๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:40:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322299 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #540 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:46:34 PM »

สวัสดีครับเพื่อนนักปั่นทุกท่าน
-ผมปั่นมาได้สองปี เจอรุ่นพี่แนะนำว่าหากจะปั่นให้ได้นาน ๆ ต้องสร้างช่วงบนให้แข็งแรงด้วยการเล่นเวท ตั้งแต่หน้าฝนที่ผ่านมา ปั่นจักรยานไม่สะดวก ตอนนี้กลายเป็นติดเล่นเวทเป็นหลักซะแล้ว ปั่นจักรยานเป็นรองครับ Grin

เล่นได้ ดีหมดครับ Grin Grin Grin ดีกว่าไม่เล่น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #541 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:33:04 PM »

93 ครั้งนี่ตอนออกกำลังกายหรือปรกติครับ Grin Grin Grin ตื่นนอนผมประมาณ 50-55 ไม่เกิน แต่ออกกำลังถ้าวิ่งก็ Max ปรกติ

-วันนี้มีคนทักว่าผอมลงคับ..เย้..เย..
-โทร.ไปหาปลาดุก แซ่ลิ้ม อดีตแชมป์ยกน้ำหนักเหรียญทองกีฬาเขต ถามว่าแกมีบาร์เบลเก่า ๆ ที่ทิ้งแล้ว บ้างไหม แกบอกไม่มีถูกลักไปชั่งกิโลขายหมดเลย..(โฮ)

วิดพื้น ซิทอับก็ช่วยได้นะครับ
93 ครั้งนี่ตอนปกติครับ เคยอ่านพบนักมวยก่อนขึ้นชกชิงแชมป์ ชีพจรเต้น 50-60 ครั้ง/นาทีเอง ทำไมของผมเร็วจังเลย หมอก็ไม่ได้บอกว่าผิดปกติ..งง..
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #542 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:41:10 PM »

93 ครั้งนี่ตอนออกกำลังกายหรือปรกติครับ Grin Grin Grin ตื่นนอนผมประมาณ 50-55 ไม่เกิน แต่ออกกำลังถ้าวิ่งก็ Max ปรกติ

-วันนี้มีคนทักว่าผอมลงคับ..เย้..เย..
-โทร.ไปหาปลาดุก แซ่ลิ้ม อดีตแชมป์ยกน้ำหนักเหรียญทองกีฬาเขต ถามว่าแกมีบาร์เบลเก่า ๆ ที่ทิ้งแล้ว บ้างไหม แกบอกไม่มีถูกลักไปชั่งกิโลขายหมดเลย..(โฮ)

วิดพื้น ซิทอับก็ช่วยได้นะครับ
93 ครั้งนี่ตอนปกติครับ เคยอ่านพบนักมวยก่อนขึ้นชกชิงแชมป์ ชีพจรเต้น 50-60 ครั้ง/นาทีเอง ทำไมของผมเร็วจังเลย หมอก็ไม่ได้บอกว่าผิดปกติ..งง..

ต้องวัดตอนตื่นนอนด้วยครับ ที่เขาว่า นักมวย 50-60 ผมว่าตอนปรกติมากกว่า ไม่ขนาดกำลังจะชกหรอกครับ

เห็นบอกอยากลด สู้ สู้ครับ เอาใจช่วย Grin Grin Grin ถ้าตั้งใจได้อยู่แล้ว

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #543 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 08:17:27 PM »

ตอนนี้ดีใจ ที่ลูกชายวัยสิบขวบเริ่มสนใจปั่นจักรยานกับผมในช่วงวันหยุด เริ่มจากระยะทางไกล้ ๆ กันก่อน พยายามชวนภรรยาอีกคนครับ จะได้เป็นครอบครัวนักปั่น อีกปัญหาที่เจอทางภาคใต้คือฝนไม่ค่อยเป็นใจให้ปั่น เจอตกเกือบทุกวันครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #544 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:50:13 PM »

ตอนนี้ดีใจ ที่ลูกชายวัยสิบขวบเริ่มสนใจปั่นจักรยานกับผมในช่วงวันหยุด เริ่มจากระยะทางไกล้ ๆ กันก่อน พยายามชวนภรรยาอีกคนครับ จะได้เป็นครอบครัวนักปั่น อีกปัญหาที่เจอทางภาคใต้คือฝนไม่ค่อยเป็นใจให้ปั่น เจอตกเกือบทุกวันครับ

เยี่ยมเลยครับ Grin Grin Grin ได้ฝึกบาลานซ์ไปในตัว

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #545 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 03:25:45 AM »

มีใครเล่น "ฟิกเกีย"มั่งครับ เพื่อนๆผมกำลังบ้ากันตอนนี้...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #546 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:46:52 PM »

มีใครเล่น "ฟิกเกีย"มั่งครับ เพื่อนๆผมกำลังบ้ากันตอนนี้...
        บ้านเรา
เห็นนิยมกันในหมู่วัยรุ่น ครับ เสี่ยนิก
คงเป็นกระแสแฟชั่น มากกว่า  เน้นตบแต่งสีสัน-ไฟ
        แต่ตอนนี้ผมกำลังจะ บ้ารถทัวริ่ง
กำลังมอง ๆ หารถทัวริ่งสักคัน  วันหยุด
หยากจะปั่นมันไปเรื่อย ๆ ตามใจฝัน  โดยเฉพาะช่วงปิดเทอม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #547 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 02:06:58 PM »

ร่วมด้วยคน ผมขี่จักรยานจากบ้านพักมาที่ทำงาน หลายปีแล้ว ปรกติขี่ไม่ค่อยเปลี่ยนเกียร์เลยนานๆ หมุนเปลี่ยนเล่นซักที 
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #548 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 02:15:21 PM »

ร่วมด้วยคน ผมขี่จักรยานจากบ้านพักมาที่ทำงาน หลายปีแล้ว ปรกติขี่ไม่ค่อยเปลี่ยนเกียร์เลยนานๆ หมุนเปลี่ยนเล่นซักที 
        ยินดี ครับ
ผมที่ทำงานอยู่ใกล่เกิน แค่ ๕ กม.
เลยออกปั่น ตี ๕ ครึ่ง เช้าละ ๒๒ กม. ครับ
วันหยุดถึงได้ไปไกล ๆ แต่ตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลเรื่องทัวริ่ง
        บวก ๑ ประเดิมให้เป็นคะแนนแรกครับ
ฐานะ คอจักรยาน-ปืน เหมือนกัน  อยู่ปราณบุรีใช่ใหม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #549 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 02:27:07 PM »

บ้านเรา
เห็นนิยมกันในหมู่วัยรุ่น ครับ เสี่ยนิก
คงเป็นกระแสแฟชั่น มากกว่า  เน้นตบแต่งสีสัน-ไฟ
        แต่ตอนนี้ผมกำลังจะ บ้ารถทัวริ่ง
กำลังมอง ๆ หารถทัวริ่งสักคัน  วันหยุด
หยากจะปั่นมันไปเรื่อย ๆ ตามใจฝัน  โดยเฉพาะช่วงปิดเทอม ครับ

งั้นนผมยังวัยรุ่นสิครับ ครู Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #550 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 02:27:24 PM »

ยินดี ครับ
ผมที่ทำงานอยู่ใกล่เกิน แค่ ๕ กม.
เลยออกปั่น ตี ๕ ครึ่ง เช้าละ ๒๒ กม. ครับ
วันหยุดถึงได้ไปไกล ๆ แต่ตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลเรื่องทัวริ่ง
        บวก ๑ ประเดิมให้เป็นคะแนนแรกครับ
ฐานะ คอจักรยาน-ปืน เหมือนกัน  อยู่ปราณบุรีใช่ใหม ครับ

+ อีก 1 แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าคะแนนเอาไว้ทำอะไร

ยินดีด้วยครับ ถ้าอยู่ปราณนี่ก็แจ่มเลย อากาศดี

คุณคมขวานตอนนี้อยู่ใต้หรือเปล่าครับ  บ้านใกล้ที่ทำงานก็เยี่ยมครับ Grin Grin Grin  ได้ออกกำลังกายทุกวันยิ่งยอด

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #551 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 02:28:57 PM »

ขี่ในเมือง คงใช้ได้ดี Grin Grin Grin ถ้าขี่ยาว มีเขา มีเกียร์คงช่วยได้เยอะ

วัยรุ่นนิยม

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #552 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 02:35:44 PM »

ยินดี ครับ
ฐานะ คอจักรยาน-ปืน เหมือนกัน  อยู่ปราณบุรีใช่ใหม ครับ

+ อีก 1 แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าคะแนนเอาไว้ทำอะไร

ยินดีด้วยครับ ถ้าอยู่ปราณนี่ก็แจ่มเลย อากาศดี

คุณคมขวานตอนนี้อยู่ใต้หรือเปล่าครับ  บ้านใกล้ที่ทำงานก็เยี่ยมครับ Grin Grin Grin  ได้ออกกำลังกายทุกวันยิ่งยอด

ครับป๋า
เสียดาย งานแข่งขันที่พัทลุง
ผมติดธุระ  ไม่ได้เข้าไปสนามเลย
เฮ้อ เจ้าถิ่นแท้ ๆ โอกาสหน้าคงได้คาราวะตัวจริง ครับ
ผมชอบมอเตอร์ไซด์ด้วย  แต่เมียขอร้อง แกบอกขอสักอย่างเถอะ ว่างั้น

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #553 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 02:42:11 PM »

ผมติดธุระ  ไม่ได้เข้าไปสนามเลย
เฮ้อ เจ้าถิ่นแท้ ๆ โอกาสหน้าคงได้คาราวะตัวจริง ครับ
ผมชอบมอเตอร์ไซด์ด้วย  แต่เมียขอร้อง แกบอกขอสักอย่างเถอะ ว่างั้น

พัทลุงน่าอยู่ครับ Grin Grin Grin เรื่องมอร์ไซ ถ้าเราไม่โลดโผน ผมว่าต่างจังหวัดน่าใช้มาก เร็ว สะดวก ไม่กินน้ำมัน  รถมอร์ไซดีๆวิ่งดีกว่ารถsport อีก แต่ต้องใช้ทักษะเล็กน้อย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #554 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 02:46:40 PM »

ที่ผมชอบ
เป็นแนวทัวริ่ง ครับ
คิดว่า ขี่กินลมชมวิวก็ดูดี
แต่พวกสไตล์เรชชิ่งหรือชอบเปอร์นี่ไม่ค่อยไหว
        แฟนเขาคงกลัวผมไปออกทริป
ไกล ๆ กับก๊วนมอเตอร์ไซด์ด้วย  (พอดีผมแต่งงานกันหลายปีแล้วไม่มีลูก)ครับ

หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 189
  พิมพ์