๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 12:11:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322363 ครั้ง)
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:11:13 AM »

คุณคมขวาน ผมปั่นแล้วติดใจ อยากได้ตัวใหม่ ที่เบากว่าดีกว่า  ยี่ห้อไหนใช้ดีครับ แต่ผมชอบเฟรมแบบแทรก ปี2010 ดูแล้วสวยดี มองหาตัวใหม่ ยี่ห้ออื่นตอนนี้ยังไม่ถูกใจเลยครับ
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:18:05 AM »

โอ เค
ช่วงลองวีคเอน
ออกทัวร์ จากด้ามขวาน
ปลายทาง  คมขวาน
พาเสือไปด้วย ประมาณ ๘-๙ วัน
ปั่นไปอิสาน ด้วยกันเน๊าะ... ขำก๊าก
ตกใจ ตกใจ มาแวะรับหนูที่อยุธยาก็แล้วกันนะค่ะ  ขำก๊าก

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:22:54 AM »

คุณคมขวาน ผมปั่นแล้วติดใจ อยากได้ตัวใหม่ ที่เบากว่าดีกว่า  ยี่ห้อไหนใช้ดีครับ แต่ผมชอบเฟรมแบบแทรก ปี2010 ดูแล้วสวยดี มองหาตัวใหม่ ยี่ห้ออื่นตอนนี้ยังไม่ถูกใจเลยครับ
        ฮ่า...ว่าแล้ว นิ
ความคิดตรงกัน เลย
คือ  ช่วงหลังมา  ผมไม่ได้ลุยเลย
ในชมรม  ปั่นทางเรียบกันทุกวัน  ก็เลยอยากจะเบาบ้าง
        ตอนนี้กำลังมองเฟรม  "มอสโซ่" อยู่ครับ
แต่จะนำเข้าน้อยมาก  มือสองก็ไม่เกี่ยง 
        ถ้าเป็นตัวอื่น  ในน้ำหนักที่เท่ากันอยู่หลักหมื่น
ตัวนี้ ๓ พันเศษ  โช้คหน้าตัดทิ้งไปได้เลย  ทุกวันนี้ผมก็ล็อค
ไม่ให้มันยุบ  ก็คือไม่ได้ใช้  แบกน้ำหนักเปล่า ๆ กำลังจะปลดระวาง
แล้วหันมาเล่นตะเกียบ  ของมอสโซ่ เช่นกัน ๑,๓๕๐ บาท  เบากว่าประมาณ ๓ เท่า
เป็นวิธีลดน้ำหนักขั้นแรกที่ประหยัดที่สุด (ลูกศิษย์ผมมันถอดโช้ค ขาย ๑,๕๐๐ บาท
ของ rst gilla ยุบ ๑๐๐ ม.ม.  ล็อคได้/ปรับแข็งอ่อนได้ใหม่ถอด น.น.ประมาณ ๒ ก.ก.)
        -วงล้อไม่จำเป็นต้องเล่นแพงเกินเหตุรถเราใช้ทางเรียบ
        -ดุมโนวาเทคก็หรูแล้ว
        -ถ้าเส้นทางไม่มีภูเขายาว ๆ วีเบรคก็เอาอยู่ประหยัดไปอีกเยอะ 
        -ชุดขับเคลื่อนจานหน้าผมว่า ดิโอเร ๒๐๑๐ (ถ้าแรงดีเล่น ๔๘ ฟันก็ดี/ถ้าไม่มั่นใจก็ ๔๔ สแตนดาร์ด)กระโหลกกลวง
ราคา ๒ พันบาท พร้อมติดตั้งเกินคุ้ม  แต่ไม่หรูไม่ งั้นก็ xt (แต่ก็ ๕ พัน แก่ ๆ )หรือ slx ก็สวยดี
        -ตีนผี ฟันธงว่าต้องขั้นต่ำ xt   ราคาพร้อมติดตั้ง ๑,๙๐๐ บาท มือเกียร์ดิโอเรหรือไม่ก็ slx ก็พอ
        -ยางขอบพับสำหรับทางเรียบเบา ๆ เยอะแยะ  ลูกศิษย์ผมมันเล่นยางสลิค(มันบอกว่ายังไงฝนตกเราก็ไม่ปั่นอยู่แล้ว)
        -บันใดผมใช้คลิบเลส ของ วีพี รุ่น ไบโอคลีท ๑,๒๐๐ บาท เป็นซีลแบริ่ง(ดีกว่า ชิมาโน ๕๒๐ หลายขุม คนขายเขาก็เล่น
เขายืนยันว่า รุ่นนี้ เท่ากับ xt ซึ่งแพงกว่าหลายตังค์)  รองเท้าผมใช้ของนอร์ทเวฟ(มือสอง ตลาดโรงเกลือ...ฮา)
ของไม่รุ่นล่างสุด ก็ประมาณ ๒๐๐๐ บาท ครับ  ถามว่าบันใด/รองเท้า มีผลใหม  สำหรับผมคิดว่ามีผลมาก ขณะอีกเท้ากดอีกเท้าดึง
ยิ่งถ้าเป็นแข่งขันนี่รองเท้าธรรมดา หมดสิทธ์  กระแทกกระเทือนแรง ๆ เท้าหลุดจากบันใดแล้ว
        ก็คงจะประมาณนี้  ผมไม่เน้นหรู  เน้นใช้งานจริงและคุ้มค่าคุ้มราคา
บางอย่างก็จับมือสอง  คุ้มครับ  เขียนไม่ค่อยเก่ง สอบถามได้ครับ ๐๘๑๕๔๓๘๖๖๗

โอ เค
ช่วงลองวีคเอน
ออกทัวร์ จากด้ามขวาน
ปลายทาง  คมขวาน
พาเสือไปด้วย ประมาณ ๘-๙ วัน
ปั่นไปอิสาน ด้วยกันเน๊าะ... ขำก๊าก
ตกใจ ตกใจ มาแวะรับหนูที่อยุธยาก็แล้วกันนะค่ะ  ขำก๊าก
        น้องครับ
ผมยัดใส่ท้ายรถ ครับ
ไม่ได้ปั่นเสือไป ครับ
แต่ค้างใหนก็ปั่นที่นั่น ครับ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 12:34:59 PM »

เฮอะ ๆ โทรจอง เฟรม มอสโซ่
เรียบร้อยโรงเรียนตะโหมด  ไปแล้ว
ไม่ได้ขออนุญาต ผบ ทบ.ก่อนเสียด้วย ตกใจ
กลัวโดนตัดหน้าเสียก่อน(พลาด hfs รุ่น 4000 ตัวท็อป ไปหนนึงแล้ว)
        คาดว่าอุปกรณ์อื่น ๆ จะตามมาอีกหลายตังค์ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 01:43:56 PM »

แลบลิ้น หนูก็หมายถึงว่าให้พี่คมขวานแวะมารับหนูขึ้นรถไปด้วยไงค่ะ  แลบลิ้น

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 02:08:57 PM »

ได้เลยนั่งเครื่องไปลงใต้ก่อนนะ
จะได้นั่งรถเป็นเพื่อน  ทั้งไปและกลับ
เดี๋ยวจะฝากให้ไปกับ คาร์โก้ สินค้า คิก คิก คิก คิก
เดือนที่แล้ว  ขับรถขึ้น-ลง  คนเดียว
เซ็งสุด ๆ ขอบอก  นั่งเหมือนคนใบ้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:48:35 PM »

เฮอะ ๆ โทรจอง เฟรม มอสโซ่
เรียบร้อยโรงเรียนตะโหมด  ไปแล้ว
ไม่ได้ขออนุญาต ผบ ทบ.ก่อนเสียด้วย ตกใจ
กลัวโดนตัดหน้าเสียก่อน(พลาด hfs รุ่น 4000 ตัวท็อป ไปหนนึงแล้ว)
        คาดว่าอุปกรณ์อื่น ๆ จะตามมาอีกหลายตังค์ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตกลงเอามอสโซ่หรือครับ...ตัวนี้ดีครับ พี่ในชมรมใช้อยู่ลงแข่งหลายสนามแล้ว
ได้ที่ 4กับที่5 มาอย่าละครั้ง รุ่น W85  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
แทรกวัดถ้ำ เสือกีกี้
เข้าแทรกเบาใช้ได้เลย...

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:26:17 PM »

ครับ  เขาอยู่ใกล้คอนโดที่บางกะปิพอดี
        เฟรมMOSSO FALCON ไซด์ 18
ท่อบนยาว 21 นิ้ว สิ่งที่มากับเฟรมมีดังนี้
-ถ้วยคอแบบฝังTOKEN ซีลแบร์ริ่ง
-รัดหลักอาน
สภาพใช้น้อย รอยน้อยมาก ราคา 3600 บาท
        ตามนี้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=234&t=123919&start=0
        คงได้หิ้วไปร้าน นครไทย พอดี
คิดว่าจะขึ้นไปวันพฤหัสบดีนี้  คงต่อรองได้นิดหน่อย

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 05:07:58 PM »

ตัวแทรค 6500 เป็นไงบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับท่าน
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:35:16 PM »

ช่วงนี้เช้า ๆ ปั่นอย่างไร ก็เหงื่อออกยากเหลือเกิน หนาวครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:00:54 PM »

ตัวแทรค 6500 เป็นไงบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับท่าน
ผมเคยชั้นที่ร้าน เฟรมอย่างเดียว 1.8 กก.ครับ...หนักไปหน่อยครับ
เล่นแทรคซีรี่ 8 ดีกว่า เฟรมหนัก 1.5 กว่าๆเองไซส์ 15.5

ช่วงนี้เช้า ๆ ปั่นอย่างไร ก็เหงื่อออกยากเหลือเกิน หนาวครับ
ผมปั่นตอนเย็น...ก็เป็นเหมือนกัน ยิ่งใกล้ค่ำอากาศยิ่งเย็น...

วันนี้ก็ปั่น...กำลังซอยขาขึ้นเนินโซ่ขาดเลย...ไม่รู้สาเหตุเหมือนกัยว่าทำไม่โซ่ถึงขาดได้..  งอน
ข้อต่อง้างเลย..ใกล้ๆกับข้อต่อปลดเร็ว...ตามรูปเลย

เพิ่งใช่มาได้แค่ 2,000กว่ากิโล. เอง ปั่นก็ไม่ได้ปั่นเกียร์หนักสักหน่อย
เน้นปั่นรอบขา ใช้เกียร์แค่ จานหน้า2 หลังไม่7ก็8 ...หรือ จานหน้า3 หลังไม่5ก็6 ถ้าความเร็วเกิน 35  ก็7กับ8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:03:07 PM โดย joker_ps » บันทึกการเข้า

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
U505
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:23:34 PM »

ขออนุญาตมาแจม..แอบอ่านมานาน.. Grin
ไม่ได้ปั่นเพื่อสุขภาพ.. แต่เพราะไม่มีรถยนต์ครับ...โดนภรรยายึด Cry Cry

เสือภูเขาบ้าง(Trek 6000 Series)..หมอบ(Giant OCR)บ้าง แล้วแต่อารมณ์..

ปั่นไปกลับที่ทำงานทุกวัน ๔๐ กม ครับ สัปดาห์ละ ๒๐๐ โล
ฝนตกก็ปั่น ร้อนก็ปั่น...หนาววววว ก็ต้องปั่น...
ตอนนี้ทรมานหน่อย เพราะห้องอาบน้ำที่ทำงานไม่มีเครื่องทำน้ำอุ่น.. Cry Cry

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:14:58 AM »

สอยเฟรม เทรค ๔๕๐๐ไซด์ ๑๓ ที่หาดใหญ่
มาเรียบร้อยเมื่อเช้า  ขี้เกียจหาก็เลยเอาให้จบ ๆ
พอดีแฟนตัวเล็กมาก  ของใช้เขาทุกอย่างค่อนข้างหาอยาก
ไอ้ผมเอง สูง ๑๘๐ เดินด้วยกันนี่คนละเรื่องเลย
        ไม่วันพฤหัสฯหรือศุกร์ นี้  สอยเฟรมMOSSO FALCON ไซด์ 18
แน่  แต่โน่น  กรุงเทพฯ ขึ้นกทม.พอดี  เล็ง ๆ จานหน้า xt และตีนผี xtr
ไว้ด้วย  น่าจะเฉียดหมื่น ไม่รู้ไหวรึเปล่า  ยังดีหน่อยกะเล่นตะเกียบ
ถ้าเล่นโช้ค  เจอ fox หน้ามืดแน่  งานนี้
        ยังเหลือรายการอื่น ๆ อีกเพียบ  น่าจะใกล้เคียงกับราคาปืนสักกระบอก

ขออนุญาตมาแจม..แอบอ่านมานาน.. Grin
ไม่ได้ปั่นเพื่อสุขภาพ.. แต่เพราะไม่มีรถยนต์ครับ...โดนภรรยายึด Cry Cry

เสือภูเขาบ้าง(Trek 6000 Series)..หมอบ(Giant OCR)บ้าง แล้วแต่อารมณ์..

ปั่นไปกลับที่ทำงานทุกวัน ๔๐ กม ครับ สัปดาห์ละ ๒๐๐ โล
ฝนตกก็ปั่น ร้อนก็ปั่น...หนาววววว ก็ต้องปั่น...
ตอนนี้ทรมานหน่อย เพราะห้องอาบน้ำที่ทำงานไม่มีเครื่องทำน้ำอุ่น.. Cry Cry
        อืมส์...สุดยอด
ผมว่าจะปั่นไปทำงานแต่มันใกล้นิดเดียว
ก็เลยปั่นช่วงเช้า ตีห้าครึ่ง  ประมาณ ๑๘-๒๐ กม.
ทุกเช้าถ้าฝนไม่ตก  วันหยุดไปไกลหน่อยแล้วแต่ทริป
สุขภาพกาย-ใจ  ดีขึ้น มาก ๆ เลย ครับ

barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:37:33 AM »

ได้เลยนั่งเครื่องไปลงใต้ก่อนนะ
จะได้นั่งรถเป็นเพื่อน  ทั้งไปและกลับ
เดี๋ยวจะฝากให้ไปกับ คาร์โก้ สินค้า คิก คิก คิก คิก
เดือนที่แล้ว  ขับรถขึ้น-ลง  คนเดียว
เซ็งสุด ๆ ขอบอก  นั่งเหมือนคนใบ้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
งอน งอน อ่ะนะพี่คมขวาน งอน งอน แล้ว  ผบ.ทบ.ที่บ้านไม่ไปด้วยหรอค่ะเนี้ย  แลบลิ้น

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:47:53 AM »

ผมคนไม่มีลูก      มีเมียครับ ขำก๊าก
เขาติดภารกิจครับ  แต่สุดสัปดาห์นี้ไปด้วยกัน 
ช่วงลองวีคเอนนี่ ไปคนเดียว(แต่พาเสือ)ครับ...เซ็ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 189
  พิมพ์