๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 12:00:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 82976 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #555 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 08:21:42 PM »

คดีมีคำพิพากษา แล้ว การให้ความเห็น โดยการตัดแปะ อ้างความเห็นอื่น ที่ก้าวล่วง
ควรต้องระวังความรับผิดชอบ เรื่องละเมิดอำนาจศาล หรือหมิ่นศาล ด้วยนะครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #556 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 08:24:00 PM »

จอบผุๆอันเท่าฝ่ามือ เป็นอาวุธร้ายแรง สามารถแทงจนร่างพรุน  แผลเหวอะหวะน่ากลัวมาก

อันตรายมาก  ควรยึดจอบจากเกษตรกรด่วนก่อนจะนำไปก่อเหตุร้าย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  น้าเบิ้ม  คุยเรื่อง  " Star wars " ใช่ป่าว อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คดีตามท้องเรื่อง  ยายเห็นว่า "  ด้ามจอบ " เป็นวัตถุพยาน อันดับแรก อ่ะ ฮา

เพราะถูกใช้เป็นเครื่องมือ  " ฆ่า "  โดยสภาพ ข้อเท็จจริง อ่ะ ฮา

ตามรายงานชันสูตร ทางการแพทย์ มีบาดแผล " ทำให้เสียชีวิต "  อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่่อง  " คาบ น้ำอสุจิ " ที่ปรากฎในช่องคลอด เนี่ยะ อ่ะ ฮา

55555  " จับยัด " ลงไปเมื่อไหร่ก็ได้ อ่ะ  จริงเปล่า ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

( ไอ้คนที่เอาจอบฟาด ตีบริเวณใบหน้า แล้วแกล้งจัดฉาก มันก็เก่ง อ่ะ ฮา )

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #557 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 08:26:48 PM »

เคยดูภาพศพสดๆช่วงนั้น    มีรอยถูกคล้ายถูกแทงและปาดนับสิบแผลทั่วร่าง บางแผลมีรอยลึกพอสมควร  บาดแผลค่อนข้างเหมือนมีด   ผมเพิ่งกินขาหมูวันนี้  ผมเอามีดหั่นดูมันคล้ายๆกัน  วันหลังจะลองเอาจอบสับดูครับ  เอ...บ้านไม่มีจอบ เด่วไปหาซื้อก่อน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #558 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 08:34:38 PM »

เคยดูภาพศพสดๆช่วงนั้น    มีรอยถูกคล้ายถูกแทงและปาดนับสิบแผลทั่วร่าง
บางแผลมีรอยลึกพอสมควร  บาดแผลค่อนข้างเหมือนมีด   
ผมเพิ่งกินขาหมูวันนี้  ผมเอามีดหั่นดูมันคล้ายๆกัน 
วันหลังจะลองเอาจอบสับดูครับ 
เอ...บ้านไม่มีจอบ เด่วไปหาซื้อก่อน  คิก คิก

5555 ผู้ต้องสงสัย  " ขวับๆ " ยายแจ้งเบาะแส ไปที่  จานโฉมชาย อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ล้วงขึ้นมาปั้บ   ปลายนิ้วชี้ " ดีดใบมีด "  ออกจากด้ามอ่ะ ฮา

พลิกข้อมือขวา ทำมุม " 45 องศา " ตะหวัดใบมีดฉับ ตรงข้อมือ เส้นเลือดใหญ่ อ่ะ ฮา

พลิกข้อมืออีกครั้ง หมุน ทวนเข็มนาฬิกา " ขวับตรงใบหู "  ตัดเส้นเลือดเล็ก เลี้ยงสมอง อ่ะ ฮา

พอล้มลง  เราก็ย่อเข่า  พลิกใบมีด อีกครั้ง ฉับตรง " ซอกไข่ " ตัดการสั่งการสมองอ่ะ ฮา

5555 เอออ  ถ้ารำดาบ รำมีดได้  อย่างงี้ " กูเป่า  " ไม้ซาง " ดีกว่า อ่ะ ฮา5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #559 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 08:57:22 PM »

คดีมีคำพิพากษา แล้ว การให้ความเห็น โดยการตัดแปะ อ้างความเห็นอื่น ที่ก้าวล่วง
ควรต้องระวังความรับผิดชอบ เรื่องละเมิดอำนาจศาล หรือหมิ่นศาล ด้วยนะครับ

5555 พี่ 524  โต๊กใจ หมดเลยอ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.facebook.com/chuchart.srisaeng

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #560 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 09:13:41 PM »

5555 พี่ 524  โต๊กใจ หมดเลยอ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.facebook.com/chuchart.srisaeng

55555  คำจำกัดความ  " ก้าวล่วง ก้าวล่วง " เนี่ยะ อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้ยินทีรัย  " ใจสั่น เต้นเร็ว " ทู๊กที  อ่ะ ฮา 55555

คำว่า  " ก้าวล่วง " เนี่ยะ  มันน่าจะเป็นเรื่อง  หมิ่นประมาท  อ่ะ ฮา

หรือ  การแสดงความเห็น ชนิดขาวเป็นดำ  " ไม่สุจริต  ใส่ร้าย  หรือทำให้เข้าใจ " เป็นอื่น อ่ะ ฮา

การแสดงความเห็นโดย  " สุจริต  เปิดเผย ไม่ย้อนแยง "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา

55555 พจนานุกรมไทย  บอกว่า  " ไม่มีเจตนา " อ่ะฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #561 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 09:30:43 PM »

นึกถึวคำพูด พระเจ้าอังวะ....คนไทยนี่เก่งแต่ทำไม.....อิอิ

5555 พระเจ้ากรุง  อวัยวะ  บอกว่า " คนไทย ไม่เคยเป็นเมืองขึ้นใคร มาก่อน " อ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #562 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 10:09:50 PM »

เมื่อก่อนไม่มีประเทศไทยนี่นา มีแต่ กรุงศรีอยุธยา หงสาวดี(มอญ) อังวะ(พม่า) 
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #563 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 10:34:47 PM »

เคยเจอร่างทรง บอกเมื่อก่อนอยุธยา สมัยก่อนไม่ได้เรียกแบบนี้ สยาม,อโยเดีย,เพิ่งมาเรียกกันเอง ประวัติศาสตร์ที่เรียนมาทิ้งแม่น้ำไปเถอะ ขำก๊าก

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #564 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 12:35:14 AM »

ก็เห็นมีแต่คนไทยแหละครับ ที่ออกมาแสดงความเห็น สงสัย
ในขั้นตอนขบวนการต่างๆ เห็นพูดกันมาเป็นสิบๆข้อ
ทำไมทางทนาย และ ทีมกฏหมายจากสถานทูฒทั้งฝั่งพม่าและอังกฤษ
ไม่เห็นยกข้อสงสัยต่างๆเหล่านี้ในขณะสู้คดีบ้างเลย หรือว่าชาวโซเชี่ยวบ้านเราจะเก่งกว่าเจ้าหน้าที่บ้านเค้า

แล้วถามจริงๆเถอะ ที่พูดๆกันมานี่ มีใครอ่านคำพิพากษา"ฉบับเต็ม"แล้วบ้างหรือยัง
ถ้ายังแนะนำให้ลองเจียดเวลา อ่านผ่านๆเอาก็ได้ ผมว่าถ้า logic ไม่บกพร่อง คำตอบต่างๆมันมีอยู่ในตัวครับ
ตั้งข้อสงสัยได้ครับ ไม่ผิด แต่อย่าปรักปรำในสิ่งที่ตัวเองมโนโดยไม่มองข้อเท็จจริง

อย่างเรื่องจอบที่พูดๆกัน ในคำพิพากษาก็พูดถึงไว้ค่อนข้างละเอียด ไม่น่าเป็นประเด็น
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #565 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 12:41:19 AM »

ทางจำเลยอ้างแต่ว่า

1.ตำรวจซ้อมบังคับให้รับสารภาพ
2.ให้ยินยอมเซ็นอณุญาติให้ตรวจ DNA
3.ถูกตำรวจยัดของแข็งเข้าไปในปาก

เรื่องอสุจิ จริงครับเอาไปป้ายได้ แต่ทำไม จำเลยไม่เห็นเคยให้การเลยว่าถูกคั้นน้ำอสุจิออกไป
หรือจำเลยสามารถพ่นอสุจิออกทางปากได้?
รวมไปถึงการวิเคราะห์ผล DNA ก็ทำก่อนจับได้เสียด้วยซ้ำ

Hero Member

« ตอบ #566 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 09:01:19 AM »

ก็เห็นมีแต่คนไทยแหละครับ ที่ออกมาแสดงความเห็น สงสัย
ในขั้นตอนขบวนการต่างๆ เห็นพูดกันมาเป็นสิบๆข้อ
ทำไมทางทนาย และ ทีมกฏหมายจากสถานทูฒทั้งฝั่งพม่าและอังกฤษ
ไม่เห็นยกข้อสงสัยต่างๆเหล่านี้ในขณะสู้คดีบ้างเลย หรือว่าชาวโซเชี่ยวบ้านเราจะเก่งกว่าเจ้าหน้าที่บ้านเค้า

แล้วถามจริงๆเถอะ ที่พูดๆกันมานี่ มีใครอ่านคำพิพากษา"ฉบับเต็ม"แล้วบ้างหรือยัง
ถ้ายังแนะนำให้ลองเจียดเวลา อ่านผ่านๆเอาก็ได้ ผมว่าถ้า logic ไม่บกพร่อง คำตอบต่างๆมันมีอยู่ในตัวครับ
ตั้งข้อสงสัยได้ครับ ไม่ผิด แต่อย่าปรักปรำในสิ่งที่ตัวเองมโนโดยไม่มองข้อเท็จจริง

อย่างเรื่องจอบที่พูดๆกัน ในคำพิพากษาก็พูดถึงไว้ค่อนข้างละเอียด ไม่น่าเป็นประเด็น

555555  พี่  ที5 ต้อง  " พบแพทย์ " แล้วอ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ในโรงพยาบาลจิตเวชแห่งหนึ่ง  นักข่าวถามจิตแพทย์ว่า

"คุณหมอจะรู้ได้ยังไง  ว่าผู้ป่วยรายไหนต้องแอดมิทไว้ดูแลในโรงพยาบาล"

จิตแพทย์" อ๋อ เราก็จะเปิดน้ำใส่อ่างอาบน้ำให้เต็ม แล้วให้ช้อน แก้วและถังน้ำกับผู้ป่วย
แล้วบอกผู้ป่วยให้เอาน้ำในอ่างน้ำออกจากอ่างให้หมด"

นักข่าว"อืมม คนปกติก็คงต้องเลือกถังน้ำนะ เพราะมันใหญ่กว่า"

จิตแพทย์"ไม่ใช่ครับ คนปกติธรรมดาเค้าจะดึงจุกระบายน้ำครับ

เชิญไปนอนที่เตียง 39 เลยครับ เราจะได้เริ่มตรวจรักษาคุณอย่างละเอียดต่อไป"

คุณก็คิดว่าต้องใช้ถังน้ำเหมือนกันใช่มั๊ย

55555   งั้นก็เชิญไปนอนที่เตียง40  ได้เลยครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #567 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 09:16:46 AM »

เคยเจอร่างทรง บอกเมื่อก่อนอยุธยา

สมัยก่อนไม่ได้เรียกแบบนี้ สยาม,อโยเดีย,เพิ่งมาเรียกกันเอง

ประวัติศาสตร์ที่เรียนมาทิ้งแม่น้ำไปเถอะ ขำก๊าก

55555   ลุงตู่บอก  คนไทย มาจากเทือกเขา " อัลไต " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #568 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 09:31:20 AM »

ทางจำเลยอ้างแต่ว่า

1.ตำรวจซ้อมบังคับให้รับสารภาพ
2.ให้ยินยอมเซ็นอณุญาติให้ตรวจ DNA
3.ถูกตำรวจยัดของแข็งเข้าไปในปาก

เรื่องอสุจิ จริงครับเอาไปป้ายได้ แต่ทำไม จำเลยไม่เห็นเคยให้การเลยว่าถูกคั้นน้ำอสุจิออกไป
หรือจำเลยสามารถพ่นอสุจิออกทางปากได้?
รวมไปถึงการวิเคราะห์ผล DNA ก็ทำก่อนจับได้เสียด้วยซ้ำ

555555   ยายจะเขียนแบบ  " ไม่ซีฟ " ไกลคำจำกัดความว่า  ก้าวล่วงน๊าาา อ่ะ ฮา 555555

คำเบิกความ  และ หลักฐานที่นำสืบ  " ทั้งสองฝ่าย "  พี่ทีห้า คิดว่ามีกี่แผ่น   อ่ะ ฮา 55555

คดีนี้เมื่อเอาเอกสารทางคดี  " มากองรวมกัน "  ถ้ายัดใส่กล่อง  ก็น่าจะสอง  หรือ สามลังเบียร์ ลังเหล้า อ่ะ ฮา

และเมื่อตอนอ่านคำพิพาษา  ท่านเปา สรุป หรือ ขมวด  คั้นออกมา " ยี่สิบกว่าหน้า " อ่ะ ฮา

การที่ไม่ได้กล่าวถึงบางประเด็น   เรื่องเหล่านี้แหละ คือ  " รูเล็กๆ ที่น้ำรอดได้ " ทำให้เขื่อนแตก มาเยอะแล้วอ่ะ ฮา

การเขียน  " แก้อุทธรณ์ "  ก็เหมือนกับ  แทงหวย แทงไฮโลว์  ตอนหวยออก หรือ ตอนเปิดถ้วยแล้วอ่ะ ฮา

การเขียนอุทธรณ์  ก็คือ  การนำเรื่องที่เคยสืบ เคยให้การ   แถลงหน้าบัลลังค์ มาย้อนแยง อ่ะ ฮา

เหตุผลคือ  ทำมัยต้องขอ  หรือ ร้องให้ท่านเปา  " จดหรือเขียน " ในรายงานกระบวนพิจารณา อ่ะ ฮา

เดี๋ยวเสี่ยอ้วน " เสี่ยกำเดียว "  ก็จะมาถามยาย  อีก อ่ะ ฮา

55555  คิงเรียนเศรษฐศาสตร์  มารู้อันหยัง กับ พี่ โรส  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #569 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 09:39:23 AM »

ไม่เห็นยกข้อสงสัยต่างๆเหล่านี้ในขณะสู้คดีบ้างเลย

หรือว่าชาวโซเชี่ยวบ้านเราจะเก่งกว่าเจ้าหน้าที่บ้านเค้า

55555 ไอ้ตัวเอียงเหลือง  ด้านบน  เนี่ยะ อ่ะ ฮา 5555

ยายก็ว่า  มันเขียน  มันพูด  มันโต้แย้ง เหมือน " คนไทย " อย่างยายเขียน นั่นแหละ อ่ะ ฮา

ไอ้พวกนี้ มันเป็น  " กองเชียร์ ข้างเวที " เหมือนยาย  อีกนั่นแหละ อ่ะ ฮา

แล้วบังเอิญ  ไอ้แนวคิด  หรือ  มุมมอง  มันไม่ได้ถูกนำไปสอด ในคดี เพราะไม่ใช่ " ผู้มีส่วนได้เสีย " อ่ะ ฮา

55555  ไอ้คนเขียน พวกนี้ มันเขียนเป็น " ภาษาตุรกี กับ พม่า " พี่ทีห้า  อ่านไม่ออกร๊อกส์ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41
  พิมพ์