๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:17:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 68 69 70 [71] 72 73 74 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322310 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1050 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:31:38 PM »

ผมเคยหาทางลัดไป อ.รัตภูมิ จึงหลงอยู่แถว ชุมพล,วัดพะโคะ หนนึง แถวนั้นทิวทัศน์สวยดี เห็นทะเลสาบและเกาะใหญ่ อ.กระแสสินธุ์ อาฆาตไว้ก่อน..ว่างเมื่อไหร่จะปั่นไปชมให้เต็มตา    
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1051 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:39:32 PM »

เสาร์ที่แล้ว(26 พย.2554)ท้องฟ้าครึ้มแต่ไม่มีฝน เลยออกทริปเล็ก ๆ..ไปคลองแดน(เขต จ. สงขลา) ระยะทางไปกลับ 62 กม.ขี่เลาะไปตามทางหลวงชนบท(ไม่ขี่ถนนเส้นใหญ่ กลัวรถชน)  AV.ได้ 18 เองครับ(โฮ..โฮ..) ทุ่งนา 2 ข้างเจิ่งไปด้วยน้ำมีต้นตาลเยอะมาก ๆ  ที่คลองแดนมีตลาดน้ำด้วยแต่ตอนผมไปถึงยังไม่มีการจับจ่าย   
น่าจะนัดเจอกันที่สะพานเชื่อม ๒ จังหวัด สัก ครา นะ ครับ
สะพานที่ว่าอยู่ที่ไหนครับ ?..นัดมาเลย..แต่ว่าผมอายรถจัง ไม่ได้ตัดคอให้เรียบร้อยยังมีเสาโด่อยู่เกือบ ๆ คืบ..(โฮ)   
        สะพานไสกลิ้งไง
สะพานยกระดับที่ยาวที่สุด
สวยงามที่สุด ข้ามจากพัทลุง(ทะเลน้อย)
ไปอ.ระโนด ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1052 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:49:07 PM »

มี  มหิงษ์สา  ดำน้ำด้วย

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1053 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:50:15 PM »

สู้ๆครับพี่คาร์ เชียร์อยู่ครับ

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin กลับมาแล้วววววววว

เข้าชมรูปได้ครับ http://www.ipscthailand.com/forum/index.php?topic=1536.0

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1054 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:51:53 PM »

เห็น จย ใส่ ฮาร์ดเคส สวยจัง..
ของเรา เลยดู โลโซ ซกมก บอก มะถูก ฮ่า

จักรยานอะไรก็ขี่ได้ครับ ไม่สำคัญ Grin Grin Grin เราเน้นปั่นสนุกมากกว่า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1055 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:53:10 PM »

เมื่อวันอาทิตย์พี่ที่สนิทกันชวนไปปั่นมาครับ ทีแรกกะว่าสัก 20 กิโล ทำไปทำมา 35 กิโลครับ ปั่นไกลขนาดนี้ครั้งแรกในชีวิต แต่ก้ประทับใจครับที่เราก็ทำได้ กะว่าคงได้เสียตังค์ซื้อสักคันแล้วล่ะครับ

ยิ่งปั่นเที่ยวแล้วจะยิ่งติดใจครับ สนุก เพื่อนเยอะ กินอร่อย Grin Grin Grin แถมแข็งแรง มีเงินซื้อไม่ได้นะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1056 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:54:01 PM »

อยู่ว่าง ๆ หนีเมีย ปั่นรถเที่ยวดีกว่า

เห็นด้วยครับ เที่ยวดีกว่า Grin Grin Grin สบายใจ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1057 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:59:02 PM »

ของเรา เลยดู โลโซ ซกมก บอก มะถูก ฮ่า

จักรยานอะไรก็ขี่ได้ครับ ไม่สำคัญ Grin Grin Grin เราเน้นปั่นสนุกมากกว่า

พี่คาร์เล่นTriathlonด้วย เพิ่งทราบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1058 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:29:20 PM »

พี่คาร์เล่นTriathlonด้วย เพิ่งทราบ

ว่างมาสนุกกันครับ Grin Grin Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1059 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:33:52 PM »

เสาร์ที่แล้ว(26 พย.2554)ท้องฟ้าครึ้มแต่ไม่มีฝน เลยออกทริปเล็ก ๆ..ไปคลองแดน(เขต จ. สงขลา) ระยะทางไปกลับ 62 กม.ขี่เลาะไปตามทางหลวงชนบท(ไม่ขี่ถนนเส้นใหญ่ กลัวรถชน)  AV.ได้ 18 เองครับ(โฮ..โฮ..) ทุ่งนา 2 ข้างเจิ่งไปด้วยน้ำมีต้นตาลเยอะมาก ๆ  ที่คลองแดนมีตลาดน้ำด้วยแต่ตอนผมไปถึงยังไม่มีการจับจ่าย  
น่าจะนัดเจอกันที่สะพานเชื่อม ๒ จังหวัด สัก ครา นะ ครับ
สะพานที่ว่าอยู่ที่ไหนครับ ?..นัดมาเลย..แต่ว่าผมอายรถจัง ไม่ได้ตัดคอให้เรียบร้อยยังมีเสาโด่อยู่เกือบ ๆ คืบ..(โฮ)  
สะพานไสกลิ้งไง สะพานยกระดับที่ยาวที่สุด สวยงามที่สุด ข้ามจากพัทลุง(ทะเลน้อย)ไปอ.ระโนด ครับ
อ๋อ..ได้คับ(ครับ)นัดวันมาเลย..ขอให้เป็นวันหยุดนะครับ  
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1060 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:47:42 PM »

โอ เค เลย
พร้อมแล้วจะบอก ครับ พี่
        อ้อ คอแฮนด์อย่าไปตัดมันนะ ครับ
ไว่อย่างนั้นแหละ ไม่น่าเกลียดหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:49:18 PM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1061 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:59:12 PM »

สู้ๆครับพี่คาร์ เชียร์อยู่ครับ

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin กลับมาแล้วววววววว

เข้าชมรูปได้ครับ http://www.ipscthailand.com/forum/index.php?topic=1536.0

ชุดเสื้อกับกางเกงติดกันนี่ตัวละเท่าไหร่ครับ..ใส่ปั่นอย่างเดียวเหมาะมั้ย..ไม่ใช่นักกีฬา Triatlon 
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1062 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 06:54:38 AM »

ชุดเสื้อกับกางเกงติดกันนี่ตัวละเท่าไหร่ครับ..ใส่ปั่นอย่างเดียวเหมาะมั้ย..ไม่ใช่นักกีฬา Triatlon  

มีตั้งแต่ พันกว่ายัน หกพันครับแล้วแต่ยี่ห้อ และเสป็ค Grin Grin Grin แบบหนาตัดต่อเยอะหน่อย ใช้ผ้าไม่เหมือนกันก็แพง

ชุดนี้ปั่นจักรยานได้แต่ไม่สบายเท่าชุดจักรยานหรอกครับ เพราะไม่มีแขนกับคอปกกันแดด เวลาปั่นจักรยานผมใส่แขนยาวเต็มตลอดแดดแรง ฟองน้ำรองก้นก็บางกว่าเพราะจะได้ไม่อุ้มน้ำตอนว่ายน้ำกับเสียดสีตอนขึ้นมาวิ่งแล้ว

แต่จะมีชุดจักรยานแอโร่ไว้แข่ง TT พวกนั้นน่าจะปั่นดี แนบสนิท

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1063 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 07:22:34 AM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1064 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:24:11 AM »

มีตั้งแต่ พันกว่ายัน หกพันครับแล้วแต่ยี่ห้อ และเสป็ค Grin Grin Grin แบบหนาตัดต่อเยอะหน่อย ใช้ผ้าไม่เหมือนกันก็แพง

ชุดนี้ปั่นจักรยานได้แต่ไม่สบายเท่าชุดจักรยานหรอกครับ เพราะไม่มีแขนกับคอปกกันแดด เวลาปั่นจักรยานผมใส่แขนยาวเต็มตลอดแดดแรง ฟองน้ำรองก้นก็บางกว่าเพราะจะได้ไม่อุ้มน้ำตอนว่ายน้ำกับเสียดสีตอนขึ้นมาวิ่งแล้ว

แต่จะมีชุดจักรยานแอโร่ไว้แข่ง TT พวกนั้นน่าจะปั่นดี แนบสนิท
ขอบคุณครับ..มันคล้าย ๆ ชุดของนักกยกน้ำหนักและนักกรีฑา (เช่นนักวิ่ง100 ม.)อยู่เหมือนกันนะผมว่า แต่ถ้าไม่ดีเท่าชุดปั่นจักรยานแท้ ๆ แม้จะสวยอย่างไรผมก็ไม่เอาละ ที่จริงอยากลอง Triatlon อยู่เหมือนกันแต่ว่ายังว่ายน้ำไม่เป็นฮะ ว่ายได้แค่ 20-30 ม.เหนื่อยเกือบขาดใจตาย.. Grin..ต้องขึ้นมานั่งหอบ ยังงงว่าเขาว่ายกันยังไงได้ระยะเป็นกิโล..
หน้า: 1 ... 68 69 70 [71] 72 73 74 ... 189
  พิมพ์