๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 05:40:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322468 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1080 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 04:32:57 PM »

ตรงคอทะเลน้อยมีร้านอาหารชื่อร้านสามกั๊ก..หรือสี่กั๊ก..ประมาณนี้..เห็นรถจอดเต็มเลย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1081 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:48:56 AM »

เส่กั๊ก ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1082 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:12:21 AM »

ตรงคอทะเลน้อยมีร้านอาหารชื่อร้านสามกั๊ก..หรือสี่กั๊ก..ประมาณนี้..เห็นรถจอดเต็มเลย

เจอกันกินข้าว เอารูปมาให้เพื่อนๆชมกันบ้างนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1083 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:44:14 AM »

ครับพี่คาร์
วันหยุดที่จะถึง อยากออกทริปทางไกล
แต่มีภาระกิจ ซ้อมดนตรีใหกับเด็ก "วงออร์เคสตร้า เยาวชนจังหวัดพัทลุง"
เป็นการออดิชั่น(คัดเลือก)นักดนตรีที่ฝีมือดีภายในจังหวัด มารวมเป็นวง
โดยมีกลุ่มเครื่องสายจากร.ร.สตรีพัทลุงยืนพื้นอยู่แล้ว จังหวัดเล็ก ๆ ยากจนเป็นอันดับรองสุดท้าย
ของภาคใต้ แต่จะมีวง ออร์เคสตร้า เกิดขึ้น โดยการรวมตัวกันของกลุ่มเพื่อนครูดนตรี และผู้ใหญ่สนับสนุน
คอนเสิร์ตแรก"เทอดพระเกียรติ องค์คีตะ มหาราชัน" ๒๓ ธ.ค.นี้ ครับ
ก็เลยอาจจะต้องงดปั่นไปบ้าง  แต่เช้าตรู่ยังออกปั่นทุกเช้า ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1084 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:56:54 AM »

ครับพี่คาร์
วันหยุดที่จะถึง อยากออกทริปทางไกล
แต่มีภาระกิจ ซ้อมดนตรีใหกับเด็ก "วงออร์เคสตร้า เยาวชนจังหวัดพัทลุง"
เป็นการออดิชั่น(คัดเลือก)นักดนตรีที่ฝีมือดีภายในจังหวัด มารวมเป็นวง
โดยมีกลุ่มเครื่องสายจากร.ร.สตรีพัทลุงยืนพื้นอยู่แล้ว จังหวัดเล็ก ๆ ยากจนเป็นอันดับรองสุดท้าย
ของภาคใต้ แต่จะมีวง ออร์เคสตร้า เกิดขึ้น โดยการรวมตัวกันของกลุ่มเพื่อนครูดนตรี และผู้ใหญ่สนับสนุน
คอนเสิร์ตแรก"เทอดพระเกียรติ องค์คีตะ มหาราชัน" ๒๓ ธ.ค.นี้ ครับ
ก็เลยอาจจะต้องงดปั่นไปบ้าง  แต่เช้าตรู่ยังออกปั่นทุกเช้า ครับ

ร่วมแรงร่วมใจกันดีครับงานเทิดพระเกียรติ ยินดีด้วย Grin Grin Grin แค่ปั่นทุกเช้าก็แจ่มแล้ว

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1085 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:03:10 PM »

เป็นความฝัน
ของกลุ่มเพื่อนครูดนตรี ครับ
อยากหาอะไรต่อยอดให้เด็กที่ฝีมือดี ๆ
(เด็กที่ยังไม่ฝีมือ  เราก็ไม่ทิ้ง  ฝึกสอนกันต่อไป)
พอดีเพื่อนทำวงเครื่องสายอยู่แล้ว  ก็เลยปรึกษาผู้ใหญ่
พอได้ไฟเขียวก็ลงมือลุยกันเลย  เทศบาลนครยะลาเขาทำ
เริ่มต้นใหม่หมดจาก สูนย์ หมดงบไปเป็นสิบล้านบาท 
พวกผมใช้งบ ๓ แสน (มีเครื่องดนตรีอยู่แล้ว)คัดเด็กที่ฝีมือเข้าขั้น
และใช้จ่ายกันอย่างประหยัด  คาดว่าผลงานหลังคอนเสิร์ตใหญ่
คงจะได้รับการสนับสนุนมากขึ้น ครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1086 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:20:23 PM »

เป็นความฝัน
ของกลุ่มเพื่อนครูดนตรี ครับ
อยากหาอะไรต่อยอดให้เด็กที่ฝีมือดี ๆ
(เด็กที่ยังไม่ฝีมือ  เราก็ไม่ทิ้ง  ฝึกสอนกันต่อไป)
พอดีเพื่อนทำวงเครื่องสายอยู่แล้ว  ก็เลยปรึกษาผู้ใหญ่
พอได้ไฟเขียวก็ลงมือลุยกันเลย  เทศบาลนครยะลาเขาทำ
เริ่มต้นใหม่หมดจาก สูนย์ หมดงบไปเป็นสิบล้านบาท 
พวกผมใช้งบ ๓ แสน (มีเครื่องดนตรีอยู่แล้ว)คัดเด็กที่ฝีมือเข้าขั้น
และใช้จ่ายกันอย่างประหยัด  คาดว่าผลงานหลังคอนเสิร์ตใหญ่
คงจะได้รับการสนับสนุนมากขึ้น ครับ

สู้ๆครับ เต็มที่ Grin Grin Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1087 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 01:46:13 PM »

เจอกันกินข้าว เอารูปมาให้เพื่อนๆชมกันบ้างนะครับ Grin Grin Grin
ได้อยู่แล้วคับ(ครับ)..อิจฉา อ.หมูจัง ได้ทำงานดนตรีที่แกรัก 
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1088 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 02:05:58 PM »

ได้อยู่แล้วคับ(ครับ)..อิจฉา อ.หมูจัง ได้ทำงานดนตรีที่แกรัก 

เล่นดนตรี Grin Grin Grin มีความสุข

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #1089 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 07:38:24 PM »

อิจฉา อ.หมูจัง ได้ทำงานดนตรีที่แกรัก 

จริงด้วย ผมชอบศิลป รักดนตรี แต่เอาดีไม่ได้ซักที
จับกีตาร์มาตั้งกะ หลังตุลา 16 จนป่านนี้ ยังเล่นได้ แต่ไม่ไพเราะอย่างที่ต้องการเลย..

FBook   prasop tongtawat
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1090 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:03:44 PM »

"เป็นเครื่องทำมาหากิน"ครับ
ผมชอบเล่นดนตรี  ที่บ้านอยากให้รับราชการ
เลยหาจุดร่วม ดีใจที่สุดคือการได้สร้างบุคลากรทางดนตรี ครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1091 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 10:39:51 AM »

ตอนนี้ วิ่ง ถอยหลัง ได้ 4 กิโล ไม่หยุด ฝึกอยู่สนามกีฬาพิจิตร
        อยากทราบจุดมุ่งหมาย
ในการที่ต้องฝึกวิ่งถอยหลัง  ครับ

ไม่มีอะไรครับ แค่ ฝึกการทรงตัว ของผมครับ

ตอนนี้กำลังฝึกวิ่งระยะสั้น 100 เมตร ถอยหลัง
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1092 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 10:45:23 AM »

ขอบคุร ครับคุณโรจน์
ผมซิทอัพ  วันละ ๒๐๐ ครั้ง
หวังจะได้เห็นซิกแพค แต่มันขึ้นนิดเดียวเอง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1093 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 11:10:42 AM »

ผมซิทอัพ  วันละ ๒๐๐ ครั้ง
หวังจะได้เห็นซิกแพค แต่มันขึ้นนิดเดียวเอง

ซิทอัพขนาดนี้กล้ามเนื้อหน้าท้องมันขึ้นครับ แต่ชั่นไขมันยังกลบอยู่ Grin Grin Grin อยากเห็นซิกแพ็คเร็วขึ้นต้องเบินไขมันทิ้งอย่างหนักจะเห็นได้ง่ายขึ้น ด้วยการออกกำลังกาย hart rate ต่ำ เป็นเวลานานๆ อย่างต่ำชั่วโมงหนึ่งจะดี

ใช้เครื่องวัด Hart Rate เปล่าครับ ปั่นช้าๆ เบินกระจาย แต่ไขมันที่ขาแขนจะไปด้วยนะ จะเล็กลง

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1094 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 11:19:50 AM »

ขอบคุณ ครับพี่

หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 189
  พิมพ์