๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:00:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322307 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #660 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:55:06 PM »

มีเสือหมอบเกรดแข่งขันผลิตในประเทศไทยที่ได้รับการยอมรับจากนักกีฬาว่ามีมาตรฐานสูงไม่แตกต่างจากยี่ห้อชั้นนำของโลกบ้างไหมครับ ? ถ้ามี..เผื่อจะเป็นทางเลือกในราคาที่ถูกกว่า ..
        แอลเอ ครับ
เบียงคี่รุ่นล่างสุดก็ราคาไม่แรง ครับ
        อ้าวงั้นถามต่อเลย
ตัวเลือกที่มีให้เลือก
        ๑ . trek 520  ๔๓,๕๐๐ บาท
         ๒. surly lht   ๓๘,๕๐๐ บาท
(fuji  ๓๑,๕๐๐ บาท)ดู ๆ แล้ว surly lht
น่าจะอุปกรณ์สูงกว่าคันอื่น
        มีอะไรจะชี้แนะ เชิญ ครับ ไหว้
ชื่อชั้นทั่วริ่งแท้ๆต้อง  surly
แต่ trek 520 ก็เป็นทั่วริ่งที่ได้รับความนิยมมากอีกรุ่นหนึ่งครับ...
ส่วน fuji ไม่รู้ครับ...

ส่วนตัวผมเคยปั่นแต่ jamis coda spotr
http://www.google.co.th/search?q=jamis%20coda%20sport&hl=th&prmd=ivns&lr=lang_th&biw=1440&bih=809&um=1&ie=UTF-8&tbm=isch&source=og&sa=N&tab=wi

ถ้าจะให้ผมเลือก 3 ตัวข้างบน ผมเลือก surly...ครับ
        ลึก ๆ ก็ชอบ surly ครับ
แหม  แรคแขวนกระเป๋า อีกหลายตังค์ เศร้า
ขอบคุณครับ..แล้วยี่ห้อต่างประเทศมีเจ้าไหนบ้างที่ตั้งใจผลิตเสือหมอบเป็นหลัก เรียกว่าชำนาญกับรถแบบนี้เป็นพิเศษ(ทำนองเดียวกับที่ Anschutz ตั้งใจทำแต่ปืนยาวแข่งขัน..)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #661 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:25:55 AM »

มีหลายยี่ห้อ
แต่ราคาสุด ๆ เกินเอื้อม
รอคอเสือหมอบ มาตอบดีกว่า
ผมคงยึด "ถั่วลิง" เป็นสรณะ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #662 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 10:48:12 AM »

เมื่อวานผมขับมอเตอร์ไซลค์ตาม mtb คันนึงรูปทรงทันสมัย(คล้ายในรูป) เขาปั่นที่ความเร็ว 40 กม/ชม..งงคับ..ทีทำความเร็วได้สูงขนาดนั้น ดูเขาปั่นสบาย ๆ ไม่ได้ซอยขายิก ๆ แต่อย่างใด ที่ข้างรถเขียนตัวโต ๆ ว่า xx AERO แทบสะกิดให้หยุดเพื่อสอบถามข้อมูลเลยครับ แต่ยั้งไว้เพราะใจผมไม่ได้มาทาง mtb สักเท่าไหร่ ยังไง ๆ ก็คงไม่ลงทุนเพิ่มกับรถประเภทนี้แน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2011, 11:51:08 AM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #663 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 11:01:24 AM »

รถ Full Suspension
คงเป็นความเร็วช่วงระยะสั้น ๆ
รถประเภทนี้เอามาปั่นทำความเร็ว
ลิ้นห้อย  หอบ แฮก ๆ แน่ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #664 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 04:47:50 PM »

kona  sutra ๒๐๑๑
สีดำสวย น่าเล่น  สีดำ ตรงสเปค
มีแรคหน้าหลัง  และพิเศษกว่าปีที่แล้ว
มีบังโคลนด้วย  เห็นว่าเข้าประมาณสิงหาฯ
เอ  หรือจะรอ  ชักสนใจแล้วซิตามนี้ครับ
http://www.konaworld.com/bike.cfm?content=sutra
        เผื่อมีโอกาสร่วมทริปกับอีเขียว ของคุณนัทที

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #665 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 04:56:29 PM »

-เห็นมือโปรที่มีรถหลายคันจะถอดขาค้ำที่ติดมากะรถทิ้ง แล้วหาขาเฉพาะสำหรับวางจักรยานมาใช้(รถตั้งตรง)  เมื่อเอารถไปใช้กลายเป็นรถไม่มีขาต้องพิงต้นไม้ หรือวางราบกับพื้น อยากทราบว่าขาแบบนี้มีดียังไงคับ ?
-รถไม่มีโซ่แบบนี้ work มั้ยครับ ทำไมไม่เป็นที่นิยม ?  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2011, 05:18:10 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #666 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 09:16:25 PM »

-เห็นมือโปรที่มีรถหลายคันจะถอดขาค้ำที่ติดมากะรถทิ้ง แล้วหาขาเฉพาะสำหรับวางจักรยานมาใช้(รถตั้งตรง)  เมื่อเอารถไปใช้กลายเป็นรถไม่มีขาต้องพิงต้นไม้ หรือวางราบกับพื้น อยากทราบว่าขาแบบนี้มีดียังไงคับ ?
-รถไม่มีโซ่แบบนี้ work มั้ยครับ ทำไมไม่เป็นที่นิยม ?   

ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับ

--ถ้าใช่ ก็มีดีตรงที่ทำให้รถเบาลงครับ...

--เซอร์วิสยาก อะไหล่หายากครับ...

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #667 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 09:44:04 PM »

มีแรคหน้าหลัง  และพิเศษกว่าปีที่แล้ว
มีบังโคลนด้วย  เห็นว่าเข้าประมาณสิงหาฯ
เอ  หรือจะรอ  ชักสนใจแล้วซิตามนี้ครับ
http://www.konaworld.com/bike.cfm?content=sutra
        เผื่อมีโอกาสร่วมทริปกับอีเขียว ของคุณนัทที
สวยดีนะครับ  แต่จะเข้ามาแน่หรือครับ
TCA เขาบอกหรือครับ?

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #668 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:13:43 AM »

-เห็นมือโปรที่มีรถหลายคันจะถอดขาค้ำที่ติดมากะรถทิ้ง แล้วหาขาเฉพาะสำหรับวางจักรยานมาใช้(รถตั้งตรง)  เมื่อเอารถไปใช้กลายเป็นรถไม่มีขาต้องพิงต้นไม้ หรือวางราบกับพื้น อยากทราบว่าขาแบบนี้มีดียังไงคับ ?

ใช่แบบนี้หรือเปล่าครับ

--ถ้าใช่ ก็มีดีตรงที่ทำให้รถเบาลงครับ...
--เซอร์วิสยาก อะไหล่หายากครับ...

ใช่แล้ว..ขาแบบนี้แหละ ขอบคุณ  Joker ps คับ

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #669 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:21:03 AM »

อยากซื้อรองเท้าจักรยานดี ๆ สักคู่ แบบที่พื้นรองเท้ามีเหล็กล็อกกับบันไดรถน่ะคับ แต่กลัวใช้ไม่เป็นล้มลุกคลุกคลาน..การใช้ให้เป็นฝึกยากไหมครับ..ขอคำแนะนำหน่อย
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #670 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:36:57 AM »

สวยดีนะครับ  แต่จะเข้ามาแน่หรือครับ

ครับคุณนัทที
ผมอาจจะรอ  ตัวนี้
ขึ้นถึงกทม.ตงลงอาจจะเป็นวันเสาร์ค่ำ
คงจะไม่มีเวลาไปดูรถ  รอเอา kona แล้วกัน

อยากซื้อรองเท้าจักรยานดี ๆ สักคู่ แบบที่พื้นรองเท้ามีเหล็กล็อกกับบันไดรถน่ะคับ แต่กลัวใช้ไม่เป็นล้มลุกคลุกคลาน..การใช้ให้เป็นฝึกยากไหมครับ..ขอคำแนะนำหน่อย
        รองเท้า
ประมาณ ๒ พันเศษ ๆ ครับ
ร้านค้าในเว็ปฯthai mtb ถ้าของมือ ๒ ก็
ประมาณ ๗๐๐ บาท อัพฯ  รองเท้ามีส่วนช่วยพอสมควร ครับ

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #671 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 12:19:32 PM »

kona  sutra ๒๐๑๑
สีดำสวย น่าเล่น  สีดำ ตรงสเปค
มีแรคหน้าหลัง  และพิเศษกว่าปีที่แล้ว
มีบังโคลนด้วย  เห็นว่าเข้าประมาณสิงหาฯ
เอ  หรือจะรอ  ชักสนใจแล้วซิตามนี้ครับ
สวยดีนะครับ  แต่จะเข้ามาแน่หรือครับ

ครับคุณนัทที
ผมอาจจะรอ  ตัวนี้
ขึ้นถึงกทม.ตงลงอาจจะเป็นวันเสาร์ค่ำ
คงจะไม่มีเวลาไปดูรถ  รอเอา kona แล้วกัน

ตอนเข้ามาราคาก็คงเป็นแบบเต็มแมกฯ น่าจะใกล้กับฟูจิตัวลดราคาปัจจุบันที่พารากอน สามหมื่นสี่สามหมื่นห้า (ผมเดานะครับ)
ถ้า TCA มองว่าคนกำลังนิยม Touring ก็อาจจะแพงขึ้นไปอีก เฮ่ออออออออ
Kona เฟรมมันองศาใกล้เสือภูเขา คานบนเฉียง  ไม่ออกแนวคลาสสิคแบบพวก ฟูจิ หรือ TREK แต่ได้แรกหน้าแรกหลัง
ได้บังโคลนก็ดีครับเพราะรุ่นปี 2010 ผมต้องเอาไปติดเองเหมือนกัน  ไม่ติดไม่ไหว ขี่ในกรุงเทพหน้าฝนโดนน้ำโคลนที่ขังบนถนนแล้วรู้สึกแขยงขาตัวเอง
รถหนักนะครับครูหมู  ทว่าได้ความเสถียรตอนติดกระเป๋า ความรู้สึกตอน cruise นั้นสุดยอด (คาดว่าความรู้สึกตอนขึ้นเขา จ้วงขึ้นเนิน ก็จะสุดยอดด้วยเช่นกัน ฮ่าฮ่าฮ่า)
ครูรอก็น่าจะได้ของดีไม่ต้องอัพเพิ่มมากมาย
อาทิตย์นี้หย่อนบัตรเลือกตั้งเสร็จผมก็กะยิงยาวไปปราจีน  จะไปซ้อมขึ้นเขาใหญ่ระหว่างที่กรุงเทพเขากำลังจัดตั้งรัฐบาลกันน่ะครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #672 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 01:05:40 PM »

ร้อยละร้อย...ใส่เดือนแรกจะล้มแทบทุกคน
การใช้ให้เป็นก็ต้องฝึกกันนิดหน่อยครับ แรกๆเลยก็ฝึกปั่นขาเดียวเป็นการฝึกการดึง ประโยชน์ก็ใช้ปั่นขึ้นเนิน,ปั่นแบบควงขา

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #673 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 04:12:12 PM »

ร้อยละร้อย...ใส่เดือนแรกจะล้มแทบทุกคน การใช้ให้เป็นก็ต้องฝึกกันนิดหน่อยครับ แรกๆเลยก็ฝึกปั่นขาเดียวเป็นการฝึกการดึง ประโยชน์ก็ใช้ปั่นขึ้นเนิน,ปั่นแบบควงขา
สำหรับคนที่เป็นแล้ว ใส่ 2 ข้างเลย ตอนออกรถต้องมีคนช่วยหรือเปล่า ถ้าไม่มีเขาจะล็อกพื้นรองเท้ากับกระไดรถตอนไหนคับ ?
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #674 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 04:31:47 PM »

ร้อยละร้อย...ใส่เดือนแรกจะล้มแทบทุกคน การใช้ให้เป็นก็ต้องฝึกกันนิดหน่อยครับ แรกๆเลยก็ฝึกปั่นขาเดียวเป็นการฝึกการดึง ประโยชน์ก็ใช้ปั่นขึ้นเนิน,ปั่นแบบควงขา
สำหรับคนที่เป็นแล้ว ใส่ 2 ข้างเลย ตอนออกรถต้องมีคนช่วยหรือเปล่า ถ้าไม่มีเขาจะล็อกพื้นรองเท้ากับกระไดรถตอนไหนคับ ?
ไม่ได้หมายถึงให้ใส่ข้างเดียวครับ...ใส่ทั้งสองข้างไปเลยเวลาจะจอดก็ให้ท่องในใจใว้ว่า "อย่าลืมปลดคลีต อย่าลืมปลดคลีต"...
ส่วนการฝึกปั่นขาเดียวนั้น จะฝึกหรือไม่ฝึกก็ได้...ถ้าฝึกได้แล้ว ก็จะเห็นถึงประโยชน์ของการใส่รองเท้าแบบมีคลีตล็อกครับ...

ตอนขึ้นปั่นก็ให้ขึ้นปั่นแบบปกติ...ส่วนการล็อกนั้น เราก็ออกแรงเท้ากดลงไปที่ลูกบันไดเลย เดี๋ยวมันก็ล็อกเอง

ลองไปอ่านดูครับ... http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=254420 มือใหม่หัดใส่เพียบ...

หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 189
  พิมพ์