๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 01:40:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322370 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #375 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:44:17 AM »

เมื่อเช้าเป็นเช้าแรกที่ออกปั่น
หลังจากหยุดไป ๓ เดือน  ใขมันขึ้นสูงปรี๊ด
เมื่อวานเจอเฟรม trek 8900 ถ้าไม่เกรงใจเมีย
ว่า ป๓ ที่จะเอา๙ คอมแพค(และที่กำลังจะขอ .๒๒ยาว/.๓๕๗)
คงได้กัดฟันสอยมาแล้ว  ตกลงทนขย่ม มอสโซ่  ฟัลคอลล์ ซุเปอร์ไลท์ไปสักพักก่อน
ทำไงได้มันชอบหลายอย่าง เฮ้อ ต้องแบ่ง ๆ ความชอบ  นี่ยอมตัดใจจากบิกไบค์และ เครื่องบินบังคับแล้วนะนี่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #376 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:19:55 PM »

เมื่อเช้าเป็นเช้าแรกที่ออกปั่น
หลังจากหยุดไป ๓ เดือน  ใขมันขึ้นสูงปรี๊ด
เมื่อวานเจอเฟรม trek 8900 ถ้าไม่เกรงใจเมีย
ว่า ป๓ ที่จะเอา๙ คอมแพค(และที่กำลังจะขอ .๒๒ยาว/.๓๕๗)
คงได้กัดฟันสอยมาแล้ว  ตกลงทนขย่ม มอสโซ่  ฟัลคอลล์ ซุเปอร์ไลท์ไปสักพักก่อน
ทำไงได้มันชอบหลายอย่าง เฮ้อ ต้องแบ่ง ๆ ความชอบ  นี่ยอมตัดใจจากบิกไบค์และ เครื่องบินบังคับแล้วนะนี่

มาที่ 3 กระบอก ถ้าเป็นผมคงโดนบ่นยาวๆแน่ครับ  คิก คิก สุดยอดเลยครับ นับถือๆ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #377 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 08:00:43 PM »

ไม่ได้เข้ากระทู้นี้มานานเลยครับ  Grin ช่วงนี้ก็ปั่นอยู่ครับ แต่ไม่ได้เข้ามาอัพ อิอิ

ได้ไปร่วมงานกับปูนต์อินทรีย์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาหรือเปล่า ครับ ไหว้

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #378 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:14:59 AM »

ฝนตกอีกแล้วครับ พี่น้อง
เมื่อเช้า  อดปั่น ชักอยากได้เทรนเนอร์แล้วซิ
        ๙ คอมแพค
อาจตัดใจ ครับท่านChoro - รักในหลวง
เพราะมี ๙ ฟูลไซด์อยู่แล้ว  แต่นึกอีกทีก็เสียดายป. ๓
ถ้าได้ .๓๕๗/.๒๒/ลูกซอง ก็จะครบเบญจภาคี พอดี น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        อ้อ เฟรมเทรค ๘๙๐๐ นี่ของใหม่มัน
หมื่นกับอีกเท่าไหร่ ครับ  ท่านใดพอจะทราบราคาบ้าง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #379 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:26:45 AM »

ไม่ได้เข้ากระทู้นี้มานานเลยครับ  Grin ช่วงนี้ก็ปั่นอยู่ครับ แต่ไม่ได้เข้ามาอัพ อิอิ

ได้ไปร่วมงานกับปูนต์อินทรีย์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาหรือเปล่า ครับ ไหว้

สวัสดีครับพี่ สบายดีนะครับ  ไหว้  ไม่ได้ไปครับพี่ถึงไปก็คงไม่ไหว ผมตามพี่ยังไม่ค่อยจะทันเลย  Grin

ผมขอยินดีกับเบญจภาคีที่จะตามมา ( แน่ๆ ) ล่วงหน้านะครับท่านคมขวาน   ไหว้

เรื่องเฟรมไม่ทราบราคาเลยครับ อัพไว้รอท่านอื่นครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #380 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:20:54 PM »

เมื่อคืนฝนตกอีกแล้ว
เช้ามาถนนเป๊ยก  ปั่นได้วัน หยุดเสีย สองวัน เศร้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #381 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:26:26 AM »

ตั้งแต่ทำรถเสร็จ ฝนตกทุกวัน 
ไม่ได้เจอหวานแหววในทีม  ออกปั่นเลยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #382 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 01:20:12 PM »

ฝนตกอีกแล้วครับ พี่น้อง
เมื่อเช้า  อดปั่น ชักอยากได้เทรนเนอร์แล้วซิ
        ๙ คอมแพค
อาจตัดใจ ครับท่านChoro - รักในหลวง
เพราะมี ๙ ฟูลไซด์อยู่แล้ว  แต่นึกอีกทีก็เสียดายป. ๓
ถ้าได้ .๓๕๗/.๒๒/ลูกซอง ก็จะครบเบญจภาคี พอดี น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        อ้อ เฟรมเทรค ๘๙๐๐ นี่ของใหม่มัน
หมื่นกับอีกเท่าไหร่ ครับ  ท่านใดพอจะทราบราคาบ้าง

ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ 11500 ครับ

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #383 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:07:26 PM »

2 เดือนที่ผ่านมาไม่ค่อยได้ออกปั่นเลยครับ...
แต่เดือน ธค. นี้จะเริ่มปั่นใหม่อีกครั้ง...พร้อมกับเสือตัวใหม่ที่มาประจำแทน F3

KLEIN Attijud IV 08

-----------------------------------------------------------------------------------------------+

และเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา...ปั่นไปส่งเพื่อนนักปั่นอำนาจเจริญ ที่ จ.อุบลราชธานี
เพื่อไปสมทบกับเพื่อนๆนักปั่น ที่รวมตัวกันปั่น อุบลฯ-กรุงเทพ ตามภาพ...

http://www.ubonmtb.com/viewtopic.php?f=11&t=2102

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #384 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 03:08:44 PM »

2 เดือนที่ผ่านมาไม่ค่อยได้ออกปั่นเลยครับ...
แต่เดือน ธค. นี้จะเริ่มปั่นใหม่อีกครั้ง...พร้อมกับเสือตัวใหม่ที่มาประจำแทน F3

KLEIN Attijud IV 08

รถสวยครับ ท่าจะเบาน่าดู  เยี่ยม เยี่ยม

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #385 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 01:27:10 AM »

วันนี้เวลาประมาณ 1300 น. ผมเจอสองท่านปั่นผ่านไปบริเวณรามอินทราครับ

แต่ไม่แน่ใจว่ากลุ่มเดียวกันหรือไม่

ขอปรบมือให้ทุกท่าน  เยี่ยม

และเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา...ปั่นไปส่งเพื่อนนักปั่นอำนาจเจริญ ที่ จ.อุบลราชธานี
เพื่อไปสมทบกับเพื่อนๆนักปั่น ที่รวมตัวกันปั่น อุบลฯ-กรุงเทพ ตามภาพ...

http://www.ubonmtb.com/viewtopic.php?f=11&t=2102
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 01:29:31 AM โดย ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #386 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 11:25:08 AM »

รถผมมีปัญหาเวลาปั่นแล้วจะดังแต๊กเวลาที่ขาซ้ายลงมาสุด เป็นแทบทุกรอบที่ปั่น เลยไปเปลี่ยนจานหน้าเป็น deore

กลับมาปั่นก็ยังดังเหมือนเดิมอีก กลับไปหาช่างดันบอกว่าลูกปืนที่เหยียบเสีย แล้วทำไมไม่เปลี่ยนที่เหยียบให้

ดันยุให้เปลี่ยนจานหน้าซะงั้น อืมมม มมม   งอน

แต่ยังดีที่เวลาปั่นประมาณ 30 ขึ้นจะไม่ดัง สบายหูหน่อยแต่เหนื่อยจังครับ  Grin Grin

FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #387 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 11:45:19 AM »

รถผมมีปัญหาเวลาปั่นแล้วจะดังแต๊กเวลาที่ขาซ้ายลงมาสุด เป็นแทบทุกรอบที่ปั่น เลยไปเปลี่ยนจานหน้าเป็น deore

กลับมาปั่นก็ยังดังเหมือนเดิมอีก กลับไปหาช่างดันบอกว่าลูกปืนที่เหยียบเสีย แล้วทำไมไม่เปลี่ยนที่เหยียบให้

ดันยุให้เปลี่ยนจานหน้าซะงั้น อืมมม มมม   งอน

แต่ยังดีที่เวลาปั่นประมาณ 30 ขึ้นจะไม่ดัง สบายหูหน่อยแต่เหนื่อยจังครับ  Grin Grin

ปั่นได้30+แสดงว่าขาแรงไม่ใช่น้อยนะท่าน

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #388 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 12:15:16 PM »

ปั่นได้30+แสดงว่าขาแรงไม่ใช่น้อยนะท่าน

ได้อยู่ครับแต่ได้ไม่นานมาก  Grin  ถ้าเป็นพี่ pee308 คงสบายครับเพราะท่านนั้นซ่อมสุดๆ  ไหว้

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #389 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:04:11 PM »

ขอความรู้หน่อยครับกำลังหาจักรยานซักคัน แถวบ้านเป็นเนินขึ้นเขาลงเขาพอสมควรแต่ถนนลาดยาง
ไม่ทราบว่่าจะเลือกเสือภูเขาหรือเสือหมอบดี เน้นทำเวลาเหนื่อยน้อย  Grin
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 189
  พิมพ์