๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:03:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322308 ครั้ง)
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #960 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:14:05 AM »

ขอฝากตัวด้วยครับ ไหว้ เพิ่งถอยออกมาครับ จากพรรคพวกกันราคา 7500 บาท ครับ ผมมือใหม่หัดปั่นแข่งกับตัวเอง ครับ ชักจะติดใจแล้ว  หลงรัก  หลงรัก

รถสวยครับ  สีจี๊ดดี  ติดแล้วถอนตัวยากครับ  Grin

ติดจริงๆครับ แรกๆก้นระบม นั่งส้วมยังต้องทน คิก คิก เมื่อวานปั่นทางเรียบ เส้นทางชันบ้าง รวมๆแค่ 24 กม. หายใจทางปากเลยครับ บอกอย่างไม่อาย  คิก คิก

มีอยู่ในทีม 5 คน ผมรั้งท้ายเพื่อนตลอด  คิก คิก แต่ก็ถึง กำลังคิดจะลองปั่นรอบเกาะ 50 กม. แข่งกับตัวเองดูครับ คงลิ้นห้อยแน่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 10:16:25 AM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #961 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:18:54 AM »

ขอฝากตัวด้วยครับ ไหว้ เพิ่งถอยออกมาครับ จากพรรคพวกกันราคา 7500 บาท ครับ ผมมือใหม่หัดปั่นแข่งกับตัวเอง ครับ ชักจะติดใจแล้ว  หลงรัก  หลงรัก

รถสวยครับ  สีจี๊ดดี  ติดแล้วถอนตัวยากครับ  Grin

ติดจริงๆครับ แรกๆก้นระบม นั่งส้วมยังต้องทน คิก คิก เมื่อวานปั่นทางเรียบ เส้นทางชันบ้าง รวมๆแค่ 24 กม. หายใจทางปากเลยครับ บอกอย่างไม่อาย  คิก คิก

มีอยู่ในทีม 5 คน ผมรั้งท้ายเพื่อนตลอด  คิก คิก แต่ก็ถึง กำลังคิดจะลองปั่นรอบเกาะ 50 กม. แข่งกับตัวเองดูครับ คงลิ้นห้อยแน่เลย

ผม กำลัีง สะสมเงิน อยู่ครับ ถ้าเหลือจากการที่อัปเกรดโปรแกรม ของแท้ให้เป็นปัจจุบัน จะเอาสักคัน อยากหวนคืน ความหลังบ้าง

ปีหนึ่งผมหมดเงินค่าอัปเกรดโปรแกรม เกือบแสน  ผม รักในอาชีพผม จึงยอมเสียเงิน มีร้านคอมร้านใหนที่เป็นอย่างผม บ้าง กิกิ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #962 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:21:15 AM »

ขอฝากตัวด้วยครับ ไหว้ เพิ่งถอยออกมาครับ จากพรรคพวกกันราคา 7500 บาท ครับ ผมมือใหม่หัดปั่นแข่งกับตัวเอง ครับ ชักจะติดใจแล้ว  หลงรัก  หลงรัก

รถสวยครับ  สีจี๊ดดี  ติดแล้วถอนตัวยากครับ  Grin

ติดจริงๆครับ แรกๆก้นระบม นั่งส้วมยังต้องทน คิก คิก เมื่อวานปั่นทางเรียบ เส้นทางชันบ้าง รวมๆแค่ 24 กม. หายใจทางปากเลยครับ บอกอย่างไม่อาย  คิก คิก

มีอยู่ในทีม 5 คน ผมรั้งท้ายเพื่อนตลอด  คิก คิก แต่ก็ถึง กำลังคิดจะลองปั่นรอบเกาะ 50 กม. แข่งกับตัวเองดูครับ คงลิ้นห้อยแน่เลย

ผม กำลัีง สะสมเงิน อยู่ครับ ถ้าเหลือจากการที่อัปเกรดโปรแกรม ของแท้ให้เป็นปัจจุบัน จะเอาสักคัน อยากหวนคืน ความหลังบ้าง

ปีหนึ่งผมหมดเงินค่าอัปเกรดโปรแกรม เกือบแสน  ผม รักในอาชีพผม จึงยอมเสียเงิน มีร้านคอมร้านใหนที่เป็นอย่างผม บ้าง กิกิ

อย่าปั่นให้ความเร็วเกิน 90 กม./ชม. นะครับ เดี๋ยวโดนตรวจจับความเร็ว กิกิ คิก คิก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #963 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:23:10 AM »

ขอฝากตัวด้วยครับ ไหว้ เพิ่งถอยออกมาครับ จากพรรคพวกกันราคา 7500 บาท ครับ ผมมือใหม่หัดปั่นแข่งกับตัวเอง ครับ ชักจะติดใจแล้ว  หลงรัก  หลงรัก

รถสวยครับ  สีจี๊ดดี  ติดแล้วถอนตัวยากครับ  Grin

ติดจริงๆครับ แรกๆก้นระบม นั่งส้วมยังต้องทน คิก คิก เมื่อวานปั่นทางเรียบ เส้นทางชันบ้าง รวมๆแค่ 24 กม. หายใจทางปากเลยครับ บอกอย่างไม่อาย  คิก คิก

มีอยู่ในทีม 5 คน ผมรั้งท้ายเพื่อนตลอด  คิก คิก แต่ก็ถึง กำลังคิดจะลองปั่นรอบเกาะ 50 กม. แข่งกับตัวเองดูครับ คงลิ้นห้อยแน่เลย

ปีหนึ่งผมหมดเงินค่าอัปเกรดโปรแกรม เกือบแสน  ผม รักในอาชีพผม จึงยอมเสียเงิน มีร้านคอมร้านใหนที่เป็นอย่างผม บ้าง กิกิ

อย่าปั่นให้ความเร็วเกิน 90 กม./ชใ นะครับ เดี๋ยวโดนตรวจจับความเร็ว กิกิ

เอาซิ ถ้ามันถึง อีก จะได้ลบ คำ พูดที่โดนหาว่าโม้ 555555 แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #964 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:42:31 PM »

จุดเริ่มต้นทริป"กรุงเทพฯ-บุรีรัมย์ ปั่นไปกราบแม่"ครับ

ไคลแมก ของทริป ครับ
รายละเอียดเพิ่มเติม  ต้องรอสรุปอีกที ครับ
ตอนนี้เอาแค่ให้พอรู้ว่าจบทริป  อ้อไปวินซิตา
ได้กระเป๋าหน้าแฮนด์อย่างเดียว อุปกรณ์เครื่อวนอน
ได้จากร้านสนามเดินป่า  หลังกระทรวงกลาโหม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #965 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:00:06 PM »

จุดเริ่มต้นทริป"กรุงเทพฯ-บุรีรัมย์ ปั่นไปกราบแม่"ครับ

ไคลแมก ของทริป ครับ
รายละเอียดเพิ่มเติม  ต้องรอสรุปอีกที ครับ
ตอนนี้เอาแค่ให้พอรู้ว่าจบทริป  อ้อไปวินซิตา
ได้กระเป๋าหน้าแฮนด์อย่างเดียว อุปกรณ์เครื่อวนอน
ได้จากร้านสนามเดินป่า  หลังกระทรวงกลาโหม ครับ

สิ่งที่ขลังที่สุดในใจลูก   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #966 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:13:35 PM »

แบกสัมภาระหนักสุด ๆ
ทั้งเสื้อผ้า  เครื่องนอน  ของฝากแม่
ขาดไปอย่าง  ปกติแวะร้านข้าวแกงบ้านสวน
จะซื้อปลาช่อนแดดเดียว  ฝากแม่ทุกครั้ง
แต่รอบนี้แถบนั้น  ฝนตกตลอดเลยไม่มีปลาขาย
และที่หนักมาก ๆ เลยคือน้ำ  ดื่มเยอะมาก ๆ
ขึ้นเขานี่เหนื่อยสุด ๆ เลย ครับ  เฟืองหลัง ๑๒-๓๖
ผมหาหลายร้าน  มันไม่มี  หาไม่ได้เลย  แต่ไม่เป็นไร
กัดฟันสู้  ใจมาก่อนเหมือนที่ผมว่าไว้  ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #967 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:01:03 AM »

สิ่งที่ขลังที่สุดในใจลูก 

ผมนั่งดูรูปนี้อยู่เป็นพักเมื่อคืนนี้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #968 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:26:58 AM »

รายงานเพิ่มเติม ครับ

จุดสตาร์ต  หัวลำโพง

ปั่นเลียบคลองผดุงกรุงเกษม จนถึงร้าน บ๊อก บ๊อก ไบค์

ปั่นไปเรื่อยจนถึงสนามหลวง
ดีใจจังเจอไบค์เลน  สนุกกันหล่ะทีนี้

นึกในใจปั่นเพลินแหละทีนี้

ที่ใหนได้  ถูกรุกราน
จนต้องลงไปปั่น  บนถนนเหมือนเดิม

หนักขึ้นเรื่อย ๆ
สุดท้ายปั่นไปจนถึงร้าน"สนามเดินป่า"
หลังกระทรวงกลาโหม  ไม่น่าเชื่อกลางวันแสก ๆ
แต่มีผีขนุนแต่ละนางดูไม่จืด  ได้เครื่องนอนเสร็จปั่นเที่ยวต่อ

ไปร้านคุณปาน  "กรานนี่ไบค์"
ซื้อผ้าคลุมเบาะ ของบรู๊ค  ตกลงได้ใช้จริง ๆ
สังเกตุ  ทรงผม คุณปาน ครับ  สาเหตุเหรอ ครับ
ปั่นยาว ๆ ตัดแบบนี้มันสบาย  - ผมแห้งเร็ว  ไม่เหม็น

ปั่นไปเรื่อย
แวะกราบเสด็จพ่อ ร.๕

พระที่นั่ง อนันตฯ

ปั่นไปจนถึงร้านวินซิตา
ได้กระเป๋าหน้าแฮนด์  ๑ ใบ
ไกลสุด ๆ เลย   อยู่นอกเมือง ครับ

ปั่นฝ่าสายฝน
ไปที่พักแถว ม.กรุงเทพฯ
รู้สึกหิวมาก  หาที่กินก็ไม่ได้ เจอผัดไท

๑๐ นาที เกลี้ยงจาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 11:36:58 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #969 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:06:59 PM »

ออกเดินทางแต่เช้าฝ่าสายฝน
แวะกินอาหารเช้าที่ครัวบ้านสวน  วังน้อย

ปั่นลุยสายฝน
จนกระทั่งเข้าเขตสระบุรี

ทางเลี่ยงเมืองที่จะออกไปแก่งคอย
ค่อยยังชั่วหน่อย ได้บรรยากาศ สดชื่นเพลินตา

น้ำกำลังจะท่วมถนน

เหนื่อยมาก  แวะพัก-เติมพลัง
เพราะต่อไปจะเริ่มขึ้นเขาแล้ว ครับ

ขุนเขาทะมึนรออยู่ข้างหน้า

ปีนลูกแรก
เหนื่อยมากก็เล่นมุขหยุดถ่ายรูป...ฮา

และลูกต่อไป ๆ ๆ ๆ ๆ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #970 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 02:13:10 PM »

อ่างเก็บน้ำลำตะคอง  คลองไผ่

น้าชาติขี่ชอปเปอร์  น้าหมูขี่จักรยาน...ฮา

พอล้อเหยียบเซนเซอร์
ไฟเตือนใมห้เข้าชั่งก็ติดขึ้น  แบกน้ำหนักเกินพิกัด ครับ

จนท.ด่าน  โทรหาหัวหน้าด่านชั่งน้ำหนัก
หัวหน้าด่านฯสั่งให้ลูกน้องกักตัว-รถ  แล้วนำไปไว้ที่บ้านพัก

เข้าเขตโคราช

ลุยฝนยาวเลย

ดูสัมภาระ  ทำไมจะไม่น้ำหนักเกิน

คนที่สั่งกักตัวผมไว้ที่ด่านชั่งน้ำหนัก มารอรับและพาไปกินข้าวเช้า

อาหารเช้าแบบอเมริกัน
มีข้าวเหนียว-ลาบ-ต้มฯลฯแกล้มกับกาแฟกระป๋องยี่ห้อ 037 ฮา

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #971 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 02:53:24 PM »

น้ำมูลล้นฝั่ง

ไร่มันสำปะหลัง

ไร่อ้อย

รถอีแต๋่น
แต่จริง ๆ ชอบภาพด้านหลัง
จากสถานีอนามัย  เปลี่ยนเป็นโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ
ประชาชนได้อะไร ?  คำตอบคือ  "ได้ป้ายชื่อสถานีอนามัยใหม่"

เห็นป้ายนี้แล้วหายเหนื่อย
ี้
        ป้ายนี้  ยิ่งหายเหนื่อย  ถึงบ้านแล้ว ครับ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #972 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 04:31:11 PM »

สวัสดีครับ ยินดีด้วยครับ คุณคมขวาน
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #973 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:06:29 PM »

เยี่ยมครับ  เยี่ยม

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #974 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:52:33 PM »

สิ่งที่ขลังที่สุดในใจลูก 

ผมนั่งดูรูปนี้อยู่เป็นพักเมื่อคืนนี้

ผมหัดปั่นทุกๆเช้า รูปคุณคมขวานรูปนี้ ทำให้มีกำลังใจขึ้นเยอะ
ก่อนถึงที่หมาย ยังหายใจทางปากเหมือนเดิมครับ
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 189
  พิมพ์