๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:50:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322352 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #195 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:23:49 PM »

ยก...กระทู้ ครับ
ปีใหม่  กะว่าจะไปปั่นแถวสวนผึ้ง
ตกลงยกเลิกโปรแกรม  อยู่บ้าน ปั่นได้วันสองวัน
ฝนตกอีกแล้ว  เลยไม่ปั่น  ผมโรคจิตประเภทชอบรถสะอาด-สะอาดมาก
ปั่นเสร็จเช็ด ๆ ทางแฉะ ๆ เลยขี้เกียจปั่น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #196 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:13:18 PM »

.....................................อยากปั่นเหมือนกันครับ......เก็บตังค์ซื้อ..............TREK........อยู่ครับ............................. ไหว้
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #197 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:13:47 PM »

ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน   อดปั้น
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #198 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:41:11 PM »

ไม่ได้ออกเกือบ 10 วัน เมื่อวานไปออกมาเหนื่อยแบบล้าๆ คิดว่าวันนี้คงดีขึ้นครับ

กลัวฝนตกจริงๆ  จูบบบบ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #199 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 07:05:04 AM »

ไม่ได้ปั่นเพื่อสุขภาพหรือปั่นเล่นๆครับ ปั่นจริงๆไปทำงานทุกวันไปกลับประมาณหกเจ็ดโล
ปกติโดนเสือหมอบเด็กขี่คนแก่ขี่แซงประจำ  Huh Huh พอหิมะตกหรือถนนเป็นน้ำแข็งเท่านั้น
แหละเราครองถนนเลย  Grin Grin

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #200 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 12:09:07 PM »

ไม่ได้ปั่นเพื่อสุขภาพหรือปั่นเล่นๆครับ ปั่นจริงๆไปทำงานทุกวันไปกลับประมาณหกเจ็ดโล
ปกติโดนเสือหมอบเด็กขี่คนแก่ขี่แซงประจำ  Huh Huh พอหิมะตกหรือถนนเป็นน้ำแข็งเท่านั้น
แหละเราครองถนนเลย  Grin Grin

สวัสดีครับ......ปั่นอยู่แถวไหนอ่ะครับ อยากไปปั่นที่แบบนี้บ้างนิ Grin

ชอบเบาะกะแฮนด์ครับ เทห์คลาสสิก  เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับ....เจ้าของรถเป็นคนโบราณน่ะครับพี่ Grin

มีคนเคยถามเหมือนกัน ว่ารถแบบนี้(หมายถึงรถขนน้ำแข็งสมัยก่อน) เอามาใส่เกียร์ได้ด้วยเหรอ คิก คิก คิก คิก

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #201 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:29:53 AM »

ฝนหยุด ปั่นได้ ๓-๔ วัน
ทำท่าต้นขาตึง ๆ ๒๐ ก.ม ทุกเช้า
ความเร็วเฉลี่ย ๒๗-๒๘ กม./ชม.
รู้สึกตึง ๆ กล้าเนื้อต้นขา
        สงสัย  ต้องใช้เทรนเนอร์ซะแล้ว
ไม่ทราบ  ท่านใดใช้อยู่บ้างครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #202 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:05:28 PM »

ฝนหยุด ปั่นได้ ๓-๔ วัน
ทำท่าต้นขาตึง ๆ ๒๐ ก.ม ทุกเช้า
ความเร็วเฉลี่ย ๒๗-๒๘ กม./ชม.
รู้สึกตึง ๆ กล้าเนื้อต้นขา
        สงสัย  ต้องใช้เทรนเนอร์ซะแล้ว
ไม่ทราบ  ท่านใดใช้อยู่บ้างครับ

อยากรู้เหมือนกันนิ....ว่าเขาใช้กันยังไง Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #203 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:51:25 PM »

เคยลองแบบลูกกลิ้ง ครับ
ต้องใช้พัดลม  ช่วยเป่าครับ เพราะไม่มี
ลมปะทะเหมือนปั่นตามทาง
        และ เซ็ง ครับ ปั่นอยู่กับที่
แต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้ปั่น ครับ
หน้าฝนหน้าคงต้องหาติดบ้านไว้บ้าง

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #204 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 04:21:29 PM »

ใช้อยู่ครับ... ปั่นแค่เกียร์ 2-8 หรือ 3-6 รอบขา 100
แค่20นาที นี้ เหนื่อยเอาเรื่องอยู่เหมือนนะครับ...
ได้กำลังขาด้วย หยุดปั่นแปบเดียวรถหยุดเลยครับ...ต้องปั่นตลอด  เยี่ยม

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #205 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 06:42:33 PM »

ใช้อยู่ครับ... ปั่นแค่เกียร์ 2-8 หรือ 3-6 รอบขา 100
แค่20นาที
นี้ เหนื่อยเอาเรื่องอยู่เหมือนนะครับ...
ได้กำลังขาด้วย หยุดปั่นแปบเดียวรถหยุดเลยครับ...ต้องปั่นตลอด  เยี่ยม

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  อั๊ยหย๋า.............สุดยอดครับพี่  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #206 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 08:52:21 AM »

ฝนแล้งเริ่มปั่นได้ 2 วันแล้วคุณคมขวาน  ตอนนี้ได้เฟรมใหม่แล้วกำลังจัดแจงอะไหล่ประกอบครบ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #207 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:53:10 AM »

ช่วงปีใหม่พักมาหลายวัน เย็นนี้เตรียมเริ่มใหม่ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #208 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:59:15 AM »

เหมียนเดิม วันธรรมดา ๒๐ กม.
วันเสาร์ที่ผ่านมา ๔๐ กม. เมื่อว่านครั้งแรก
วางแผนว่าจะปั่น ๑๕๐ กม. สามชิกบางท่าน
ไม่พร้อม  เลยเปลี่ยนเส้นทาง  ถึงบ้านเชคดูไมล์
สิริรวมแล้วได้ ๖๐ กม. ต่ำกว่าเป้าพอสมควร
ตั้งแต่เปลี่ยนเฟรม-หันมาใช้ตะเกียบ
และใช้รองเท้าติดคลีท รู้สึกปั่นสบายขึ้นเยอะ(มาก ๆ )ครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #209 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 10:33:18 AM »

ยก ครับ
        ผมลองใส่ ไตรบาร์
สองวันแล้ว  ทำความเร็วได้ดีขึ้น
แต่รู้สึก  คอนโทรลรถ  ทำยากขึ้น
ที่ความเร็วสูง ๆ เสียว ๆ เหมือนกัน
น่าจะเหมาะกับการแข่งขันที่มีการเคลียร์เส้นทาง

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 189
  พิมพ์