๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 02:41:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 525 526 527 [528] 529 530 531 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4034171 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7905 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 11:39:24 AM »

แหม.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย บอกว่าถ่ายรูปให้สาวๆแล้วทำไมไม่เอาหลักฐานมาโชว์ด้วยครับพี่สิทธา คิก คิก คิก คิก
คิดจะเก็บไว้ดูคนเดียวหรือไงครับ ตกใจ ตกใจ  ตกลงรถพี่ศักดิ์ดาจะมีผู้โดยสาร 3 คน หรือว่า 3 คู่ครับ หลงรัก หลงรัก ไหว้

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7906 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 11:45:21 AM »

เห็นพี่ 123 DD ก็ว่าจะปล่อย ZOS 10-40x60 อยู่เหมือนกันนะครับ  หลงรัก  ไม่ลองติดต่อดู

แล้วจะปล่อยทำไม กล้องตัวนี้มันไม่ธรรมดาเลยนะ  ตั้งแต่ติดตั้งกับปืนซีแซดมา 6 เดือน ลากเข้าป่า เข้าพง ขึ้นเขา ลงห้วย ลุยน้ำ ดำดิน มันไม่เคยเคลื่อนเลยนะ มันสุดยอดมากๆ  หรือว่าท่านดุก ไปร่ำรวยอะไรมาจึงอยากจะเปลี่ยนไปใช้ MTC Viper  หรือ Luepold ที่ราคาสูงๆ อย่างคนอื่นเขาบ้าง

MTC Viper   พี่มีความสามารถในการสั่งมั้ยครับ ถ้ามี จัดให้ผมสักดอกสิครับ อิอิ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7907 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 12:40:24 PM »

แหม.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย บอกว่าถ่ายรูปให้สาวๆแล้วทำไมไม่เอาหลักฐานมาโชว์ด้วยครับพี่สิทธา คิก คิก คิก คิก
คิดจะเก็บไว้ดูคนเดียวหรือไงครับ ตกใจ ตกใจ  ตกลงรถพี่ศักดิ์ดาจะมีผู้โดยสาร 3 คน หรือว่า 3 คู่ครับ หลงรัก หลงรัก ไหว้

บ่างช่างยุเสียเหลือเกิ้น..น....น
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7908 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 12:45:50 PM »

รูปนี้แบบไม่ต้องมีเสื้อผ้าใส่  สำหรับคุณ komatsu นะครับ
แล้วก็สำหรับคุณ sakda m41 ด้วย เห็นบอกว่าถึงขนาดไปนั่งเฝ้าโคโยตี้เลยหรือครับ

ภาพนี้ด้านหลังครับ เห็นตูดกันจะ จะ

ภาพนี้ด้านหน้า บรรยายกันเอาเองนะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7909 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:02:48 PM »

นี่แหละหนาคนเรา...แล้วก็บ่นว่าไม้มันแข็ง ตกใจ
ไม่เข้าใจเลยจริงๆ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7910 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:03:52 PM »

เห็นด้านหน้าแล้ว บรรยายไม่ออกเลยครับพี่ sitta

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7911 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:06:53 PM »

เห็นด้านหน้าแล้ว บรรยายไม่ออกเลยครับพี่ sitta

ผมสงสัยว่าทำขนาดนี้แล้ว ทำไมไม่ทำขนปุยให้มันรู้แล้วรู้ลอดไปเนาะ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7912 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:30:22 PM »

เมื่อหลายวันก่อน ผมอยู่ที่วังน้ำเขียวโทรคุยกับคุณ komatsu เรื่องกล้องเล็ง
ก็พอได้ความรู้จากคุณ komatsu ซึ่งผมเองก็ไม่ได้สัมผัสกล้องราคาแพงบ่อย ๆ จึงไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีไม่ดี
จะซื้อแพงก็ไม่กล้า เพราะภาระกิจกับนกพิราบไม่มีความจำเป็นขนาดนั้น
แต่ถ้าใครบอกว่ากล้องราคาถูกทำให้สายตาเสียได้ ผมอาจเปลี่ยนความคิด

ซื้อกล้องเล็งราคาแพง  ควรเน้นกล้องเล็งที่มีกลไกการหมุนปรับคลิกที่มีคุณภาพเป็นอันดับแรก ซึ่งเรื่องนี้ต้อง
ทดลองยึดกล้องแล้วหมุนปรับคลิกดูกว่ากากะบาทมันย้ายไปตามคลิกหรือเปล่า
เสร็จแล้วค่อยไปดูเรื่องความชัดเจนของภาพพร้อมกับพาราแลก

ส่วนกล้องราคาถูกแบบที่ผมใช้ก็ซื้อไปเถอะครับ
ไม่ต้องเลือกมากนัก เพราะยังไงมันก็คุณภาพสมกับราคาไม่เกินสามพันบาท

กล้องตัวแรกที่ผมได้เป็นเจ้าของเมื่อปี 2522 เป็นกล้องมือสองเขาขายให้ 5000 บาท  เลนส์หน้ากล้อง 40 มม.
ราคาเกินครึ่งของปืนไรเฟิล .22 WMR มือสองที่ผมซื้อในราคากระบอกละ 8000 บาทพร้อมติดกล้องเล็งขนาด 30 มม.
เดาเอานะเพราะหน้าเลนส์มันเล็ก  ผมก็เลยซื้อกล้องเล็งสภาพใหม่ที่เขาไม่ใช่หน้าเลนส์ขนาด 40 มม. มาใส่แทน
ในสมัยโน้นคิดว่าไม่น่ามีของเลียนแบบ ซื้อกล้องเล็งจึงต้องเสียเงินมาก 

ในตอนนั้นอายุผมก็เกือบ 18 ปี ยังไม่มีบัตรประชาชน  นายหน้าบอกว่าอายุ 25 ปี ค่อยมาโอน ผมก็เอาตามนั้น
ใช้ไปไม่ถึง 2 ปี บอกขายไม่ถึงวัน มีคนรับต่อไปทันที ก็ขายต่อราคาเดิม ได้เงินมา 7000 บาท แบบผ่อนส่งทีละ 500 ทีละ 1000
สุดท้ายเหลืออีก 1000 บาท ขี้เกียจไปทวงหนี้ก็เลยปล่อย ๆ ไป   1000 บาทสุดท้ายก็ยังไม่ได้ถึงทุกวันนี้
ส่วนกล้องก็ขายไปในราคา 5000 บาท ช่วงระหว่างนั้นผมดันไปเริ่มรู้จักกล้องถ่ายรูปเลยหันไปเล่นกล้องถ่ายรูปด้วย
แต่กล้องมันสู้ปืนไม่ได้ เพราะเล่นกล้องเสียเงินเยอะมาก ต้องซื้อฟิล์มต้องล้างฟิล์มต้องซื้อเลนส์กล้องวุ่นวายมาก
ก็เลยเน้นไปที่ปืนเพราะ กระสุนฟรี ปืนฟรี 

ตอนนี้ถ้าผมจะซื้อกล้องเล็งราคาแพง ก็จะต้องขอดูของจริงเสียก่อน แล้วค่อยตัดสินใจอีกที
ถ้าจะซื้อกล้องเล็งราคาสามสี่หมื่น ผมว่าผมไปซื้อกล้องดิจิตอลพร้อมเลนส์เทเลดีกว่านะ

ความคิดนี้ได้มาจากหลังจากไปเที่ยวมา เพราะผมเบิกกล้องราคาแพงไปใช้งาน
สาวสาววัยรุ่นติดตรึม เวลาเราถ่ายรูปให้ เจ้าประคุณเธอหมุนตัวไปหมุนมา แอ่นหน้าแอ่นหลัง
จนผมอยากจะวางกล้องแล้วเดินเข้าไปรัดเอวดึงเข้ามากอด แค่อยากเท่านั้นนะครับ
ทำไม่ได้หรอก กลัวโดนตบต่อหน้าฝูงชนอายเขาแย่ครับ  ยิ่งถ้าภรรยาเป็นคนลงมือด้วยยิ่งแล้วใหญ่

หลังปืนผมจะซื้อกล้องถ่ายรูปครับ

กำลังอยากได้เหมือนกันเลยครับมองเจ้า  fujifilm finepix f200exr กับ fujifilm finepix f70exr แต่ยังไม่รู้จะเอาตัวไหนดีครับเลื่อกไม่ถูกมีท่านใดมีความรู้เรื่องกล้องถ่ายรูปมั้งครับช่วยแนะนำด้วยครับเอาแบบถ่ายง่ายภาพออกมาชัดสวยครับเพราะลำพังตัวผมถ่ายภาพออกมาภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7913 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:50:33 PM »

เห็นพี่ 123 DD ก็ว่าจะปล่อย ZOS 10-40x60 อยู่เหมือนกันนะครับ  หลงรัก  ไม่ลองติดต่อดู

แล้วจะปล่อยทำไม กล้องตัวนี้มันไม่ธรรมดาเลยนะ  ตั้งแต่ติดตั้งกับปืนซีแซดมา 6 เดือน ลากเข้าป่า เข้าพง ขึ้นเขา ลงห้วย ลุยน้ำ ดำดิน มันไม่เคยเคลื่อนเลยนะ มันสุดยอดมากๆ  หรือว่าท่านดุก ไปร่ำรวยอะไรมาจึงอยากจะเปลี่ยนไปใช้ MTC Viper  หรือ Luepold ที่ราคาสูงๆ อย่างคนอื่นเขาบ้าง

MTC Viper   พี่มีความสามารถในการสั่งมั้ยครับ ถ้ามี จัดให้ผมสักดอกสิครับ อิอิ

มอบให้ท่าน size s จัดการไปเลยครับนายห้าง มาทันพร้อมรับปืนแน่ๆ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #7914 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:57:06 PM »

Grin Hawke sidewinder ตัวนี้ ราคาใกล้ๆกับ MTC Viper เลยครับ ในเวป Airguns of Arizona Hawke ราคา 439 เหรียญ ส่วน MTC Viper ราคา 479 เหรียญครับ

ก็... ไม่แพงนะครับแค่439เหรียณบาทไทยหรือเปล่าครับ (แก้งโง่)ดีกว่า ราคาเกลือบ 1/2 ของ S410แนะ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #7915 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:05:37 PM »

กำลังอยากได้เหมือนกันเลยครับมองเจ้า  fujifilm finepix f200exr กับ fujifilm finepix f70exr แต่ยังไม่รู้จะเอาตัวไหนดีครับเลื่อกไม่ถูกมีท่านใดมีความรู้เรื่องกล้องถ่ายรูปมั้งครับช่วยแนะนำด้วยครับเอาแบบถ่ายง่ายภาพออกมาชัดสวยครับเพราะลำพังตัวผมถ่ายภาพออกมาภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ

ไปเล่นค่าย nikon ไม่ดีกว่าเหรอครับคุณ montri.7 คุณภาพเลนส์ดีกว่าเยอะครับ ผมใช้มาหลายค่ายเหมือนกันแต่มาลงตัวที่ nikon ครับ ใช้มาหลายปีแล้ว ตอนนั้น pixel สูงสุด 8 ล้าน เพื่อน ๆ ผมซื้อมาเวลาใกล้เคียงกันมี Fuji 2 ตัว พังไปแล้วทั้งคู่ครับ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับคนใช้ เพื่อน ๆ ทีเขาเลือก Fuji เนื่องจาก ใช้ถ่าน AA ได้ แต่ผมไม่กังวนเพราะถ่านที่มากับกล้องถ่ายภาพได้เกิน 200 ภาพต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #7916 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:13:22 PM »

แนะนำตัวนี้ครับพี่มนตรี เยี่ยม

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7917 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:18:29 PM »

กำลังอยากได้เหมือนกันเลยครับมองเจ้า  fujifilm finepix f200exr กับ fujifilm finepix f70exr แต่ยังไม่รู้จะเอาตัวไหนดีครับเลื่อกไม่ถูกมีท่านใดมีความรู้เรื่องกล้องถ่ายรูปมั้งครับช่วยแนะนำด้วยครับเอาแบบถ่ายง่ายภาพออกมาชัดสวยครับเพราะลำพังตัวผมถ่ายภาพออกมาภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ

ไปเล่นค่าย nikon ไม่ดีกว่าเหรอครับคุณ montri.7 คุณภาพเลนส์ดีกว่าเยอะครับ ผมใช้มาหลายค่ายเหมือนกันแต่มาลงตัวที่ nikon ครับ ใช้มาหลายปีแล้ว ตอนนั้น pixel สูงสุด 8 ล้าน เพื่อน ๆ ผมซื้อมาเวลาใกล้เคียงกันมี Fuji 2 ตัว พังไปแล้วทั้งคู่ครับ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับคนใช้ เพื่อน ๆ ทีเขาเลือก Fuji เนื่องจาก ใช้ถ่าน AA ได้ แต่ผมไม่กังวนเพราะถ่านที่มากับกล้องถ่ายภาพได้เกิน 200 ภาพต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง

ขอบคุณครับ nikon เลือกรุ่นไหนดีครับ

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7918 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:25:28 PM »

แนะนำตัวนี้ครับพี่มนตรี เยี่ยม

ขอบคุณครับกล้องสวยดีครับตัวนี้ใช้งานง่ายมั้ยครับมีเมนูภาษาไทยหรือเปล่าครับ น้ำลายหกแล้วราคาประมาณเท่าไรครับขอบคุณครับ

PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7919 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:26:51 PM »

ขอบคุณครับ nikon เลือกรุ่นไหนดีครับ
เชียร์ nikon เหมือนกันครับใช้อยู่ 5ล้านพิก ถ้าเน้นถ่ายใกล้ๆ  ต้องมาหมวด  มาโคร นะครับ
มีเพื่อนมาให้ช่วยถ่ายพระสมเด็จ  เมื่อวาน บอกใช้ยี่ห้ออื่น8ล้านพิกยังไม่ชัดเลย
หน้า: 1 ... 525 526 527 [528] 529 530 531 ... 807
  พิมพ์