๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 12:06:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 67 68 69 [70] 71 72 73 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322422 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1035 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 09:26:45 AM »

Grin
ข้อดีอย่างหนึ่งของเวป อวป ที่หมาป่าชอบมากคือคนในเวปมีหลักคิดแบบวิทยาศาสตร์เยอะ
เวลามีประเด็นมาถกกัน  ก็จะมีหลายคนดึงข้อมูล การคำนวน กฏเคมี ฟิสิกส์ ชีวะ เพื่อเอามาสนับสนุนมุมมองของตน
หมาป่าว่าหลายๆประเด็นเนี่ยน้องๆโต๊ะหว้ากอในพันธุ์ทิพย์เลยนะครับ
ดีครับดี หมาป่าชอบอยู่ในแวดวงคนฉลาด  Cheesy
...ว่าแล้วก็ไปขี่จักรยานต่อดีฝ่า
Average Speed ของหมาป่าตอนขี่ตจว.พร้อมสัมภาระท้ายเนี่ย 20-22 เองคร้าบ
ต่อให้มีตำรวจมากั้นปิดถนนหลวงไฮเวย์ให้หมาป่าขี่แบบไม่ต้องชะลอเป็นช่วงเพราะต้องพะวงรถอื่น  ความเร็วเฉลี่ยของหมาป่าก็ขึ้นถึง 30 ไม่ไหวแน่  เพราะลมมันต้าน
ตำรวจกั้นลมไม่ได้น่ะครับ
        หึ หึ
เอ วี ผมก็ได้ แค่ ๒๓ เอง ครับ
กับโหลดเต็มพิกัด  ในทริปทางไกล
        นอกเสียจากว่า
เสือภูเขาที่แต่งไว้ซิ่งทางเรียบ
ระยะ ๓๐-๔๐ กม.ถึงจะได้ เอวี ๓๐ บวก ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1036 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 11:53:28 AM »

ระยะ ๓๐-๔๐ กม.ถึงจะได้ เอวี ๓๐ บวก ครับ

AV 30+ แจ่มมากแล้วครับ Grin Grin Grin ยาวๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SIERRA1
ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่คือการชนะใจตนเอง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1037 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 02:58:34 PM »

เข้ามาศึกษาหาความรู้ครับ ไหว้

ผู้ชนะสร้างผู้ชนะ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1038 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 07:01:20 PM »

แพ็ครถ ไปภูเก็ตลากูน่าไตรกีฬา อาทิตย์นี้

ไปพรุ่งนี้กลับวันจันทร์ ไว้เอารูปมาให้ชม Grin Grin Grin Live Strong กันครับพี่น้อง

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1039 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 07:13:30 PM »

ว๊าววว
แค่ฮาร์ดเคส ก็หลายตังค์แล้ว เยี่ยม
โชคดี ครับพี่........... ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1040 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 04:38:05 PM »

แพ็ครถ ไปภูเก็ตลากูน่าไตรกีฬา อาทิตย์นี้

ไปพรุ่งนี้กลับวันจันทร์ ไว้เอารูปมาให้ชม Grin Grin Grin Live Strong กันครับพี่น้อง

ผลเป็นไงบ้าง ครับพี่

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1041 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 06:06:02 PM »

จบไม่มีปัญหาครับ สนุกมากๆ นักกีฬา 1100คนได้ Grin Grin Grin เข้ามากลางๆ 545. รูปมีเดี๊ยวพรุงนี้ลงใช้ชมครับพึ่งกลับมาวันนี้

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #1042 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:08:59 AM »

เห็น จย ใส่ ฮาร์ดเคส สวยจัง..
ของเรา เลยดู โลโซ ซกมก บอก มะถูก ฮ่า
ผมขี่ไปกลับ ไทรม้า - ชิดลม  ทุกวัน  (35km / 1.5hr)x2
หยุดใช้ รถ เต่าไป เลยย..

FBook   prasop tongtawat
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1043 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:55:38 AM »

เสาร์ที่แล้ว(26 พย.2554)ท้องฟ้าครึ้มแต่ไม่มีฝน เลยออกทริปเล็ก ๆ..ไปคลองแดน(เขต จ. สงขลา) ระยะทางไปกลับ 62 กม.ขี่เลาะไปตามทางหลวงชนบท(ไม่ขี่ถนนเส้นใหญ่ กลัวรถชน)  AV.ได้ 18 เองครับ(โฮ..โฮ..) ทุ่งนา 2 ข้างเจิ่งไปด้วยน้ำมีต้นตาลเยอะมาก ๆ  ที่คลองแดนมีตลาดน้ำด้วยแต่ตอนผมไปถึงยังไม่มีการจับจ่าย   
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1044 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:00:39 AM »

เมื่อวันอาทิตย์พี่ที่สนิทกันชวนไปปั่นมาครับ ทีแรกกะว่าสัก 20 กิโล ทำไปทำมา 35 กิโลครับ ปั่นไกลขนาดนี้ครั้งแรกในชีวิต แต่ก้ประทับใจครับที่เราก็ทำได้ กะว่าคงได้เสียตังค์ซื้อสักคันแล้วล่ะครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1045 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:35:57 PM »

เมื่อวันอาทิตย์พี่ที่สนิทกันชวนไปปั่นมาครับ ทีแรกกะว่าสัก 20 กิโล ทำไปทำมา 35 กิโลครับ ปั่นไกลขนาดนี้ครั้งแรกในชีวิต แต่ก้ประทับใจครับที่เราก็ทำได้ กะว่าคงได้เสียตังค์ซื้อสักคันแล้วล่ะครับ
        หาข้อมูลให้ดี
ตั้งโจทย์ให้ดี  และหาที่ตอบโจทย์เราได้
มีอะไรปรึกษาได้ไม่ต้องเกรงใจ  ด้วยความยินดี ครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1046 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:37:19 PM »

อยู่ว่าง ๆ หนีเมีย ปั่นรถเที่ยวดีกว่า

บุกป่าฝ่าดง ขึ้งเขาขึ้นควน  ไป หา อะไร?

ไปเล่นน้ำไง...         น้ำอะไร?

น้ำตก.........น้ำตกอะไร

น้ำตกโตนปลิว  มีน้ำตกแล้วลาบ อยู่ไหน?

ลาบอยู่นี่
ออกจากหาดใหญ่ผมมักจะแวะเข้าห้องน้ำ-กินข้าวร้านที่ปั๊มเชลล์นี้
รวมทั้งซื้อของ  จากร้านโครงการหลวง-แกงไตปลาแห้ง ส่งไปให้แม่ที่อิสาน ครับ[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:43:52 PM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1047 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:08:40 PM »

เสาร์ที่แล้ว(26 พย.2554)ท้องฟ้าครึ้มแต่ไม่มีฝน เลยออกทริปเล็ก ๆ..ไปคลองแดน(เขต จ. สงขลา) ระยะทางไปกลับ 62 กม.ขี่เลาะไปตามทางหลวงชนบท(ไม่ขี่ถนนเส้นใหญ่ กลัวรถชน)  AV.ได้ 18 เองครับ(โฮ..โฮ..) ทุ่งนา 2 ข้างเจิ่งไปด้วยน้ำมีต้นตาลเยอะมาก ๆ  ที่คลองแดนมีตลาดน้ำด้วยแต่ตอนผมไปถึงยังไม่มีการจับจ่าย   
        น่าจะนัดเจอกันที่สะพานเชื่อม ๒ จังหวัด สัก ครา นะ ครับ

wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #1048 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 02:51:32 PM »

หาข้อมูลให้ดี
ตั้งโจทย์ให้ดี  และหาที่ตอบโจทย์เราได้
มีอะไรปรึกษาได้ไม่ต้องเกรงใจ  ด้วยความยินดี ครับ

ขอบคุณหลาย ๆ ครับครูหมู ไหว้ Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1049 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:24:22 PM »

น่าจะนัดเจอกันที่สะพานเชื่อม ๒ จังหวัด สัก ครา นะ ครับ
สะพานที่ว่าอยู่ที่ไหนครับ ?..นัดมาเลย..แต่ว่าผมอายรถจัง ไม่ได้ตัดคอให้เรียบร้อยยังมีเสาโด่อยู่เกือบ ๆ คืบ..(โฮ)   
หน้า: 1 ... 67 68 69 [70] 71 72 73 ... 189
  พิมพ์