๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:11:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322458 ครั้ง)
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 02:27:46 PM »

อ้างถึง
อีกข้อ พรรคพวกกัน
สนใจจะปั่น  ตั้งงบ ๕๐,๐๐๐ บาท
สมาชิก  ลอง ๆ ช่วยกันเล่น ๆ หน่อยครับ
จะใช้เฟรม-อุปกรณ์  อะไร  รุ่นใหน

เฟรมตัวนี้น่าสนนะครับ  VooDoo  Bizango วัสดุเป็น Reynolds 853
ประมาณ 20000+ จัดชุดขับเคลื่อน XT ผสม SLX รวมโช้ค ชุดล้อ น่าจะเกิน 50000 ไปบ้างไม่มากครับ  Smiley

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #241 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 02:31:00 PM »

หรือจะประกอบแบบใช้ตะเกียบโครโมก็สวยครับ  Smiley

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #242 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:52:04 PM »

50  พัน ผมว่า xt ได้ทั้งชุดเลยหละท่าน  รึไม่ก็ผสม   ตีนฝี sram x-9  มือบิด XO  ส่วนเบรคเป็น ดิโอเร ก็พอ สับจาน xtr ไปเลย ...
พรุ่งนี้วันหยุดออกทริปที่ไหนละ ท่าน คมขวาน
        เหมียน เดิม ครับ
ทัวริ่ง  กินลมชมวิว  เรื่อย ๆ
บริจาคโลหิตร่างกายยังไม่เต็มร้อย ครับ
        ขอบคุณ ท่านมดแดงด้วย
ตกลงจบที่ missile x 9 ครับ
ชุดล้อ มาวิค ชิพเตอร์-จานหน้า slx ตีนผี xt
จบที่ ๓ ต้น ๆ มีตังค์เหลือพอสมควร
แต่คันต่อไป  เจ้าตัวยืนยันว่า ๑๐ หมื่น แน่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #243 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 05:45:18 PM »

ขอถามเรื่องการเลือกขนาดรถหน่อยครับ
ผมมีจักรยานภูเขาอยู่ ๑ คัน เดิมซื้อให้ลูกขี่เล่น
พอเขาไม่ขี่ผมเลยเอามาขี่ ปรากฎว่าขี่ทีไรปวดหลัง
ผมสันนิษฐานว่ารถเตี้ยไปจะซื้อใหม่
แต่สงสัยว่าสันนิษฐานถูกหรือไม่ เพราะถ้าผิดก็หลายสตางค์ และคงโดนที่บ้านบ่นอีก
ช่วยกรุณาแนะนำทีว่ามีวิธีการเลือกขนาดรถอย่างไรครับ
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #244 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:45:18 PM »

อยากขี่เหมือนกัน แต่งบน้อย พูดถึงตอนเย็นฯก็ดีกว่ามานั่งเมา ถ้าพี่ตามฯมีเหลือ หรือไม่ใช้ หรือมีหลายคันให้ยืมจะยอมทิ้งเบียร์ปั่น...ปั่น ตามหลังทุกวันเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:46:42 PM »

ขอถามเรื่องการเลือกขนาดรถหน่อยครับ
ผมมีจักรยานภูเขาอยู่ ๑ คัน เดิมซื้อให้ลูกขี่เล่น
พอเขาไม่ขี่ผมเลยเอามาขี่ ปรากฎว่าขี่ทีไรปวดหลัง
ผมสันนิษฐานว่ารถเตี้ยไปจะซื้อใหม่
แต่สงสัยว่าสันนิษฐานถูกหรือไม่ เพราะถ้าผิดก็หลายสตางค์ และคงโดนที่บ้านบ่นอีก
ช่วยกรุณาแนะนำทีว่ามีวิธีการเลือกขนาดรถอย่างไรครับ

จักรยานขนาดเท่าไร คนปั่นสูงเท่าไรครับ
ความยาวท่อบน ความสูงหลักอาน stem(คอจักรยาน)ก้ม-เงย สั้น-ยาวอย่างไร มีผลหมดครับ

ถ้าขนาดของจักรยานถูกต้องกับความสูงของผู้ปั่น ส่วนอื่นๆก็ยังพอปรับเปลี่ยนได้ไม่ยากครับ

เรื่องขนาดและการปรับจักรยานครับ
http://www.bikeloves.com/trick/trick02.shtml
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #246 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 12:26:52 PM »

ตามที่ท่านมดแดงว่าไว้ ครับ
รถถ้าปั่นเล่น ๆ ๕-๖ ร้อยเมตร หรือ กิโล
รถอะไรไซด์ใหนก็ปั่นได้ 
        แต่ถ้าปั่นจริงจัง
หรือเพื่อออกกำลังกายจริง ๆ จัง ๆ
ทุกอย่างสำคัญและมีผลหมด ครับ
ทุกอย่างต้องลงตัวหมด  ถึงจะขี่สบาย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #247 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 03:39:21 PM »

จักรยานขนาดเท่าไร คนปั่นสูงเท่าไรครับ
ความยาวท่อบน ความสูงหลักอาน stem(คอจักรยาน)ก้ม-เงย สั้น-ยาวอย่างไร มีผลหมดครับ

ถ้าขนาดของจักรยานถูกต้องกับความสูงของผู้ปั่น ส่วนอื่นๆก็ยังพอปรับเปลี่ยนได้ไม่ยากครับ

เรื่องขนาดและการปรับจักรยานครับ
http://www.bikeloves.com/trick/trick02.shtml
ขอบคุณครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #248 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 07:33:35 PM »

อยากขี่เหมือนกัน แต่งบน้อย พูดถึงตอนเย็นฯก็ดีกว่ามานั่งเมา ถ้าพี่ตามฯมีเหลือ หรือไม่ใช้ หรือมีหลายคันให้ยืมจะยอมทิ้งเบียร์ปั่น...ปั่น ตามหลังทุกวันเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
จริงหรือ จะได้ลบชื่อออกจากงาน คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #249 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:02:44 PM »

อัพฯวันอาทิตย์นี้
ทริปพิเศษรอรับและร่วมปั่นกับกลุ่ม กทม.
ที่จะปั่นกลับกทม.
        ทางนครฯไม่รอรับมั่งเหรอท่านชายฯ

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #250 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:12:53 PM »

มารายงานตัวครับ แม้จะช้าหน่อย เคยเป็นอดีตนักปั่นรองแชมป์ประเทศไทย อันดับ 4 รุ่นเยาวชน ตอนปี 42 ขณะนั้นอายุ 18

แข่งไปทั่วครับ ทั้ง ไทย มาเลฯ อินโดฯ ทัวร์ออฟไทยแลนด์ เริ่มต้นจากจักรยานประเภทถนน ลงแข่งในกีฬาเขต และชิงแชมป์ประเทศไทยไปเรื่อย

พักหลัง ช่วง ม.ปลาย หันมาปั่น เสือภูเขา ซึ่งกำลังบูมใหม่ๆ ตอนนั้น กวาดถ้วยเต็มบ้าน ปั่นให้ทีม จี.ที. ยืนยงมอเตอร์ ตอนหลังได้จิรวัฒน์ สินธุภูมิ จากราชบุรี

มาปั่นในทีมอยู่ระยะหนึ่งเพราะรอบจักรยานถนน เมื่อไปปั่นเสือภูเขา รอบขาจะทิ้งคนที่ปั่นเฉพาะเสือภูเขาขาดเลยครับ ความเร็วสูงสุดที่เคยทำไว้ ตอนแข่ง

ที่จำได้ติดตา ตอนแข่งกีฬาชิงแชมป์ 3 ชาติที่ปีนัง  พวกฉีกหนีกลุ่มช่วงลงเนิน  อัดกันจน 124 km/h ถ้าโดนเบียดตกถนน คงมีลุ้นสิ้นชื่อ 

เมื่อก่อนร้านจักรยานแข่ง ตจว. ไม่มีขาย จะซื้อต้อง เข้า กทม. ร้านประจำก็ร้านยักษ์ ซ.รามคำแหง 53 (มหาดไทย)

เจ้าของเป็นนักกีฬาจักรยานทีมชาติไทยเก่า ตอนนั้น เป็นกรรมการกีฬาจักรยานของสมาคมจักรยานแห่งประเทศไทย หรือ ของ schroder ของ คุณวิสุทธิ์ ฯ นักจักรยานทีมชาติฯ

คันที่ผมใช้แข่งตอนนั้นก็ไปหิ้วมาเองจากเดนมาร์ก ที่ผมรับช่วงต่อมาเป็นรถคู่กาย ปัจจุบัน ไม่ได้อยู่ในวงการสิบกว่าปี คงมีอะไรเปลี่ยนไปมาก ตอนนี้จักรยานที่นอนเท้งเต้งอยู่ที่บ้าน

เกือบสิบคัน colnago รุ่น olympic   schroder ของ denmark   GT avalance LE Triple triangle technology 2 คัน ฯลฯ ทางบ้านลงทุนให้เหยียบเลข 7 หลัก

แต่พอเรียนจบ สอบ ทำงาน อยู่กทม. นึกอยากจะเอามาปั่น คงต้องเปลี่ยนอุปกรณ์กันบานโข และไม่มีเวลาออกทริป และหาสถานที่ยาก

ไม่เหมือนตอนยังเป็นนักเรียนมัธยมอยู่ที่ภาคใต้ครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:41:06 PM โดย โจ ™ » บันทึกการเข้า

ดอนเมือง​1
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #251 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:23:56 PM »

ตัวจริง  เสียงจริง
มาแล้วครับ  พี่น้อง
        ผมเองปั่นออกกำลังกาย
เพื่อ  "เอาไว้ออกกำลังกาย" ครับ คิก คิก คิก คิก
แต่ก็ไม่แน่  ไว้ลงแข่งรุ่นอายุ ๕๐ ปีขึ้น
แต่อีกหลายปีมากกกกกกกกกกก ขำก๊าก

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #252 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:31:11 PM »

เมื่อก่อนรุ่นนั้น ผมซ้อมอยู่กับ ธวัชชัย มะเส (ประเภทถนน) แล้วก็พี่ ไพทูรย์ สำแดง (เสือภูเขา) กวาดถ้วยแถวภาคใต้รุ่น 40 - 45 ผมปั่นลากให้แกจี้บนทางเรียบ แต่เข้าป่าเมื่อไร ทำท่าจะจี้แกไม่ติดเหมือนกัน ทักษะในป่า ไม่ทันพี่ท่าน แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังเล่นอยู่หรือเปล่า คงต้องย้อนไปอ่านหนังสือเสือภูเขาตอนแรกๆ พอมีชื่อให้รำลึกความหลังได้บ้างครับ

ดอนเมือง​1
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #253 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:33:41 PM »

อัพฯวันอาทิตย์นี้
ทริปพิเศษรอรับและร่วมปั่นกับกลุ่ม กทม.
ที่จะปั่นกลับกทม.
        ทางนครฯไม่รอรับมั่งเหรอท่านชายฯ
2อาทิตย์ก่อนรับทริบ กรุงเทพ-3จว.ครับ อาทิตย์นี้เขาจจะมีแข่ง เสือภูเขา ที่ราชภัฎ นครศรี   ครับ   ทริปนี้ไม่ได้ข่าวเลยท่านคมขวาน   ไม่รู้เขาผ่านทางทุ่งสงรึปลาว
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #254 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:46:22 PM »

124 km/h นี่สุดยอดเลยครับ  Shocked
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 189
  พิมพ์