหรอก ทั้งราคาปืน ทั้งอะไรต่อมิอะไรอีกแยะ
ดูอย่าง การซื้อปืนผ่านหน่วยงานรัฐ ซิ...
ถ้าเป็นไปตามขั้นตอนถูกต้อง ฐานะตนเองถูกต้อง
ก็ไม่ต้องไปจิ้มก้องใครหรอก....

เพราะไม่ถูก  แล้วทำให้มันถูกนี่แหละ...

คนไทยบางกลุ่ม ก็เคยชินไปซะแล้ว กับการใช้เงินซื้อไปซะทุกอย่าง
แม้กระทั่ง มิตรภาพ.....และหน้าที่ที่ชอบธรรม

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

ตามนี้ครับพี่ 51 ...เหมือนหนูลองยาเลย....ด้วยความเคารพครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #429 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 01:51:14 PM »

ราคากระสุน จะถูกหรือจะแพง  มันไม่ใช่ความผิดของเราหรอกจ๊ะ
แบบที่ท่านโทน บอกไว้อ่ะ

แต่สิ่งที่มันสะท้อนกลับเข้ามาถึงเรา
มันค่อนข้างยากที่จะเยียวยา
ทั้งคนซื้อ เราก็รู้จัก      ไป ๆ มา ๆ พอถึงคนขาย  เราก็รู้จักอีก

เลยกลับมาว่า...เราอีหลักอีเหลื่อ กลืนลำบาก...
เพราะไม่ได้ตั้งใจให้มันเป็นแบบนั้น...

คนซื้อไม่ลำบากใจ คนขายเอง..ยิ่งไม่ลำบากใจเข้าไปใหญ่

แต่เรา...คนบอก คนให้ข้อมูล ไหง๋มาลำบากซะเอง...คริ คริ

ท้ายสุด  พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง...
น่าจะเข้าท่ากว่า...คริ คริ  เพราะเราไม่ได้คิดเรื่องธุรกิจ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 01:54:28 PM โดย ระกา 4 ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #430 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 02:09:52 PM »

อย่าไปคิดมาก คนดี ยังไงเพื่อนก็รัก   หลงรัก

....ตามล่า...อีตอแหล
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #431 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 04:25:29 PM »

ราคากระสุน จะถูกหรือจะแพง  มันไม่ใช่ความผิดของเราหรอกจ๊ะ
แบบที่ท่านโทน บอกไว้อ่ะ

แต่สิ่งที่มันสะท้อนกลับเข้ามาถึงเรา
มันค่อนข้างยากที่จะเยียวยา
ทั้งคนซื้อ เราก็รู้จัก      ไป ๆ มา ๆ พอถึงคนขาย  เราก็รู้จักอีก

เลยกลับมาว่า...เราอีหลักอีเหลื่อ กลืนลำบาก...
เพราะไม่ได้ตั้งใจให้มันเป็นแบบนั้น...

คนซื้อไม่ลำบากใจ คนขายเอง..ยิ่งไม่ลำบากใจเข้าไปใหญ่

แต่เรา...คนบอก คนให้ข้อมูล ไหง๋มาลำบากซะเอง...คริ คริ

ท้ายสุด  พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง...
น่าจะเข้าท่ากว่า...คริ คริ  เพราะเราไม่ได้คิดเรื่องธุรกิจ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น..

หนูไม่ได้ตั้งใจอะพี่ .... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าไปคิดมาก คนดี ยังไงเพื่อนก็รัก   หลงรัก

ขอบคุณครับพี่ โทน73  ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #432 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 04:45:17 PM »

หนูอย่าเสียใจนะ....พี่นะรู้ว่าน้องหวังดี....
supply 39
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #433 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 05:58:42 PM »

ลูกซองเบอร์ 12   550.- บาท  ม.พัน ๔ รอ.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #434 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 07:25:48 PM »

อย่างนี้ก็อดซื้อขอดีราคาถูกนะสิครับ  เพราะพวกเห็นแก่ตัวแท้ ๆ  เลย  แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31
  พิมพ์