๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:32:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322297 ครั้ง)
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #570 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:22:05 PM »

ถ้าใครชอบแข่งไตรกีฬาเชิญมาแข่งช่วงสงกรานต์ของเชียงใหม่โดนทาง JOg AND JOY จัดทุกปี ผมเห็นคนไทยมีไม่มากส่วนใหญ่จะเป็นชาวต่างชาตินะครับ เขาแข่งที่ อ่างเก็บน้ำห้วยตึงเฒ่า ส่วนผม ถนัดวิ่ง กับปั่น โดยเฉพาะช่วงเขาจัดแข่งขึ้นดอยสุเทพ มัทั้ง วิ่งและปั่น จัดเป็นประจำทุกปี เพื่อนๆท่านใดสนใจบอกได้ครับ ส่วนใหญ่เขาจะจัดต้นปี ใกล้ฤดูหนาว ราวเดือน มกรา - กพ.ทุกปี ครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #571 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:19:37 AM »

มีใครเล่น "ฟิกเกีย"มั่งครับ เพื่อนๆผมกำลังบ้ากันตอนนี้...
       บ้านเรา
เห็นนิยมกันในหมู่วัยรุ่น ครับ เสี่ยนิก
คงเป็นกระแสแฟชั่น มากกว่า  เน้นตบแต่งสีสัน-ไฟ
        แต่ตอนนี้ผมกำลังจะ บ้ารถทัวริ่ง
กำลังมอง ๆ หารถทัวริ่งสักคัน  วันหยุด
หยากจะปั่นมันไปเรื่อย ๆ ตามใจฝัน  โดยเฉพาะช่วงปิดเทอม ครับ
ทัวริ่งครือเสือหมอบ(ไม่ใช่เสือภูเขา)ที่ใส่แฮนด์ตรง ใช่รึเปล่าคับ ? อยากซื้อตามอาจารย์บ้างสักคัน ถ้างบไม่สูงนัก ทีต้องซื้อตามเพราะไม่ได้ศึกษา เลยไม่มีความรู้คับ(แต่เจือกอยากได้ของดี)
       องศาต่าง ๆ ของรถไม่เหมือนกับเสือหมอบ ครับ
เฟรมนิยมใช้โครโมลีทำจากเหล็กผสมโมลิบดินัม แข็งแรง
ให้ตัวได้  ปั่นไกล ๆ จะสบายกว่าเฟรมอลูมิเนียมซิ่งเบาแต่กระด้าง
ยางจะใหญ่กว่าเสือหมอบ  ครับ  แฮนมีทั้งแบบเสือหมอบและแฮนด์ตรง ครับ
        ถ้าหุ่นไม่สูงมากเหมือนผม
สามารถหารถมือสอง นำเข้า ราคาไม่แรง
มาตบแต่ง ครับ  น่าสนใจมากทีเดียว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #572 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:22:28 AM »

ซื้อมาแล้วคับบาร์เบล..เพื่อเสริมความแข็งแรงของร่างกายท่อนบน ได้เหล็ก 5 กก.มา 4 ลูกราคา 4,000.- (แพงจัง) ยังไม่ได้ทำม้านอนเลยครับ
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #573 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:39:18 AM »

ซื้อมาแล้วคับบาร์เบล..เพื่อเสริมความแข็งแรงของร่างกายท่อนบน ได้เหล็ก 5 กก.มา 4 ลูกราคา 4,000.- (แพงจัง) ยังไม่ได้ทำม้านอนเลยครับ
       ผมมีทั้ง ๒ แบบ
ไม่ใคร่ได้เล่น  แต่ก็ยังมี
ร่องรอยหลักฐานมัดกล้ามเนื้ออยู่บ้าง
คือมันค่อนข้างจะเป็นที่ล่อตาล่อใจ                                                                                                                                   ของชาวเกย์ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ผมเลยไม่ค่อยได้เล่น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #574 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:02:31 AM »

ร่วมด้วยคน ผมขี่จักรยานจากบ้านพักมาที่ทำงาน หลายปีแล้ว ปรกติขี่ไม่ค่อยเปลี่ยนเกียร์เลยนานๆ หมุนเปลี่ยนเล่นซักที 
        ยินดี ครับ
ผมที่ทำงานอยู่ใกล่เกิน แค่ ๕ กม.
เลยออกปั่น ตี ๕ ครึ่ง เช้าละ ๒๒ กม. ครับ
วันหยุดถึงได้ไปไกล ๆ แต่ตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลเรื่องทัวริ่ง
        บวก ๑ ประเดิมให้เป็นคะแนนแรกครับ
ฐานะ คอจักรยาน-ปืน เหมือนกัน  อยู่ปราณบุรีใช่ใหม ครับ

+ อีก 1 แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าคะแนนเอาไว้ทำอะไร

ยินดีด้วยครับ ถ้าอยู่ปราณนี่ก็แจ่มเลย อากาศดี

คุณคมขวานตอนนี้อยู่ใต้หรือเปล่าครับ  บ้านใกล้ที่ทำงานก็เยี่ยมครับ Grin Grin Grin  ได้ออกกำลังกายทุกวันยิ่งยอด

ขอขอบคุณ คุณคมขวาน รักในหลวง และ คุณ carrera ผมอยู่ปราณบุรี ยินดีครับที่ได้คุยกับคุณ คมขวาน  และคุณ carrera ที่ทำงานผมอยู่ติดชายทะเลเลย หากทั้ง 2 ท่านว่างงานจะมาเที่ยวชายหาดสามร้อยยอดและ อุทยานสามร้อยยอดบอกนะครับเราจะได้นั่งคุยกันในเรื่องที่เราชอบสงสัยยาวเลย                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                               
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #575 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:10:01 AM »

ครับ
ผมขึ้นกทม.ปีหนึ่งหลายครั้ง
รถส่วนตัวบ้าง เครื่องบินบ้าง
ไม่รู้วันใหน บ้าดีเดือด  จะปั่นจยย.ขึ้นไป
เดี๋ยวให้ได้รถทัวริ่งก่อน  คงได้แวะนอนปราณฯสักคืน ครับ

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #576 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 01:34:37 PM »

ครับ
ผมขึ้นกทม.ปีหนึ่งหลายครั้ง
รถส่วนตัวบ้าง เครื่องบินบ้าง
ไม่รู้วันใหน บ้าดีเดือด  จะปั่นจยย.ขึ้นไป
เดี๋ยวให้ได้รถทัวริ่งก่อน  คงได้แวะนอนปราณฯสักคืน ครับ

ยินดีต้อนรับครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #577 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:04:57 PM »

ที่ทำงานผมอยู่ติดชายทะเลเลย หากทั้ง 2 ท่านว่างงานจะมาเที่ยวชายหาดสามร้อยยอดและ อุทยานสามร้อยยอดบอกนะครับเราจะได้นั่งคุยกันในเรื่องที่เราชอบสงสัยยาวเลย

Probike ที่พึ่งผ่านมาก็แถวอุทยาน สามร้อยยอกปราณ Grin Grin Grin อาทิตย์ก่อน พอดีต้องไปพัทยาเลยไม่ได้ไปเหมือนกัน

งาน PROBIKE เขาไปพักที่ ดอลฟินเบย์ครับกับอัญชนาและใกล้ๆนั้น

อยู่ติดทะเล เห็นทุกวันมีลงเล่นน้ำบ้างไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #578 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:06:27 PM »

ผมก็พึ่งกลับมาเล่นให้มีแรงหน่อย ช่วยรักษากล้ามเนื้อครับ Grin Grin Grin ว่างก็เล่นเน็ทไปยกไปก็ดีนะครับ

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #579 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:53:32 PM »

ที่ทำงานผมอยู่ติดชายทะเลเลย หากทั้ง 2 ท่านว่างงานจะมาเที่ยวชายหาดสามร้อยยอดและ อุทยานสามร้อยยอดบอกนะครับเราจะได้นั่งคุยกันในเรื่องที่เราชอบสงสัยยาวเลย

Probike ที่พึ่งผ่านมาก็แถวอุทยาน สามร้อยยอกปราณ Grin Grin Grin อาทิตย์ก่อน พอดีต้องไปพัทยาเลยไม่ได้ไปเหมือนกัน

งาน PROBIKE เขาไปพักที่ ดอลฟินเบย์ครับกับอัญชนาและใกล้ๆนั้น

อยู่ติดทะเล เห็นทุกวันมีลงเล่นน้ำบ้างไหมครับ

เห็นครับตลอดทาง มี อปพร. มูลนิธิต่างๆดูแลความเรียบร้อย ที่ถนนทางแยกยังมีรอยสีสเปย์พ่นบอกอะไรกับนักกีฬาแต่ผมไม่รู้ความหมายครับ  ที่ทำงานผมอยู่ใกล้ๆเลยครับ เลียบชายหาดตลอดแนว
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #580 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 11:59:16 AM »

ระยะหลังผมปั่นวันละ 20 กม.ทุกวัน(ปั่นสบาย ๆ av.18 max.32) นึกว่าร่างกายแข็งแรงขึ้นบ้าง จริง ๆ เปล่าเลยคับ เมื่อวันเสาร์ที่ 4 มิย.2554 ไปตัดหญ้าสวนยางให้พรรคพวก แบกเครื่องตัดหญ้าครึ่งวัน ยังปวดไหล่ ปวดหลัง  ปวดเอวเหมือนเดิม เรียกว่าปวดไปหมดทั้งตัว กลับมาก็นอนเลยปั่นไม่ไหวแล้ว เป็นวันแรกที่อดปั่น..(โฮ)
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #581 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:10:29 PM »

ระยะหลังผมปั่นวันละ 20 กม.ทุกวัน(ปั่นสบาย ๆ av.18 max.32) นึกว่าร่างกายแข็งแรงขึ้นบ้าง จริง ๆ เปล่าเลยคับ เมื่อวันเสาร์ที่ 4 มิย.2554 ไปตัดหญ้าสวนยางให้พรรคพวก แบกเครื่องตัดหญ้าครึ่งวัน ยังปวดไหล่ ปวดหลัง  ปวดเอวเหมือนเดิม เรียกว่าปวดไปหมดทั้งตัว กลับมาก็นอนเลยปั่นไม่ไหวแล้ว เป็นวันแรกที่อดปั่น..(โฮ)

ไม่ทราบอายุเท่าไรแล้วครับ Grin Grin Grin  แต่ก่อนผมก็ไม่เชื่อเรื่องอายุทำให้ร่างกายถดถอย แต่ตอนนี้ ผมเข้าหลัก 4 แล้ว มันเจ็บนู่นเจ็บนี้ไปหมด สายตาก็แย่ลง(ไม่รู้เล่นเน็ทเยอะไปเปล่า 5555)

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #582 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:12:46 PM »

ดีครับ เล่นช่วยรักษากล้ามเนื้อด้วย Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #583 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:16:43 PM »

ไม่ทราบอายุเท่าไรแล้วครับ Grin Grin Grin  แต่ก่อนผมก็ไม่เชื่อเรื่องอายุทำให้ร่างกายถดถอย แต่ตอนนี้ ผมเข้าหลัก 4 แล้ว มันเจ็บนู่นเจ็บนี้ไปหมด สายตาก็แย่ลง(ไม่รู้เล่นเน็ทเยอะไปเปล่า 5555)
        แน่ใจนะ ครับ ว่าไม่ได้โกงอายุ ขำก๊าก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #584 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:20:52 PM »

แน่ใจนะ ครับ ว่าไม่ได้โกงอายุ ขำก๊าก

เวลาไม่คอยท่าครับ Grin Grin Grin อยากทำไรรีบทำครับ

หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 189
  พิมพ์