๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:49:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322463 ครั้ง)
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #150 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:37:37 AM »

เยี่ยม สบายดีกันทุกท่านนะค่ะ เยี่ยม

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #151 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:15:37 AM »

สบายดีครับ
เดินทางจาก "เรือนเวียงวิมาน"แห่งด้ามขวาน"
มาสิงสถิตอยู่ "เรือนกฤษณา" ณ ใบขวาน
เช้า ๆ อากาศเย็น  ชื่นใจ  ไม่ค่อยได้สัมผัส
อากาศหนาว มาหลายปี

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #152 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:58:04 PM »

สบายดีครับ
เดินทางจาก "เรือนเวียงวิมาน"แห่งด้ามขวาน"
มาสิงสถิตอยู่ "เรือนกฤษณา" ณ ใบขวาน
เช้า ๆ อากาศเย็น  ชื่นใจ  ไม่ค่อยได้สัมผัส
ไหว้ สวัสดีค่ะพี่คมขวาน ไหว้ พำนักอยู่แถวไหนค่ะ  ยิ้มีเลศนัย

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #153 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:15:01 PM »

สบายดีครับ
ไหว้ สวัสดีค่ะพี่คมขวาน ไหว้ พำนักอยู่แถวไหนค่ะ  ยิ้มีเลศนัย
        นางรอง  บุรีรัมย์ครับ
แจกแต้ม  ตามสัญญา...... ขำก๊าก
ลุงแป๋ง คงไม่มาปั่น(ป่วน)กระทู้นะ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #154 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:21:55 PM »

ummmm

มี ใครขี่ แนว นี้บ้าง

show trial, bike event, 2bike show
show trial, bike event, 2bike show, tibo veuillet, sylvain

bicycle stunt
bicycle stunt

Sick Bmx Tricks
Sick Bmx Tricks

FBook   prasop tongtawat
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #155 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 04:43:14 PM »

โอววว..... ตกใจ
ไม่ไหวครับ  จารย์แดง
ล้มที กระดูกกระเดี้ยว ไปหมด ขำก๊าก

day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #156 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 04:57:40 PM »

สุดยอดครับ  แค่ยกล้อหน้า หมอนรองกระดูกผมยังไม่หายเลยครับเกือบปีแล้ว
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #157 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 04:46:08 PM »

วันนี้ไปปั่นสนามที่โรงปูนจัดแข่งมาครับ บนเขาฮูลิน มันใช้ได้เลยเชียว เล่นเอาพี่ผมเลือดเลย  อ๋อย อ๋อย

ช่วงลงเขาดันกำเบรกหน้าซะงั้น ตีลังกาเลยครับ รถขี่คนแทน ถ้าเป็นไรขึ้นมาจะแย่มากๆครับ เพราะไม่มีสัญญาณโทรศัพท์

ขนาดปั่นไม่จับเวลายังเหนื่อยสุดๆ อยากเห็นพวกที่แข่งจังว่าจะปั่นเร็วขนาดไหน  เยี่ยม  เยี่ยม

วันที่เขาแข่งกัน ระยะทางประมาณ 22 กม.ผมใช้เวลารวม 1 ชัวโมงกว่าๆ อ๋อย
มาถึงเส้นชัย...ข้าวหมดก่อนซ่ะงั้น เหลือแต่ไอศครีม... เศร้า

มันส์ดีเหมือนกัน..ดีจุดอันตรายมีคนบอกลาย ไม่งั้นคงแย่ Grin

ขอยอมใจเลยครับ ผมไปลองมาอีกแล้ว รอบสนามเลยครับ ใช้เวลาไป 2 ชั่วโมง เหนื่อยสุดยอดเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ผมเองแทบขาดใจ ขึ้นกับขึ้น ตอนลงก็เสียวสุดๆ สงสัยผมไปตอนค่ำไปหน่อย  ขอชมจริงๆครับ  เยี่ยม เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #158 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 04:47:15 PM »

เสื้อของชมรมอำนาจเจริญสวยดีครับ อิอิ ( มีขายปะครับ ) ชอบครับ  เยี่ยม ไหว้

เฟรมของ เวนโซ่ ผมว่าดีนะครับเพียงแต่รูปทรงอาจไม่สวยเท่าไรแต่ที่สำคัญถูกว่าของ trek S8000 หลายตังอยู่

ขอบคุณครับ...เสื้อหมดแล้ว...แต่ว่าจะทำเพิ่มอีกอยู่ครับ
มีเพื่อนๆทีมาปั่นด้วยใหม่อยากได้กันอยู่ เดี๋ยวจะทำเมื่อไหร่จะมาโพสบอกอีกทีครับ...

ขอบคุณครับ  ขอโทษที่มาตอบช้าไปครับพี่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #159 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 12:03:36 PM »

มีเรื่องมารบกวนถามครับ คือว่ารถผมมีปัญหาที่ตัวล๊อกล้อครับ คือเวลาใส่ล้อใหม่มันจะลื่นไหลดีมากครับ

แต่พอปั่นไปได้ซัก 10 - 20 กิโลมันจะหนืดมากครับ ต้องถอดล้อแล้วใส่ใหม่ถึงหายหนืด ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร

แล้วถ้าจะเปลี่ยนดุมใหม่ยี้ห้อไหนดีครับ

ปล.ถามนักปั่นที่สระบุรีครับว่า เวลาเอารถไปซ่อมหรืออัพ ไปใช้บริการที่ร้านไหนครับ ที่สระบุรี หรือพระบาท หรือ ลพบุรี

ที่ถามเพราะผมรู้สึกว่าโดนฟันมาหลายครั้งครับ

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #160 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:37:18 AM »

ไม่ได้เข้านานแล้วตกไปหลายหน้าเลย  ฝนก็ตกตลอด ไม่ได้ปั่นเลยช่วงนี้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 10:19:57 AM »

มีเรื่องมารบกวนถามครับ คือว่ารถผมมีปัญหาที่ตัวล๊อกล้อครับ คือเวลาใส่ล้อใหม่มันจะลื่นไหลดีมากครับ

แต่พอปั่นไปได้ซัก 10 - 20 กิโลมันจะหนืดมากครับ ต้องถอดล้อแล้วใส่ใหม่ถึงหายหนืด ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร

แล้วถ้าจะเปลี่ยนดุมใหม่ยี้ห้อไหนดีครับ

ปล.ถามนักปั่นที่สระบุรีครับว่า เวลาเอารถไปซ่อมหรืออัพ ไปใช้บริการที่ร้านไหนครับ ที่สระบุรี หรือพระบาท หรือ ลพบุรี

ที่ถามเพราะผมรู้สึกว่าโดนฟันมาหลายครั้งครับ

บอกรายละเอียดน้อยจังครับ
ดุมแบบแบริ่งใช่ใหมครับ หรือลูกปืนเม็ด
ผมกำลังเล็ง ๆ ดุมของโนวาเทค ของดีคุ้มราคาอยู่ครับ
แต่เพิ่งสั่งตะเกียบไปเมื่อวาน ยังชุดดิสเบรคอีก เลยชักเกรงใจ ผบทบ.
        เห็นสมาชิก พูดถึง ร้านแสงอรุณ กันเยอะ
ผมเองก็ไม่ทราบ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง แต่รถคันแรกที่ผมซื้อ สั่งจาก ร้าน ช.พานิชย์
ลพบุรี  ถูกที่สุดที่ผมเชค จากหลาย ๆ ที่ ร้านส่งลงใต้ทางโลจิสท์โพสท์
ไม่ได้เข้านานแล้วตกไปหลายหน้าเลย  ฝนก็ตกตลอด ไม่ได้ปั่นเลยช่วงนี้
        เช่นกัน ครับท่านชาย เจอฝนตลอด  หลังจากทีเปลี่ยนเฟรม(เอง)
เจ้ามอสโซ่ ใหม่ ของผมได้ลงสัมผัสถนน สี่ห้าครั้งเอง
วานก่อน  กลิ้งครับ พี่น้อง  มือซน ขับไป ปรับสายเสียไป
สัปเกียร์ลองไป  สุดท้ายโซ่ตก  รีบเบรค กลัวรถจะป็นรอย
พอรถหยุดนิ่ง  จะเอาขาลงยันพื้น  เอ้า...รองเท้าแบบล็อคติดบันใด
สมาธิมัวแต่อยู่กับโซ่เลยลืมปลดรองเท้าออกจากบันใด  ก็หล่นซีครับ ขำก๊าก

PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:55:35 PM »

รายงานตัว "คนปืนชอบปั่น" ด้วยคนครับ
เพิ่งปั่นทางไกลไปสิบสองปันนามาเมื่อปลายตุลาครับผม
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=17&topic_no=185817&topic_id=188177
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2009, 12:58:38 PM โดย PP&P » บันทึกการเข้า
PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 01:01:09 PM »

ส่วนนี่เป็นทริปก่อนหน้านั้นครับ หลวงน้ำทา ประเทศลาว ตอนเหนือ
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=67&topic_no=171431&topic_id=173575
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #164 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 01:03:22 PM »

เคยแวะไปที่ร้านแสงอรุณสระบุรี ของราคาก็ถูกใช้ได้เลยนะครับ....
เท่าๆกันกับร้านที่ผมซื้อของบ่อยๆทั้งที่ อุบลฯ(MT bike)และก็ศรีสะเกษ(อ.อุทุมพร ร้านวีระพานิชย์)

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 189
  พิมพ์