๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:27:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนประจำกายครับ ลงรูปด้วยนะครับ  (อ่าน 33280 ครั้ง)
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:41:08 AM »

juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:52:52 AM »

กระบอกยาวใช่ระบบ nitro (สปริงแก๊ส) รึป่าวครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:06:15 AM »

...ชุดนี้เขาเรียกกันว่า"ปืนประจำบ้าน"  ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2010, 11:07:50 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:55:34 AM »

สวยมากเลยกระบอกนี้ ชอบๆ

รวมตัวกันอีกสักรอบดีไหมครับ สำหรับลูกซองแสนงาม
เคยเห็นคุณตาเกิ้นเอามาลงในเว็บไทยเบรดแต่ตอนนั้นไม่ค่อยสนใจเพราะ
ลูกสาวยังแบเบาะ แต่มาวันนี้ลูกสาวโตแล้วและกำลังจะเป็นสาวในวันหน้า
ก็เลยสนใจอยากได้เอามาเฝ้าลูกสาว แบบเดียวกับคุณศักดาที่ทุกมุมของบ้าน
จะมีปืนซุกไว้ เห็นว่ามีปืนมากกว่าจิ้งจกในบ้านเสียอีก

แต่ผมยังลังเลกับระบบเซมิออโต ว่ามันจะทนทานนานปี
หรือต้องซ่อมบำรุงตามกาลเวลาแม้ไม่ได้ใช้งาน
ไม่รู้ว่ามันต้องมียาง
พวกบัพเฟอร์รองกระแทกหรือเปล่า ใครมีรายละเอียดบอกด้วย

สำหรับ 5 นัดกระบอกเก่าคร่ำคร่าที่บ้าน ขอให้เข็มแทงชนวนไม่หักเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น
ช่วงงานฤดูหนาวผมจะชอบไปยิงที่บู๊ททหารบก มีลูกซองเดี่ยวให้ยิงเป้าจานกลิ้ง
ชุดละ 5 นัด นัดละ 25 บาท  ได้ผ้าห่มกลับบ้านทุกปี
สำหรับลูกซอง 5 นัด เคยยิงได้ในเวลาไม่ถึง 5 วินาที 
ดังนั้นรุ่นใหม่นี้น่าจะทำเวลาได้เร็วกว่ามาก คือผมสนใจ
เพราะกำลังแขนไม่แรงพอที่เหนี่ยวรั้งกระโจมแล้วปืนนิ่ง
ได้ดั้งใจ

คุณ สิทธา ครับ
...ที่ผมหาซื้อปืนลูกซองนั้นเพราะต้องการมีไว้เฝ้าสวน(คือว่า..ผมมีแต่ชาย 3 หน่อ...ไม่มีลูกสาว) ครับ..เดิมตั้งใจจะซื้อ Auto ของเบนฯ M2 แต่ราคาตอนนั้นอยู่ที่ประมาณ 60-70K (เรฯแบบปั๊มราคาเพียง 21-22 Kเท่านั้น)..เลยหยุดคิด  พอดีเพื่อนมาบอกขาย 1100 ผมเห็นว่าอยู่สภาพค่อนข้างใหม่ (แบบเก่าเก็บ)  หลงรัก ก็เลยรีบรับไว้ 34K...ครับ(ตอนนั้นผมยังคิดว่าแพง..แต่สวย)
   เรื่องปืนลูกซองถีบ นั้น ผมก็ทราบดี เพราะได้ทดลองยิงของเพื่อนชนิดปั๊มและ กึ่งAuto..เป็นจริงๆ ครับ  ผมจึงคิดว่าไหนๆจะขอทะเบียนยาก..แล้วให้ดีหน่อย..จึงมาลงตัวเจ้า 1100 นี่  และผมเคยให้ลูกชายของเพื่อนอายุแค่ 13ปี ทดลองยิง 3นัดต่อเนื่อง..ยิงได้สบาย..เลย  Shocked ...ที่สนาม"ราชนาวี"...เดี๋ยวนี้เขาไม่ให้ยิงแล้ว เลยหยุดยิงไปตั้ง 7-8 เดือน...ตอนนี้ผมได้ไปสมัครเป็นสมาชิกฯที่ สนาม ศรภ.ครับ แล้วกลับมายิงใหม่อีกครั้งยังยิงได้ดีและนิ่มเหมือนเดิม  เยี่ยม ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:06:53 AM »

กระบอกยาวใช่ระบบ nitro (สปริงแก๊ส) รึป่าวครับ

กระบอกยาวเป็นสปริงครับ  Benjamin Super Streak, ตัวนี้เเรงมากครับยิงจนไม่รู้จะเอาอะไรมาทำเเบ๊คสต๊อบเลย

ผลงานผมข้่างขวา ซ้ายเป็นผมงานของบังเล็กรุ่นพี่ผม ระยะที่ยิงประมาน30หลา

ลูกที่ยิง

อยากเเต่งไกเจ้าตัวนี้มากเพราะ หนักเป็นครกเลย Grin   ไม่มีความรู้เลยไม่กล้าถอด แต่สงสัยจะเป็นปืนอาจาร์(โดนผมชำเเระ)เป็นแน้แท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 07:16:26 AM โดย nick357 "รักในหลวง" » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:15:47 AM »

...ชุดนี้เขาเรียกกันว่า"ปืนประจำบ้าน"  ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

อีกฟากของรูปเป็นหน้าต่างของบ้าน เวลาเอาผ้าม้านขึ่นข้างนอกจะมองเข้ามาได้ในบางครั้ง มีอยู่วันตำรวจมาเคาะประตูบ้าน ผมยืนงงๆว่ามาทำไม ตำรวจบอกว่าช้วยเอาผ้ามานลงได้ไหมเพราะกลัวขโมยเห็นจะมางัดบ้านเอาปืน Grin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:31:25 AM »

...ชุดนี้เขาเรียกกันว่า"ปืนประจำบ้าน"  ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

อีกฟากของรูปเป็นหน้าต่างของบ้าน เวลาเอาผ้าม้านขึ่นข้างนอกจะมองเข้ามาได้ในบางครั้ง มีอยู่วันตำรวจมาเคาะประตูบ้าน ผมยืนงงๆว่ามาทำไม ตำรวจบอกว่าช้วยเอาผ้ามานลงได้ไหมเพราะกลัวขโมยเห็นจะมางัดบ้านเอาปืน Grin

...นี่แหล่ะ คุณ nick357  ครับ
     ทีผมบอกว่า"น่าเป็นปืนประจำบ้าน" ก็เพราะว่า..กลัวขโมยเห็นจะมางัดบ้าน..  ตกใจ และถ้าเป็น"ปืนประจำกาย"..ขโมยก็ไม่สามารถงัด"กาย"เราได้..ไงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 07:50:19 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:48:14 AM »

....ผมว่าคำที่คุณ..ได้บอกมาว่า"มีอยู่วันตำรวจมาเคาะประตูบ้าน ผมยืนงงๆว่ามาทำไม ตำรวจบอกว่าช่วยเอาผ้ามานลงได้ไหมเพราะกลัวขโมยเห็นจะมางัดบ้านเอาปืน"นั้น  ผมคิดว่าทางตำรวจ...ห่วงเจ้าปืนสั้นกระบอกล่าง  Shocked  นะครับ...เพราะว่ามันไปคล้ายกับปืนประมูลของในหนัง"เจมส์ บอนด์" ครับ...ราคาตั้ง 13ล้านบาท... ตกใจ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:49:04 AM »

กระบอกยาวเป็นสปริงครับ  Benjamin Super Streak, ตัวนี้เเรงมากครับยิงจนไม่รู้จะเอาอะไรมาทำเเบ๊คสต๊อบเลย

ผลงานผมข้่างขวา ซ้ายเป็นผมงานของบังเล็กรุ่นพี่ผม ระยะที่ยิงประมาน30หลา

ลูกที่ยิง

อยากเเต่งไกเจ้าตัวนี้มากเพราะ หนักเป็นครกเลย Grin   ไม่มีความรู้เลยไม่กล้าถอด แต่สงสัยจะเป็นปืนอาจาร์(โดนผมชำเเระ)เป็นแน้แท้

เคยรู้มาว่า ปืนสปริงที่ยืงแรง ๆ ไกจะหนัก หากไปแต่งให้เซียหมิ่นลื่นเพื่อทำให้ไกเบา อาจทำให้มีปืนลั่นเองได้
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 02:02:57 AM »

อ่าเจอคนที่จะถามพอดี พี่ครับ ปืนสั้นตัวนั้นใช่ Diana RWS LP8 ใหมครับ.. ผมสนใจปืนสั้นแนวๆนี้ใว้ยิง นก กระรอก ทำนองนี้อะครับ  ถ้าใช่ขอถามหน่อยครับว่า.. แรงใหมพี่ และก็รีคอยเยอะใหมครับ ผมเห็นขายที่อังกฤษแพงกว่าที่อเมริกาพอสมควร  ส่วนBrowning 800 Mag ผมไม่ค่อยคุ้นหู แต่ผมชอบตรงที่มันมีตัวป้องกันรีคอยด้วยและราคาถูกกว่า Diana RWS LP8 เยอะเหมือนกัน แต่ผมไม่มีความรู้ทั้ง2ตัวนี้เลย เคยใช้แต่ HW45 เป็น.22 พอดีผมขายไปแล้ว เพราะอยากเล่น.177 และกำลังคิดอยู่ว่าจะเอาตัวใหนดี แต่ไม่อยากกลับไปใช้ยี่ห้อเดิม เพราะ2ตัวนี้บรรจุกระสุนง่ายกว่า    Diana RWS LP8 แพงกว่าที่อเมริกา60ปอนเอง แต่ Browning 800 Mag แพงกว่า1เท่าตัว เลยเซ็งๆตัดสินใจไม่ถูกครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:06:18 AM »

ขนาดคุณเล็ก  อยู่ที่ประเทศที่มีรายได้สูงๆ  และ ปืนที่ราคาต่ำๆ  ยังเซ็งกับราคาปืนเลย   แล้วคนที่อยู่ในประเทศที่รายได้ที่ต่ำๆ  แต่ราคาปืน แพงบรรลัยจักร  อย่างประเทศไทย  ไม่รู้ว่าจะให้ร้องเพลงแก้เซ็งเป็นเพลงอะไรดีครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 12:08:14 PM »

ขนาดคุณเล็ก  อยู่ที่ประเทศที่มีรายได้สูงๆ  และ ปืนที่ราคาต่ำๆ  ยังเซ็งกับราคาปืนเลย   แล้วคนที่อยู่ในประเทศที่รายได้ที่ต่ำๆ  แต่ราคาปืน แพงบรรลัยจักร  อย่างประเทศไทย  ไม่รู้ว่าจะให้ร้องเพลงแก้เซ็งเป็นเพลงอะไรดีครับ

พี่ แม็ก ครับ
   "ลัดทะบานของไทย"คงเก็บภาษีจากปืนดินขับ  Huh ..ไม่เพียงพอต่อค่าใช้จ่าย ครับ เลยถือเอา  โดนชก ปืนอัดลม..ที่มีแรงดันต่ำกว่า 12 FP เป็นประเภทอาวุธปืนด้วย ดังนั้น"ภาษีอาวุธปืน"จึงตามมา และสูงลิ้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน ... น่าเศร้าใจ ...ครับ
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:48:27 PM »

อ่าน้าแม็ก ก็ผมมันคนรายได้ต่ำก็บ่นเป็นธรรมดาครับ เมีย1ลูก2 แต่คนที่2อีกหลายเดือนถึงจะคลอด เอาเป็นว่า ที่อเมริกาปืนมันถูกกว่าอังกฤษเกือบๆทุกรุ่น ยกเว้น FXราคาพอๆกัน ไม่รู้ทำไม (เท่าๆที่ผมเช็คราคาเจอนะครับ) ผมขี้เกียจไปเปรียบกับประเทศไทยแล้วน้าแม็กเดี๋ยวมันจะทำให้ของขึ้นเปล่าๆ อิอิ .. ตอนเด็กๆผมทำปืนแก๊ปและทำดินปืนยิงเองครับ ส่วนลูกปืนผมก็เก็บเอาแบ๊ตเตอรี่เก่าๆที่ตามอู่ซ่อมรถสิบล้อในเมือง หรือไม่ก้แบ๊ตเตอรรี่6Vสำหรับมอเตอร์ไซค์ บางทีก็แบ๊ตเตอรรี่ที่คนใช้ล่าสัตว์พอมันหมดอายุแล้วเขาก็ทิ้ง ผมก็ขอเขาเอามาทุบเอาตะกั่วหลอมลุกปืนเองครับ(พวกผู้ใหญ่เขามีตังค์เขาจะซื้อตามร้าน สมัยผมเด็กๆยังมีขายตามร้านนะครับ) ผมทำลูกโดดลูกหว่านเองหมดเลย(ตอนเด็กๆไม่ค่อยกลัวอันตรายจากสารตะกั่ว)ตอนนี้แนะนำอย่าลองนะครับ อิอิ ..ส่วนปืนอัดลมไม่ต้องพูดถึงนะครับ เคยแต่ยืมคนอื่นยิงเป็นครั้งคราวแต่ส่วนมากก็ของจีน ผมจำได้ว่าตอนนั้นรูปทรงมันจะเป็นแบบ AK47แล้วมีคันง้างด้านๆข้าง ..สำหรับผมตอนนั้นก็ว่าหรูแล้วมันไม่เสียงดังเหมือนปืนเก๊บและแม่นกว่าแถมไม่มอมแมมแบบปืนแก๊ปที่ผมทำเอง 55  นึกถึงตอนนี้ผมเสียดายเป็นที่สุดเลยทำไมผมไม่เรียนทำพานท้ายปืนจากเพื่อนของพ่อผม แกทำท้ายปืนแก๊บจากใ้ม้ประดู่สีดำเงามีแกะสลักลวดลายด้วย แกทำปืนแก๊ปขายเป็นอาชีพแกพึ่งจะมาเลิกทำตอนผมอายุ12และตอนนั้นผมถูกส่งมาอยู่กรุงเทพพอดี  ..สมัยตอนผมยังเด็กผมเห็นปืนแก๊บล่าสัตว์มีแทบทุกบ้าน บางบ้านก็มีทะเบียนด้วย แต่รุ่นๆผมตอนโตมารู้สึกว่าขอทะเบียนไม่ได้แล้ว แต่ก็ยังเห็นคนใช้เยอะอยู่ สมัยนี้กลายเป็นของหายากแล้วนะครับ

ที่อังกฤษกลับอนุรักษ์ปืนแก๊ปดินดำ เดี๋ยวนี้แทบทุกๆสนามยิงปืนจะมีปืนแก๊ปดินดำใว้คอยบริการลูกค้าด้วย ส่วนลูกตะกั่วปืนแก๊ปมีขายตามเวปต่างๆ รวมถึงธนู หน้าใม้ แบบที่"ขงเบ้ง" ออกแบบอะครับ มีหลายราคา ถ้ามีตังค์ก็อยากได้เหมือนกันครับ นี่ครับลิ๊งสนามยิงปืนต่างๆ
http://www.solware.co.uk/air-pistol-air-rifle/rifle-ranges.shtml
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2011, 09:52:01 PM โดย sofine » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:03:43 PM »

ว่าแต่คุณเล็กจับพลัดจับผลูยังไงถึงไปใช้ชีวิตต่างแดนครับ   Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:31:51 AM »

ตอบน้า sofine  เรื่องDiana RWS LP8  ปืนตัวนี้แรงเอาเรื่องนะครับในระยะ15-25เมตร นกหรือกระรอกโดนเข้าไปทะลุเเน่นอน ความแม่น่ยำในระยะ25เมตร กลุ่มไม่เกินผลส้ม(ติดกล้อง) ไกปรับได้แต่ไม่มีผลใดๆกับความหนักเบา แต่มีผลในระยะเดินไก รูปลักษณ์ภายนอกสวยดูดีมีชาติตระกูล Grinสมราคา$289.25ค่าส่งฟรี Grin ตอนเเรกเคยมาถามในห้องนี้ว่าจะเล่นตัวไหนดีละหว่างDiana RWS LP8  กับ Browning 800 Mag ตกลงได้ตัวเเรกมามาตอนนี้อยากได้Browning 800 Mag ขึ่นมาอีกเเล้ว  Grin

ปล ไม่แน่มีโอกาศอาจได้ไปเจอน้าsofine ที่อังกฤษ  ไหว้
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์