๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 12:19:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 20-21 ส.ค. 54-NAVAMINTHRRACHINEE QUEEN'S CUP ปชส. รายการเฉพาะลูกกรด  (อ่าน 22651 ครั้ง)
BDA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:01:08 PM »

การแข่งขันยิงปืนชิงถ้วยพระราชทาน "สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์  พระบรมราชินีนาถ"            
" NAVAMINTHARACHINEE QUEEN'S CUP 2011" ครั้งที่ 14         
จัดโดย กองพันทหารราบที่ 3 กรมทหารราบที่ 21 รักษาพระองค์         
วันเสาร์ที่ 20 และวันอาทิตย์ที่ 21 สิงหาคม 2554 ณ สนามยิงปืนนวมินทราชินี จังหวัดชลบุรี

ขอประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมเฉพาะรายการลูกกรดพาดแท่นนะครับ

28   ปืนยาว .22 ติดกล้องพาดแท่น 50 เมตร เฉพาะ CZ ไม่จำกัดน้ำหนัก และการตกแต่ง    3   รางวัล
29   ปืนยาว .22 ติดกล้องพาดแท่น 50 เมตร น้ำหนักปืนไม่เกิน 4.8 ก.ก.                                    3   รางวัล
30   ปืนยาว .22 ติดกล้องพาดแท่น 50 เมตร ไม่จำกัดน้ำหนักปืน                                    3   รางวัล

เริ่มทำการแข่งขัน  9.00 น. ทั้งสองวัน         
วันอาทิตย์ที่ 21 สิงหาคม 2554  หยุดขายชุดยิงเวลา 17.30 น. สิ้นเสียงปืนเวลา 18.30 น.

กติกาการแข่งขัน

เป้ายิง               
-  เป้าปืนยาว 25 ดวง ของสนามยิงปืน หน่วยบัญชาการสงครามพิเศษทางเรือ

กติกา   
-  ยิงสอบศูนย์นอกกรอบบันทึกผลและยิงบันทึกผลในเป้าเดียวกัน นัดละ 1 ดวง ภายในเวลา 20 นาที
-  ตัดสินจาก 2 เป้าที่ดีที่สุด (50 นัด คะแนนเต็ม 500 คะแนน) หากคะแนนเท่ากันให้นับตัดสินจากเป้า
    ถัดไป
- กรณีปืนกึ่งอัตโนมัติ ทำการแข่งขันในประเภทปืนน้ำหนักไม่เกิน 4.8 ก.ก.  จะให้แต้มต่อ 5 คะแนน
  ต่อเป้า
- รายการที่ 28 กำหนดให้เฉพาะปืนยี่ห้อ CZ เท่านั้นไม่จำกัดการตกแต่งและไม่จำกัดน้ำหนัก

การใช้อุปกรณ์รองรับ
-  แท่นพาดด้านหน้าแบบปรับทิศทางได้ ด้านบนของแท่นจะต้องเป็นหมอนทรายทำด้วยหนังหรือผ้า
ด้านหลังเป็นหมอนทรายไม่มีกลไกปรับทิศทาง
-  แท่นพาดด้านหน้าและด้านหลังจะต้องไม่เชื่อมต่อกัน ไม่ยึดติดกับโต๊ะยิงและไม่ยึดติดกับตัวปืน
-  เมื่อยกปืนขึ้นในแนวดิ่งแท่นพาดหน้าและหลังจะต้องไม่ยกตามปืน
-  หากใช้ขาทราย ขาสกี โมโนพอด และหมอนทรายซึ่งยึดติดกับพานท้าย ให้ชั่งน้ำหนักอุปกรณ์รวม
กับปืนเพื่อแยกประเภทปืน
-  หากมีนักกีฬามากกว่าจำนวนช่องยิง จะกำหนดให้ยิงต่อเนื่องได้ 2 ชุด แล้วต้องสับเปลี่ยนให้นักกีฬา
    ท่านอื่นใช้ช่องยิงได้ 2 ชุดเช่นกัน

การแข่งขัน             
-  ยิงแข่งขัน 25 นัด ต่อ 1 เป้า  ภายใน 20 นาที  คิดคะแนน  2 ชุดยิงรวม    ไม่จำกัดชุดยิง
-  ชุดยิงละ  200 บาท
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:20:11 PM »

ไม่รู้ปืนจะเสร็จทันหรือเปล่าครับกล้า แต่จะไปครับ Grin ไหว้

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:37:19 PM »

อยากไปร่วมสนุกครับ ใกล้ ๆ วัน จะแจ้งอีกครั้ง ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ เยี่ยม
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 10:14:50 AM »

...ผมขอ..เป็นกำลังใจห้กับนักแข่งขันทุกคน ครับ คุณ กล้า  Smiley
BDA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 07:24:39 PM »

ไม่รู้ปืนจะเสร็จทันหรือเปล่าครับกล้า แต่จะไปครับ Grin ไหว้

เดี๋ยวให้ยืมยิงครับ เตรียมกระสุนมาอย่าเดียวพอ Grin Grin

อยากไปร่วมสนุกครับ ใกล้ ๆ วัน จะแจ้งอีกครั้ง ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ เยี่ยม

เรียนเชิญล่วงหน้าเลยนะครับ  ไหว้ ไหว้

...ผมขอ..เป็นกำลังใจห้กับนักแข่งขันทุกคน ครับ คุณ กล้า  Smiley

มาร่วมเป็นกำลังกายด้วยก็ได้นะครับพี่  คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:54:45 AM »

เชียร์คุณศักดาครับ
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 04:41:37 PM »

เชียร์ให้แพ้ เหรอ จะได้ไม่ต้องไป หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ใจจริงอยากไปร่วมสนุกมากกว่า ยิงยังไง ก็คงสู้กลุ่มทิงนองนอย ยาก ๆ อยู่ครับ เยี่ยม เยี่ยม
BDA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 07:43:47 PM »

เชียร์ให้แพ้ เหรอ จะได้ไม่ต้องไป หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ใจจริงอยากไปร่วมสนุกมากกว่า ยิงยังไง ก็คงสู้กลุ่มทิงนองนอย ยาก ๆ อยู่ครับ เยี่ยม เยี่ยม

ถือว่าไปร่วมสนุก พบปะสังสรรค์กันครับ ทีมนี้เค้าก็ไม่ได้เก่งอะไรเท่าไหร่เลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:05:27 PM »

ถือว่าไปร่วมสนุก พบปะสังสรรค์กันครับ ทีมนี้เค้าก็ไม่ได้เก่งอะไรเท่าไหร่เลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

จริงๆครับ 555
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 09:34:48 PM »

เหรอครับ งั้นไป ๆๆๆๆๆ ครับ ฮิ ๆๆๆๆๆ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 09:37:17 PM »

เหรอครับ งั้นไป ๆๆๆๆๆ ครับ ฮิ ๆๆๆๆๆ

ตอนแข่งต้องแข่งให้เต็มที่
เป็นการให้เกียรติคู่แข่งของเรา อย่าไปคิดว่าเป็นการมุ่งเอาชนะ
เพียงแต่เราเอาชนะตัวเองก็พอแล้ว พอเลิกแข่ง ก็เฮฮากันครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 08:32:00 AM »

ตอนแข่งต้องแข่งให้เต็มที่
เป็นการให้เกียรติคู่แข่งของเรา อย่าไปคิดว่าเป็นการมุ่งเอาชนะ
เพียงแต่เราเอาชนะตัวเองก็พอแล้ว พอเลิกแข่ง ก็เฮฮากันครับ

ผมไปตาม ข้อสอง ครับ...เพราะไม่มีปืน ครับ...55555 Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 06:20:58 PM »

วันนี้ไปแอบดูเค้าซ้อมกันมา  คิก คิก คิก คิก Grin

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 06:41:33 PM »

เอาผลงาน 456 มาให้ชมกันหน่อยครับ หลงรัก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 06:43:16 PM »

เอาผลงาน 456 มาให้ชมกันหน่อยครับ หลงรัก

คนยิงยังคลำทางไม่เจอครับพี่มนตรี 55555....

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์