๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:51:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322324 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #915 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 07:57:32 PM »

ก้านโลหะเล็ก ๆ ที่ยื่นออกจากปลายแฮนด์เสือหมอบแบบของ อ.หมู..มันครืออะไรคับ(ครับ) 
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #916 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 08:00:21 PM »

ก้านโลหะเล็ก ๆ ที่ยื่นออกจากปลายแฮนด์เสือหมอบแบบของ อ.หมู..มันครืออะไรคับ(ครับ) 

Bar end เอาไว้พักมือ Grin Grin Grin จะได้ไม่เมื่อย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #917 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:28:46 AM »

http://www.bikethongake.com/BikeProduct/product?pID=296
คันนี้ พอใช้ได้ใหมครับ สำหรับ เสือหมอบ ผม ไม่มีความรู้เรื่องของแพง ๆ เพราะ คันที่ผม ขี่แพงสุด 2700 เอง
..เชื่อว่าเป็นของดีคันหนึ่ง..แต่..ตะเกียบตรง..,ยาง 700x25c..นะครับ  

ถ้าผมมีงบ 35000 จะได้ประมาณ ใหน ครับ หลัง ผม หายดีแล้ว ว่า จะเริ่ม วอมๆ บ้าง
        ราคานี้  มีให้เลือกหลายตัวครับ
ค่อย ๆ ดู ค่อย ๆ ศึกษา ใน thaimtb.com ครับ
        เป็นชิฟเตอร์(มือเกียร์)แบบปลายแฮนด์ ครับ
นิยมใช้ในรถทัวริ่ง  ซึ่งมันจะแยกออกจากมือเบรค
ข้อดีก็คือ ดูแลรักษาซ่อมแซม  ง่ายกว่ามือรวม(อยู่กับเบรค)
หรือหากเกิดอุบัติเหตุ ในที่ห่างไกล  ธุรกันดาร  ห่างจากเมืองหรือร้านซ่อมฯ
มือรวมจะแก้ไขยุ่งยากมาก  หรือมันอาจจะพังทั้งเกียร์-เบรค  เบรคเสียยังพอไปได้
ถ้ามือเกียร์เสีย  คนที่ไม่มีความรู้เลยนี่คงยุ่งพอสมควร  ส่วนมากเวลาล้มมันจะโดนที่มือเบรค ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #918 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:30:08 AM »

ปิดเทอม
มีทริป บางซื่อ-บุรีรัมย์-ฯลฯ
ใครสนใจร่วมทริป ยินดีครับ
คิดว่าจะกางเต๊นท์นอนที่เขาใหญ่(ไร่คุณART)
ปลายทางที่เที่ยวที่อยู่ใกล้เคียงเยอะ(ปั่นขึ้นชมปราสาทหินพนมรุ้งด้วย)
ที่พักสะดวกสบายรับได้เป็น สิบ  บ้านพี่สาวผมเอง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #919 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 05:02:41 PM »

http://www.bikethongake.com/BikeProduct/product?pID=296
คันนี้ พอใช้ได้ใหมครับ สำหรับ เสือหมอบ ผม ไม่มีความรู้เรื่องของแพง ๆ เพราะ คันที่ผม ขี่แพงสุด 2700 เอง
..เชื่อว่าเป็นของดีคันหนึ่ง..แต่..ตะเกียบตรง..,ยาง 700x25c..นะครับ  

ถ้าผมมีงบ 35000 จะได้ประมาณ ใหน ครับ หลัง ผม หายดีแล้ว ว่า จะเริ่ม วอมๆ บ้าง
       ราคานี้  มีให้เลือกหลายตัวครับ
ค่อย ๆ ดู ค่อย ๆ ศึกษา ใน thaimtb.com ครับ
       เป็นชิฟเตอร์(มือเกียร์)แบบปลายแฮนด์ ครับ
นิยมใช้ในรถทัวริ่ง  ซึ่งมันจะแยกออกจากมือเบรค
ข้อดีก็คือ ดูแลรักษาซ่อมแซม  ง่ายกว่ามือรวม(อยู่กับเบรค)
หรือหากเกิดอุบัติเหตุ ในที่ห่างไกล  ธุรกันดาร  ห่างจากเมืองหรือร้านซ่อมฯ
มือรวมจะแก้ไขยุ่งยากมาก  หรือมันอาจจะพังทั้งเกียร์-เบรค  เบรคเสียยังพอไปได้
ถ้ามือเกียร์เสีย  คนที่ไม่มีความรู้เลยนี่คงยุ่งพอสมควร  ส่วนมากเวลาล้มมันจะโดนที่มือเบรค ครับ
ชักเข้าท่าฮะแต่ว่า..แพงมั้ย..ของ อ.หมูนั้นติดตั้งเองหรือว่าช่างทำให้คับ(ครับ)..
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #920 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 05:07:29 PM »

ปิดเทอม
มีทริป บางซื่อ-บุรีรัมย์-ฯลฯ
ใครสนใจร่วมทริป ยินดีครับ
คิดว่าจะกางเต๊นท์นอนที่เขาใหญ่(ไร่คุณART)
ปลายทางที่เที่ยวที่อยู่ใกล้เคียงเยอะ(ปั่นขึ้นชมปราสาทหินพนมรุ้งด้วย)
ที่พักสะดวกสบายรับได้เป็น สิบ  บ้านพี่สาวผมเอง ครับ
โห..ตายแน่ ๆ ..ไกลลิบแบบนั้น..จบทริปสงสัยลูกน่องโตเท่าน่องเขาทราย.. Grin
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #921 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:06:02 AM »

ราคานี้  มีให้เลือกหลายตัวครับ
นิยมใช้ในรถทัวริ่ง  ซึ่งมันจะแยกออกจากมือเบรค
ข้อดีก็คือ ดูแลรักษาซ่อมแซม  ง่ายกว่ามือรวม(อยู่กับเบรค)
หรือหากเกิดอุบัติเหตุ ในที่ห่างไกล  ธุรกันดาร  ห่างจากเมืองหรือร้านซ่อมฯ
มือรวมจะแก้ไขยุ่งยากมาก  หรือมันอาจจะพังทั้งเกียร์-เบรค  เบรคเสียยังพอไปได้
ถ้ามือเกียร์เสีย  คนที่ไม่มีความรู้เลยนี่คงยุ่งพอสมควร  ส่วนมากเวลาล้มมันจะโดนที่มือเบรค ครับ
ชักเข้าท่าฮะแต่ว่า..แพงมั้ย..ของ อ.หมูนั้นติดตั้งเองหรือว่าช่างทำให้คับ(ครับ)..
        ประมาณ ๒,๗๐๐ บาท
ของผมมาพร้อมรถ การติดตั้ง
ไม่ยุ่งยาก  แต่ให้ร้านติดตั้งให้ ดีกว่า
ผมว่าใช้มือรวมไปก่อนดีกว่า ครับ
ทริป อิสาน  พักระหว่างทาง ๑ คืน ครับ

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #922 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 07:16:55 PM »

เยี่ยม แจ๋วครับครูหมู บางซื่อนครสวรรค์
ดูรูปดูคำบรรยายแล้วเหมือนไปด้วยเลยล่ะครับ
เจ้าสิบเบ็ดนี่ท่าทางหนักเอาเรื่อง ครูคงใส่กระเป๋าข้าง  เข้าใจว่าไม่ได้คาดอกไว้ ผมเดาว่าดังนั้น  Grin
ผมเพิ่งได้เปิดซิงทริปสองร้อยกม.ต่อวันมา ไปเขาชนไก่น่ะครับ ยังพอไปดูดนตรีต่อถึงตีสอง คุยกับเพื่อนถึงตีห้าได้  แต่วันรุ่งขึ้นต้องนอนก่อนขี่กลับวันต่อมา
เดี๋ยวจะหาเวลาไปสรุปใน thaimtb  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 07:19:37 PM โดย a lone wolf » บันทึกการเข้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #923 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:34:46 AM »

ขอฝากตัวด้วยครับ ไหว้ เพิ่งถอยออกมาครับ จากพรรคพวกกันราคา 7500 บาท ครับ ผมมือใหม่หัดปั่นแข่งกับตัวเอง ครับ ชักจะติดใจแล้ว  หลงรัก  หลงรัก
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #924 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 09:36:56 PM »

ขอฝากตัวด้วยครับ ไหว้ เพิ่งถอยออกมาครับ จากพรรคพวกกันราคา 7500 บาท ครับ ผมมือใหม่หัดปั่นแข่งกับตัวเอง ครับ ชักจะติดใจแล้ว  หลงรัก  หลงรัก

รถสวยครับ  สีจี๊ดดี  ติดแล้วถอนตัวยากครับ  Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #925 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 10:17:37 AM »

เยี่ยม แจ๋วครับครูหมู บางซื่อนครสวรรค์
ดูรูปดูคำบรรยายแล้วเหมือนไปด้วยเลยล่ะครับ
เจ้าสิบเบ็ดนี่ท่าทางหนักเอาเรื่อง ครูคงใส่กระเป๋าข้าง  เข้าใจว่าไม่ได้คาดอกไว้ ผมเดาว่าดังนั้น  Grin
ผมเพิ่งได้เปิดซิงทริปสองร้อยกม.ต่อวันมา ไปเขาชนไก่น่ะครับ ยังพอไปดูดนตรีต่อถึงตีสอง คุยกับเพื่อนถึงตีห้าได้  แต่วันรุ่งขึ้นต้องนอนก่อนขี่กลับวันต่อมา
เดี๋ยวจะหาเวลาไปสรุปใน thaimtb  Cheesy
        หุ ๆ
แฟนคลับ ตามอ่านใน กระทู้ คุณเมธา แล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #926 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 10:36:18 AM »

เจ้าสิบเบ็ดนี่ท่าทางหนักเอาเรื่อง ครูคงใส่กระเป๋าข้าง  เข้าใจว่าไม่ได้คาดอกไว้ ผมเดาว่าดังนั้น 
11 หมายถึงอะไรคับ(ครับ)..คาดอกด้วย..ขอช่วยอธิบายนิ้ดนึง..ส ะ บ า ย ดี คั บ (ครับ)
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #927 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 10:46:23 AM »

เจ้าสิบเบ็ดนี่ท่าทางหนักเอาเรื่อง ครูคงใส่กระเป๋าข้าง  เข้าใจว่าไม่ได้คาดอกไว้ ผมเดาว่าดังนั้น 
11 หมายถึงอะไรคับ(ครับ)..คาดอกด้วย..ขอช่วยอธิบายนิ้ดนึง..ส ะ บ า ย ดี คั บ (ครับ)
        มีแกล้งอำอีก
เมื่อวานไปร่วมปั่นงาน คาร์ฟรีเดย์ ครับ

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #928 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:09:56 AM »

มีแกล้งอำอีก
เมื่อวานไปร่วมปั่นงาน คาร์ฟรีเดย์ ครับ

ไม่ได้แกล้ง..ไม่รู้จริง ๆ คับ(ครับ)..เฟืองหลังมี 11 เกียร์เหรอ ? ผม..หมู่นี้ต้องพักเสือหมอบชั่วคราว ปั่นอีแก่ mtb.แก้ขัด เพิ่งรู้ว่าเสือหมอบมันไม่ค่อยเหมาะที่จะขี่กลางคืน กว่าจะรู้ก็เสียค่าโง่ซะแล้ว..(..โฮ..โฮ..)
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #929 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 02:40:00 PM »

๑๑ ม.ม.ครับ คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65 ... 189
  พิมพ์