๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:26:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 92 93 94 [95] 96 97 98 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322304 ครั้ง)
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #1410 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:26:50 AM »

ขอคำแนะนำหน่อยหนึ่งครับ
ก่อนนี้ไม่ค่อยได้สนใจสักเท่าไร แต่หลังจากเกษียณตัวเองออกมาเห็นว่าสุขภาพแย่ลง เลยนำจักรยานที่เก่าเก็บตามรูปมาปั่นเล่น รอบ ๆบ้าน ในสวนยาง ไม่กล้าออกถนนกลัวความปลอดภัยหลายอย่าง กำหนดเวลาอย่างน้อยวันละ ๒๐-๓๐ นาที รูสึกสุขภาพดีขึนระบบหายใจดีขึ้น ติดใจตอนนี้ติดใจปั่นทุกวันในตอนเย็น ๆ อยากจะซื้อจักรยานใหม่สักคัน(เอาแค่คันเดียวจบเลย)แต่ไม่ค่อยเข้าใจเข้าไปดูในเวปเห็นมีจักรยานเสือภูเขา เสือหมอบ ดูจากภาพไม่รู้จะเลือกอะไรดีที่เหมาะสมสำหรับการปั่นออกกำลัง ออกท่องเที่ยวระยะใกล้ ๆ จึงอยากขอคำแนะนำสมาชิก ว่าแบบไหนมีส่วนดีอย่างไร  อีกอย่างแหล่งที่สามารถไปเลือกซื้อ ดีลเลอร์ แถวสุราษฎร์มีไหมอยู่แถวไหน ไม่ค่อยได้เทียวและสังเกต ความสูง ๑๗๕ ซม. เหมาะซื้อจักรยานรุ่นไหน ขนาดไหน  โปรดให้คำแนะนำจะพิจารณาอีกครั้งหนึ่ง ขอบคุณครับ ไหว้
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #1411 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:25:04 PM »

ถึง. Carrera.
ดูเล่นเพลิน. ๆ. ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=683182

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 12:49:19 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1412 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 01:10:07 PM »

ก่อนนี้ไม่ค่อยได้สนใจสักเท่าไร แต่หลังจากเกษียณตัวเองออกมาเห็นว่าสุขภาพแย่ลง เลยนำจักรยานที่เก่าเก็บตามรูปมาปั่นเล่น รอบ ๆบ้าน ในสวนยาง ไม่กล้าออกถนนกลัวความปลอดภัยหลายอย่าง กำหนดเวลาอย่างน้อยวันละ ๒๐-๓๐ นาที รูสึกสุขภาพดีขึนระบบหายใจดีขึ้น ติดใจตอนนี้ติดใจปั่นทุกวันในตอนเย็น ๆ อยากจะซื้อจักรยานใหม่สักคัน(เอาแค่คันเดียวจบเลย)แต่ไม่ค่อยเข้าใจเข้าไปดูในเวปเห็นมีจักรยานเสือภูเขา เสือหมอบ ดูจากภาพไม่รู้จะเลือกอะไรดีที่เหมาะสมสำหรับการปั่นออกกำลัง ออกท่องเที่ยวระยะใกล้ ๆ จึงอยากขอคำแนะนำสมาชิก ว่าแบบไหนมีส่วนดีอย่างไร  อีกอย่างแหล่งที่สามารถไปเลือกซื้อ ดีลเลอร์ แถวสุราษฎร์มีไหมอยู่แถวไหน ไม่ค่อยได้เทียวและสังเกต ความสูง ๑๗๕ ซม. เหมาะซื้อจักรยานรุ่นไหน ขนาดไหน  โปรดให้คำแนะนำจะพิจารณาอีกครั้งหนึ่ง ขอบคุณครับ ไหว้
ขี่เล่น ในสวนยางไปได้อยู่บนถนน ใช้ mtb เสือภูเขาครับ ยี้ห้อ TREK ก็ดีครับ สุราษฏร์ น่าจะมีครับ ขนาดประมาณ 17

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1413 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 04:48:55 PM »

ถึง. Carrera.
ดูเล่นเพลิน. ๆ. ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=683182

รูปเยอะ ดูสนุกเลยครับ Grin Grin Grin แข็งแรงกันจริงๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1414 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 05:00:18 PM »

ขี่เล่น ในสวนยางไปได้อยู่บนถนน ใช้ mtb เสือภูเขาครับ ยี้ห้อ TREK ก็ดีครับ สุราษฏร์ น่าจะมีครับ ขนาดประมาณ 17

TREK มาตรฐานเขาใช้ได้ครับ Grin Grin Grin แต่ไปที่ร้านเขาจะแนะนำขนาดได้ด้วยนะครับ ซื้อกับร้านเขาจะได้บริการหลังการขายด้วยดี

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1415 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 05:01:00 PM »

ไปปั่นมาครับ

สวนไหนครับเนี่ย Grin Grin Grin สวนลุมรึ

อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1416 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 05:13:31 PM »

กิ๊วก๊าวขาดน้าโร๊ดไปคนนึง 175เซ็นติเมตร  ไช้รถขนาด17-18นิ้วครับ เห็นเพื่อนๆบอกว่าในจังหวัดสุราษฯมีตัวเเทนหลายยี่ห้อ กิ๊วก๊าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 05:16:54 PM โดย อิติปิโสธงชัย รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
panahome
Newbie
*

คะแนน 2

สุดมือ เอื้อมคว้าข้าจะฝัน กล้าหาญ รานรบอริร้าย

« ตอบ #1417 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 06:00:56 PM »

คันเดียวยจบ คงเป็นMTB แนะนำเป็นเบรคน้ำมันครับ
รุ่นไหนยี่ห้ออะไรคงไปตามตลาดที่นิยมและกรุ๊ฟเซทแล้วแต่กำลังทรัพย์
(แต่จากประสบการณ์ขอเป็น ซิมาโน SLX ขึ้นไปเพราะถ้าต่ำกว่านี้ ต่อไปเกิดปั่นจริงจังขึ้นมาอาจจะต้องมาซ่อมทีหลังครับ)

To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are too weary
To reach the unreachable star
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #1418 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:48:08 PM »

ขอบคุณและ +1 ทุกคำแนะนำครับ  ตอนนี้เล็ง  MERIDA รุ่น MATTS 40 D Disc ปี 2013  จาก  http://www.snbike.com/category/14-%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%A1-Frame.html ไม่ทราบว่าคุณสมบัติใกล้เคียงกับ TREK ที่แนะหรือไม่ เห็นว่าราคาพอรับได้ แต่ไม่รู้ว่าพร้อมใช้หรือซื้อมาแล้ว ต้องแต่งหรือซื้ออะไรเพิ่มอีกจึงจะได้ใช้  ไหว้
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #1419 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:59:00 PM »

ขอบคุณและ +1 ทุกคำแนะนำครับ  ตอนนี้เล็ง  MERIDA รุ่น MATTS 40 D Disc ปี 2013  จาก  http://www.snbike.com/category/14-%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%A1-Frame.html ไม่ทราบว่าคุณสมบัติใกล้เคียงกับ TREK ที่แนะหรือไม่ เห็นว่าราคาพอรับได้ แต่ไม่รู้ว่าพร้อมใช้หรือซื้อมาแล้ว ต้องแต่งหรือซื้ออะไรเพิ่มอีกจึงจะได้ใช้  ไหว้

Merida Matts 40d เป็นรถที่ ใช้ได้ครับ แต่ หนัก ถ้าเทียบกับ เทร็ก แล้ว เมอริด้า จะให้ อุปกรณ์ ดีกว่า ในราคาที่เท่ากัน ส่วน คุณภาพ ใกล้เคียงกัน เพราะ เมอริด้า มีชื่อทาง เสือภูเขา อยู่แล้ว

ส่วน ซื้ออะไรเพิ่ม ก็ พวก หมวก ถุงมือ แต่ถ้าอยากขี่แบบจริงจัง ควรซื้อ รองเท้า และ บันได

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 10:05:28 PM โดย 686 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1420 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:08:45 AM »

ขอบคุณและ +1 ทุกคำแนะนำครับ  ตอนนี้เล็ง  MERIDA รุ่น MATTS 40 D Disc ปี 2013  จาก  http://www.snbike.com/category/14-%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%A1-Frame.html ไม่ทราบว่าคุณสมบัติใกล้เคียงกับ TREK ที่แนะหรือไม่ เห็นว่าราคาพอรับได้ แต่ไม่รู้ว่าพร้อมใช้หรือซื้อมาแล้ว ต้องแต่งหรือซื้ออะไรเพิ่มอีกจึงจะได้ใช้  ไหว้
กิ๊วก๊าวผมอยากเเนะนำให้ศึกษากว้างๆก่อนตัดสินใจซื้อครับhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=330&t=540919
เล่นไปมันก็ไม่จบครับ ทำโน่นเเต่งนี่ไปเรื่อย ขี่คันเก่าไปก่อนสักเดือนเพื่อศึกษาข้อมูล อาจจะไปชอบรถประกอบก็ได้ ของผมๆก็ประกอบ ทะลุไป5หมื่นกว่า รถสำเร็จที่ผมเอามาให้ชมมันก็เป็นตัวสำหรับเริ่มต้นครับ กิ๊วก๊าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 08:20:25 AM โดย อิติปิโสธงชัย รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1421 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:21:37 AM »

ขอบคุณและ +1 ทุกคำแนะนำครับ  ตอนนี้เล็ง  MERIDA รุ่น MATTS 40 D Disc ปี 2013  จาก  http://www.snbike.com/category/14-%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%A1-Frame.html ไม่ทราบว่าคุณสมบัติใกล้เคียงกับ TREK ที่แนะหรือไม่ เห็นว่าราคาพอรับได้ แต่ไม่รู้ว่าพร้อมใช้หรือซื้อมาแล้ว ต้องแต่งหรือซื้ออะไรเพิ่มอีกจึงจะได้ใช้  ไหว้
กิ๊วก๊าวผมอยากเเนะนำให้ศึกษากว้างๆก่อนตัดสินใจซื้อครับhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=330&t=540919
เล่นไปมันก็ไม่จบครับ ทำโน่นเเต่งนี่ไปเรื่อย ขี่คันเก่าไปก่อนสักเดือนเพื่อศึกษาข้อมูล อาจจะไปชอบรถประกอบก็ได้ ของผมๆก็ประกอบ ทะลุไป5หมื่นกว่า รถสำเร็จที่ผมเอามาให้ชมมันก็เป็นตัวสำหรับเริ่มต้นครับ กิ๊วก๊าว
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=330&t=540919

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #1422 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:17:37 AM »

หรืออาจ กลายพันธุ์ อย่างผม ก็ได้ เริ่มต้นจาก เสือภูเขา ไป ๆ มา ๆ ไหงมาขี่ เสือหมอบ ได้ก็ไม่รู้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1423 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:05:25 PM »

ไปปั่นมาครับ

สวนไหนครับเนี่ย Grin Grin Grin สวนลุมรึ
สวนเบญจกิตติ กับสวนลุมครับ Grin ไหว้

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1424 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:53:20 PM »

สวนเบญจกิตติ กับสวนลุมครับ Grin ไหว้

วิวดีครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 92 93 94 [95] 96 97 98 ... 189
  พิมพ์