๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:43:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322307 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1005 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 01:12:19 PM »

อึ๊บ...ยก ตกไปหลายหน้า
พี่น้องชาวจักรยานหายเงียบกันเลย
ตั้งแต่กลับจากอิสาน  ไมล์รถผมอยู่เท่าเดิมตลอด
เพราะฝนตกทุกวันเลย กลัวทริปหยุดวันพ่อจะไปไม่รอด
เมื่อเช้าเลยตัดสินใจโอนตังค์สั่งซื้อเทรนเนอร์แบบ ๓ ลูกกลิ้ง
ทีนี้แหละจะติดฝนหรือติดธุระอะไร ก็ได้ปั่นทุกวัน ครับ
-ปั่นบนลูกกลิ้ง ได้ยินว่าน่าเบื่อสุด ๆ
-ผมเคยสนใจเทรนเนอร์เหมือนกัน..แม้ไม่เคยใช้.. แต่ร้านจักรยานเจ้าประจำเขาไม่สนับสนุนให้ซื้อเลยเลิกโครงการ..คนขายร้านนี้พูดตรงมาก
-อ.หมูช่วยถ่ายรูปมาลงหน่อยนะครับ

สำหรับผมมันจำเป็น มาก ๆ
ทริปมาราธอน ปั่นไปถวายพระพรฯรออยู่ข้างหน้า
ถ้าบินเดี่ยวไม่ป็นไร  แต่ก๊วนที่จะไปด้วยนี่ถ้าอ่อนซ้อม
ผมเดี๊ยงแน่ ๆ  แล้วตอนนี้ฝนตกทุกวันเลย  สถานการณ์มันบังคับ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #1006 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 12:39:41 AM »

ม่ายได้มาซะนาน หาอยู่หลายหนึบ
กระทู้เนี้ย หล่นไปหน้า 4 .. 10 วันเต็ม ม่ายมีใครมาแตะ
ตอนแรก ก็นึกว่าพวก บ้าจี้ จับกรอกใส่ขวดไปขายซะแล้ว
ปั่น ปั่น ปั่น 50-100โล ทุกวันเล่นมันใน กทม เนี่ยแหละ
ไกลสุด พระนั่งเกล้า พระประแดง 55โล ไทรม้า เสรีไทย ไปกลับร่วมร้อย
ไปสอนหนังสือที่ สยามสแควร์ ชิดลม ชิว ๆ ไปกลับ 50โล
สามคัน สลับแล้วแต่ รมณ์.. ขี่สนุก ทุกคัน คนละแบบ
Dahon Jack26 foldingB

รถพับ กะ ขยะ

Giant Warp 053

Hummer FS Folding

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 12:51:23 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1007 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 07:58:26 PM »

อูยส์...ชอบคัน ๔ ล้อ มากที่สุด ครับ จารย์ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #1008 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 09:41:53 PM »

ที่สระบุรี เช้าอากาสกำลังดี สายๆแดดร้อนสุดๆ
ผมเลือกออกปั่นต้อนเช้า  เยี่ยม

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1009 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 11:22:40 PM »

วันหยุด ๒ วัน หยุดปั่น
ไปอบรมหลักสูตร IDPA ครับ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1010 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 05:53:19 PM »

อูยส์...ชอบคัน ๔ ล้อ มากที่สุด ครับ จารย์ เยี่ยม
โฟล์กเต่าเหรอ ?..เขาซื้อกันประมาณเท่าไหร่ครับ รุ่นเครื่องยนต์ 1,300 สภาพรถเก่ามากแต่ยังวิ่งปร๋อ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1011 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:11:38 AM »

ปั่นเทรนเนอร์
เหนื่อยจริง ๆ ครับ
เมื่อวานตอนเย็นเลยแว๊ปไปปั่นบนถนน
ได้มา ๔๐ กม.ตั้งใจจะทำความเร็วเฉลี่ยให้ได้ ๓๐
เต็มกลืนจริง ๆ ครับ ได้ ๒๙.๖ คงเพราะใช้ทัวริ่งพร้อมสัมพาระ ครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1012 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:48:28 AM »

หน้าท้องผม เริ่มเห็นเงา ของกล้ามท้องแล้ว สิ้นปีนี้ ได้เห็นชัด และ ได้เริ่มปั้นแน่นอน  ครับ

กระดูกข้อมือ ที่ หักทั้งสองข้าง ไม่ปวดแล้ว หมอนรองกระดูก สี่ข้อที่หลุด ก็ไม่ปวด แล้ว กล้ามเนื้อที่คอ ปกติแล้ว
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1013 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 01:25:30 PM »

หน้าท้องผม เริ่มเห็นเงา ของกล้ามท้องแล้ว สิ้นปีนี้ ได้เห็นชัด และ ได้เริ่มปั้นแน่นอน  ครับ

กระดูกข้อมือ ที่ หักทั้งสองข้าง ไม่ปวดแล้ว หมอนรองกระดูก สี่ข้อที่หลุด ก็ไม่ปวด แล้ว กล้ามเนื้อที่คอ ปกติแล้ว

อย่าปั่นเร็ว เกิน 90 กม./ชม . นะครับ  Grin ล้อเล่นนะคุณโรจน์  คิก คิก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1014 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:05:51 PM »

หน้าท้องผม เริ่มเห็นเงา ของกล้ามท้องแล้ว สิ้นปีนี้ ได้เห็นชัด และ ได้เริ่มปั้นแน่นอน  ครับ

อย่าปั่นเร็ว เกิน 90 กม./ชม . นะครับ  Grin ล้อเล่นนะคุณโรจน์  คิก คิก
        หึ หึ ระยะทาง ๔๐ กม.
ได้ เอ.วี.๒๙.๖ ผมก็หน้ามืดแล้ว ครับ
        อีกไม่กี่วันก็รู้ ว่าหมู่หรือจ่า
ทริปปั่นไปถวายพระพรฯ  คงที่หัวหิน 
กรุงเทพฯกลัวเรื่องน้ำ กับเรื่องเวลาอันจำกัด ครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1015 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:09:26 PM »

ปั่น ปั่น ปั่น 50-100โล ทุกวันเล่นมันใน กทม เนี่ยแหละ

ปั่นทุกวันเก่งมากครับ Grin Grin Grin สนุก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1016 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:16:51 PM »

ปั่นทุกวันเก่งมากครับ Grin Grin Grin สนุก
        ก่อนออกทริปกทม.บุรีรัมย์
ผมปั่นเล่นในกทมเกือบร้อยกม.รู้สึกจะ ๙๘ กม.มั๊ง ครับ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #1017 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 06:28:19 PM »

นคร ฯ ฝนมาแล้วแม้จะยังไม่ชุกเต็มที่ แต่ก็ขัดจังหวะการปั่นไปพอสมควร..ไม่ได้ปั่นซะหลายวัน..เผลอแป๊บเดียว พอเดินผ่านกระจกเงาบานใหญ่..ตายห่า..รอบพุงมีห่วงยางอีกแล้ว..(โฮ..โฮ..)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1018 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:56:27 PM »

อันนี้เป็นอีกเหตุ การ ลองไปคำนวนความเร็วกันนะครับ

คือ มีงานห่างจากบ้านเพื่อนที่ผมชอบไปนอน ด้วย 18 กิโลเมตร

ผมใช้เวลา ปั้นกลับมา 10 นาทีเอง 10 นาทีจริง แต่คนละคันกับเพือน

คือเราไปเที่ยว กัน งานวัดบ้านนอก แต่ ว่า วันนั้นมียิงกัน ในงาน ประมาณ 3

นัด แล้วยิงนอกงาน อีก 1 นัด ผม กับเพื่อน บอก กลับเหอะ แต่ที่สำคัญคือ

วันนี้ ผมพก ลูกปืนไป แต่ไม่ได้ พก ปืนไป ลูกปืน เบอร์ 12 แต่มีหนังสติกไปด้วย

เพราะผม นิยม ใช้ ลูกตะกั่ว ยิงแทน สามารถ ยิง หมา ให้ ตายคาที่ได้ อนุภาพ

ของหนังสติก ยากแข็งมาก แมว ก็คาที่ผม พูดจากประการณ์ที่ยิงกันกับเพือน

๋ฆ่า ยกตลาดเลย อะ คนเก็บขยะเจอ แต่หมาแต่แมวตาย ในถังขยะทุกวัน

พอเริ่มออกจากงาน ตำรวจ ขึ่รถกันให้วุ่น หนังสติก ที่หลัง ตุง ตำรวจ ขี่แบด

จอด ๆ มึงใช่ใหมยิง หลังตุงๆ ปืนใช่ ใหม ผม จกหนังสติกให้ดู ปืนอะไรละพี่

หนังสติกครับ เขาถามต่อ แล้วจะไปใหน เพือนตอบเลย ยิงกันขนาดนั้นอยู่

ให้โดนลูกหลงหรือ กับบ้านดีกว่า ตำรวจถามอยู่ใหน เพื่อน อ้อ ร้านยาย...

ขายของในตลาด ตำรวจ อ้อลูกลุง .... ครับ งั้นรีบไปกันเลย พอดูเวลา

แล้วรีบปั้นกันเลย ที่กลัวคือ กลัวโดนค้น เพราะในกระเป๋าค้นเจอลูกปืนแน่

นอน คงโดนสอบยาว แต่ยังไง ก็ไม่มีเขม่าดินปืนที่มือ เพราะไม่ได้ยิง แต่คง

โดนข้อหาอื่นแน่นอน

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1019 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:02:28 AM »

อันนี้เป็นอีกเหตุ การ ลองไปคำนวนความเร็วกันนะครับ

คือ มีงานห่างจากบ้านเพื่อนที่ผมชอบไปนอน ด้วย 18 กิโลเมตร

ผมใช้เวลา ปั้นกลับมา 10 นาทีเอง 10 นาทีจริง แต่คนละคันกับเพือน

18 ก.ม ใช้เวลา 10 นาที  คำนวนเวลา โดนเฉลี่ย 2 ก.ม ไม่ถึง1นาที
ผมขับรถมอเตอร์ไซค์ 30 ก.ม ใช้เวลา 20 นาที ความเร็วที่ 80  ที่ขับจักรยาน หรือ จักรยานติดเทอร์โบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:06:14 AM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 189
  พิมพ์