๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:31:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 98 99 100 [101] 102 103 104 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322412 ครั้ง)
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #1500 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:28:52 PM »

อยากได้mtbแบบที่มีโช้คหลังบ้างแล้ว เพราะโอกาศวิ่งทางเรียบน้อยรูดหลุมแล้วเจ็บก้นหาเบาะนุ่มๆก็เอาไม่อยู่  มีตัวไหนพอแนะนำได้บ้างครับเอาแบบไม่เทพมากนะครับ ไหว้

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1501 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:41:57 PM »

อยากได้mtbแบบที่มีโช้คหลังบ้างแล้ว เพราะโอกาศวิ่งทางเรียบน้อยรูดหลุมแล้วเจ็บก้นหาเบาะนุ่มๆก็เอาไม่อยู่  มีตัวไหนพอแนะนำได้บ้างครับเอาแบบไม่เทพมากนะครับ ไหว้

มี งบประมาณ ในใจบ้างไหมครับ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันเลือกถูก Grin Grin Grin แต่พวกมีโช็คหลังนี่ราคาแพงกว่าhard tail นะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1502 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:43:58 PM »

ถามหน่อยครับพรุ่งนี้จะไปเอามือสองจากยี่ปุ่นซักคัน แต่ยังสงสัยอยู่ว่าทัวริ่งกับเสือหมอบมันแตกต่างกันยังไงครับ อยากได้ไว้ปั่นเล่นบ้างเที่ยวบ้างแบบสบายๆไม่เมื่อยหัวไหล่น่ะครับต้องเลือกแบบไหนครับ

อยู่ที่เซทรถด้วยนะครับ ขนาดถ้าถูกต้อง เวลาปั่นไม่น่าต่างกันเท่าไร Grin Grin Grin จักรยานเสือหมอบทั่วไปเขาก็เอาไว้ปั่นเที่ยวปั่นเล่นได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องทัวริ่งแท้ๆ จะได้ใช้ได้หลายๆงาน

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1503 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:45:32 PM »

ผมเห็นจักรยานติดยี่ห้อฮัมเมอร์ เชฟวี่  พานาโซนิค มันมีจริงๆหรือเปล่าครับหรือทำกันเองเท่ห์ๆครับ เป็นจักรยานมือสองจากยี่ปุ่นนะครับจอดขายกันเยอะแยะเลย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1504 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:47:24 PM »

ผมเห็นจักรยานติดยี่ห้อฮัมเมอร์ เชฟวี่  พานาโซนิค มันมีจริงๆหรือเปล่าครับหรือทำกันเองเท่ห์ๆครับ เป็นจักรยานมือสองจากยี่ปุ่นนะครับจอดขายกันเยอะแยะเลย

มีผลิตขายครับ Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1505 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:52:13 PM »

ผมเห็นจักรยานติดยี่ห้อฮัมเมอร์ เชฟวี่  พานาโซนิค มันมีจริงๆหรือเปล่าครับหรือทำกันเองเท่ห์ๆครับ เป็นจักรยานมือสองจากยี่ปุ่นนะครับจอดขายกันเยอะแยะเลย

มีผลิตขายครับ Grin Grin Grin
ถ้างั้นแหล่มเลยอยากขี่รถฮัมเมอร์อยู่ด้วยไม่มีปัญญาซื้อ เอาจักรยานแทนก็ได้ครับ ผมเห็นที่คลังสินค้ามีหลายคันเลยครับราคาสามสี่พันเองครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #1506 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:54:13 PM »

อยากได้mtbแบบที่มีโช้คหลังบ้างแล้ว เพราะโอกาศวิ่งทางเรียบน้อยรูดหลุมแล้วเจ็บก้นหาเบาะนุ่มๆก็เอาไม่อยู่  มีตัวไหนพอแนะนำได้บ้างครับเอาแบบไม่เทพมากนะครับ ไหว้

มี งบประมาณ ในใจบ้างไหมครับ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันเลือกถูก Grin Grin Grin แต่พวกมีโช็คหลังนี่ราคาแพงกว่าhard tail นะครับ

ยังไม่มีราคาในใจเลยครับ  ช่วงนี้ลูกปิดเทอมไม่ต้องปลุกลูกแต่เช้าแต่ผมติดตื่นเช้าไม่รู้จะทำอะไรจะได้หนีไปขี่ช่วงเช้าแถวๆบ้าน อย่างไรก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ หลงรัก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1507 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:55:56 PM »

ถ้างั้นแหล่มเลยอยากขี่รถฮัมเมอร์อยู่ด้วยไม่มีปัญญาซื้อ เอาจักรยานแทนก็ได้ครับ ผมเห็นที่คลังสินค้ามีหลายคันเลยครับราคาสามสี่พันเองครับ Grin

เห็นแบบมีแบบพับได้ Hard tail กับพับไม่ได้ full sus Grin Grin Grin ลองขี่ดูครับ ถ้าชอบคิดว่าซื้อมาขี่เล่นดีครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1508 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:01:33 PM »

เห็นแบบมีแบบพับได้ Hard tail กับพับไม่ได้ full sus Grin Grin Grin ลองขี่ดูครับ ถ้าชอบคิดว่าซื้อมาขี่เล่นดีครับ
ขอบคุณครับพรุ่งนี้จะไปซื้อครับแล้วจะถ่ายรูปสถานที่มาด้วยครับรถเยอะมากครับเฉพาะจักรยานผมว่าหลักแสนครับ รถยนต์มือสองอีกหลายร้อยครับ ทั้งปาเจโร่ ทั้งปราโด้ ฮัมเมอร์ก็มีครับ เห็นแล้วเกิดกิเลสแต่ไม่รู้เค้าจะให้ถ่ายรึเปล่านะครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1509 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:04:21 PM »

ยังไม่มีราคาในใจเลยครับ  ช่วงนี้ลูกปิดเทอมไม่ต้องปลุกลูกแต่เช้าแต่ผมติดตื่นเช้าไม่รู้จะทำอะไรจะได้หนีไปขี่ช่วงเช้าแถวๆบ้าน อย่างไรก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ หลงรัก

ผมเอาลิงค์มาให้ดู แล้วลองเปรียบเทียบ แล้วรอเพื่อนๆมาแนะนำเพิ่มดีกว่าครับ  Grin Grin Grin

มันมีหลายเกรด หลายราคา อันนี้ เพรมอย่างเดียว

http://km8bicycle.weloveshopping.com/store/product/view/เฟรมรถจักรยานเสือภูเขา_MTB_Wheeler_Full_Suspension_COM_10_RACELINE-20773954-th.html

นี่ทั้งคัน

http://www.aimbike.com/prd_view.php?id_prd=1154

ค่อยๆดูครับ เดี๋ยวเพื่อนๆคงมาแนะนำเพิ่ม

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1510 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:12:10 PM »

อ้างจาก: ART รักในหลวง link=topic=78431.msg412i1833#msg4121833 date=1372666924
รองเท้าใส่คลีทได้ครับแต่ยังไม่ได้เปลี่ยนบันไดครับ รูปกิจกรรมเมื่อวานครับ ปั่น แถวราชดำเนิน

เห็นปั่นบ่อย น้ำหนักเป็นอย่างไรแล้วครับ Grin Grin Grin ช่างนี้ฟิตจัดไหม
ปั่นๆหยุดๆครับ พุงลด น้ำหนักลง 1 กิโลเองครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1511 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:13:19 PM »

เดินทางมาถึงเรือนเวียงวิมาน
เมื่อวันเสาร์  จัดการประกอบ-เซ็ต รถใหม่
๕,๒๐๐ บาท โคตรคุ้ม เป็นเฟรมโลหะโครโมลี่
หนักแต่นุ่ม-ไหล ลื่นดีจริง ๆ ครับ
        พอได้ขีรถโครโมล่
รู้สึกมัน"ถูกจริต"กับผม  ตั้งแต่ซื้อทัวริ่ง
คันแรก เป็นล้อ ๗๐๐ ไว้ปั่นเส้นที่ทางสบาย ๆ  
สั่งใหม่อีกคันเป็นล้อ ๒๖ นิ้วไว้ออกทัวร์ทุกที่ทั่วไทย
แบบลำบากลำบนก็ไปได้  หลงไหลในโครโมลี่แล้วครับ
วันนี้นั่งรื้อเสือภูเขาที่เคยแต่งไว้ปั่นทางเรียบ(จี้ตูดเสือหมอบ)
เก็บอะไหล่  ชุดขับเคลื่อน  ลาที เฟรมอลู55555555 เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1512 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:18:21 PM »

คันนี้จะแต่งออกแนว
ทัวริ่ง  ให้ผบ.ครับ  ปั่นได้ ๓ วัน
เจ้าของชอบมาก  เหลือใส่บังโคลน
แรคท้ายไว้แขวนกระเป๋าและตะกร้าหวายเท่ ๆ หน้าแฮนด์ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1513 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:21:20 PM »

http://www.bikepedia.com/QuickBike/BikeSpecs.aspx?Year=1997&Brand=Trek&Model=850&Type=bike#.UdBCAxa3y_k.facebook
ค้นประวัติแล้ว
น่าสนใจทีเดียว รถปี 97
ตอนนี้เปลี่ยนยางเป็น ๑.๕
ดูไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ คงจะลงตัวที่ ๑.๗

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1514 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:19:56 PM »

ได้ว่าแล้วครับเชพวี่รวมภาษีราคาสามพันห้า

หน้า: 1 ... 98 99 100 [101] 102 103 104 ... 189
  พิมพ์