๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 03:43:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนประจำกายครับ ลงรูปด้วยนะครับ  (อ่าน 33282 ครั้ง)
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:41:49 AM »

ขนาดคุณเล็ก  อยู่ที่ประเทศที่มีรายได้สูงๆ  และ ปืนที่ราคาต่ำๆ  ยังเซ็งกับราคาปืนเลย   แล้วคนที่อยู่ในประเทศที่รายได้ที่ต่ำๆ  แต่ราคาปืน แพงบรรลัยจักร  อย่างประเทศไทย  ไม่รู้ว่าจะให้ร้องเพลงแก้เซ็งเป็นเพลงอะไรดีครับ

ผมยังทำใจซื้อSteyr LG 110 FT ไม่ได้เลยครับ ดันเอาราคาปืนลมไปเทียบปืนดินขับเช่น Remington 700 เลยตัดใจไม่ลง ถ้ามีเพื่อนๆที่นี้เล่น ft เยอะๆอาจจะตัดใจซื้อได้
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 10:17:27 AM »

ขนาดคุณเล็ก  อยู่ที่ประเทศที่มีรายได้สูงๆ  และ ปืนที่ราคาต่ำๆ  ยังเซ็งกับราคาปืนเลย   แล้วคนที่อยู่ในประเทศที่รายได้ที่ต่ำๆ  แต่ราคาปืน แพงบรรลัยจักร  อย่างประเทศไทย  ไม่รู้ว่าจะให้ร้องเพลงแก้เซ็งเป็นเพลงอะไรดีครับ

ผมยังทำใจซื้อSteyr LG 110 FT ไม่ได้เลยครับ ดันเอาราคาปืนลมไปเทียบปืนดินขับเช่น Remington 700 เลยตัดใจไม่ลง ถ้ามีเพื่อนๆที่นี้เล่น ft เยอะๆอาจจะตัดใจซื้อได้
ตัดใจซื้อไปเลยครับคุณnick เยี่ยม Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 11:43:18 AM »

ตัดใจซื้อไปเลยครับคุณnick เยี่ยม Grin

แหมม...ผมไม่รู้จะเอาไปยิงแข่งกับใครหากมีเพื่อนเล่นแนวเดียวกันเยอะๆคงบานนนนนนนน อีกเยอะ
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 03:38:46 PM »

ว่าแต่คุณเล็กจับพลัดจับผลูยังไงถึงไปใช้ชีวิตต่างแดนครับ   Grin Grin

คือว่าผมทำงานรายได้ไม่แน่นอน แล้วทีนี้ตอนเขายึดอำนาจ19กันยา การเมืองเริ่มเลิะเทอะแล้วทีนี้ ลูกค้าของเจ้านายผมลดลง รายได้ผมก็ลดลง ตกงานบ่อย รายได้ขึ้นๆลงๆเจ้านายผมก็แย่ แต่ก็ทนรับเลี้ยงผมใว้ ผมก็เกรงใจแกคือว่าคบกันมา10กว่าปีทำนองนี้ครับเป็นทั้งเพื่อนรุ่นพี่เป็นทั้งเจ้านาย ผมเลยขอลาออกเอง  ทีนี้พ่อตาผมเขากลัวเลี้ยงลูกสาวเขาไม่ใหวเขาเลยจัดการทำเรื่องส่งผมและลูกสาวเขาและเขาจัดการค่าใช้จ่ายให้ผมมาหางานที่อังกฤษครับ แรกๆก็อยู่บ้านพ่อตา ตอนนี้แยกมาเช่าอยู่เองแล้วครับ อ่อลืมบอกไป ผมแต่งกับแหม่มชาวอังกฤษ ผมกับพ่อตาเข้ากันได้ดีพอสมควร แกชอบปืนและมอเตอร์ไซค์เหมือนผมเลย แต่แกชอบปืนพกสั้น แกยิงแม่นใช้ได้เลยเห็นที่บ้านแกเหรียญเพียบเลยครับ
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 05:01:32 PM »

ตอบน้า sofine  เรื่องDiana RWS LP8  ปืนตัวนี้แรงเอาเรื่องนะครับในระยะ15-25เมตร นกหรือกระรอกโดนเข้าไปทะลุเเน่นอน ความแม่น่ยำในระยะ25เมตร กลุ่มไม่เกินผลส้ม(ติดกล้อง) ไกปรับได้แต่ไม่มีผลใดๆกับความหนักเบา แต่มีผลในระยะเดินไก รูปลักษณ์ภายนอกสวยดูดีมีชาติตระกูล Grinสมราคา$289.25ค่าส่งฟรี Grin ตอนเเรกเคยมาถามในห้องนี้ว่าจะเล่นตัวไหนดีละหว่างDiana RWS LP8  กับ Browning 800 Mag ตกลงได้ตัวเเรกมามาตอนนี้อยากได้Browning 800 Mag ขึ่นมาอีกเเล้ว  Grin

ปล ไม่แน่มีโอกาศอาจได้ไปเจอน้าsofine ที่อังกฤษ  ไหว้

โหเรียกผมน้าเลยหรือ ยังไม่ถึง34เลยครับ..ขอบคุณครับพี่สำหรับข้อมูล ผมว่าระระ25เมตรเท่าผลส้มก็แม่นใช้ได้แล้วนะพี่ แต่ถ้าผลส้มโอก้ไม่ใหวนะครับ 555  แต่ผมคงใช้ยิงระยะไม่เกิน15เมตรหรอกครับ เอาใว้ยิงสนุกๆหลังบ้านหรือถ้ามีโอกาสก็ใช้ยิงกระรอกครับ  ก็จริงอะนะพี่ ในบรรดาปืนสั้นแบบสปริงDiana RWS LP8ถือว่ามีชาติตระกูลดีเลยทีเดียว ท่าทางผมคงจะซื้อรุ่นนี้แหละ แต่อาจจะหลังจากกลับไปเมืองไทยปีหน้าก่อน หรือไม่ก็ก่อนไปอิอิ โอ๊ย ปวดหัว พูดเรื่องปืนแล้วปวดหัว อยากได้ไปหมดไม่รู้อะไรนักหน้า..ผมดูในคลิปยูทูปเขาทดสอบเจ้าBrowning 800 Mag Air Pistolก็แม่นใช้ได้เลยนะพี่ แต่ผมกลัวเรื่องคุณภาพ เพราะผมไม่คุ้นหูเลย นี่ครับลิ๊งที่เขาทดสอบ
Browning 800 Magnum air pistol - AGR episode #21
Browning 800 Mag Pistol: Slo Mo
ปล. ถ้าผ่านมาแถวนี้ก็ยินดีต้อนรับครับเราคนไทยด้วยกันพี่ แต่ผมอยู่ไกลลอนดอนมากนะครับ นั่งรถไฟก็ชั่วโมงครึ่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 03:12:38 AM »

น้องชายพี่เขยไปเปิดร้านอาหารที่อังกฤษ อยากให้ผมไปช้วยดู เลยคิดว่าน่าจะไปเที่ยวดูว่าเป็นอย่างไร ภายใน7วันที่อังกฤษ ควรไเที่ยวไหนบ้างครับ ไหว้
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 02:59:50 AM »

น้องชายพี่เขยไปเปิดร้านอาหารที่อังกฤษ อยากให้ผมไปช้วยดู เลยคิดว่าน่าจะไปเที่ยวดูว่าเป็นอย่างไร ภายใน7วันที่อังกฤษ ควรไเที่ยวไหนบ้างครับ ไหว้

อ่าพี่7วันเองไม่เสียดายค่าตั๋วหรือครับ ว่าแต่เขาทำร้านอยู่เมืิองใหนครับ ผมก็รู้ไม่พี่ชอบเที่ยวแบบใหนอ่า ถ้าเวลาน้อยก็ปั่นจักยานชมเมืองลอนดอนซัก1วันถ่ายรูปตึกเก่าๆเมืองของเขาสวยดีเหมือนกันนะครับ ถ้าชมตึกเก่าๆครบหมดแล้วแนะนำอย่าพลาดนั่งเรือชมวิวลอนดอนก็สวยดีครับ ถ้ามาแนะนำมาช่วงซัมเมอร์นะพี่ช่วงนี้ไม่ค่อยสวยอากาศครึ้มๆท้องฟ้าสีเทาหม่นๆบรรยากาศไม่ค่อยดี ถ้าช่วงซัมเมอร์พี่จะได้ขับรถเที่ยวชมประสาทเก่าๆตามเมืองต่างๆโดยเฉพาะบ้านเกิด"เชคส์เปีย"ศิลปินดัง เมืองนี้แม่น้ำลำลคองสวยใสมองทะลุก้นบึ้งจนเห็นตัวปลาว่ายน้ำไปมา หรือไม่ก็เช่าเรือขับหรือเรือพายชมแม่น้ำชมวิวดูฟูงหงษ์ตามแม่น้ำบรรยากาศสวยดีโดยเฉพาะถ้ามากับสาวๆ  ส่วนตรงท่าเรือเช่าจะมีร้านอาหารไทยอยู่ ผมจำชื่อไม่ได้แต่ร้านสวยดีวิวดีมากๆ  ผมก็ไม่รู้จะแนะนำที่ใหนดีพี่ญาติพี่น่าจะรู้ที่เทียวมากกว่าผม ยังไงก็ลองๆบอกชื่อเมืองผมมาดู เผื่อผมรู้ที่เทียวใกล้ๆแถวๆนั้นครับ

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์