๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:26:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322320 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #690 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:26:33 PM »

ฝากตัวด้วยครับ กำลังเริ่มหัดขี่จักรยาน ใช้ MTB ราคาประหยัด เพิ่งไปเปลี่ยนซี่ลวดล้อหลังมาสองซี่เมื่อวานเอง น่าจะเพราะ over load ครับ  คิก คิก
เหมือนผมเลย..จักรยานก็อยู่ภายใต้กฎแห่งแรงดึงดูดเหมือนกันนะคับ..ที่สำคัญมันราคาไม่ค่อยถูก ..55555..
ผมใช้ Turbo MTB ครับ มีโช๊คเป็นสปริงทั้งหน้าและหลัง(อยู่กลางลำตัว) ซื้อมานานแต่เพิ่งเริ่มเอาจริงเอาจังขึ้นมานิดหน่อยครับ

ปั่นจักรยานดีตรงที่ได้มองข้างทาง อากาศสบายๆเห็นต้นไม้เขียวขจี ดีต่อสุขภาพกายและสุขภาพจิตครับ  Grin
ฝากตัวด้วยครับ กำลังเริ่มหัดขี่จักรยาน ใช้ MTB ราคาประหยัด เพิ่งไปเปลี่ยนซี่ลวดล้อหลังมาสองซี่เมื่อวานเอง น่าจะเพราะ over load ครับ  คิก คิก
เหมือนผมเลย..จักรยานก็อยู่ภายใต้กฎแห่งแรงดึงดูดเหมือนกันนะคับ..ที่สำคัญมันราคาไม่ค่อยถูก ..55555..
ผมใช้ Turbo MTB ครับ มีโช๊คเป็นสปริงทั้งหน้าและหลัง(อยู่กลางลำตัว) ซื้อมานานแต่เพิ่งเริ่มเอาจริงเอาจังขึ้นมานิดหน่อยครับ

ปั่นจักรยานดีตรงที่ได้มองข้างทาง อากาศสบายๆเห็นต้นไม้เขียวขจี ดีต่อสุขภาพกายและสุขภาพจิตครับ  Grin
        ครับมันดีตรงที่ได้บรรยากาศด้วยนี่แหละ ครับ
ยิ่งแถวใต้ที่ผมปั่น  เส้นทาง-ธรรมชาติ สวยงามร่มรื่น
ปั่นเช้าตรู่อากาศสดชื่นมาก  ออกทริปไกล ๆ ได้ชมบรรยากาศข้างทาง
        ปั่นไปสักพัก  รักจริงชอบจริง
แล้วค่อยขยับขยาย  ซื้อคันใหม่ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #691 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:28:04 PM »

ฝากตัวด้วยครับ กำลังเริ่มหัดขี่จักรยาน ใช้ MTB ราคาประหยัด เพิ่งไปเปลี่ยนซี่ลวดล้อหลังมาสองซี่เมื่อวานเอง น่าจะเพราะ over load ครับ  คิก คิก

ปั่นจักรยานดีตรงที่ได้มองข้างทาง อากาศสบายๆเห็นต้นไม้เขียวขจี ดีต่อสุขภาพกายและสุขภาพจิตครับ  Grin
-ผมปั่นกลางคืนเจอะแต่ความมืดมิดตลอด ก่อนนี้มีแต่ไฟท้าย ตอนนี้เอาไฟฉายมาคาดทำไฟหน้าแก้ขัด คืนเดือนมืดนี่กลัวผีเลยคับ..บรื๋อส์ส์ส์ ส์ ส์ ส์..เป็นอุปสรรคอย่างมาก..(โฮ)
-รองเท้าจักรยานยี่ห้อไหนยอดเยี่ยมที่สุดครับ แล้วใช้ทั้งเสือภูเขา+เสือหมอบไม่ได้เหรอ ?  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 02:36:06 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #692 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:34:21 PM »

ครับมันดีตรงที่ได้บรรยากาศด้วยนี่แหละ ครับ
ยิ่งแถวใต้ที่ผมปั่น  เส้นทาง-ธรรมชาติ สวยงามร่มรื่น
ปั่นเช้าตรู่อากาศสดชื่นมาก  ออกทริปไกล ๆ ได้ชมบรรยากาศข้างทาง
        ปั่นไปสักพัก  รักจริงชอบจริง
แล้วค่อยขยับขยาย  ซื้อคันใหม่ ครับ
ครับ ผมติดตามอ่านกระทู้นี้ ได้ความรู้เยอะเลย  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #693 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:37:24 PM »

ผมปั่นกลางคืนเจอะแต่ความมืดมิดตลอด ก่อนนี้มีแต่ไฟท้าย ตอนนี้เอาไฟฉายมาคาดทำไฟหน้าแก้ขัด คืนเดือนมืดนี่กลัวผีเลยคับ..บรื๋อส์ส์ส์ ส์ ส์ ส์..เป็นอุปสรรคอย่างมาก..(โฮ)  
ตอนนี้ที่เจอปัญหาคือเจอหมาของชาวบ้านครับ เมื่อวันก่อนเลยไปหาซื้ออาหารสุนัขแบบที่เป็นแท่งๆเอาไว้โยนให้มันกิน เผื่อเป็นเพื่อนกันแล้วคราวหน้ามันจำได้จะได้ไม่ไล่กัดอีก

และซื้อดิ้วไว้ด้วยอีกอันเผื่อกรณีฉุกเฉิน มันไม่ยอมเป็นเพื่อนด้วยแล้ววิ่งไล่งับ จะได้ตวัดดิ้วให้มันตกใจไม่กล้าเข้าใกล้ครับ  คิก คิก
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #694 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 04:22:29 PM »

ผมปั่นกลางคืนเจอะแต่ความมืดมิดตลอด ก่อนนี้มีแต่ไฟท้าย ตอนนี้เอาไฟฉายมาคาดทำไฟหน้าแก้ขัด คืนเดือนมืดนี่กลัวผีเลยคับ..บรื๋อส์ส์ส์ ส์ ส์ ส์..เป็นอุปสรรคอย่างมาก..(โฮ)   
ตอนนี้ที่เจอปัญหาคือเจอหมาของชาวบ้านครับ เมื่อวันก่อนเลยไปหาซื้ออาหารสุนัขแบบที่เป็นแท่งๆเอาไว้โยนให้มันกิน เผื่อเป็นเพื่อนกันแล้วคราวหน้ามันจำได้จะได้ไม่ไล่กัดอีก
และซื้อดิ้วไว้ด้วยอีกอันเผื่อกรณีฉุกเฉิน มันไม่ยอมเป็นเพื่อนด้วยแล้ววิ่งไล่งับ จะได้ตวัดดิ้วให้มันตกใจไม่กล้าเข้าใกล้ครับ  คิก คิก
(กับผม)มันไล่เฉย ๆ ครับ..ไม่กัด กว่าจะปั่นครบรอบเจอะหมา 3 ฝูง ฝูงที่ 1 , 2 ฝูงละ 2 ตัว ฝูงที่ 3 ราว 10 ตัว เมื่อมันลุกขึ้นมาทั้งฝูงนี่ใจแป้วไปเหมือนกัน ผมแก้ด้วยการร้องเสียงยาว ๆ ..อือห์..มันจะเพลาการคุกคามลง 
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #695 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:46:33 PM »

รองเท้าจักรยานกับบันไดแบบคลีต ยี่ห้อไหนที่เข้ากันเหมือนปี่กับขลุ่ยครับ..ขอทราบราคาด้วย
นายกระจอก
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #696 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:17:44 PM »

ขอรบกวนถามหน่อยนะครับ   คือผมไล่อ่านมาก็เริ่มมีความสนใจที่อยากจะได้มาปั่นออกกำลังกายสักคัน  แต่ติดที่ทุนทรัพย์น้อยจะไปเล่นคันแพงๆก็ไม่ไหว   รบกวนถามผู้รู้ว่า
1. งบประมาณไม่เกิน 6000  บาทสามารถหา MTB  สักคันได้ใหม  มือ 1 หรือ 2 ก็ได้
2. เคยเห็นในกระทู้จาก เว็ป ต่างๆเกี่ยวกับจักรยาน MTB มือสอง  แหล่งขายที่มีตัวเลือกมากๆอยู่แถวใหนครับ
3. ถ้าจะขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเลือกซื้อ MTB มือ สองต้องดูจากอะไรบ้าง นอกจากสภาพภายนอกแล้ว
ขอบคุณครับ

อย่าหวังพึ่งคนอื่น  ถ้าไม่หัดพึ่งตนเองก่อน
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #697 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 08:43:30 AM »

รองเท้าจักรยานกับบันไดแบบคลีต ยี่ห้อไหนที่เข้ากันเหมือนปี่กับขลุ่ยครับ..ขอทราบราคาด้วย
ปั่นเสือภูเขา,เสือหมอบหรือทัวริ่ง ครับ...เพราะมันแตกต่างกันพอสมควร

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #698 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 08:54:43 AM »

ขอรบกวนถามหน่อยนะครับ   คือผมไล่อ่านมาก็เริ่มมีความสนใจที่อยากจะได้มาปั่นออกกำลังกายสักคัน  แต่ติดที่ทุนทรัพย์น้อยจะไปเล่นคันแพงๆก็ไม่ไหว   รบกวนถามผู้รู้ว่า
1. งบประมาณไม่เกิน 6000  บาทสามารถหา MTB  สักคันได้ใหม  มือ 1 หรือ 2 ก็ได้
2. เคยเห็นในกระทู้จาก เว็ป ต่างๆเกี่ยวกับจักรยาน MTB มือสอง  แหล่งขายที่มีตัวเลือกมากๆอยู่แถวใหนครับ
3. ถ้าจะขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเลือกซื้อ MTB มือ สองต้องดูจากอะไรบ้าง นอกจากสภาพภายนอกแล้ว
ขอบคุณครับ
- น่าจะได้นะครับ ทั้งมือ 1 และ มือ 2

- น่าจะเอามาจากแหล่งเดียวกันครับ ตลาดโรงเกลือ... ถ้าซื้อมาแล้วอาจจะต้องมาเปลี่ยนอะไหลนิดๆหน่อยๆครับ
  จะให้ดีก็ซื้อ จากร้านค้าในเว็บ thaimtb ก็ได้ครับ ตามนี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=13
  มีอยู่หลายร้านที่ขายมือ 2 ครับ

-  จะมือ 1 หรือ 2 เราต้องเลือกขนาดให้เหมาะกับส่วนสูงของเราครับ สำคัญที่สุด....

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #699 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:31:19 AM »

ปั่นเสือภูเขา,เสือหมอบหรือทัวริ่ง ครับ...เพราะมันแตกต่างกันพอสมควร
ตอนนี้ปั่นออกกำลังกายด้วย mtb ทางเรียบอยู่ครับ ไม่นานจะซื้อเสือหมอบอีกคัน(กำลังหาข้อมูล) ถ้าได้มากะจะปั่น 2 คันเลย คือพอปั่น mtb จบก็เอาเสือหมอบไปวนอีกรอบหนึ่ง ถ้าใส่บันไดและรองเท้าของเสือหมอบทั้ง 2 คันพอได้มั้ยครับ จะได้ซื้อรองเท้าแค่คู่เดียว(ถ้าไม่ควรทำก็ไม่เป็นไรครับ โปรดชี้แนะด้วย) จริง ๆ แล้วรักเสือหมอบ ไม่คิดลงทุนเพิ่มกับ mtb อีก
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #700 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:39:33 AM »

ตอนนี้ปั่นออกกำลังกายด้วย mtb ทางเรียบอยู่ครับ ไม่นานจะซื้อเสือหมอบอีกคัน(กำลังหาข้อมูล) ถ้าได้มากะจะปั่น 2 คันเลย คือพอปั่น mtb จบก็เอาเสือหมอบไปวนอีกรอบหนึ่ง ถ้าใส่บันไดและรองเท้าของเสือหมอบทั้ง 2 คันพอได้มั้ยครับ จะได้ซื้อรองเท้าแค่คู่เดียว(ถ้าไม่ควรทำก็ไม่เป็นไรครับ โปรดชี้แนะด้วย) จริง ๆ แล้วรักเสือหมอบ ไม่คิดลงทุนเพิ่มกับ mtb อีก
ถ้าเป็นอย่างนี้แนะนำให้ใช้รองเท้าเสือภูเขาครับ...และใช้บันไดของ SHIMANO
เสือภูเขาเลือกรุ่นที่ชอบ...ส่วนของเสือหมอบ ใช่รุ่น PD-A520
รูปรองเท้าและบันไดคลีต ครับ...

บันไดเสือภูเขา...

บันไดเสือหมอบ รุ่น PD-A520

รูปทรงบันไดเสือหมอบ แต่ใช้รองเท้า/คลิปเลสเดียวกับเสือภูเขา ใช้ได้ทั้งเสือหมอบ เสือภูเขา รถทัวร์ริ่ง

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #701 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:44:46 AM »

เห็นราคา sidi dragon 2 แล้วหน้ามือ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #702 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:43:53 PM »

ขอบคุณคับท่าน Joker ps
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #703 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:48:55 PM »

ฝนตกมาสามวันแล้ว...ไม่ได้ออกปั่นเลย  เศร้า
เทรนเนอร์ที่บ้านก็มี แต่ก็ขี้เกียจปั่น  บู่

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #704 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 04:29:43 PM »

ฝนตกมาสามวันแล้ว...ไม่ได้ออกปั่นเลย  เศร้าเทรนเนอร์ที่บ้านก็มี แต่ก็ขี้เกียจปั่น  บู่
ผมนึกไม่ออกว่าเมื่อเอารถขึ้นวางบนเทรนเนอร์แล้ว จะขึ้นไปขี่ได้ยังไง ขึ้นไปยืนบนเก้าอี้ก่อนรึเปล่าคับ
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 189
  พิมพ์