๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:04:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322317 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1065 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 10:17:32 AM »

ที่จริงอยากลอง Triatlon อยู่เหมือนกันแต่ว่ายังว่ายน้ำไม่เป็นฮะ ว่ายได้แค่ 20-30 ม.เหนื่อยเกือบขาดใจตาย.. Grin..ต้องขึ้นมานั่งหอบ ยังงงว่าเขาว่ายกันยังไงได้ระยะเป็นกิโล.. [/b][/color]

ไม่มีใครเป็นแต่เกิด ตอนนี้ผมชอบซ้อมว่ายน้ำมากสุด เพราะเย็นสบาย Grin Grin Grin  เวลาแข่งว่ายน้ำก็ง่ายสุดด้วยสำหรับผม

ไม่เล่นตอนนี้อีก 2-3 ปีเล่นก็ได้ครับ เล่นได้เรื่อยๆ ตอนนี้คนมาเล่นเพิ่มเยอะมาก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #1066 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:43:29 PM »

ไม่เล่นตอนนี้อีก 2-3 ปีเล่นก็ได้ครับ เล่นได้เรื่อยๆ ตอนนี้คนมาเล่นเพิ่มเยอะมาก

โฮยย run way ท่าน ๆ ยังกันอีกยาว
ผมมัน 3 ปี ลักจั้บ .. อยากทำไร ก็เล่นเลย ไม่ต้องรอ
เล่น Fitness First ได้ 2 อาทิตย์ ลดไป 3 โล
แต่ยังสงสัยว่า เป็นผลจาการปั่น วันละ 70 โล + คุมอาหาร ซะมากกว่า

ไตรกีฬา น่าสนใจมาก แต่รู้ตัวเอง เองนิสัยม่ายดี
วิ่ง ว่าย ปั่น ไล่ตามคนอื่นเขาม่ายทัน มัง หงุดหงิด อ่ะ..
ลุยเอง เล่นเอง ปั่นเอง โดยลำพัง ถึงใหนถึงกัน ไปรอบโลกยังได้

พอเข้ากลุ่ม ก็ไล่เกาะ ไล่ประกบเค้า แบบ ไม่เจียมสังขาร
คิดว่าไหว แต่ไง ๆ ก็ไล่เขา ๆ ไม่ทัน ..
เออ ๆ ถ้าเป็นเมื่อก่อน ละ ฮึมมม ได้เสีย ... ฮ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2011, 03:53:10 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1067 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 05:31:39 PM »

ที่จริงอยากลอง Triatlon อยู่เหมือนกันแต่ว่ายังว่ายน้ำไม่เป็นฮะ ว่ายได้แค่ 20-30 ม.เหนื่อยเกือบขาดใจตาย.. Grin..ต้องขึ้นมานั่งหอบ ยังงงว่าเขาว่ายกันยังไงได้ระยะเป็นกิโล.. [/b][/color]

ไม่มีใครเป็นแต่เกิด ตอนนี้ผมชอบซ้อมว่ายน้ำมากสุด เพราะเย็นสบาย Grin Grin Grin  เวลาแข่งว่ายน้ำก็ง่ายสุดด้วยสำหรับผม

ตอนอยู่สงขลา เห็นฝรั่ง3-4 คนที่ชายหาด มันชวนกันว่ายน้ำไปเกาะแมวที่เห็นลิบ ๆ ผมนึกว่ามันต้องบ้าแน่ ๆ  ตอนนั้นไตรกีฬายังไม่มี สำหรับคนที่ว่ายน้ำเก่ง..ผมขออนุญาตอิจฉาคับ(ครับ) 
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #1068 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 10:36:14 PM »

ตอนอยู่สงขลา เห็นฝรั่ง3-4 คนที่ชายหาด มันชวนกันว่ายน้ำไปเกาะแมวที่เห็นลิบ ๆ ผมนึกว่ามันต้องบ้าแน่ ๆ  ตอนนั้นไตรกีฬายังไม่มี สำหรับคนที่ว่ายน้ำเก่ง..ผมขออนุญาตอิจฉาคับ(ครับ)

ว่ายน้ำในทะเล ไม่ได้ยากหรือน่ากลัว อย่างที่คิดหรอกครับ เพราะความหนาแน่นน้ำทะเลมากกว่าน้ำจืด
แถมมีคลื่น ช่วย ให้มีกระขยับตัวอยู่ตลอด ต่างจากน้ำในสระ
การว่ายน้ำในสระซัก 1000 เมตร จะเหนื่อยมากกว่าในทะเลหลายเท่าในระยะทางที่เท่ากัน

อยู่ที่ใจเท่านั้น เราถูกสอนให้กลัวสิ่งที่มองไม่เห็น และคาดเดาไม่ได้ จนเคยตัว
การลงในทะเล แค่ระดับน้ำลึก 180cm พอขาไม่ถึงพื้น ก็หวาดระแวงไปต่าง ๆ นา นา
กลัวน้ำจะพัดออกจากฝั่งแล้วกลับไม่ได้ กลัวจมหายไปกับคลื่น กลัวสัตว์ร้ายมาลากเราออกทะเลลึก ..
ล้วนเป็นสิ่งที่เราสรรหา สรรคิด มาใหเป็นกังวล ..
จริง ๆ ทะเลก็คือ ทะเล เค้าเป็นของเค้าอย่างนั้น อยู่อย่างนั้น มานานานแสนนาน ...

FBook   prasop tongtawat
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1069 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:28:29 AM »

ผมมัน 3 ปี ลักจั้บ .. อยากทำไร ก็เล่นเลย ไม่ต้องรอ
เล่น Fitness First ได้ 2 อาทิตย์ ลดไป 3 โล
แต่ยังสงสัยว่า เป็นผลจาการปั่น วันละ 70 โล + คุมอาหาร ซะมากกว่า

แข็งแรงมากครับ ยินดีด้วย Grin Grin Grin ทำไม่ได้ กับไม่ทำไม่เหมือนกันนะครับ เราไม่ได้เล่นเอาที่ 1 กัน เราเล่นเอาจบ เพื่อความสนุก อยากให้ลองกันเท่านั้นครับ ไม่ต้องเก่งก็ได้

ระยะสั้น ว่ายน้ำ 750ม จักรยาน 20 วิ่ง 5 กม เองครับ  ว่ายน้ำช้าไม่เป็นไร กบก็ได้ เรื่อยๆก็ถึงใจเย็นๆ จักรยานถ้ายืน ความเร็ว 30 ก็ 40 นาทีจบ วิ่ง 5 กมถ้าเดิน ไม่เกิน 1 ชมก็จบ ช้าสุดก็แค่ ไม่เกิน 2 ชั่วโมงครึ่ง แต่ถ้าเร็ว หนึ่งชั่วโมงก็มี

เวลาเราเล่นสู้กับตัวเองครับ ช้าไม่มีใครว่า อยากให้มาเล่นกัน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1070 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:36:27 AM »

ว่ายน้ำในทะเล ไม่ได้ยากหรือน่ากลัว อย่างที่คิดหรอกครับ เพราะความหนาแน่นน้ำทะเลมากกว่าน้ำจืด
แถมมีคลื่น ช่วย ให้มีกระขยับตัวอยู่ตลอด ต่างจากน้ำในสระ
การว่ายน้ำในสระซัก 1000 เมตร จะเหนื่อยมากกว่าในทะเลหลายเท่าในระยะทางที่เท่ากัน

อยู่ที่ใจเท่านั้น เราถูกสอนให้กลัวสิ่งที่มองไม่เห็น และคาดเดาไม่ได้ จนเคยตัว
การลงในทะเล แค่ระดับน้ำลึก 180cm พอขาไม่ถึงพื้น ก็หวาดระแวงไปต่าง ๆ นา นา
กลัวน้ำจะพัดออกจากฝั่งแล้วกลับไม่ได้ กลัวจมหายไปกับคลื่น กลัวสัตว์ร้ายมาลากเราออกทะเลลึก ..
ล้วนเป็นสิ่งที่เราสรรหา สรรคิด มาใหเป็นกังวล ..
จริง ๆ ทะเลก็คือ ทะเล เค้าเป็นของเค้าอย่างนั้น อยู่อย่างนั้น มานานานแสนนาน ...

ถูกต้องที่สุดครับ Grin Grin Grin แต่ยอมรับ น้ำ หรือ ยิ่งทะเล น่ากลัวจริง

แรงคลื่น ลม มหาศาล เราสู้ไม่ได้ แต่ถ้าซ้อมหน่อยกับไม่เกินกำลังสู้ได้ครับ

เล่นระยะสั่นก่อนครับ แล้วค่อยเริ่มยาวขึ้นเรื่อยๆ ไม่ลองไม่รู้

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1071 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:40:21 AM »

จริงๆอยากให้ลองกัน เพราะแค่คิดว่ามันยากแต่จริงง่าย Grin Grin Grin ที่นี่มีการแข่งเรียกว่าสั้นกว่าระยะ sprint ว่ายน้ำในสระ 400 ม สระตื่น 1.3 ม ว่ายไม่ไหวก็ให้เดิน ให้กระโดดให้จบก็ได้ไม่ว่ากัน แต่ขึ้นมาแล้วปั่น 20 กม วิ่ง 5 กม คนมาเล่นกันเยอะมาก พวกที่พร้อมก็มาอัดทำความเร็วกัน ใส่แหลก พวกมาซ้อมก็ไปเรื่อยๆ เพื่อความสนุก ซ้อมสบายๆ

อย่างที่บอกว่ายน้ำอย่างแรก แรงยังเยอะ แถมเย็นสบาย มันง่ายสุดแต่คนส่วนใหญ่ไม่ชอบเท่านั้นเอง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1072 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:41:08 AM »

ที่งานเขารับถ่ายรูป ใครไม่มีคนถ่ายให้ก็สะดวกดี

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1073 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:43:43 AM »

เออ ๆ ถ้าเป็นเมื่อก่อน ละ ฮึมมม ได้เสีย ... ฮ่า

เราเจอกันสายไป 20 ปีครับ Grin Grin Grin แต่พวกเกิน 60 เล่นเยอะมากนะครับ บอกก่อน แต่ละคนแข็งแรงมาก

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #1074 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 09:38:42 PM »

Uploaded with ImageShack.us

ทรงพระเจริญ ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1075 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 08:34:04 PM »

Uploaded with ImageShack.us

ทรงพระเจริญ ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

ทรงพระเจริญ

+1 งดงามมากครับ  ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1076 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 08:53:37 AM »

ตอนนี้ วิ่ง ถอยหลัง ได้ 4 กิโล ไม่หยุด ฝึกอยู่สนามกีฬาพิจิตร
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1077 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 11:54:46 AM »

ตอนนี้ วิ่ง ถอยหลัง ได้ 4 กิโล ไม่หยุด ฝึกอยู่สนามกีฬาพิจิตร
        อยากทราบจุดมุ่งหมาย
ในการที่ต้องฝึกวิ่งถอยหลัง  ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1078 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:54:53 PM »

อ.หมูครับ เสาร์ที่แล้ว 03.ธค.2554 ผมผ่านไปแถวทางยกระดับทะเลน้อย-ระโนด อีกครั้ง คราวนี้ทิวทัศน์ 2 ข้างทางเปลี่ยนไปคือ มีแต่น้ำทั้งนั้นเลย ไม่มีขอบทะเลสาบ ไม่มีทุ่งหญ้า ไม่มีนกน้ำ มีเรือหางยาวและควายลอยคออยู่บ้าง ..ไมรู้น้ำจะท่วมนานไหม น่าไปเก็บภาพไว้นะครับ 
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1079 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:58:52 PM »

อ.หมูครับ เสาร์ที่แล้ว 03.ธค.2554 ผมผ่านไปแถวทางยกระดับทะเลน้อย-ระโนด อีกครั้ง คราวนี้ทิวทัศน์ 2 ข้างทางเปลี่ยนไปคือ มีแต่น้ำทั้งนั้นเลย ไม่มีขอบทะเลสาบ ไม่มีทุ่งหญ้า ไม่มีนกน้ำ มีเรือหางยาวและควายลอยคออยู่บ้าง ..ไมรู้น้ำจะท่วมนานไหม น่าไปเก็บภาพไว้นะครับ 
        ว่าง ๆ ค่อยนัดปั่นไปกินข้าวเที่ยงกันสักวัน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 189
  พิมพ์