๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 10:37:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวรกำ....ปลัดอำเภอปล้นร้านทอง โดนเจ้าของร้านสู้ รุมสาหัส  (อ่าน 5266 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:28:55 AM »

+1 พี่อภิสิทธิ์ครับ...

ขอบคุณคุณหมอครับ ไหว้ +คุณหมอ1 นะครับ 
ส่วนยายบ๊าบ-2คะแนน ฐานว่าคนโน้นคนนี้เราะรายไปทั่ว

ปล.....จริงๆห้องการเมืองนี่เสียดายยายบ๊าบมากมายนะครับ ยิ้มีเลศนัย
เพราะหุ่นให้ใจรักเหลือเกิน อีกอย่างหนึ่งยายแกก็เข้ามาด้วยจุดประสงค์ทางการเมืองอยู่แล้ว

เหมือนนักมวยฝีมือดีแต่แทนที่จะขึ้นต่อยเวทีลุมพีนี ดันไปตระเวณต่อยแถวงานวัดชานเมือง 
เอาน่ายายใจกล้าๆ สมัครเข้าไปลุยเลย ความรู้ด้านรัดสาดยายก็ระดับปรมาจารย์เหมือนกัน เยี่ยม
ธรรมดาเสียที่ไหน คิก คิก แลบลิ้น

55555  เสี่ยห้างทอง  เป็น โปรโมเตอร์  ให้หน่อย อ่ะ จิ ฮา555555

เอาให้สมสัก  สมสี  " บัวขาว ชก  หลวงจีน อี้หลิง  "  หน่อยน๊าาา อ่ะ ฮา5555

555555  ถ้าแตก  แอนตาซิล  จ่ายเข็ม เท่าไหร่ อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:37:27 AM »

+1 พี่อภิสิทธิ์ครับ...

ขอบคุณคุณหมอครับ ไหว้ +คุณหมอ1 นะครับ  
ส่วนยายบ๊าบ-2คะแนน ฐานว่าคนโน้นคนนี้เราะรายไปทั่ว

ปล.....จริงๆห้องการเมืองนี่เสียดายยายบ๊าบมากมายนะครับ ยิ้มีเลศนัย
เพราะหุ่นให้ใจรักเหลือเกิน อีกอย่างหนึ่งยายแกก็เข้ามาด้วยจุดประสงค์ทางการเมืองอยู่แล้ว

เหมือนนักมวยฝีมือดีแต่แทนที่จะขึ้นต่อยเวทีลุมพีนี ดันไปตระเวณต่อยแถวงานวัดชานเมือง  
เอาน่ายายใจกล้าๆ สมัครเข้าไปลุยเลย ความรู้ด้านรัดสาดยายก็ระดับปรมาจารย์เหมือนกัน เยี่ยม
ธรรมดาเสียที่ไหน คิก คิก แลบลิ้น

55555  เสี่ยห้างทอง  เป็น โปรโมเตอร์  ให้หน่อย อ่ะ จิ ฮา555555

เอาให้สมสัก  สมสี  " บัวขาว ชก  หลวงจีน อี้หลิง  "  หน่อยน๊าาา อ่ะ ฮา5555

555555  ถ้าแตก  แอนตาซิล  จ่ายเข็ม เท่าไหร่ อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เรื่อง  " การเมือง "  ในมุ้ง  เล็กๆ แคบๆ  เนี่ยะ ฮา 55555

ยายว่า  เขาขาด " ข้อมูล "  เขาไม่ได้ลงลึก  เพราะประสบการณ์น้อย อ่ะ ฮา
ไอ้ประสบการณ์น้อย  เกิดจากการ   " ไม่เลือก เสพข่าว "  ที่ถูกต้อง อ่ะ ฮา

ข่าวบางอัน  มันถูกชี้นำ จาก  " คู่แข่ง ทางการเมือง " ชนิดฝ่ามือ กลายเป็นหลังเท้า อ่ะ ฮา

ถ้าพื้นฐาน หรือ เปิดสมอง  เสพข่าว  " สองด้าน " แล้วมาทำให้ตกผลึก ฮา
อันไหน  จริง  อันไหน เท็จ  ยายว่า  เรามาต่อยอด  คุยกันสนุกประสา คนข้างเวที อ่ะ ฮา

แต่นี้  อัลไล  พอคุยเรื่องการเมืองปุ๊บ  กลายเป็นการ  " ขัดแย้ง "  หรือ คู่ความ  จะชกกันเอง อ่ะ ฮา

พอพูดถึง  " ทักกี้ " มึงเป็นพวกล้มเจ้า   พอพูดถึง " อีปูว์ " มึงเป็นพวก ขายชาติ ฮา

แต่มีข้อยกเว้น   ไม่ยอมพูดถึงเรื่อง  " คนมีสี "  ที่เข้ามาการเมืองแบบผิดๆ อ่ะ ฮา

ไม่กล้าแตะ  ไม่กล้าแป๊ะ  เรื่อง  " ฉ้อฉล มีผลประโยชน์ ทับซ้อน หรือ เข้าข่ายประพฤฒิมิชอบ "  ฮา

55555  " มันแปลกดีนะ  "  อ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์