๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:49:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322347 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1095 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 11:24:13 AM »

ใช่ ครับ ผม ออกกำลังกาย วันละ 2-3 ชม วิ่ง ฟิตเนต แต่เล่นน้ำหนักเยอะมากไม่ได้ เพราะยังเสียว กระดูกข้อมือที่หักทั้งสองอยู่ครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1096 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 02:12:58 PM »

"เป็นเครื่องทำมาหากิน"ครับ
ผมชอบเล่นดนตรี  ที่บ้านอยากให้รับราชการ
เลยหาจุดร่วม ดีใจที่สุดคือการได้สร้างบุคลากรทางดนตรี ครับ
ผมยังเป่าอัลโตแซก.ได้แค่ 2 เพลงเองครับ คือเพลง ชะตาชีวิต กับ สายฝน นี่ก็ไม่ได้เป่ามากว่า 3 เดือนสงสัยราจะขึ้นนวมซะแล้ว(..โฮ..โฮ..)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1097 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 03:02:23 PM »

"เป็นเครื่องทำมาหากิน"ครับ
ผมชอบเล่นดนตรี  ที่บ้านอยากให้รับราชการ
เลยหาจุดร่วม ดีใจที่สุดคือการได้สร้างบุคลากรทางดนตรี ครับ
ผมยังเป่าอัลโตแซก.ได้แค่ 2 เพลงเองครับ คือเพลง ชะตาชีวิต กับ สายฝน นี่ก็ไม่ได้เป่ามากว่า 3 เดือนสงสัยราจะขึ้นนวมซะแล้ว(..โฮ..โฮ..)
        หึ หึ
ผมเองเรื่องปฏิบัติ
แทบจะคืนครูบาอาจารย์ไปหมดแล้ว ครับ
ชอบเป่าฟลุ้ต  แต่พอเป่าไปสักพักจะหน้ามืด
จริง ๆ ผมถนัดสุดคือทรัมเป็ต  ไวโอลินก็ ถู ๆ บ้าง งู ๆ ปลา ๆ 

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1098 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 05:37:05 PM »

อ.หมูซื้อฟลุต(หรือเครื่องดนตรีชิ้นอื่น)ที่ไหนคับ(ครับ) ช่วยแนะนำฟลุตคุ้ม ๆ ค่าให้ผมสักตัวได้มั้ย 1-20,000.- พอกัดฟันซื้อได้ พวกตัวละ1-2 แสนขอบาย ชอบที่เสียงมันโหยหวนบอกไม่ถูก..ได้อารมณ์ดี.. เคยเปล่าขลุ่ยจีนเสียงมันก็แค่คล้าย ๆ ไม่เหมือนฟลุต..ส ะ บ า ย ดี ค รั บ
หมายเหตุ ผม delete การยิงธนูออกไปจากหัวใจแล้วครับ เห็นราคา Hoyt ตัวท็อป 49,000.- ก็ว่าจะซื้อมายิงเล่น ซื้อลูกธนูอีกโหล 3,060.-บาท เอาเข้าจริงมีอุปกรณเสริมเยอะมาก ๆ เลย หลงจ๊งไม่ต่ำกว่า 80,000.-เลยเลิกคบมันดีกว่า(โฮ)  

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #1099 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 07:22:59 PM »

ลองดูครับ อ หมู เห็นเป็นอย่างไร
http://eureka.bangkokbiznews.com/detail/369488

FBook   prasop tongtawat
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #1100 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 09:36:14 PM »

ไหว้ผมจะซื้อไวโอลินมาหัด อาจารย์เขาแนะนำยี่ห้อ Boss ราคาประมาณ 5000 บาท ไม่รู้ว่าเสียงพอไหวไหม รบกวนอาจารย์หมูช่วยแนะนะหน่อยครับ ไหว้
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1101 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 02:05:13 PM »

อ.หมูซื้อฟลุต(หรือเครื่องดนตรีชิ้นอื่น)ที่ไหนคับ(ครับ) ช่วยแนะนำฟลุตคุ้ม ๆ ค่าให้ผมสักตัวได้มั้ย 1-20,000.- พอกัดฟันซื้อได้ พวกตัวละ1-2 แสนขอบาย ชอบที่เสียงมันโหยหวนบอกไม่ถูก..ได้อารมณ์ดี.. เคยเปล่าขลุ่ยจีนเสียงมันก็แค่คล้าย ๆ ไม่เหมือนฟลุต..ส ะ บ า ย ดี ค รั บ
หมายเหตุ ผม delete การยิงธนูออกไปจากหัวใจแล้วครับ เห็นราคา Hoyt ตัวท็อป 49,000.- ก็ว่าจะซื้อมายิงเล่น ซื้อลูกธนูอีกโหล 3,060.-บาท เอาเข้าจริงมีอุปกรณเสริมเยอะมาก ๆ เลย หลงจ๊งไม่ต่ำกว่า 80,000.-เลยเลิกคบมันดีกว่า(โฮ) 

ราคานี้ได้ของถือว่า โอ เค ครับ
เดี๋ยวผมเชคของ "ยามาฮ่า"แบบ"หักคอ"
ดูให้ ครับ  อยากจะวัดใจเจ้าของ บ.ด้วย
ผมจะบอกว่าผมซื้อใช้เองส่วนตัว
ลองดูครับ อ หมู เห็นเป็นอย่างไร
http://eureka.bangkokbiznews.com/detail/369488
        ผมถนัดเครื่อง brass
มากกว่า woodwind มีโอกาศจะไปทดลองเป่าดู ครับ
ดูราคาน่าสนใจ  แต่โทนเสียงถ้าเอากับแบบละเอียดคงสู้พวกผิวเงินไม่ได้ ครับ
ไหว้ผมจะซื้อไวโอลินมาหัด อาจารย์เขาแนะนำยี่ห้อ Boss ราคาประมาณ 5000 บาท ไม่รู้ว่าเสียงพอไหวไหม รบกวนอาจารย์หมูช่วยแนะนะหน่อยครับ ไหว้
        ซื้อมาหัดราคานี้ได้สบายครับ
จริง ๆ ถูกกว่านี้ด้วยซ้ำ  และคุณภาพก็ไม่ได้ถึงกับห่วยแตก
ไม่ใช่อะไรครับเผื่อว่าฝึกไปฝึกมาขี้เกียจเล่น  ก็จะได้ไม่เสียดายราคา
แต่คิดว่าเอาจริงจังแน่  เพิ่มงบอีกหน่อย  ก็จะได้รุ่นที่สูงขึ้น ผมชอบของ gmi
มิสเตอร์กั๊ว  ผลิตไวโอลินคุณภาพดี-ดีมาก  ราคาไม่โหด  ตอนนี้ท่านเสียไปแล้ว
แต่ลูกศิษย์ลูกหาของท่านยังผลิตอยู่ ครับ
        วันนี้ซ้อมวงออร์เคสตร้า
เยาวฃนจังหวัดพัทลุงวันแรก
เครื่องสายสากล  กองพะเนิน ครับ
ทั้งไวโอลิน  วิโอลา  เชลโล่  ดับเบิ้ลเบสส์

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #1102 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 02:50:47 PM »

Cheesy
ครูหมูครับ   ให้เด็กๆในวงเครื่องสายซ้อมเพลงสรรเสริญฯให้หนักเลยนะครับ
เวลาออกงาน  คนฟังจะขนลุกซาบซึ้ง..จะเรียกว่าเพลงหน้าม่านบูชาครูก่อนเลย
วงเครื่องสาย เรียบเรียงเสียงประสาน ให้ล้อให้ขัดให้ประสานกันไป  ใครไม่เคยฟังมาก่อนจะอึ้งทุกรายด้วยความทึ่ง
ผมฟัง BSO ทีไรตอนขึ้นเพลงสรรเสริญเต็มวงออเคสตร้านั้น  ก้อนสะอื้นจุกคอทู๊กที  ไหว้

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1103 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 03:05:01 PM »

เพลงสรรเสริญเต็มวงออเคสตร้านั้น  ก้อนสะอื้นจุกคอทู๊กที  ไหว้

เนื้อเพลงอันยอดเยี่ยม Grin Grin Grin แต่พวกเนรคุณไม่รู้เวลามันฟังแล้วคิดว่าไร

เล่นเพราะๆเลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1104 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 03:53:47 PM »

โอ้ว....สุดยอด
หมาป่า  คอเดียวกัน
ใครไม่เคยฟัง "ซิมโฟนี  ออร์เคสตร้า"
แสดงสดแบบเต็มวง  จะไม่มีวันรับรู้
เครื่องเสียงที่บ้านชุดละ ๓ ล้าน ก็ไม่มีวัน
ที่จะถ่ายทอดรายละเอียดของดนตรี-เพลง
ชนิดนี้ได้เหมือนจริง  มีโอกาศอยากให้ทุกท่านหาโอกาศไปฟัง
ที่วิทยาลัยดุริยางคศิลป์มหาวิทยาลัยมหิดล มีวง Thailand Philharmonic Orchestra
มารตฐานสูงมาก ๆ มีคอนเสิร์ตทุกเดือน ความคิดผม ผมว่าเยี่ยมกว่าBangkok Symphony Orchestra ครับ
        วง  Phatthalung  youth Orchestra
ได้มือเรียบเรียง ที่จัดว่าเยี่ยมคนหนึ่ง ยังเด็ก
สอนอยู่ที่ราชภัฏสงขลา จบโท จาก ว.ดุริยางคศิลป์
ด้านการเรียบเรียงเสียงประสาน Symphony Orchestra โดยตรง
เพลงสรรเสริญฟังแล้วขนลุกครับ  ยิ่งใหญ่อลังการมาก  สำหรับเพลง
ที่จะเล่น  เด็กคงไม่สามารถเล่นเพลง Symphony ได้ เล่นเพลงพระราชนิพนธ์
เป็นหลัก  มีเพลงสมัยนิยมอยู่บ้าง(แต่ก็เป็นบทเพลงเทอดพระเกียรติ์)
แต่บรรเลงในรูป Orchestra  แบบประกอบกับคนฟัง  คงจะมีน้อยมาก
ที่จะรับหรือรู้จักบทเพลงประเภท  Symphony ได้ แต่พวกเรา(ชาวครูดนตรี)
คิดว่าจะพัฒนาทั้งผู้เล่นและผู้ฟังไป พร้อม ๆ กัน  นี่เป็นเพียงจุดเริ่มต้น ครับ

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #1105 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 08:34:09 PM »

อ้างถึง
ซื้อมาหัดราคานี้ได้สบายครับ
จริง ๆ ถูกกว่านี้ด้วยซ้ำ  และคุณภาพก็ไม่ได้ถึงกับห่วยแตก
ไม่ใช่อะไรครับเผื่อว่าฝึกไปฝึกมาขี้เกียจเล่น  ก็จะได้ไม่เสียดายราคา
แต่คิดว่าเอาจริงจังแน่  เพิ่มงบอีกหน่อย  ก็จะได้รุ่นที่สูงขึ้น ผมชอบของ gmi
มิสเตอร์กั๊ว  ผลิตไวโอลินคุณภาพดี-ดีมาก  ราคาไม่โหด  ตอนนี้ท่านเสียไปแล้ว
แต่ลูกศิษย์ลูกหาของท่านยังผลิตอยู่ ครับ
        วันนี้ซ้อมวงออร์เคสตร้า
เยาวฃนจังหวัดพัทลุงวันแรก
เครื่องสายสากล  กองพะเนิน ครับ
ทั้งไวโอลิน  วิโอลา  เชลโล่  ดับเบิ้ลเบสส์

ขอบคุณครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1106 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 01:47:52 PM »

อาวุธใหม่ ล้อ เบาะ Grin Grin Grin ยังไม่ได้ลองเลยยยย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1107 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 01:48:27 PM »

หยุดปีใหม่นี้ใครไปปั่นเที่ยวไกลๆบ้างเปล่าครับ หรือพัก Grin Grin Grin ออกกำลังกันครับพี่น้อง

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1108 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:35:32 PM »

ว๊าว...อาวุธใหม่ แจ่ม ครับ
วันหยุดผมได้แค่ปั่นไปซ้อมดนตรีเด็กที่ตัวจังหวัด
ทำงานกันชนิดไม่มีวันหยุด ครับ

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #1109 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 04:15:39 PM »

เยี่ยม  เยี่ยม งามแต๊ๆ    อาน ดีไซด์สำหรับผู้ชายโดยเฉพาะ ใช่ไหมครับ  คิก คิก  คิก คิก

อาวุธใหม่ ล้อ เบาะ Grin Grin Grin ยังไม่ได้ลองเลยยยย

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77 ... 189
  พิมพ์