๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:39:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322345 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #840 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:57:51 PM »

กลับมาแล้ว ครับ
ทริปกทม.นครสวรรค์กทม.
มันมาก  อบรม ๓ วัน พักเหนื่อยไปในตัว
กลับมาทำงานได้ ๒ ชม. รองฯเรียกไปพบ
มัดมือชกให้ไปอบรมที่ชลบุรีต่อ อีก ๑ อาทิตย์
มีเวลาเตรียมตัว ๖ ชั่วโมง ว่างั้น  เสียดาย ทราบคำสั่งกระทันหัน
ไม่งั้นได้ต่อทริป หัวลำโพง-ชลบุรีอีกสักทริป  เดี๋ยวกลับจากชลบุรี
ค่อยกลับมาเล่ารายละเอียดทริป นครสวรรค์ ครับ
จะรอดูรูป Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #841 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:43:48 PM »

เสาร์ 20 สค.2554 เอาอีเขียว ณ บานบุรีกุล ไปหัดปั่นว่าจะทำความคุ้นเคยกับท่าหมอบซะหน่อย ลมพัดสวนแรงมาก รถส่ายเหมือนงูเลื้อย ขี่ไม่สนุกเลย หยุดหาจุดบกพร่อง 2 ครั้งพบว่าคอรถหลวม(ผมลดคอให้เตี้ยลงโดยถอดแหวนรองคอจาก 11 เหลือ 4 ตัว) แต่ขันยังไงมันก็ไม่แน่นสักที ผล..30 กม.กลับเกือบไม่ถึงบ้าน รู้สึกแหยง ๆ รถสปอร์ตทัวริ่งคันนี้ซะแล้ว..ค่าตัว 50,000.- ขี่สู้ MTB 5,000.-ก็ไม่ได้..(โฮ..โฮ..โฮ..)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #842 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 06:00:24 PM »

ร่องรอยของคนชอบวิ่ง ใส่เสื้อกล้ามวิ่งยามแดดร้อนๆ ดูรอยไหม้ครับ หลายคนบอกมันบ้า ใส่กางเกงยีนวิ่งนะครับ แต่เสื้อกล้าม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 06:08:35 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #843 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 06:10:49 PM »

ผมรู้จัก 2 คน ไปวิ่งแล้วเป็นลม(เส้นเลือดในสมองแตก) คนแรกตอนหนุ่มเคยชกมวยไทยโชกโชน ไม่ตายแต่ตุปัดตุเป๋  อีกคนเคยเห็นวิ่งซะจนเสื้อกล้ามเปียกโชก ยังนึกชมว่าเก่งจัง ได้ข่าวอีกทีเมื่อ 2 วันนี่เอง ไปวิ่งแล้วฟุบ..อัมพฤกษ์ซะแล้ว..สรุปว่าจักรยานเหมาะกว่าคับสำหรับคนวัยเกิน 40   
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #844 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 06:11:13 PM »

กลับมาแล้ว ครับ
ทริปกทม.นครสวรรค์กทม.
มันมาก  อบรม ๓ วัน พักเหนื่อยไปในตัว
กลับมาทำงานได้ ๒ ชม. รองฯเรียกไปพบ
มัดมือชกให้ไปอบรมที่ชลบุรีต่อ อีก ๑ อาทิตย์
มีเวลาเตรียมตัว ๖ ชั่วโมง ว่างั้น  เสียดาย ทราบคำสั่งกระทันหัน
ไม่งั้นได้ต่อทริป หัวลำโพง-ชลบุรีอีกสักทริป  เดี๋ยวกลับจากชลบุรี
ค่อยกลับมาเล่ารายละเอียดทริป นครสวรรค์ ครับ
รออ่านด้วยความระทึกครับครู
สงสัยเหมือนกันว่าครูหายไปไหนเสียนาน  เออใช่ต้องไปอบรมที่นครสวรรค์นี่เอง  Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #845 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 06:12:58 PM »

เสาร์ 20 สค.2554 เอาอีเขียว ณ บานบุรีกุล ไปหัดปั่นว่าจะทำความคุ้นเคยกับท่าหมอบซะหน่อย ลมพัดสวนแรงมาก รถส่ายเหมือนงูเลื้อย ขี่ไม่สนุกเลย หยุดหาจุดบกพร่อง 2 ครั้งพบว่าคอรถหลวม(ผมลดคอให้เตี้ยลงโดยถอดแหวนรองคอจาก 11 เหลือ 4 ตัว) แต่ขันยังไงมันก็ไม่แน่นสักที ผล..30 กม.กลับเกือบไม่ถึงบ้าน รู้สึกแหยง ๆ รถสปอร์ตทัวริ่งคันนี้ซะแล้ว..ค่าตัว 50,000.- ขี่สู้ MTB 5,000.-ก็ไม่ได้..(โฮ..โฮ..โฮ..)
Smiley ใจเย็นๆครับ  ถ้ารถมันสมบูรณ์เต็มร้อยมันต้องมีดีมาอวดแน่นอนครับ
ลองให้ช่างช่วยอีกแรงดีไหมครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #846 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 06:17:32 PM »

ผมรู้จัก 2 คน ไปวิ่งแล้วเป็นลม(เส้นเลือดในสมองแตก) คนแรกตอนหนุ่มเคยชกมวยไทยโชกโชน ไม่ตายแต่ตุปัดตุเป๋  อีกคนเคยเห็นวิ่งซะจนเสื้อกล้ามเปียกโชก ยังนึกชมว่าเก่งจัง ได้ข่าวอีกทีเมื่อ 2 วันนี่เอง ไปวิ่งแล้วฟุบ..อัมพฤกษ์ซะแล้ว..สรุปว่าจักรยานเหมาะกว่าคับสำหรับคนวัยเกิน 40    

ครับ คือผมบ้า รบพิเศษ ครับ  ตอนนี้ 36 ยังมีเวลาวิ่งอีก 4 ปี แบบหนัก เพราะยังไม่ถึง 40 ครับ อิอิ

ออกกำลังกายอย่างเดียวไม่พอครับ อาหารต้องถึงด้วย ผมทานข้าวปกติ แต่ 1 วันจะมีโปรตีน วิตามิน สารอาหารที่สำคัญ ละลายใน น้ำ 1 ลิตร แล้ว ดื่ม  ( ของ แอมเว นะครับ )ทุกวันครับ

ถ้าออกกำลังกายอย่างเดียวแล้วอาหารไม่ถึง ผมว่าแย่ครับ ร่างกายทำงานหนักแต่ไม่มีอะไร หล่อเลี้ยง ออกไปก็สูญเปล่าครับ ตามความคิดผมนะครับ ผิดพลาดขออภัยด้วย
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #847 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:00:12 AM »

Smiley ใจเย็นๆครับ  ถ้ารถมันสมบูรณ์เต็มร้อยมันต้องมีดีมาอวดแน่นอนครับลองให้ช่างช่วยอีกแรงดีไหมครับ
ขรอบครุณคับสำหรับกำลังใจจากหมาป่าโทน..ถอดแหวนรองคอออกตอนใส่กลับผมใส่ผิดขั้นตอน ที่ถูกต้องขันหัวมงกุฎอัดแหวนให้แน่นก่อนถึงค่อยขันสเต็มคอ ผมดันไปขันสเต็มคอก่อนทำยังไงมันก็ไม่แน่น ตอนนี้รถขี่ได้ปกติแล้วครับ แต่ยังกลัวล้มไม่กล้าใส่เต็มที่นักและยังไม่มีหมวกกันน็อก เดี๋ยวนี้ mtb.คันเก่าผมก็ทำความเร็วได้เพิ่มขึ้นครับประมาณ 23-24 กม/ชม. เมื่อก่อนเต็มที่ได้ 20 เอง(โฮ)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #848 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:04:44 AM »

ผมเคยทำความเร็ว ได้เกือบ ร้อย ประมาณ 90 กว่าๆ เมื่อเทียบกับไมล์รถ มอเตอร์ไซค์ ยี่ สปรินเตอร์ ของ suzuki ครับ เสือหมอบ นะครับ ผมนิยมหุ่นเพียวบาง เร็วแรงครับ
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #849 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:07:52 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมตามร้านค้าจักรยานทั่วไปเน้นสุขภาพราคาไม่ต้องแพง...ผมใช้จักรยานเก่าๆปั่นรอบหมู่บ้านวันละครึ่งชั่วโมง.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #850 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:05:35 PM »

ผมเคยทำความเร็ว ได้เกือบ ร้อย ประมาณ 90 กว่าๆ เมื่อเทียบกับไมล์รถ มอเตอร์ไซค์ ยี่ สปรินเตอร์ ของ suzuki ครับ เสือหมอบ นะครับ ผมนิยมหุ่นเพียวบาง เร็วแรงครับ
จะล่อมุกตลกใช่ไหมครับ?
หรือถ้าเป็นเรื่องจริงนี่ขี่ลงเขาแบบแอ่งตัว U หรือครับ?
ขี่เขาไหนหรือครับ?

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #851 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:46:06 PM »

จะล่อมุกตลกใช่ไหมครับ?หรือถ้าเป็นเรื่องจริงนี่ขี่ลงเขาแบบแอ่งตัว U หรือครับ?
สำหรับเสือหมอบเคยได้ยินว่านักจักรยานอาชีพระดับโลกทำความเร็วเฉลี่ยได้ถึง 60 กม./ชม. สำหรับนักกีฬาทั่วไปทำได้ 35-48 ไม่ยากเกินไป สำหรับผมที่เคยปั่นแต่ mtb.ล้อ 26 ได้ยินเข้าก็รู้สึกมหัศจรรย์มากแล้วครับ..
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #852 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:14:39 PM »

จะล่อมุกตลกใช่ไหมครับ?หรือถ้าเป็นเรื่องจริงนี่ขี่ลงเขาแบบแอ่งตัว U หรือครับ?
สำหรับเสือหมอบเคยได้ยินว่านักจักรยานอาชีพระดับโลกทำความเร็วเฉลี่ยได้ถึง 60 กม./ชม. สำหรับนักกีฬาทั่วไปทำได้ 35-48 ไม่ยากเกินไป สำหรับผมที่เคยปั่นแต่ mtb.ล้อ 26 ได้ยินเข้าก็รู้สึกมหัศจรรย์มากแล้วครับ..

ผมเคยทำได้ ๕๗ กว่าๆ ครับ หมอบตัวใหม่เฟรมอลู ปั่นลงเขาแบบตรงๆ ก้มหัวหลบลมเต็มที่แล้ว เร็วขนาดนี้ก็เสียวแย่แล้วครับ

เมื่อวันเสาร์ไปลองปั่นเสือภูเขามา โดนเสือกัดซะได้ ทางลงหักศอกเบรคล้อหน้าดันจับก่อน เลยพับกลิ้งไม่เป็นท่า   อ๋อย  ขำก๊าก

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #853 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 09:17:14 PM »

ผมเคยทำได้ ๕๗ กว่าๆ ครับ หมอบตัวใหม่เฟรมอลู ปั่นลงเขาแบบตรงๆ ก้มหัวหลบลมเต็มที่แล้ว เร็วขนาดนี้ก็เสียวแย่แล้วครับ

เมื่อวันเสาร์ไปลองปั่นเสือภูเขามา โดนเสือกัดซะได้ ทางลงหักศอกเบรคล้อหน้าดันจับก่อน เลยพับกลิ้งไม่เป็นท่า   อ๋อย  ขำก๊าก

ไม่ได้เล่นมุกตลก อะไรเลยนะครับ อันนี้เป็นความจริงครับ ผมเทียบความเร็วรถมอเตอร์ไซ นะครับ เป็นรถยี่ห้อ suzuki  รุ่น สปริ้นเตอร์ ฟังเนื้อความผมก่อนนะครับ ผมเริ่มปั้นจักรยานมาโรงเรียน เริ่มตั้งแต่ ป 6 ไมล์รถอ่อนไปหรือเปล่า แต่ก็ไม่น่าจะใช่ วีรกรรม แบบพังทั้งคั้นก็มีครับ
ชน  เบรกแบบ ขา+เท้ายัดล้อหน้า แล้ว คนกับรถ ลอยขึ้นจากพื้น สูงกว่า 2 เมตร ตะเกียบหัก ล้อเป็นเลข 8 ผม ตกมาเอาคอลง สลบไปพัก
คางแตกเย็บ 4 เข็ม เหตุเพราะไม่อยากชนเด็กครับ

นี่คือเส้นทางเดิน ที่ผมต้องปั้นจักรยานมาเรียน ช่วง ป6 ผมเริ่มเข้ามาเรียน ตอน ป 5 แต่ตอนทางบ้านให้ขึ้นรถ ประจำทาง แต่ผม ค่อยๆ แอบ ปั้นมาเองเพราะต้องการ เอาเงินที่จ่ายค่ารถไปเป็นค่าขนม เอาง่าย นะครับ บ้านผมไม่มีไฟฟ้าใช้ คิดเอาว่าที่บ้านรวยใหม  อ้อลืมบอกไปนะครับ ว่า ช่วงป 5 ผมต้องเดินวันละ  2 กิโลเมตร ไปกลับ 4 กิโลเมตร เพิ่มมาขึ้นรถประทาง 1 ปี เต็ม เพราะไม่มีจักรยาน อาซื้อจักยานเก่าๆ ยี่ห้อ แฮมเมอร์ให้ 1 คัน รู้แต่ว่ามันหนักมาก
แต่ก็ยังดีกว่าเดิน ผม ปั้นจักรยาน แฮมเมอร์ จาก ป 6 ม 1 2 3 ปวช ปี 1 เก็บตังซื้อเสือหมอบ ได้คันหนึ่ง  จำได้ว่าราคา 2200 หรือ 2700 นี่ละครับ และเริ่ม  ปั้นเสือหมอบ ตอนปวช ปี 2 ครับ ผมเทียบความเร็วตอน ปวช ปี 3 ซึ่งตรงกับ ปี พศ 2536 มันนานมากแล้วนะครับ
และตั้งแต่ ม 1 ผมเริ่ม บ้า วิ่ง มาราธอนแล้ว ว่ายน้ำข้ามแม่น้ำน่าน วันละหลายสิบเที่ยว มีแต่คนเขาด่าผม อยากตายหรือไง เพราะผมเป็นลูกแม่น้ำครับ รับรองได้ ที่พูดมาเป็นความจริง ครับ 90 กิโลเมตร ต่อ ชั่วโมง วัดระยะทาง จาก สี่แยก บายพาส ถึงทางเข้าวงกรด ประมาณ 4 กิโลครับ ระยะทางที่ทดสอบ เพราะสมัยตอนที่เรียน เทคนิค เขาให้เข้าแถวหน้าเสาธง ตอน 7.45 พอดี ผมจะออกจากบ้าน 7 โมง 20 นาที มีเวลาเก็บรถ เดินไปเข้าแถวกับเพื่อนๆ แบบไม่ต้องรีบนะครับ

เส้นทางตอน ป 6

เส้นทางตอน ม 1 2 3 ปวช 1 2 3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 09:27:43 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #854 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 09:52:00 PM »

เมื่อวันเสาร์ไปลองปั่นเสือภูเขามา โดนเสือกัดซะได้ ทางลงหักศอกเบรคล้อหน้าดันจับก่อน เลยพับกลิ้งไม่เป็นท่า   อ๋อย  ขำก๊าก

ไม่ได้เล่นมุกตลก อะไรเลยนะครับ อันนี้เป็นความจริงครับ ผมเทียบความเร็วรถมอเตอร์ไซ นะครับ เป็นรถยี่ห้อ suzuki  รุ่น สปริ้นเตอร์ ฟังเนื้อความผมก่อนนะครับ ผมเริ่มปั้นจักรยานมาโรงเรียน เริ่มตั้งแต่ ป 6 ไมล์รถอ่อนไปหรือเปล่า แต่ก็ไม่น่าจะใช่ วีรกรรม แบบพังทั้งคั้นก็มีครับ
ชน  เบรกแบบ ขา+เท้ายัดล้อหน้า แล้ว คนกับรถ ลอยขึ้นจากพื้น สูงกว่า 2 เมตร ตะเกียบหัก ล้อเป็นเลข 8 ผม ตกมาเอาคอลง สลบไปพัก
คางแตกเย็บ 4 เข็ม เหตุเพราะไม่อยากชนเด็กครับ

นี่คือเส้นทางเดิน ที่ผมต้องปั้นจักรยานมาเรียน ช่วง ป6 ผมเริ่มเข้ามาเรียน ตอน ป 5 แต่ตอนทางบ้านให้ขึ้นรถ ประจำทาง แต่ผม ค่อยๆ แอบ ปั้นมาเองเพราะต้องการ เอาเงินที่จ่ายค่ารถไปเป็นค่าขนม เอาง่าย นะครับ บ้านผมไม่มีไฟฟ้าใช้ คิดเอาว่าที่บ้านรวยใหม  อ้อลืมบอกไปนะครับ ว่า ช่วงป 5 ผมต้องเดินวันละ  2 กิโลเมตร ไปกลับ 4 กิโลเมตร เพิ่มมาขึ้นรถประทาง 1 ปี เต็ม เพราะไม่มีจักรยาน อาซื้อจักยานเก่าๆ ยี่ห้อ แฮมเมอร์ให้ 1 คัน รู้แต่ว่ามันหนักมาก
แต่ก็ยังดีกว่าเดิน ผม ปั้นจักรยาน แฮมเมอร์ จาก ป 6 ม 1 2 3 ปวช ปี 1 เก็บตังซื้อเสือหมอบ ได้คันหนึ่ง  จำได้ว่าราคา 2200 หรือ 2700 นี่ละครับ และเริ่ม  ปั้นเสือหมอบ ตอนปวช ปี 2 ครับ ผมเทียบความเร็วตอน ปวช ปี 3 ซึ่งตรงกับ ปี พศ 2536 มันนานมากแล้วนะครับ
และตั้งแต่ ม 1 ผมเริ่ม บ้า วิ่ง มาราธอนแล้ว ว่ายน้ำข้ามแม่น้ำน่าน วันละหลายสิบเที่ยว มีแต่คนเขาด่าผม อยากตายหรือไง เพราะผมเป็นลูกแม่น้ำครับ รับรองได้ ที่พูดมาเป็นความจริง ครับ 90 กิโลเมตร ต่อ ชั่วโมง วัดระยะทาง จาก สี่แยก บายพาส ถึงทางเข้าวงกรด ประมาณ 4 กิโลครับ ระยะทางที่ทดสอบ เพราะสมัยตอนที่เรียน เทคนิค เขาให้เข้าแถวหน้าเสาธง ตอน 7.45 พอดี ผมจะออกจากบ้าน 7 โมง 20 นาที มีเวลาเก็บรถ เดินไปเข้าแถวกับเพื่อนๆ แบบไม่ต้องรีบนะครับ

เส้นทางตอน ป 6

เส้นทางตอน ม 1 2 3 ปวช 1 2 3
Grin คุณเก่งกว่านักจักรยานระดับโลกอีกครับ  แลนซ์ อาร์มสตรองยังปั่นสู้คุณไม่ได้เลย  ถ้าคุณไม่ได้โกหกนะ
คิดในแง่ดีดีกว่า  เพื่อนคุณคนที่ขับซูซูกิเขาคงอำคุณเล่นน่ะครับ
แต่ถ้าคุณยืนยันว่าเป็นความจริง  ผมก็ยืนยันว่าผมไม่เชื่อครับ

หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 189
  พิมพ์