๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:39:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322299 ครั้ง)
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #900 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:27:16 AM »

แจ้งข่าว..ผมเสียความบริสุทธิ์ซะแล้วล่ะคับ..เสียใจมากเลย(โฮ..โฮ..) รถก็พัง ..เย็นวันเสาร์ปั่นอีเขียว ณ บานบุรีกุล 35 กม. อีก 6 กม.จะถึงบ้านอยู่แล้ว รถตกหล่มคว่ำไม่เป็นท่า ศีรษะผมไถพื้นถนนดังแกรก ๆ ..ไม่แตกแค่ปูดบวม ไหล่ซ้ายยอกหนักยังปวดทุกครั้งที่ยกแขน..ผลจากความประมาท ผมเอาไฟหน้าจาก mtb.มาใส่ องศาไม่เท่าเดิม ไฟมันสูงไปหน่อยเลยไม่เห็นหลุม..ตอนขี่ mtb.ก็เคยตกหลุมหล่มหนักกว่านี้อีกแต่ไม่ล้ม เสือหมอบยางมันเล็กเลยล้มง่ายกว่า ขอนอนเลียแผลสัก 2 อาทิตย์ ..ส ะ บ า ย ดี ค รั บ 
หายเจ็บไวๆครับ...

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #901 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 12:42:39 PM »

แจ้งข่าว..ผมเสียความบริสุทธิ์ซะแล้วล่ะคับ..เสียใจมากเลย(โฮ..โฮ..) รถก็พัง ..เย็นวันเสาร์ปั่นอีเขียว ณ บานบุรีกุล 35 กม. อีก 6 กม.จะถึงบ้านอยู่แล้ว รถตกหล่มคว่ำไม่เป็นท่า ศีรษะผมไถพื้นถนนดังแกรก ๆ ..ไม่แตกแค่ปูดบวม ไหล่ซ้ายยอกหนักยังปวดทุกครั้งที่ยกแขน..ผลจากความประมาท ผมเอาไฟหน้าจาก mtb.มาใส่ องศาไม่เท่าเดิม ไฟมันสูงไปหน่อยเลยไม่เห็นหลุม..ตอนขี่ mtb.ก็เคยตกหลุมหล่มหนักกว่านี้อีกแต่ไม่ล้ม เสือหมอบยางมันเล็กเลยล้มง่ายกว่า ขอนอนเลียแผลสัก 2 อาทิตย์ ..ส ะ บ า ย ดี ค รั บ 

หายไวๆนะครับ แล้วกลับมาปั่นใหม่

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #902 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 02:31:53 PM »

-ขรอบครุณคับ..สำหรับกำลังใจจากทุกท่าน นาน ๆ ได้เอา mtb.มาปั่นสักที..แหม..มันขี่สบายกว่าเสือหมอบเยอะ..(แต่ก็ช้าและหนักกว่า)..สงสัยแบบนี้กระมังที่มีคนชอบพูดว่ามันคนละอารมณ์กัน
-นายขมยังยิงคัน Recurve อยู่รึเปล่าคับ..ผมเล็ง Hoyt.คอมปาวดน์ไว้คันนึง ไม่รู้จะเหมาะรึเปล่า รอคำแนะนำจากคนขาย(ครุณธัชรวี หะริกุล)อีกที 

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #903 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 04:44:48 PM »

โอว  หวังให้หายเจ็บไวไวครับพี่
ตกลงพี่หาหมวกกันน๊อคได้หรือยังครับ  ถ้ายัง  ออกขี่ใหม่คราวหน้าควรมีหมวกนะครับ 
หนักเป็นเบาครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #904 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 05:34:22 PM »

โอว  หวังให้หายเจ็บไวไวครับพี่ ตกลงพี่หาหมวกกันน๊อคได้หรือยังครับ  ถ้ายัง  ออกขี่ใหม่คราวหน้าควรมีหมวกนะครับ  หนักเป็นเบาครับ
ยังขาดอุปกรณ์อยู่หลายอย่างเชียวครับ เช่น สูบเล็กติดรถ,สูบมือ(สูบใหญ่),กางเกงก็มีแค่ตัวเดียว,ถุงมือถูก ๆ 1 คู่ ใส่ทุกวันจนเหม็นเหมือนถุงเท้า(โฮ..โฮ..),ไฟหน้าและ หมวกกันน็อก ..ผมแอบใช้หมวกเทนนิสไปพลาง ๆ แก๊ปมันบังแสงไฟรถที่สวนมาได้ดี ที่ศีรษะแค่ปูดบวมเพราะผ้าหมวกหนา ๆ นั่นแหละครับช่วยไว้ ท่าล้มมันไม่ถึงกะฟาดพื้นตึงแบบมอเตอร์ไซคล์ เพียงหัวทิ่มลงแล้วครูดไป ผมลุกขึ้นนั่งงงกลางความมืด(เมฆฝนบังแสงเดือนหมดเลย)ควานหาแว่นตา ไปเจอะเอาไมล์ที่กระเด็นออกมา ส่วนแว่นกระเด็นไปไกลเชียว..55555..คงจะเลิกประมาทไปอีกนาน..ส ะ บ า ย ดี คั บ   
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #905 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:20:37 PM »

-ขรอบครุณคับ..สำหรับกำลังใจจากทุกท่าน นาน ๆ ได้เอา mtb.มาปั่นสักที..แหม..มันขี่สบายกว่าเสือหมอบเยอะ..(แต่ก็ช้าและหนักกว่า)..สงสัยแบบนี้กระมังที่มีคนชอบพูดว่ามันคนละอารมณ์กัน
-นายขมยังยิงคัน Recurve อยู่รึเปล่าคับ..ผมเล็ง Hoyt.คอมปาวดน์ไว้คันนึง ไม่รู้จะเหมาะรึเปล่า รอคำแนะนำจากคนขาย(ครุณธัชรวี หะริกุล)อีกที 

ถ้ากลับเมืองไปก็ต้องเอาออกมาซ้อมมือทุกครั้งแหละครับ  ผมทำเป้าเองไว้ยิงเล่นที่บ้านใช้ยางพื้นรองเท้าที่เขาเอามาขายตามข้างทางเลือกเอาหนาๆหน่อย จะได้ไม่ทะลุ

คันที่ผมซื้อมาขนาด ๒๐ - ๒๒ ปอนด์  ยิงได้ทั้งเด็ก-ผู้ใหญ่ครับ

ปล.  เวปนี้รณรงค์การใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง ช่วยกันนะครับ

ขอบคุณครับ

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #906 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:27:05 PM »

http://www.bikethongake.com/BikeProduct/product?pID=296

คันนี้ พอใช้ได้ใหมครับ สำหรับ เสือหมอบ ผม ไม่มีความรู้เรื่องของแพง ๆ เพราะ คันที่ผม ขี่แพงสุด 2700 เอง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #907 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:28:16 PM »

ขอให้หายไวๆครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #908 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:30:09 PM »

คันที่ผม ขี่แพงสุด 2700 เอง

ถูกดี Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #909 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:36:49 PM »

http://www.bikethongake.com/BikeProduct/product?pID=296
คันนี้ พอใช้ได้ใหมครับ สำหรับ เสือหมอบ ผม ไม่มีความรู้เรื่องของแพง ๆ เพราะ คันที่ผม ขี่แพงสุด 2700 เอง
..เชื่อว่าเป็นของดีคันหนึ่ง..แต่..ตะเกียบตรง..,ยาง 700x25c..นะครับ  
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #910 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 04:17:00 PM »

ทริป นครสวรรค์

มุ่งสู่บางซื่อ

เข้าสู่ กรุงเก่า

ไปต่อสิงห์บุรี  แต่ไม่ถึง...ฮา

แวะนอนช่วงรอยต่อ  ปิดทริปด้วยเบียร์ ๑ กระป๋อง คลายเส้น

เช้าออกเดินทาง

แปลงผลิตกระแสไฟฟ้าจากแสงอาทิตย์

เข้าสู่สิงห์บุรี

ใช้พลังเยอะ  กินยังกะชูชก

อาเฮีย คนขายกาแฟ  เลี้ยงกาแฟ/ชาเย็น/น้ำขวด ๑.๕ ลิตร พร้อมขนมไหว้เจ้าอีกถุง
อย่าได้ไปดูถูก ครั้งแรกแกแต่งตัวโทรม ๆ พอจะถ่ายรูปแกไปเปลี่ยนชุด
พาบุกถึงห้องนอน  โอ้แม่เจ้า เทรค ๘๕๐๐ และ ไคลน์ แอทติจูด จอดในห้อง
๒ คันเกือบ น่าจะร่วมสามแสน

เฮียเล็ก ให้เสื้อเป็นที่ระลึก

มีสองสาขา อยู่ติดถนน ซ้ายมือ

ของฝากเป็นเรื่องใหญ่ ไปที่ใหน อย่าลืม

ส่งกลับบ้าน

ชัยนาท

แว๊ปไปหาเพื่อนที่ตาคลี

หมดแรง ครับ

ผ่านอุทัย

พอถึงจุดนี้(สะพานเดชาติวงศ์)  หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง 

เป้าหมาย

ขากลับแวะร้านคุณธานินร์ soma bike thailand ที่รังสิต ครับ
        จังหวะก่อนเข้านครสวรรค์
ต้องข้ามเขาเขียว  ไม่สูงชันแต่ลาดยาวไกล
เหนื่อย  สุด ๆ แข้งขาอ่อนเปลี้ยเพลียแรงยิ่งกว่าขี่เสือ ๒ ตีน
เฮียเล็กอัธยาศัยดีมาก  เห็นรถเข้าไปจอดรีบวิ่งกุลีกุจอมาต้อนรับ
และบอกว่าแกก็ขี่เหมือนกัน  เลยนั่งพูดคุยกันยาว นี่คือ "มิตรภาพ  บนหลังเสือ"
แกบอก  รอบหน้าแวะนอนที่ร้านแกเลย  จะกี่คนก็ได้  ยินดีต้อนรับ  ว่างั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 08:47:34 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #911 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 04:37:02 PM »

ถ้ากลับเมืองไปก็ต้องเอาออกมาซ้อมมือทุกครั้งแหละครับ  ผมทำเป้าเองไว้ยิงเล่นที่บ้านใช้ยางพื้นรองเท้าที่เขาเอามาขายตามข้างทางเลือกเอาหนาๆหน่อย จะได้ไม่ทะลุ

คันที่ผมซื้อมาขนาด ๒๐ - ๒๒ ปอนด์  ยิงได้ทั้งเด็ก-ผู้ใหญ่ครับ

ปล.  เวปนี้รณรงค์การใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง ช่วยกันนะครับ

ขอบคุณครับ
-นายขมอยู่ประเทศไหนเหรอครับ ?..ที่เขาชอบพูดกันว่าเมืองไทยน่าอยู่ที่สุดในโลกนั้นจริงรึเปล่า ?..ผมคนนึงที่ไม่เชื่อคับ..เพราะคนไทยเราไม่มีวินัยเลยกลายเป็นสังคมคนมักง่าย..ขออนุญาตอิจฉานายขมครับ   
เรื่องภาษาไทย..ยกให้ผมสักคนเถิดคับ(ครับ)..ผมแค่ต้องการให้มันตลกเท่านั้นเอง..ไม่มีอย่างอื่นจริง ๆ (โฮ..โฮ..)ขรอบครุณคับ(ขอบคุณครับ).. 
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #912 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:06:37 PM »

วันศุกร์นี้จะไปเยี่ยม ต้องการอะไรบ้าง
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #913 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:12:30 PM »

..เชื่อว่าเป็นของดีคันหนึ่ง..แต่..ตะเกียบตรง..,ยาง 700x25c..นะครับ  

ถ้าผมมีงบ 35000 จะได้ประมาณ ใหน ครับ หลัง ผม หายดีแล้ว ว่า จะเริ่ม วอมๆ บ้าง
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #914 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 07:50:44 PM »

วันศุกร์นี้จะไปเยี่ยม ต้องการอะไรบ้าง
บ่ต้องมา..กูยังไม่ตายด้อก..55555..
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 189
  พิมพ์