๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:53:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322341 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #645 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 10:24:10 AM »

ขอบคุณ คุณมดแดง
และคุณหมาป่า ครับ  ใจถนัดไปทาง
ล้อ ๗๐๐ นั่นแหละ ใช้ดุมแบบ ๓๖ ซี่คงแข็งแรงเช่นกัน
เหมือนเรื่องรถ  4x4 ไม่เคยอยู่ในหัวผมเลย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #646 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:08:39 AM »

Grin ออกนอกเรื่องรถจักรยานไป 4WD หน่อยดีกว่าครับ  แถมเรื่องปืนด้วย
ช่วงนี้ของเมื่อสิบปีก่อนผมกับเมียแต่งงานกันและไปฮันนีมูนที่อำเภอปาย แม่ฮ่องสอน
เราเอาวีทาร่าขับเคลื่อนสี่ล้อ (โฉมเก่า) ที่เพิ่งซื้อใหม่ขับไปกัน
มันเป็นหน้าฝนน่ะครับ  มีอยู่วันนึงเราจะเข้าไปเที่ยวน้ำตกหมอแปง
มันเป็นน้ำตกที่เข้าไปจากถนนใหญ่  ขับผ่านทางที่จะมีหมู่บ้านชาวเขาอยู่ข้างทางก่อนจะไปถึงตัวน้ำตกเล็กๆ
วันธรรมดาครับ  ไม่ใช่เสาร์อาทิตย์
โอวว...ฝนได้ทำให้ทางเส้นที่ว่ากลายสภาพเป็นหล่มโคลนตลอดทาง  บางช่วงมีก้อนหินใหญ่ด้วย
ระบบขับเคลื่อนสี่ล้อนี่มันแจ๋วมากกกกครับ  ผมขับประคองผ่านโคลนไต่หินเข้าไปจนได้  ประทับใจสุดๆเพราะเป็นครั้งแรกที่ขับรถขับเคลื่อนสี่ล้อ
แต่ตั้งแต่คราวนั้นก็ไม่เคยได้ใช้งานอะไรจริงจังแบบนั้นอีกเลย  เจอถนนธรรมดาๆตลอด  Grin
แต่ก็คิดไว้ในใจเสมอว่าจะมีรถ 4WD ติดบ้านไว้เสมอ  ฮ่าฮ่าฮ่า
พอเข้าไปถึงน้ำตกก็นั่งเอาขาจุ่มน้ำเล่นกับเมีย  สักพักนึงมีเด็กวัยรุ่นชายขี่มอเตอร์ไซค์เข้ามาสามคัน มีกันห้าคน โอ้ววววว
วันธรรมดาน้ำตกมันช่างเงียบเหงาและร้างผู้คนจริงๆครับ 
ตอนนั้นผมไม่มีอุปกรณ์ติดตัวเลย  ผมเลยบอกเมียว่า "เมียจ๋าเรากลับกันเหอะ  เสียวง่ะ"  ก็เดินงกงกกลับมาขึ้นรถรีบออกมากัน
ความจริงน้องชายเหล่านั้นเขาก็ไม่มีทีท่าคุกคามอะไรหรอกนะครับ  เพียงแต่ผมกังวลด้วยว่าไม่มีอะไรจะป้องกันตัวเลยถ้าเกิดพวกเขาจะเฮี๊ยวกันขึ้นมา
จากนั้นตอนเย็นเราไปนั่งชมพระอาทิตย์ตกบนวัดที่อยู่บนยอดเขากัน
ฮ่าฮ่าฮ่า อีกแล้วครับท่าน  วัดเล็กๆมีพระจำวัดอยู่รูปเดียว  พระอายุสักสี่สิบเศษ สักเต็มตัว ตาแข็ง  ท่าทางก่อนบวชจะมีชีวิตโชกโชนมาก่อน
แถมด้วยลูกศิษย์วัดอีกสองคน หนุ่มฉกรรจ์ ท่าทางกร้านโลก
ทั้งวัดนอกจากพระและลูกศิษย์วัด ก็มีผมกับเมีย  และแหม่มนักดูพระอาทิตย์ตกอีกสองคน
ผมสะกิดเมียอีกแล้วว่า "ง่า  เราอย่าอยู่จนมืดเลยนะจ๊ะ  ผัวท่าทางจะปกป้องเมียไม่ได้" 
ก็ต้องเดินจูงมือจากวัดยามเย็นมาอีกล่ะครับ
..กลับมาจากฮันนีมูน  ผมก็เข้าเวป อวป. และซื้อปืนหัดยิงปืนแหละครับ  Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #647 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:25:32 AM »

ผมยังไม่ได้รถทัวริ่ง
แต่มีโจทย์ใหม่  จะเป็น ล้อ ๗๐๐
หรือว่า ล้อ ๒๖ นิ้วดี  ยังคิดไม่ตก ครับพี่น้อง เศร้า
ดูสภาพเส้นทางที่ใช้ปั่นด้วยครับ...และเลือกชุดขับเคลื่อน มาประกอบการตัดสินใจด้วยก็ดีครับ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #648 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 01:29:51 PM »

แต่มีโจทย์ใหม่  จะเป็น ล้อ ๗๐๐
หรือว่า ล้อ ๒๖ นิ้วดี  ยังคิดไม่ตก ครับพี่น้อง เศร้า
ดูสภาพเส้นทางที่ใช้ปั่นด้วยครับ...และเลือกชุดขับเคลื่อน มาประกอบการตัดสินใจด้วยก็ดีครับ
        ขอบคุณ ครับ
คิดว่าคงเป็นทางเรียบเสียส่วนใหญ่ ครับ
ชุดขับเคลื่อน  จริง ๆ อยากได้ของเสือภูเขา จานหน้า ๔๘
ไม่ทราบจะเหมาะสมใหม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #649 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 05:56:53 PM »

ยี่ห้อนี้ล่ะคับ ? ล้อ 700 c  $1,049.-
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #650 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 08:55:26 PM »

..กลับมาจากฮันนีมูน  ผมก็เข้าเวป อวป. และซื้อปืนหัดยิงปืนแหละครับ  Cheesy

ถูกต้องนะคร๊าาาาาป Grin Grin Grin เหนือสิ่งอื่นใด อย่าไปในที่เสียงเกินไปครับ อย่างที่ท่านพาแฟนออกมานับว่าเยี่ยมแล้ว ไม่เสี่ยงดีสุด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #651 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:20:15 AM »

ถูกต้องนะคร๊าาาาาป Grin Grin Grin เหนือสิ่งอื่นใด อย่าไปในที่เสียงเกินไปครับ อย่างที่ท่านพาแฟนออกมานับว่าเยี่ยมแล้ว ไม่เสี่ยงดีสุด
        แต่ตอนนี้ไม่เสี่ยงแล้ว
ปั่นไปใหนอุ่นใจ  แถมไม่โดนตรวจค้น
ใช่ใหม ครับ ท่านหมาป่าเดียวดาย...... คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #652 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:21:06 AM »

ยี่ห้อนี้ล่ะคับ ? ล้อ 700 c  $1,049.-
        นี่เลย
เป็นหนึ่งในตัวเลือกที่น่าสนใจ
ราคาไม่แรง  ต่ำสุดในบรรดาตัวเลือก ครับ

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #653 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:21:47 AM »

แต่มีโจทย์ใหม่  จะเป็น ล้อ ๗๐๐
หรือว่า ล้อ ๒๖ นิ้วดี  ยังคิดไม่ตก ครับพี่น้อง เศร้า
        ขอบคุณ ครับ
คิดว่าคงเป็นทางเรียบเสียส่วนใหญ่ ครับ
ชุดขับเคลื่อน  จริง ๆ อยากได้ของเสือภูเขา จานหน้า ๔๘
ไม่ทราบจะเหมาะสมใหม ครับ
ปั่นทั่วริ่ง
ตัวนี้น่าจะเป็นทางเลือกอีกตัว...นะครับ สำหรับเฟืองท้าย 12-36 T. (12-14-16-18-21-24-28-32-36)
จานหน้า 48-36-24 T OKแล้วครับ ใช้ได้ทั้ง ล้อ26" และ ล้อ700C

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #654 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:27:18 AM »

อ้าวงั้นถามต่อเลย
ตัวเลือกที่มีให้เลือก
        ๑ . trek 520  ๔๓,๕๐๐ บาท
         ๒. surly lht   ๓๘,๕๐๐ บาท
(fuji  ๓๑,๕๐๐ บาท)ดู ๆ แล้ว surly lht
น่าจะอุปกรณ์สูงกว่าคันอื่น
        มีอะไรจะชี้แนะ เชิญ ครับ ไหว้

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #655 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:11:06 AM »

(fuji  ๓๑,๕๐๐ บาท)ดู ๆ แล้ว surly lht
ชื่อชั้นทั่วริ่งแท้ๆต้อง  surly
แต่ trek 520 ก็เป็นทั่วริ่งที่ได้รับความนิยมมากอีกรุ่นหนึ่งครับ...
ส่วน fuji ไม่รู้ครับ...

ส่วนตัวผมเคยปั่นแต่ jamis coda spotr
http://www.google.co.th/search?q=jamis%20coda%20sport&hl=th&prmd=ivns&lr=lang_th&biw=1440&bih=809&um=1&ie=UTF-8&tbm=isch&source=og&sa=N&tab=wi

ถ้าจะให้ผมเลือก 3 ตัวข้างบน ผมเลือก surly...ครับ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #656 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:40:05 AM »

มีเสือหมอบเกรดแข่งขันผลิตในประเทศไทยที่ได้รับการยอมรับจากนักกีฬาว่ามีมาตรฐานสูงไม่แตกต่างจากยี่ห้อชั้นนำของโลกบ้างไหมครับ ? ถ้ามี..เผื่อจะเป็นทางเลือกในราคาที่ถูกกว่า ..
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #657 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:17:17 AM »

มีเสือหมอบเกรดแข่งขันผลิตในประเทศไทยที่ได้รับการยอมรับจากนักกีฬาว่ามีมาตรฐานสูงไม่แตกต่างจากยี่ห้อชั้นนำของโลกบ้างไหมครับ ? ถ้ามี..เผื่อจะเป็นทางเลือกในราคาที่ถูกกว่า ..
        แอลเอ ครับ
เบียงคี่รุ่นล่างสุดก็ราคาไม่แรง ครับ
ชื่อชั้นทั่วริ่งแท้ๆต้อง  surly
แต่ trek 520 ก็เป็นทั่วริ่งที่ได้รับความนิยมมากอีกรุ่นหนึ่งครับ...
ส่วน fuji ไม่รู้ครับ...

ส่วนตัวผมเคยปั่นแต่ jamis coda spotr
http://www.google.co.th/search?q=jamis%20coda%20sport&hl=th&prmd=ivns&lr=lang_th&biw=1440&bih=809&um=1&ie=UTF-8&tbm=isch&source=og&sa=N&tab=wi

ถ้าจะให้ผมเลือก 3 ตัวข้างบน ผมเลือก surly...ครับ
        ลึก ๆ ก็ชอบ surly ครับ
แหม  แรคแขวนกระเป๋า อีกหลายตังค์ เศร้า

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #658 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:33:55 PM »

Cheesy
มาพูดให้พี่คมขวาน รักในหลวงเสียดายเล่น
ผมจำได้แล้ว  ตอนผมซื้อ Kona ราคา 29K น่ะ  มี Jamis Aurora Sport ลดราคาแขวนอยู่ข้างๆที่ TCA ตอนนั้นเขาขายแค่ 34K เองครับ  Grin
แต่ตอนนี้ของหมดไปแล้ว  ถามที่ TCA เขายังบอกไม่ได้ว่าล๊อตใหม่จะมาเมื่อใด
http://www.jamisbikes.com/usa/thebikes/road/aurora/10_auroraelite.html

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #659 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:45:41 PM »

Cheesy
มาพูดให้พี่คมขวาน รักในหลวงเสียดายเล่น
ผมจำได้แล้ว  ตอนผมซื้อ Kona ราคา 29K น่ะ  มี Jamis Aurora Sport ลดราคาแขวนอยู่ข้างๆที่ TCA ตอนนั้นเขาขายแค่ 34K เองครับ  Grin
แต่ตอนนี้ของหมดไปแล้ว  ถามที่ TCA เขายังบอกไม่ได้ว่าล๊อตใหม่จะมาเมื่อใด
http://www.jamisbikes.com/usa/thebikes/road/aurora/10_auroraelite.html
        รุ่นเดียวกัน อย่าเรียกพี่เลย
เดี๋ยวมันจะติดปาก  เรียกชื่อเล่นดีกว่ากันเองดี
ผมตั้งชื่อเล่นให้ว่านัท คำเดียวแล้วกัน นะ
        นั่นนะซิ
ผมก็ลองพยายามหาหลาย ๆ ร้านแล้ว
มันไม่มี  ก็เลยไม่จัดอยู่ในตัวเลือก 
จริง ๆ แล้ว น่าสนใจตั้งแต่  jamis รุ่น coda แล้ว ครับ นัท

หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 189
  พิมพ์