๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 03:49:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกับ 10/22  (อ่าน 47709 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 07:54:46 PM »

Winkอิอิ...ลำกล้องปู่สั้นลง...อิอิ Wink
สั้นแต่อ้วนนะจ๊ะ...............อิอิ

....กลุ่มดีแฮะ วางเรดด็อดซะหน่อยหายห่วง หลงรัก .....
กลับมาถึงบ้านก็วางเรดด็อดทันที............แต่ยังไม่มีโอกาสเอาไปลองยิงเลยครับ Grin

พี่ต้อยอย่าลืมถ่ายรูปมาดูกันบ้างน๊ะครับ หลงรัก คราวหน้าเจอกันพี่หยิบ markII มาด้วยน๊ะครับ หุหุหุหุหุ หลงรัก Grin
เดี๋ยวเอาไว้ถ่ายตอนยิงทีเดียวนะครับ........ร้าบรองไม่ลืม MK II แน่นอน Wink Cheesy

น้ำลายหกอุ้ย....ชักอยากสั้นเหมือนปู่มั่งแล้วสิ
ถ้าอยากลองยิงวันเสาร์ให้มาโรงโป๊ะ.......จะได้มาตั้งกล้องด้วยกัน Grin
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 07:56:14 PM »

Winkได้ครับ...ยิงในคลังฯเลยใช่ไหมครับ

ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 07:58:27 PM »

จ๊ากซ์..........ไปสนามหนองแขวะดีกว่า Cheesy
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 08:16:50 PM »

อาแฮ่ม...จะไปไหนกัน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 08:25:10 PM »

อาแฮ่ม...จะไปไหนกัน

Winkมาเด่ะ...แน่อ้ะป่าว Wink

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 03:23:54 PM »

Winkอิอิ...ลำกล้องปู่สั้นลง...อิอิ Wink
สั้นแต่อ้วนนะจ๊ะ...............อิอิ

....กลุ่มดีแฮะ วางเรดด็อดซะหน่อยหายห่วง หลงรัก .....
กลับมาถึงบ้านก็วางเรดด็อดทันที............แต่ยังไม่มีโอกาสเอาไปลองยิงเลยครับ Grin
.....อย่าลืมลองใส่คอมพ์เก่าๆ  ว่าใช้กันได้หรือเปล่าครับพี่ .... หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:38:27 PM »

.....อย่าลืมลองใส่คอมพ์เก่าๆ ว่าใช้กันได้หรือเปล่าครับพี่ .... หลงรัก

ว่างๆพี่ปั้นช่วยลองคอมพ์ใหม่เปรียบเทียบกันคอมพ์เก่าหน่อนน๊ะครับ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 09:17:18 PM »

ไปลองยิงกลับมาแล้วครับ........กลุ่มดีมากในระยะ 15 ม.
ยิงไปไม่ถึง10นัด.......กล้องจุดแดงเกเร....จุดหายไปเฉยๆ

เซ็งชมัด.....เดี๋ยววันกลังไปลองใหม่
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 09:20:50 PM »

ไปลองยิงกลับมาแล้วครับ........กลุ่มดีมากในระยะ 15 ม.
ยิงไปไม่ถึง10นัด.......กล้องจุดแดงเกเร....จุดหายไปเฉยๆ

เซ็งชมัด.....เดี๋ยววันกลังไปลองใหม่

Smileyแล้วก็ไม่บอก...ผมจะได้ช่วยหา

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 09:38:31 PM »

Smileyแล้วก็ไม่บอก...ผมจะได้ช่วยหา

ถ้าเรือหายก็ตัวใครตัวมันหละครับ ตกใจ  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 10:07:10 PM »

Grinวันนี้ ตั้งใจว่า จะเปรียบเทียบกลุ่มกับตัว standard ของผมครับ พอตั้งกล้องเสร็จ...กล้องก็รวน...ติดๆดับๆ...จึงดับไปเลย...เอาไว้เร็วนี้จะทดสอบอีกครั้ง...
 น้ำลายหกกลุ่มกระสุนที่ตั้งกล้อง...น่าพอใจครับ

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 10:15:08 PM »

ครับ ไม่ต้องตั้งค่าแรงดึงใหม่ครับตั้งครั้งเดียวจบ   ตั้งระยะตกของกระสุนไว้แล้วใช้ซักพักลองยิงดูจนกว่ากลุ่มจะนิ่ง(ระหว่างการยิงจะมีค่าแรงเครียดและความร้อนมากระทำต่อลำกล้องและปลอก  ตราบใดที่เรายังรักษาค่าทั้งสองไว้ไม่ให้เปลี่ยนแปลงจนมากเกินไปจุดตกของกระสุนก็ยังคงเดิมครับ)
กลุ่มกระสุนที่ลงรูปมาให้ดูถือว่าดีครับ   แต่ถ้าอยากลองเปรียบเทียบกับในระดับแข่งขันก็ที่ รด. 24-25 นี้  พาดศอก  50 ม.  2 นาที ศุนย์เปิด  ครับ Grin

พี่โยครับขอสอบถามเพิ่มเติมอีกหน่อยน๊ะครับ
พอดีเห็นรูป volquartsen ลงในหนังสือ ก็เลยสังเกตุปลอกช่วงกลางที่เป็นลายเค็บร่า ทำไมเค้าไม่สวมปลอกให้สุดคลุมตัวล๊อคลำกล้องไปเลยหละครับ ก็เลยลองเข้าไปดู Tension Barrel ในเวปดูก็เห็นแต่การสวมปลอกถึงประมาณช่วงศูนย์หลังเท่านั้น หรือว่า volquartsen มีหลายสูตรครับ Huh

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 05:49:52 PM »

.....อย่าลืมลองใส่คอมพ์เก่าๆ ว่าใช้กันได้หรือเปล่าครับพี่ .... หลงรัก

ว่างๆพี่ปั้นช่วยลองคอมพ์ใหม่เปรียบเทียบกันคอมพ์เก่าหน่อนน๊ะครับ  หลงรัก
......ได้เลย หลงรัก....พรุ่งนี้จะไปทดสอบครับ

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 11:33:45 AM »

ครับ ไม่ต้องตั้งค่าแรงดึงใหม่ครับตั้งครั้งเดียวจบ ตั้งระยะตกของกระสุนไว้แล้วใช้ซักพักลองยิงดูจนกว่ากลุ่มจะนิ่ง(ระหว่างการยิงจะมีค่าแรงเครียดและความร้อนมากระทำต่อลำกล้องและปลอก ตราบใดที่เรายังรักษาค่าทั้งสองไว้ไม่ให้เปลี่ยนแปลงจนมากเกินไปจุดตกของกระสุนก็ยังคงเดิมครับ)
กลุ่มกระสุนที่ลงรูปมาให้ดูถือว่าดีครับ แต่ถ้าอยากลองเปรียบเทียบกับในระดับแข่งขันก็ที่ รด. 24-25 นี้ พาดศอก 50 ม. 2 นาที ศุนย์เปิด ครับ Grin

พี่โยครับขอสอบถามเพิ่มเติมอีกหน่อยน๊ะครับ
พอดีเห็นรูป volquartsen ลงในหนังสือ ก็เลยสังเกตุปลอกช่วงกลางที่เป็นลายเค็บร่า ทำไมเค้าไม่สวมปลอกให้สุดคลุมตัวล๊อคลำกล้องไปเลยหละครับ ก็เลยลองเข้าไปดู Tension Barrel ในเวปดูก็เห็นแต่การสวมปลอกถึงประมาณช่วงศูนย์หลังเท่านั้น หรือว่า volquartsen มีหลายสูตรครับ Huh

ครับ  มีหลากหลายมากครับ แต่หลักการเดียวกัน   ไม่เพิ่มก็ลดแต่ที่สำคัญต้องไม่มีอาการสั่นกระพือหรือน้อยมากๆครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2007, 01:48:28 AM »

อ้างถึง
ครับ มีหลากหลายมากครับ แต่หลักการเดียวกัน ไม่เพิ่มก็ลดแต่ที่สำคัญต้องไม่มีอาการสั่นกระพือหรือน้อยมากๆครับ
อ้างถึง

ขอบคุณครับพี่โย ขอถามพี่โยต่อเลยน๊ะครับ ลำของ volquartsen ที่เป็นลายเค็บร่านั้นเป็นลายเลียนแบบหรือว่ารีดผ้าเค็บร่าจริงๆลงไปบนลำหรอครับ?

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์