๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:08:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322318 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #1620 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 07:52:28 PM »

สวัสดีครับ คันเก่าที่เคยปั่นขึ้นเขาคอหงส์ครับ

เยี่ยมครับ Grin Grin Grin  ดูทรงคนปั่นแล้วไม่ธรรมดาแน่นอน แร๊งงงงง

สวัสดีครับ น้าคาร์ ครั้งแรกจอดโค้งนี้ครับ หมดแรงข้าวต้มครับ

กว่าจะขึ้นยอดเขาได้ ต้องครั้งที่ 3 ครับ ตอนนี้ได้แกรี่ ฟิช 27 เกียร์

ค่อยยังชั่วครับ.....อิ อิ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1621 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 08:03:23 PM »

ปั่นจักรยานได้มากกว่าที่คิดครับ ได้กลับไปเที่ยวกับเพื่อน โรงเรียนเก่า ออกกำลัง ได้ท่องเที่ยวได้เห็นวิวแปลกๆ รู้ทางลัด และรู้การเอาตัวรอดในท้องถนน

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1622 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:21:44 PM »

กว่าจะขึ้นยอดเขาได้ ต้องครั้งที่ 3 ครับ ตอนนี้ได้แกรี่ ฟิช 27 เกียร์

ค่อยยังชั่วครับ.....อิ อิ

ปั่นขึ้นเขานี่รู้เรื่องครับ Grin Grin Grin ผมเคยใช้จามิส ฟูลซัสเหมือนกัน

ยินดีกับแกี่ฟิชเชอร์ด้วยครับ รู้สึกเดี๋ยวนี้เป็นเทรคหมดแล้วนะครับ เขาขายให้เทรค

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1623 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:22:13 PM »

ปั่นจักรยานได้มากกว่าที่คิดครับ ได้กลับไปเที่ยวกับเพื่อน โรงเรียนเก่า ออกกำลัง ได้ท่องเที่ยวได้เห็นวิวแปลกๆ รู้ทางลัด และรู้การเอาตัวรอดในท้องถนน

วิวดี ท่องเที่ยวสนุก Grin Grin Grin

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #1624 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:48:50 PM »

ขอแสดงความนับถือแด่นักปั่นทุกท่าน ผมใช้เชฟวี่มือ2 จากญี่ปุ่น หนักมาก กำลังมองหารถที่ราคาไม่แพงนักสักคัน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1625 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 01:51:47 PM »

ขอแสดงความนับถือแด่นักปั่นทุกท่าน ผมใช้เชฟวี่มือ2 จากญี่ปุ่น หนักมาก กำลังมองหารถที่ราคาไม่แพงนักสักคัน

ปั่นแถวไหนครับ ปั่นเยอะไหม Grin Grin Grin

3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1626 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 02:34:48 PM »

เอาอีแก่มาโชว์ปั่นตอนดึกๆสบายใจไม่ต้องกลัวโดนทุบ(ว่าจะแต่งเป็นไฮบริด+ทัวร์ริ่ง) ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #1627 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 05:23:40 PM »

ปั่นแถวไหนครับ ปั่นเยอะไหม Grin Grin Grin
ปั่นทุกวันครับใช้เป็นรถประจำตัว เป็นยานพาหนะเดินทางระยะไม่เกิน10กม.ไปงานเลี้ยงงานแต่ง งานบวช  หากเมียไม่ไปด้วยก็เอาจักรยานไป หากได้รถจักรยานที่ดีกว่านี้จะเพิ่มระยะทางอีกสักหน่อย
ผมอยู่อ.สว่างแดนดินครับ(จ.สกลนคร) สว่นมากปั่นไปทางอ.เจริญศิลปเส้นนี้รถน้อย ปลอดภัย ไปสัก8-9กม.ก็ปั่นกลับ เป้าหมายต่อไปคือ อยากร่วมขบวนกับหลาน มันขี่ไจแอนส์ มันไปอ.พังโคน ไปสกล  ไปอุดร ได้แต่ชื่นชมในพลังของพวกเด็กๆ
ต้องหารถที่ดีกว่านี้แล้วครับ จะได้ผ่อนแรงสักหน่อย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1628 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 05:58:33 PM »

ปั่นทุกวันครับใช้เป็นรถประจำตัว เป็นยานพาหนะเดินทางระยะไม่เกิน10กม.ไปงานเลี้ยงงานแต่ง งานบวช  หากเมียไม่ไปด้วยก็เอาจักรยานไป หากได้รถจักรยานที่ดีกว่านี้จะเพิ่มระยะทางอีกสักหน่อย
ผมอยู่อ.สว่างแดนดินครับ(จ.สกลนคร) สว่นมากปั่นไปทางอ.เจริญศิลปเส้นนี้รถน้อย ปลอดภัย ไปสัก8-9กม.ก็ปั่นกลับ เป้าหมายต่อไปคือ อยากร่วมขบวนกับหลาน มันขี่ไจแอนส์ มันไปอ.พังโคน ไปสกล  ไปอุดร ได้แต่ชื่นชมในพลังของพวกเด็กๆ
ต้องหารถที่ดีกว่านี้แล้วครับ จะได้ผ่อนแรงสักหน่อย
        มีโอกาศ
คงได้ปั่นไปเส้นนั้นสักวัน
ผมเคยอยู่ อ.เซกา เมื่อปี ๓๓
ไปอุดรฯทีก็จะลัดไปทางอ.เจริญศิลป์
ทางยังเป็นทางลูกรัง  คิดถึงอดีต ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1629 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 06:00:06 PM »

เอาอีแก่มาโชว์ปั่นตอนดึกๆสบายใจไม่ต้องกลัวโดนทุบ(ว่าจะแต่งเป็นไฮบริด+ทัวร์ริ่ง) ไหว้
        ปรับเซ็ตให้ดี
เวอร์วิส-หล่อลื่น  จุดหมุนให้ดี
รับรองว่าคันนี้ปั่นมันมาก  ดูเหมือนวายเวสเลย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1630 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 06:05:26 PM »

เวอร์วิส-หล่อลื่น  จุดหมุนให้ดี
รับรองว่าคันนี้ปั่นมันมาก  ดูเหมือนวายเวสเลย

อานมันแหงนขึ้นพอสมควรเลยนะครับ  Grin Grin Grin ชินแล้วมั้ง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #1631 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 06:07:13 PM »

ปั่นทุกวันครับใช้เป็นรถประจำตัว เป็นยานพาหนะเดินทางระยะไม่เกิน10กม.ไปงานเลี้ยงงานแต่ง งานบวช  หากเมียไม่ไปด้วยก็เอาจักรยานไป หากได้รถจักรยานที่ดีกว่านี้จะเพิ่มระยะทางอีกสักหน่อย
ผมอยู่อ.สว่างแดนดินครับ(จ.สกลนคร) สว่นมากปั่นไปทางอ.เจริญศิลปเส้นนี้รถน้อย ปลอดภัย ไปสัก8-9กม.ก็ปั่นกลับ เป้าหมายต่อไปคือ อยากร่วมขบวนกับหลาน มันขี่ไจแอนส์ มันไปอ.พังโคน ไปสกล  ไปอุดร ได้แต่ชื่นชมในพลังของพวกเด็กๆ
       มีโอกาศ
คงได้ปั่นไปเส้นนั้นสักวัน
ผมเคยอยู่ อ.เซกา เมื่อปี ๓๓
ไปอุดรฯทีก็จะลัดไปทางอ.เจริญศิลป์
ทางยังเป็นทางลูกรัง  คิดถึงอดีต ครับ
เดี๋ยวนี้ทางดีแล้วครับ แยกไปอ.วานร อ้อมเข้าพังโคน แล้วกลับสว่างประมาณ100กม. เส้นทางนี้เยี่ยมครับ รถน้อย ปลอดภัย มีรถเยอะช่วงพังโคน-สว่างถนนแคบมาก ต้องระวังตัวตลอด หากผ่านมายินดีต้อนรับครับผม
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1632 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 06:15:23 PM »

ครับ
อยากปั่นทัวร์อิสานเหนือมาก
รอมีเวลาว่างยาว ๆ ก่อน

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #1633 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 06:19:06 PM »

แนะนำ Trek 3700 ...เลยครับ   ผมซื้อมา 9600 บาท.. ปั่นมันมาก 
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1634 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 06:48:22 PM »

อานมันแหงนขึ้นพอสมควรเลยนะครับ  Grin Grin Grin ชินแล้วมั้ง
ยี่ห้อไซโมโตครับซื้อมา500 หลงรัก
ผมก็ว่าอานมันแหงนเดี๋ยวตั้งใหม่ขอบคุณครับ ไหว้
คันนี้ก็น่าสนนะครับ หลงรัก
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 189
  พิมพ์