๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:33:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนชื่อ  (อ่าน 1019 ครั้ง)
ps- 2000
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:51:01 PM »

เปลี่ยนชื่อร้านที่จะซื้อปืน ใน ป 3 อยากใหมครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:54:29 PM »

เปลี่ยนชื่อร้านที่จะซื้อปืน ใน ป 3 อยากใหมครับ

ได้แน่นอนครับ กลับไปที่อำเภอแก้ไขแล้วประทับตราพร้อมกลับลายเซ็นครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 02:00:38 PM »

โดยปกติในใบแบบ ป.3 มักจะระบุ ว่า จากร้านค้าอาวุธปืนในจังหวัดใด ๆ ครับ
เว้นแต่ในกรณีรับโอนหรือซื้อผ่านหน่วยงานของรัฐหรือในกรณีอื่น (ถ้ามี)

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 07:41:32 PM »

ใบ ป.3 ที่ระบุว่าซื้อจากร้านค้าอาวุธปืนในกรุงเทพฯ สามารถเปลี่ยนเป็นซื้อจากบุคคลได้หรือเปล่าคะ ไหว้

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 08:02:31 PM »

ใบ ป.3 ที่ระบุว่าซื้อจากร้านค้าอาวุธปืนในกรุงเทพฯ สามารถเปลี่ยนเป็นซื้อจากบุคคลได้หรือเปล่าคะ ไหว้

ได้ครับ
เขียนใบคำรอง เปลี่ยนสถานที่ซื้อาวุธปืน ยื่น ไปอีกฉบับ ถ้าให้ร้านจัดการมีค่าใช้จ่าย 500 บาท

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 08:32:49 PM »

ได้ครับ
เขียนใบคำรอง เปลี่ยนสถานที่ซื้อาวุธปืน ยื่น ไปอีกฉบับ ถ้าให้ร้านจัดการมีค่าใช้จ่าย 500 บาท
ขอบคุณค่ะ ไหว้

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
หน้า: [1]
  พิมพ์