๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:53:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปืน .22lr ยี่ฮ้อไหนแรงและดีสุดครับ  (อ่าน 6092 ครั้ง)
jumog
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 08:18:43 AM »

ที่ถามนี้ก็ไม่ได้อะไรนะครับ  คือ  จะเอาไว้ป้องกันตัวครับ  ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาตอบครับ ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 09:25:03 AM »

ที่แรงจะไม่แม่น   ที่แม่นจะไม่แรง (พอดีๆ)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 09:35:29 AM »

เรื่องแบบนี้ ต้องลองเองครับ
เพราะมีปัจจัยเกี่ยวข้อง คือ ตัวปืนเอง ตัวกระสุนเอง และ เป้าหมาย ตำแหน่งที่ถูกยิง

เยลโลว์แจ๊กเก็ต
ไวเปอร์
ควิกช๊อค
Stinger

ชอบแรง ๆ เอา ไลน์นิ่ง ของ เฟลเดอรัลครับ สำหรับหัวดำ

หัวรู ก็เยลโลว์เจ๊กเก็ต หรือ ไม่ก็ข้ามไป Stinger ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:45:41 AM »

กระสุนปืน .22lr  ยี่ฮ้อไหนแรงและดีสุดครับ

ยี่ห้อ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:29:02 AM »

ลูก .22 หัวดำที่เคยใช้แรงและเสียงดังสุด ก็นี่ครับเฟรดเดอรัล  กล่องแดงเสียงดังปานฟ้าผ่า..
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:35:47 AM »

กระสุนปืน .22lr  ยี่ฮ้อไหนแรงและดีสุดครับ

ยี่ห้อ  Wink
พี่เค้าทำงานตรงข้ามกับ"ลิควิดเปเปอร์" ที่ลบคำผิด แต่พี่ท่าน ช่วย"แก้ไขคำผิด" นับถือๆๆๆ เยี่ยมขอรับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 12:50:13 PM »

Stinger ครับ แต่ราคาก็แรงตาม
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 12:54:52 PM »

ประเภทกระสุน สมาชิกให้คำแนะนำกันไปแล้ว

.22 LR ในปืนสั้น/ปืนยาว เลือกกระสุนต่างกัน

หากเป็นไปได้ควรซื้อหลาย ๆ ยี่ห้อ นำมาทดลองยิงดูว่า

กระสุนยี่ห้อไหนกลุ่มกระสุนแน่นที่สุด ค่อยเลือกใช้ประจำปืนครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 01:01:55 PM »

Grin ยี๊ถามปืนคุณดูก่อนครับว่าเขาต้องการทานยี่ห้ออะไร....แล้วค่อยหามาให้เขาทานครับ Grin Grin

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 01:30:00 PM »

ผมลองมาหลายยี่ห้อ สุดท้ายผมเลือก ซีซีไอ ครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 12:58:17 AM »

cci stinger แรงสุดเท่าที่เห็นในบ้านเรา 
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 06:00:24 AM »

ไม่ต้องไปหายี่ห้อที่แพงๆเอาลูก S&B หัวแดงปลายกึ่งตัดดีที่สุด ราคาพอสมควรแรงหวังผลใช้งานใด้ดีจริง 50 เมตรยังคุมกลุ่มใช้งานใด้ดี(ปืนยาว) เขม่าดำมากหน่อย หัวกึ่งตัดโดนแล้วแผลเละ. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 06:21:13 AM โดย WILLYS » บันทึกการเข้า
jumog
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 07:40:33 AM »

ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ   แล้วจะลองหามาใช้ตามที่พี่ว่าครับ  ปัจจุบันก็ใช้  cci  อยู่ครับกลุ่มก็ดีครับ   แต่ผมไม่เคยยิงลูกแรงๆ  เลยไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไรครับ  สำหรับปืนผมเป็นปืนยาวครับมีอยู่กระบอกเดียวครับ   เพราะอำเภอที่ผมอยู่จะขอปืนพกสั้นยากมากๆๆๆๆ  แม้แต่สั้นขนาด  .22lr  ก็ตาม  ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับรู้สึกอบอุ่นครับที่ได้อยู่  gunandgames  ครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 08:27:39 AM »

cci stinger แรงสุดเท่าที่เห็นในบ้านเรา 
ตอนนี้ ควิกช็อค แซงไปแล้ว ยิงจากปืนยาวลำกล้อง 24 นิ้ว ได้ความเร็ว ถึง พันเจ็ดร้อย กว่าๆ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:09:24 AM »

ลองทดสอบหลายๆยี่ห้อดูครับ  อันไหนจับกลุ่มดีที่สุดสำหรับปืนเราก็  ถูกต้องแล้วครับ

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์