๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:45:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322340 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #135 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 03:02:18 PM »

อืม...ที่พัทลุงการท่องเที่ยวฯก็จัดเช่นกัน
มีสมาชิกจากสงขลา-หาดใหญ่มาร่วมด้วย  ก็สนุกดี
ผมไปร่วมอยู่ ๒ ครั้ง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #136 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 03:37:34 PM »

มอสโซ่และเวนโซ่ หรือ java อีกตัวครับ
เบาหวิว ราคาถูกกว่ารุ่นที่ท่านว่ามาเยอะ  เหลือตังค์ไว้อัพอุปกรณ์อื่นดีกว่าครับ
อ้อรู้สึกจะ mssile ด้วยอีกตัวเลือกนึ่ง

จะลองดูตามคำแนะนำครับ
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #137 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 03:46:04 PM »

เวิร์ค ครับ  ยืนยัน
รอจังหวะดี ๆ ไม่ต้องรีบ  ผมก็รออยู่นาน
ปั่นคันเดิมไปพลาง  ใช้รถไซด์อะไรนะครับ
ผมดูรุ่นที่ผมซื้ออยู่ครับ  ไซด์ ๑๖  แต่นั่นแหละ
ไม่ทัน  พอลงปุ๊บก็ไปเลย  บอกไซด์ครับจะช่วยดูให้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #138 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 03:53:57 PM »

เสื้อของชมรมอำนาจเจริญสวยดีครับ อิอิ ( มีขายปะครับ ) ชอบครับ  เยี่ยม ไหว้

เฟรมของ เวนโซ่ ผมว่าดีนะครับเพียงแต่รูปทรงอาจไม่สวยเท่าไรแต่ที่สำคัญถูกว่าของ trek S8000 หลายตังอยู่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #139 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 08:08:32 PM »

เสื้อของชมรมอำนาจเจริญสวยดีครับ อิอิ ( มีขายปะครับ ) ชอบครับ  เยี่ยม ไหว้

เฟรมของ เวนโซ่ ผมว่าดีนะครับเพียงแต่รูปทรงอาจไม่สวยเท่าไรแต่ที่สำคัญถูกว่าของ trek S8000 หลายตังอยู่

ขอบคุณครับ...เสื้อหมดแล้ว...แต่ว่าจะทำเพิ่มอีกอยู่ครับ
มีเพื่อนๆทีมาปั่นด้วยใหม่อยากได้กันอยู่ เดี๋ยวจะทำเมื่อไหร่จะมาโพสบอกอีกทีครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 03:33:47 PM โดย joker_ps » บันทึกการเข้า

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #140 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:20:45 AM »

ไหว้ ไหว้ สวัสดีค่ะพี่ๆนักปั่นทั้งหลาย...สบายดีกันทุกคนนะค่ะ ไหว้ ไหว้

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #141 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:47:26 AM »

สวัสดี ครับ
อยู่ใต้ฝนตกทุกวันไม่ได้ปั่นเลย
ได้เฟรมมา ๒ เฟรม ก็ตั้งกอง
ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ประกอบเป็นคันเสียที

barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #142 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 02:03:14 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #143 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 02:17:13 PM »

เย็นนี้
จัดของ  จัดเสือฯ
เตรียมตัวโบยบิน
สู่ใบขวาน...อีกครั้ง

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #144 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 02:36:13 PM »

รอจังหวะดี ๆ ไม่ต้องรีบ  ผมก็รออยู่นาน
ปั่นคันเดิมไปพลาง  ใช้รถไซด์อะไรนะครับ
ผมดูรุ่นที่ผมซื้ออยู่ครับ  ไซด์ ๑๖  แต่นั่นแหละ
ไม่ทัน  พอลงปุ๊บก็ไปเลย  บอกไซด์ครับจะช่วยดูให้
ผมสูง172 ไซด์ 17 ครับ  ช่วงนี้ไม่ได้ปั่นเลยเหมือนกันฝนตก  ไปเล่นแบดแทน
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #145 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 03:36:44 PM »

สวัสดี ครับ
อยู่ใต้ฝนตกทุกวันไม่ได้ปั่นเลย
ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ประกอบเป็นคันเสียที
ท่านคมขวาน...ประกอบเองหรือว่าให้ร้านประกอบให้ครับ...
ส่วนของผมประกอบเองครับ...สนุกดี...ได้ความรู้ใหม่ๆด้วย...

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #146 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:59:08 PM »

วันนี้ไปปั่นสนามที่โรงปูนจัดแข่งมาครับ บนเขาฮูลิน มันใช้ได้เลยเชียว เล่นเอาพี่ผมเลือดเลย  อ๋อย อ๋อย

ช่วงลงเขาดันกำเบรกหน้าซะงั้น ตีลังกาเลยครับ รถขี่คนแทน ถ้าเป็นไรขึ้นมาจะแย่มากๆครับ เพราะไม่มีสัญญาณโทรศัพท์

ขนาดปั่นไม่จับเวลายังเหนื่อยสุดๆ อยากเห็นพวกที่แข่งจังว่าจะปั่นเร็วขนาดไหน  เยี่ยม  เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #147 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 02:57:43 PM »

สวัสดี ครับ
ท่านคมขวาน...ประกอบเองหรือว่าให้ร้านประกอบให้ครับ...
ส่วนของผมประกอบเองครับ...สนุกดี...ได้ความรู้ใหม่ๆด้วย...
        จริง ๆ ผมมีทักษะเชิงช่าง
โดยสัญญชาติญาณ  แม้แต่ชิ้นส่วนกลไกที่สลับซับซ้อน
จะศึกษาและเข้าใจหน้าที-การทำงานของชิ้นส่วนนั้น ๆ ได้
แต่จักรยานยังขาดเครื่องมือพิเศษ ครับ
ชิ้นส่วนที่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษก็จะจ้างร้านครับ
ถ้ามีเครื่องมือครบคิดว่าคงจะศึกษาและฝึกหัดคงทำได้ทุกชิ้นครับ
ผมสูง172 ไซด์ 17 ครับ  ช่วงนี้ไม่ได้ปั่นเลยเหมือนกันฝนตก  ไปเล่นแบดแทน
        คุณชาย ครับ 
ลองขัดใจเด็จแม่ดูสักครั้ง คิก คิก คิก คิก
ตามไปดูตามนี้ด่วน  น่าสนใจ
เบากว่ามอสโซ่ผมอีก เยี่ยม
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=207&t=125561
        ลองติดต่อดูครับ
ผมโทรถามแล้วเมื่อกี๊ยังอยู่
ต่อรองดู  ยังไงผมช่วยต่อให้อีกทีก็ได้
เขาอยู่กาฬสิน ครับ
ตัวนี้อีกตัว แต่เป็นของใหม่
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=207&t=98175
ตัวนี้ก็น่าสน ราคาย่อมลงมาอีกหน่อย  แต่ความเบายังโอเค
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=207&t=97998
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 03:16:41 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #148 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 04:25:25 PM »

วันนี้ไปปั่นสนามที่โรงปูนจัดแข่งมาครับ บนเขาฮูลิน มันใช้ได้เลยเชียว เล่นเอาพี่ผมเลือดเลย  อ๋อย อ๋อย

ช่วงลงเขาดันกำเบรกหน้าซะงั้น ตีลังกาเลยครับ รถขี่คนแทน ถ้าเป็นไรขึ้นมาจะแย่มากๆครับ เพราะไม่มีสัญญาณโทรศัพท์

ขนาดปั่นไม่จับเวลายังเหนื่อยสุดๆ อยากเห็นพวกที่แข่งจังว่าจะปั่นเร็วขนาดไหน  เยี่ยม  เยี่ยม

วันที่เขาแข่งกัน ระยะทางประมาณ 22 กม.ผมใช้เวลารวม 1 ชัวโมงกว่าๆ อ๋อย
มาถึงเส้นชัย...ข้าวหมดก่อนซ่ะงั้น เหลือแต่ไอศครีม... เศร้า

มันส์ดีเหมือนกัน..ดีจุดอันตรายมีคนบอกลาย ไม่งั้นคงแย่ Grin

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #149 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 08:38:11 AM »

คุณชาย ครับ 
ลองขัดใจเด็จแม่ดูสักครั้ง คิก คิก คิก คิก
ตามไปดูตามนี้ด่วน  น่าสนใจ
เบากว่ามอสโซ่ผมอีก เยี่ยม
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=207&t=125561
        ลองติดต่อดูครับ
ผมโทรถามแล้วเมื่อกี๊ยังอยู่
ต่อรองดู  ยังไงผมช่วยต่อให้อีกทีก็ได้
เขาอยู่กาฬสิน ครับ
ตัวนี้อีกตัว แต่เป็นของใหม่
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=207&t=98175
ตัวนี้ก็น่าสน ราคาย่อมลงมาอีกหน่อย  แต่ความเบายังโอเค
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=207&t=97998
[/quote]ไม่ได้เข้าอ่านตั้งแต่วันศุกร์ ขอบคุณมากคุณคมขวานที่บอก  กำลังเล็งมือสองของเพื่อนครับเลยยังไม่กล้าต่อรอง
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 189
  พิมพ์