๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:54:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322307 ครั้ง)
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #390 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:05:21 PM »

ขอความรู้หน่อยครับกำลังหาจักรยานซักคัน แถวบ้านเป็นเนินขึ้นเขาลงเขาพอสมควรแต่ถนนลาดยาง
ไม่ทราบว่่าจะเลือกเสือภูเขาหรือเสือหมอบดี เน้นทำเวลาเหนื่อยน้อย  Grin

ลักษณะพื้นที่ใช้ได้ทั้งเสือหมอบ และเสือภูเขาครับ

เสือหมอบจะได้ความเบา แต่อัตราทดของชุดขับเคลื่อนจะหนักกว่า เมื่อต้องขึ้นเนิน

เสือภูเขา ตัวรถมีน้ำหนักมากกว่า แต่อัตราทดเอื้อต่อการไต่เนิน เหนื่อยน้อยกว่าครับ

ถ้าแนะนำคือ ใช้เสือภูเขา แต่ปรับเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่าง เป็นเสือภูเขาทางเรียบครับ

หรือดูว่ากลุ่มนักปั่นในละแวกนั้น เป็นกลุ่มที่ใช้จักรยานแบบไหน

ถ้าเราไม่มีตัวไหนในใจไว้ อาจเลือกรถประเภทเดียวกับเขาเพื่อจะได้ร่วมกลุ่มปั่นกันได้สนุกครับ

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #391 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 09:19:00 PM »

ผมเห็นด้วยและเชื่อพี่มดแดง ครับ เยี่ยม
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #392 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:35:10 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ งั้นคงเป็นเสือภูเขาแล้วหละ  หลงรัก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #393 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:06:03 AM »

รถผมมีปัญหาเวลาปั่นแล้วจะดังแต๊กเวลาที่ขาซ้ายลงมาสุด เป็นแทบทุกรอบที่ปั่น เลยไปเปลี่ยนจานหน้าเป็น deore

กลับมาปั่นก็ยังดังเหมือนเดิมอีก กลับไปหาช่างดันบอกว่าลูกปืนที่เหยียบเสีย แล้วทำไมไม่เปลี่ยนที่เหยียบให้

ดันยุให้เปลี่ยนจานหน้าซะงั้น อืมมม มมม   งอน

แต่ยังดีที่เวลาปั่นประมาณ 30 ขึ้นจะไม่ดัง สบายหูหน่อยแต่เหนื่อยจังครับ  Grin Grin
        ชุดจานหน้า  ที่เห็นใน KLEIN Attijud IV 08
สีทองนั่นใช่ใหมครับ  ที่ดัง  แล้วเป็นของยี่ห้ออะไร ครับ
ดูเหมือนไม่ใช่กระโหลก กลวง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #394 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:09:19 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ งั้นคงเป็นเสือภูเขาแล้วหละ  หลงรัก
        เสือภูเขา  ของผม
ก็แต่งเป็นเสือทางเรียบ ครับ ใช้ตะเกียบ
เบาลงไปเยอะมาก  ของเด็กที่ปั่นด้วยกันก็เช่นกัน
ประกอบหมดไป ๒ หมื่นเศษฯ  ชั่งน้ำหนักดู(ที่บ้านผมเอง) ได้ ๑๐.๒ ก.ก.
เสือภูเขาทั่วไปคงหมดหลายตังค์(ราคา ๔-๕ เท่า)  ถ้าจะทำน้ำหนักเท่านี้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #395 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:55:38 AM »

ชุดจานหน้า  ที่เห็นใน KLEIN Attijud IV 08
สีทองนั่นใช่ใหมครับ  ที่ดัง  แล้วเป็นของยี่ห้ออะไร ครับ

ชุดจานหน้า  ที่เห็นใน KLEIN น่าจะเป็น Fierce ของ Korea กระโหลกเป็น Ceramic  เป็นกระโหลกกลวงครับ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #396 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:21:21 AM »

ขอบคุณ ครับ น้ามดแดง

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #397 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 12:51:32 PM »

รถผมมีปัญหาเวลาปั่นแล้วจะดังแต๊กเวลาที่ขาซ้ายลงมาสุด เป็นแทบทุกรอบที่ปั่น เลยไปเปลี่ยนจานหน้าเป็น deore

กลับมาปั่นก็ยังดังเหมือนเดิมอีก กลับไปหาช่างดันบอกว่าลูกปืนที่เหยียบเสีย แล้วทำไมไม่เปลี่ยนที่เหยียบให้

ดันยุให้เปลี่ยนจานหน้าซะงั้น อืมมม มมม   งอน

แต่ยังดีที่เวลาปั่นประมาณ 30 ขึ้นจะไม่ดัง สบายหูหน่อยแต่เหนื่อยจังครับ  Grin Grin

ในภาพไม่ใช่ของผมนะครับ ของผมเป็น shimano ที่ติดรถมาธรรมดาเพิ่งมาเปลี่ยนเป็น deore ไปครับ ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #398 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 01:02:45 PM »

อ้าว สงสัยมึน
กับยาแก้ไข้-หวัด แน่เลย
รถ klein ของท่านjoker_ps
ตอนนี้รถผมก็ใช้ deore กระโหลกกลวง
แต่ชิฟเตอร์/สับจานหน้า/ตีนผี xt  ครับ

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #399 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 01:14:39 PM »

ชุดจานหน้า  ที่เห็นใน KLEIN น่าจะเป็น Fierce ของ Korea กระโหลกเป็น Ceramic  เป็นกระโหลกกลวงครับ

ตามที่ท่านมดแดงว่าละครับ...โทษที่ที่ตอบช้า

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #400 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 11:47:44 AM »

หน้าหนาวนี้.. มาปั่นทางลาดยางขึ้นภูเขามั่งไหมครับ.. รับรอง   เยี่ยม

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #401 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 03:16:01 PM »

หน้าหนาวนี้.. มาปั่นทางลาดยางขึ้นภูเขามั่งไหมครับ.. รับรอง   เยี่ยม

อยากอยู่นะครับแต่คงไม่ไหว ผมว่าจะลองกับเพื่อนขึ้น 7 คต ว่าจะจนได้ปีกว่าแล้วครับ ยังไม่กล้าขึ้นเลย  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #402 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:31:12 PM »

เริ่นปั่นได้ ๔ วัน
เมื่อวาน  เจอทริปยาว  แทบแย่
แรงพอมี  แต่กล้ามเนื้อ  อ่อนล้าอย่างเห็นได้ชัด
นี่แหละ  เขาเรียกว่า  อ่อนซ้อม ครับ.... เศร้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #403 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:58:12 AM »

สอบถามคอจักรยาน
ล้อ bontrager usa แท้(ถอดจาก klein )
ราคาใหม่ถอด  ควรจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ครับ
ผมต่อ ๓,๕๐๐  รวมส่งอีเอ็มเอส เขาให้ ข้อมูลในเว็ป
probike ขายอยู่ ๙,๐๐๐ บาท  ตามนี้ ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=271118&start=0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 11:00:29 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #404 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:12:38 PM »

กำลังมองหาฟิกเกียร์ประเภทลู่ครับ คุณมดแดงแนะนำให้ผมด้วยครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 189
  พิมพ์