๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 08:39:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีคุณห้างทอง ตัดสินแล้วครับ  (อ่าน 3566 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 03:04:31 PM »

เหนื่อยครับตระกูลนี้...ผมได้รับรู้เกี่ยวกับตระกูลนี้มาตั้งแต่คุณนัยนา

ภรรยาพ.ต.ท.สมาน...ที่ถูกฆาตรกรรมแล้วครับ

...หลายๆ ท่านในที่นี้คงจะคุ้นเคยกับบุคคลหลายๆ ท่านในตระกูลนี้ไม่มากก็น้อย โดยเฉพาะท่านที่อยู่ในแวดวงของทอ. ส่วนผมเองสมัยเด็กๆ ตลาดสะพานใหม่จะเปรียบไปแล้วอาจเทียบได้กับจตุจักรและเซ็นทรัลรวมกันสำหรับผมเลยครับ จะซื้ออะไรๆ ก็ต้องไปสะพานใหม่สำหรับผม ซื้อกับข้าวก็เข้าไปซื้อในตัวตลาด ซื้อแบบเรียนหรือเครื่องเขียนก็เข้าร้านตรงตีนสะพาน ถ้าจำไม่ผิดเป็นร้านเพลินวิวัฒน์ (หรือเพลินพิพัฒน์ ผมจำไม่ได้ชัดเจน) ไปนั่งมองลูกสาวเจ้าของร้านน่ารักดี (สมัยนั้น) ปัจจุบันตัวร้านนี้น่าจะกลายเป็นร้าน 7-11 ไปแล้ว จะเปลี่ยนยางรถหรือจะปะยางก็ต้องไปร้านวีระไพบูลย์ เพราะเจ๊แกใจดี (ถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้ร้านย้ายมาอยู่ฝั่งตรงข้ามเยื้องๆ กับรพ. เซ็นทรัลเจนเนอรัล เลยที่เก่าไปหน่อย) ...  Grin Grin Grin ...จะดูหนังก็เข้าไปดูในโรงหนังฝั่งตรงข้ามบ้านของตระกูลใหญ่ ซอยโรงหนังซอยนั้นสมัยก่อนมีเรื่องกันบ่อยๆ ผมเลยถูกคุณแม่ห้ามไป...ในอีกมุมนึง ผมยังนึกถึงภาพระบบการเก็บเงินจากคนที่เข้าไปค้าขายในพื้นที่ของตลาดสะพานใหม่ในสมัยนั้นพอได้บ้าง นึกแล้วขนลุกครับ เก็บแม้กระทั่ง....ขอทาน...  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

...แต่ตั้งแต่ผมย้ายบ้านออกจากพื้นที่มาหลายปีแล้ว ไม่รู้ว่าเปลี่ยนแปลงไปมากขนาดไหน ไม่ได้กลับไปนานแล้วเพราะรถติดเหลือเกิน...  :Smiley :Smiley :Smiley

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์