๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 06:19:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322473 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1110 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 05:06:55 PM »

อานถนอมต่อมลูกหมาก.. Grin..ถ้ามันหนีบไข่ติดอยู่..ไม่หน้าเขียวฤาคับ(ครับ)..55555..
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1111 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 05:12:47 PM »

-อ.หมูครับ แล้วฟลุตผิวเงินตัวละเท่าไหร่ครับ(ราคาโดยประมาณ)..
-ไม่ต้องถึงขนาดหักคอก็ได้ครับ พ่อค้าเขาก็อยู่ได้ด้วยกำไร ขอเป็นราคาที่ยุติธรรม ผมรับได้..สะบายดีครับ   

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1112 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:35:25 PM »

อานถนอมต่อมลูกหมาก.. Grin..ถ้ามันหนีบไข่ติดอยู่..ไม่หน้าเขียวฤาคับ(ครับ)..55555..

ไม่ใช้ไม่รู้หรอกครับว่าสวรรค์มีจริง Grin Grin Grin ไปลองมาแล้วเย็นนี้ สบายตั้งแต่ขึ้นไปนั่ง ของเขาดีจริงๆ คุ้มราคา

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1113 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 12:50:49 PM »

นักกีฬา IPSC เราครับ  ตอนนี้ปั่นจักรยานคู่กับยิงปืน  Cheesy  Cheesy  Cheesy แรงจัดแน่นอน

pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #1114 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 09:49:04 PM »

พี่ท่านใดปั่นจักรยานเจอ คนนี้บ้างครับ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1115 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 07:03:36 AM »

พี่ท่านใดปั่นจักรยานเจอ คนนี้บ้างครับ

แล้วเขาเป็นใครอะครับ Grin Grin Grin

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #1116 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 05:06:59 PM »

มีเรื่องสอบถามครูหมูครับ
เบาะ Brook เนี่ย  เวลาขี่ทางไกลระดับร้อยกว่าเกือบสองร้อยกิโลเมตรต่อวัน
ขี่เสร็จ  น้องชายมีอาการชาไหมครับ?

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #1117 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:22:15 PM »

....................................จักรยานสวยๆทั้งนั้น.................................. ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1118 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:50:08 AM »

-อ.หมูครับ แล้วฟลุตผิวเงินตัวละเท่าไหร่ครับ(ราคาโดยประมาณ)..
-ไม่ต้องถึงขนาดหักคอก็ได้ครับ พ่อค้าเขาก็อยู่ได้ด้วยกำไร ขอเป็นราคาที่ยุติธรรม ผมรับได้..สะบายดีครับ   

เสาร์นี้จะลองคุยดู ครับ
มีเรื่องสอบถามครูหมูครับ
เบาะ Brook เนี่ย  เวลาขี่ทางไกลระดับร้อยกว่าเกือบสองร้อยกิโลเมตรต่อวัน
ขี่เสร็จ  น้องชายมีอาการชาไหมครับ?
        ไม่เลย ครับ
ขี่เสือสองตีนซะอีก
มีอาการปวดหน่วง ๆ
ที่บริเวณต่อมลูกหมาก
หลังจบทริป ชักหวั่น ๆ เหมือนกัน
        แต่เสือสองล้อนี่
เบาะ บรู๊ค  สมคำร่ำลือจริง ๆ
แต่เบาะต้องไม่สูงกว่าแฮนด์นะ ครับ
ถ้าเบาะสูงกว่าแฮนด์เหมือนเสือภูเขา
ต้องใช้รุ่น แนโร่ ซึ่งปีกมันแคบ  ความนุ่มสบายก็จะหายไป
ทัวริ่งเบาะไม่สูงกว่าอยู่แล้ว  ส่วนใหญ่มักใช้ บี ๑๗ แสตนดาร์ด
รุ่น สเปเชี่ยล ตางกันแค่รางกับหมุดซึ่งไม่มีผลอะไรแค่ดูดีกว่า ถ้าเอา รุ่น สเปเชี่ยล
ผมว่าเพิ่มตังค์อีกนิดเดียว เอารุ่น อิมพีเรียลดีกว่า มีรูตรงกลาง ลดการกดทับที่ว่า
ตอนผมซื้อไม่มีของ  ดันไปเอารุ่น สเปเชี่ยล ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #1119 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 01:22:51 PM »

สอบถามหน่อยครับ....อาการปั่นแล้วชาที่อัณฑะบ่อยๆ  ไม่ว่าจะเปลี่ยนเบาะหรือเปลี่ยนจักรยาน  (เนื่องจากผมเคยสอบถามคนที่ปั่นบ่อยๆเค้าบอกจักรยานไม่ได้ขนาด  ต้องวัดตัวหาไซร์จักรยานที่เหมาะสม   ผมก็ทำทุกแบบแล้วแต่ไม่หาย...ตอนนี้ปั่นได้ระยะทางสั้นๆไม่เกิน 30 กิโลเมตร  บางทีต้องยืนปั่นไกลถึงจะดีขึ้น)   ถ้าเกิดอาการชาบ่อยๆจะมีผลเสียกับระบบสืบพันธ์หรือร่างกายอย่างไรบ้างครับ    เนื่องจากน้ำหนักตัวตอนนี้เยอะแต่อยากจะเพิ่มน้ำหนักอีกเพราะเล่นเพาะกายวิ่งแล้วเจ็บเข่าบ่อยบางครั้งจะเบิร์นไขมันเพื่อดูกล้ามเนื้อ

เคยหาหมอตรวจร่างกายตรวจต่อมลูกหมาก...แข็งแรงดีทุกอย่างครับ   หมอแนะนำแต่ว่าถ้าเริ่มชาก็หยุดพัก  แต่บางครั้งยังปั่นไปไม่ทันรู้สึกเหนื่อยเลย

ขอบคุณครับ
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1120 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 01:40:24 PM »

สอบถามหน่อยครับ....อาการปั่นแล้วชาที่อัณฑะบ่อยๆ  ไม่ว่าจะเปลี่ยนเบาะหรือเปลี่ยนจักรยาน  (เนื่องจากผมเคยสอบถามคนที่ปั่นบ่อยๆเค้าบอกจักรยานไม่ได้ขนาด  ต้องวัดตัวหาไซร์จักรยานที่เหมาะสม   ผมก็ทำทุกแบบแล้วแต่ไม่หาย...ตอนนี้ปั่นได้ระยะทางสั้นๆไม่เกิน 30 กิโลเมตร  บางทีต้องยืนปั่นไกลถึงจะดีขึ้น)   ถ้าเกิดอาการชาบ่อยๆจะมีผลเสียกับระบบสืบพันธ์หรือร่างกายอย่างไรบ้างครับ     เนื่องจากน้ำหนักตัวตอนนี้เยอะแต่อยากจะเพิ่มน้ำหนักอีกเพราะเล่นเพาะกายวิ่งแล้วเจ็บเข่าบ่อยบางครั้งจะเบิร์นไขมันเพื่อดูกล้ามเนื้อ
เคยหาหมอตรวจร่างกายตรวจต่อมลูกหมาก...แข็งแรงดีทุกอย่างครับ   หมอแนะนำแต่ว่าถ้าเริ่มชาก็หยุดพัก  แต่บางครั้งยังปั่นไปไม่ทันรู้สึกเหนื่อยเลย
ขอบคุณครับ
เขาชากันแค่ลูก balls เองหรือ ?..ไหงของผมมันชาถึง penis ง่ะ.. แต่ต้องปั่นไกลเกิน 30 กม.ถึงจะเป็น ผมว่ามันเป็นสัญญาณที่ไม่ดีแน่ ๆ เลย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1121 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 01:46:15 PM »

พูดยาก
ถ้าเฟรมรถได้ขนาดแล้ว
ผมว่าส่วนหนึ่งอยู่ที่การเซ็ตรถ
ตั้งแต่แฮนด์/คอแฮนด์ หลักอาน
รวมถึงเบาะ  ลองปรับแต่งดู ครับ
        เสือภูเขาผม
ใช้เบาะแบบที่มีรู ตรงกลาง  
รู้สึกจะลดการกดทับพอสมควร  
เคยใช้ปั่นระยะทางไกล ๆ เช่นกัน
ไกลสุด ๑๘๐ ก.ม.ก็ไม่มีอาการ ชา  
ปั่นไปสักพัก มีการขยับเปลี่ยนอิริยาบถบ้าง
        ปัจจุบัน ปั่นทางไกล
จะใช้รถทัวริ่ง  เบาะหนังของบรู๊ค
นั่งสบายหายห่วง  ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #1122 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 01:56:30 PM »

สอบถามหน่อยครับ....อาการปั่นแล้วชาที่อัณฑะบ่อยๆ  ไม่ว่าจะเปลี่ยนเบาะหรือเปลี่ยนจักรยาน  (เนื่องจากผมเคยสอบถามคนที่ปั่นบ่อยๆเค้าบอกจักรยานไม่ได้ขนาด  ต้องวัดตัวหาไซร์จักรยานที่เหมาะสม   ผมก็ทำทุกแบบแล้วแต่ไม่หาย...ตอนนี้ปั่นได้ระยะทางสั้นๆไม่เกิน 30 กิโลเมตร  บางทีต้องยืนปั่นไกลถึงจะดีขึ้น)   ถ้าเกิดอาการชาบ่อยๆจะมีผลเสียกับระบบสืบพันธ์หรือร่างกายอย่างไรบ้างครับ     เนื่องจากน้ำหนักตัวตอนนี้เยอะแต่อยากจะเพิ่มน้ำหนักอีกเพราะเล่นเพาะกายวิ่งแล้วเจ็บเข่าบ่อยบางครั้งจะเบิร์นไขมันเพื่อดูกล้ามเนื้อ
ขอบคุณครับ
เขาชากันแค่ลูก balls เองหรือ ?..ไหงของผมมันชาถึง penis ง่ะ.. แต่ต้องปั่นไกลเกิน 30 กม.ถึงจะเป็น ผมว่ามันเป็นสัญญาณที่ไม่ดีแน่ ๆ เลย

ทั้งพวงครับพี่เลยไปถึงบริเวณใกล้ๆก้น    ตอนนี้ต้องใช้วิธีปรับเบาะให้หน้าทิ่มมากๆ  เหมือนแตะๆอยู่บริเวณส่วนกว้างของเบาะ  แต่นั่งลำบากครับ

เดี๋ยวว่าจะลองหาเบาะมีรูมาใช้บ้าง  ไม่รู้ว่าจะหายหรือไม่ เพราะของเพื่อนๆยังไม่มีให้ลอง
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #1123 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 03:05:26 PM »

Cheesy
ขอบพระคุณครูหมูสำหรับข้อมูลครับ
เบาะปัจจุบันเก่าเมื่อไหร่ก็คงหยอดกระปุกได้ครบค่า Brook พอดี  Cheesy
ผมขี่สักร้อยยี่สิบร้อยสามสิบกม.น้องชายไม่ชาครับ
แต่พอขึ้นถึงเกือบสองร้อย  เข้าที่พักอาบน้ำถูสบู่แล้วตกใจ  เพราะเหมือนน้องชายหายไป
เคยใช้กระเป๋าหน้าท้องบรรจุเพื่อนยาก  ขี่สักสี่ห้าสิบกม. น้องชายไม่หาย  แต่น้องชายเจ็บ  เจ็บแปล็บๆ
ตอนหลังเลยใช้บิดไปด้านหลังแทนครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #1124 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 04:46:48 PM »

ปล. บิดกระเป๋านะครับ มิใช่บิดน้องชาย  Smiley

หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 189
  พิมพ์