๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:46:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322391 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #360 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:25:12 AM »

ยก  อึ๊บ....
ขอบคุณ ครับ กัปตัน
ที่ยก พรบ.จย. มาให้ศึกษา บวก ๑ แต้ม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #361 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 02:12:28 PM »

มาร่วมแจมด้วยคนครับ ผมเองหยุดปั่นมาปีกว่าเนื่องจากอุบัติเหตทางรถยนต์ นน.ขึ้นมาเกือบสิบโล ตอนนี้กำลังกลับมาปั่นต่อ อีกพักฝนหมดเข้าหน้าหนาวคงได้ปั่นต่อเนื่องมากขึ้น

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #362 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 02:21:44 PM »

ว๊าว...แจ่ม
รถผม ตอนนี้เป็นชิ้น ๆ
รออะไหล่...อาทิตย์หน้าติดอบรมอีก
หยุดปั่น ยาวเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #363 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 02:35:24 PM »

ว๊าว...แจ่ม
รถผม ตอนนี้เป็นชิ้น ๆ
รออะไหล่...อาทิตย์หน้าติดอบรมอีก
หยุดปั่น ยาวเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ประกอบคันใหม่เหรอครับ หรือว่ารออัพอะไหล่ ของผมหยุดอัพมาสองปีแล้วตั้งกะปี08 ทั้งสองคันใหม่สุดเป็นชุด07ทั้งคู่

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #364 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 02:44:37 PM »

อัพฯ
อะไหล่ ธรรมดา ๆ ครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #365 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 06:31:50 PM »

สวัสดีครับ ผมช่วงนี้โดนหมอห้ามปั่นรถครับ เพราะหมอนรองกระดูกต้นคอเสื่อม

แต่ถ้าอาการดีขึ้นผมคงออกปั่นอีกครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ  ไหว้

พี่ FMJ รถสวยครับ  เยี่ยม เห็นเบาะแบบนี้ถ้าไม่ได้ปั่นนานๆเจ็บก้นแทนครับ  คิก คิก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #366 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:02:26 PM »

ดิสค์กับวีเบรค
น้ำหนักต่างกันใหม ครับพี่น้อง
พอดีจะเปลี่ยนเบรค  ชักลังเล ครับ

FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #367 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:14:48 PM »

ดิสค์กับวีเบรค
น้ำหนักต่างกันใหม ครับพี่น้อง
พอดีจะเปลี่ยนเบรค  ชักลังเล ครับ

ดิสยังไงก็หนักกว่าครับ ถ้าแต่งเน้นเบาเอาวีละครับ ดิสเบรคสะดวกเรื่องถอดล้อเข้าออก กับปั่นลุยโคลนดินโคลนในซิงเกิลแทรคครับ ถ้าปั่นถนนธรรมดา เน้นเบา เอาวีเบรค พอครับ

สวัสดีครับ ผมช่วงนี้โดนหมอห้ามปั่นรถครับ เพราะหมอนรองกระดูกต้นคอเสื่อม

แต่ถ้าอาการดีขึ้นผมคงออกปั่นอีกครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ  ไหว้

พี่ FMJ รถสวยครับ  เยี่ยม เห็นเบาะแบบนี้ถ้าไม่ได้ปั่นนานๆเจ็บก้นแทนครับ  คิก คิก

ขอบคุณครับ คันนี้ผมปั่นมันบ่อยสุด เบาะบางๆนั้นใหม่ๆเจ็บบ้างครับ แต่ถ้าเรานั่งได้ถูกตรงตำแหน่งให้ Sit bone ให้ตรงตำแหน่งเบาะ พักนึงก็ชินครับ แต่ถ้าหยุดไปนานๆก็ไม่ไหวเหมือนกัน แบบนั้นผมจะเอาอีกคันนึงไปปั่นแทน เป็น Full sus.สองโช๊ค นุ่มสบายก้นกว่าครับ ทั้งรถทั้งเบาะ  และก้น 555 เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2010, 02:22:03 PM โดย FMJ » บันทึกการเข้า

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #368 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:03:53 PM »

สวยครับ อุปกรณ์อย่างดี ลงตัวมากครับ  เยี่ยม
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #369 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:54:30 PM »

19 กันยายน นี้ มาปั่นวันคาร์ฟรีเดย์กันครับ  Smiley

อ้างถึง
พ.ศ. 2553 (ค.ศ.2010)
อาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2553 Car Free Day 2010

ขอเรียนเชิญผู้ใช้จักรยานทุกท่าน ทุกกลุ่ม/ชมรม ในเขตกรุงเทพฯ ปริมณฑล และส่วนต่างจังหวัดทั่วประเทศ ร่วมรณรงค์เพื่อให้กระตุ้นให้เกิดการใช้จักรยานให้เพิ่มขึ้นทั่วประเทศ ร่วมกันผลักดันให้จักรยานเป็นอีกหนึ่งทางเลือกในการเดินทาง ให้เกิดสิ่งอำนวยตวามสะดวกแก่ผู้ใช้จักรยานเช่น เส้นทางจักรยาน ที่จอดจักรยาน สิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ แก่ผู้ใช้จักรยานเพื่อความปลอดภัยของผู้ใช้จักรยาน

รายละเอียดครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=219428  Smiley

แจ้งข่าว เลื่อนกิจกรรมเป็นวันอาทิตย์ที่ 26 กย ครับ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #370 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 10:15:08 AM »

ชักสนใจอยากปั่นบ้างครับ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #371 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:54:13 PM »

อัพฯ ครับ
กำลังสาละวน เช็คอุปกรณ์
อัพรถ  นิด ๆ หน่อย ๆ ฝนก็ตกชุก
สมาชิกท่านใด  พอจะแนะนำเทรนเนอร์
ที่ราคาสมเหตุสมผล  หรือคุ้มราคาหน่อย ครับ แบบลูกกลิ้ง

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #372 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 04:45:51 PM »

แก๊ง ๒ ล้อ
หายหมดเลยช่วงนี้
        รถผมเหลือ
ปลอกสายเกียร์(ขาว)
ตัดแฮนด์ ใส่ปลอกมือ
ตั้งตีนผี-สับจาน พรุ่งนี้คงจบ
ตามอัตภาพ  ค่อยปั่นแบบเหนียม ๆ รั้งท้ายแถว ครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #373 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 05:05:59 PM »

ไม่ได้เข้ากระทู้นี้มานานเลยครับ  Grin ช่วงนี้ก็ปั่นอยู่ครับ แต่ไม่ได้เข้ามาอัพ อิอิ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #374 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 05:13:43 PM »

ผุงออกแล้วเหมือนกันไม่ได้ปั้น3 เดือนแล้วครับ
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 189
  พิมพ์