๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:09:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322318 ครั้ง)
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #210 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 12:54:42 AM »

ใช้อยู่ครับ... ปั่นแค่เกียร์ 2-8 หรือ 3-6 รอบขา 100
แค่20นาที นี้ เหนื่อยเอาเรื่องอยู่เหมือนนะครับ...
ได้กำลังขาด้วย หยุดปั่นแปบเดียวรถหยุดเลยครับ...ต้องปั่นตลอด  เยี่ยม

พึ่งหัดปั่นครับ แต่ไม่มีเวลาปั่นไปข้างนอกได้ต้องอยู่บ้านเลี้ยงลูก  ไม่ทราบว่าไอ้ลูกกลิ้งแบบนี้ราคาเท่าไหร่ครับ  หรือว่าทำเองได้พอมีความรู้ทางช่างบ้าง  ขอบคุณครับ

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #211 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:24:15 AM »

ลองเข้าไปค้นข้อมูลที่
http://www.thaimtb.com/
        ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #212 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:20:45 AM »

เหมียนเดิม วันธรรมดา ๒๐ กม.
วันเสาร์ที่ผ่านมา ๔๐ กม. เมื่อว่านครั้งแรก
วางแผนว่าจะปั่น ๑๕๐ กม. สามชิกบางท่าน
ไม่พร้อม  เลยเปลี่ยนเส้นทาง  ถึงบ้านเชคดูไมล์
สิริรวมแล้วได้ ๖๐ กม. ต่ำกว่าเป้าพอสมควร
ตั้งแต่เปลี่ยนเฟรม-หันมาใช้ตะเกียบ
และใช้รองเท้าติดคลีท รู้สึกปั่นสบายขึ้นเยอะ(มาก ๆ )ครับ

เยี่ยมเลยครับพี่  เยี่ยม  เยี่ยม  ผมก็ว่าจะหาเพื่อนไปให้เกินร้อยกิโลดูบ้างครับ

ทุกวันนี้ผมปั่นยืนอยู่ที่ 32 กิโลเมตร / วันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 11:23:45 AM โดย ChoRo » บันทึกการเข้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #213 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:59:26 AM »

วันนี้ สถิติ ดีขึ้นเล็กน้อย ครับ
หลังจาก  ใช้ไตรบาร์  เป็นวันที่ ๓ 
เริ่มคุ้นเคยขึ้น  ระยะทาง ๒๐ กม.เท่าเดิม 
พยายามจะรักษาความเร็วเฉลี่ย ให้ได้ ๓๐
แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่บ้าง  เลยยังไม่ได้ตามเป้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #214 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 01:09:20 PM »

ความสุขของการปั่น

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #215 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 02:55:42 PM »

น่ารักมาก ครับ
โดยเฉพาะ  ภาพสุดท้าย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #216 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:40:39 AM »

สถิติ  ดีขึ้นมาอีกนิด
เช้านี้  ไล่ไปจนถึงหัวขบวน
จากที่ปั่นอยู่ท้ายสุด  ท็อปสปีด ๔๕
ความเร็วเฉลี่ย ยังได้แค่ ๒๘ เศษ ครับ

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #217 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:55:02 AM »

สถิติ  ดีขึ้นมาอีกนิด
เช้านี้  ไล่ไปจนถึงหัวขบวน
จากที่ปั่นอยู่ท้ายสุด  ท็อปสปีด ๔๕
ความเร็วเฉลี่ย ยังได้แค่ ๒๘ เศษ ครับ
ได้แล้วแหละท่านคมขวาน ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป อย่าหักโหมนะท่าน
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #218 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 09:42:30 AM »

เป็นไง  เฟรมใหม่
ประกอบรึยัง  เป็นเฟรมของอะไรล่ะ
        ลูกศิษย์ผมมันเล่นรถประมาณ ๒ ปี
ตอนนี้รู้สึกจะเปลี่ยนเป็นครั้งที่ ๖ ล่าสุด
missile  x9 สั่งไปแล้วกำลังรอของอยู่
ครั้งแรกแกจะเอา giant atx pro
ผมเลยบอกว่า  เคยใช้ giant xtc
แล้วทำไมไปเอารุ่นต่ำลงล่ะ
แกเคยใช้ missile pioneer
เป็นเฟรมโครมโมลี  ปั่นสนุก ให้ตัวได้กว่าอลูฯ
ตัวล่าสุดที่มันปล่อย merrida matt 80
ปั่นสัก๒-๓ เดือนได้ตอนซื้อมันดันไม่ถามผมสักคำ
จะได้แนะนำ  merrida hfs 4000  ผมสั่งไม่ทันโดนตัดหน้า
เสียก่อน  ตัวนี้ เวิร์ค  ก็เลยใช้ mosso เบามาก  แต่จะกระด้างนิด ๆ
        อ้อ  ปกติผมมักจะชอบปั่นอยู่ท้ายสุดของกลุ่ม
ใกล้ถึงจุดเลี้ยวกลับก็จะไล่ขึ้นไปจี้ท้ายกลุ่มหัวทุกวัน
กลุ่มหัวจะเกาะกันอยู่ประมาณ ๔ คันเป็นเสือหมอบเสีย ๒ คัน 
เราจะไปกลับรถกันไกลกว่ากลุ่ม b ประมาณ ๑ กม. 
แล้วก็จะไล่ จนทัน กลุ่ม b และ กลุ่ม c ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #219 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 11:26:53 AM »

สุดยอดเลยครับพี่คมขวาน ผมเขียนผิดที่ 32 / ชั่วโมง

จริงๆต้องเป็นปั่นวันละ 32 กิโลเมตร / 2 ชั่วโมง

ภาพของคุณพีสวยมากครับ อยากพาหมาผมไปแบบนี้จัง  หลงรัก หลงรัก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #220 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 12:07:45 PM »

สุดยอดเลยครับพี่คมขวาน ผมเขียนผิดที่ 32 / ชั่วโมง

จริงๆต้องเป็นปั่นวันละ 32 กิโลเมตร / 2 ชั่วโมง

ภาพของคุณพีสวยมากครับ อยากพาหมาผมไปแบบนี้จัง  หลงรัก หลงรัก

เมื่อวานโดนหมา 3 ตัว ไล่กวดเส้นริมคลองชลเกือบหนีไม่รอด ไปคนเดียวด้วย อ๋อย

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #221 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 04:22:55 PM »

โดนไปหลายครับท่านคมขวาน  แวะที่ร้านเจอm5 ไซด์ผมพอดีมีตัวเดียว เลยใจอ่อนกับของแพงซะแล้ว  พรุ่งนี้คงได้ออกแล้ว  เรื่องราคาปิดเงียบ ไม่ให้ ผบทบ.รู้เด็ดขาดเลยคร๊าบ....อิ อิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #222 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 06:05:37 PM »

เมื่อวานโดนหมา 3 ตัว ไล่กวดเส้นริมคลองชลเกือบหนีไม่รอด ไปคนเดียวด้วย อ๋อย

ไม่ทราบว่าคุณ พี ใช้รถเบี่ยงคี่ หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ผมแอบเห็นพี่ด้วยครับ

วันนี้ผมปั่นไปหินซ้อนมาคนเดียวประมาณ 55 กิโล กลับมาถึงบ้านตะคริวจะขึ้นให้ได้ครับ

สงสัยกินน้ำน้อยไปหน่อยหรือไม่ก็ไม่ได้อบอุ่นร่างกาย เกือบไปครับ

บ้านผมร้านปั่นเงินครับ ตรงข้ามโลตัสแก่งคอย คุณพี แวะกินน้ำ กินท่าก่อนได้นะครับ

ปล.น้ำเย็นด้วยครับ  คิก คิก คิก คิก

daskon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #223 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:40:02 AM »

ผมอยู่สกลนครครับปั่นมาได้สามปีแล้วใช้เทรค3900ปี2009ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่13500บาทราคาสมเหตุสมผลเพราะตัวนี้เป็นซีรีต่ำสุดของเทรคครับ(เช็คราคาได้ที่โปรไบค์ครับ)รายละเอียดอื่นๆติดต่อทางเมลล์ได้ครับ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #224 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 08:44:25 AM »

ทริปวันหยุด
วันเสาร์ได้ ๔๗ กม.ตามปกติ
แต่ขากลับ  อัดกันสุด ๆ พุ่งขึ้น
หัวขบวน  เสือหมอบตามจี้ยาวพอสมควร
สุดท้ายเสือหมอบ  หลุด ครับพี่น้อง
        วันอาทิตย์ ๑๒๓ กม.ไปกัน ๓ คัน
ในชมรมเขาไม่เอาด้วย ได้พวกบ้าพลัง ๓ คน
เสือภูเขา ๒ คัน  คือผมกับลูกศิษย์  หมอบ ๑ คัน
ช่วงแรกยืนที่ความเร็ว ๓๐-๓๒ กม./ชม.
เป็นระยะทาง ๕๐ กม.พอดี  ถึงพักกินอาหารเช้า
ขากลับ  หมดแรง  ความเร็วอยู่ที่  ๒๕-๒๗  โดยประมาณ
เหนื่อยมาก  ระยะยาว ๆ ที่ สู้เสือหมอบไม่ได้จริง ๆ จานหน้า
เขาใหญ่เบ้อเริ่ม  ผมคิดว่าจะฟิต-เล่นรอบขา  ให้อยู่ตัวจริง ๆ
แล้วจะเปลี่ยนจานหน้า  เป็น ๔๘ ฟัน  คงดีขึ้นสักนิด 
        เมื่อเช้า ๒๐ กม.ตามปกติ วันธรรมดา
พวกบ้าพลัง  ไม่ยักกะมี  ใครอัดสุด ๆ กันอีก
ยังฟื้นไม่เต็มที่  จาก  ทริป วันอาทิตย์
        เหนื่อย ครับ  แต่ มันดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2010, 12:16:30 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 189
  พิมพ์