๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:57:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322434 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:18:12 PM »

ท่าน joker_ps ผมขอถามหน่อย  ตามนี้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=122025&start=0
        แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้  ข้อมูลคร่าว ๆ
เป็นรถเทรค ๔๕๐๐ สีขาว(ไม่ทราบสีขาวนี่ออกปีใหนครับ)
สภาพมีริ้วรอยตามการใช้งานปกติ ไม่ บุบ ร้าว เหมาะสำหรับคนที่สูงไม่เกิน 165 CM
c-c ท่อบน 21 นิ้ว
c-t ท่อนั่ง 13 นิ้ว
c-c ท่อนั่ง 11.5 นิ้ว
เฟรมพร้อม รัดหลักอาน ถ้วยคอ ขากระติก exustar ผ้ากันรอย acor
ราคา 4300 บาท สนใจโทร 086 9593869 ธรรมรัตน์ ครับ
        ควรจะต่อรองสักเท่าไหร่ดีครับถึงจะเหมาะสม
ผมไม่ค่อยทราบเรื่องราคาซื้อขาย  เฟรมมือสอง
        ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:44:05 PM »

ท่าน joker_ps ผมขอถามหน่อย  ตามนี้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=122025&start=0
        แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้  ข้อมูลคร่าว ๆ
เป็นรถเทรค ๔๕๐๐ สีขาว(ไม่ทราบสีขาวนี่ออกปีใหนครับ)
สภาพมีริ้วรอยตามการใช้งานปกติ ไม่ บุบ ร้าว เหมาะสำหรับคนที่สูงไม่เกิน 165 CM
c-c ท่อบน 21 นิ้ว
c-t ท่อนั่ง 13 นิ้ว
c-c ท่อนั่ง 11.5 นิ้ว
เฟรมพร้อม รัดหลักอาน ถ้วยคอ ขากระติก exustar ผ้ากันรอย acor
ราคา 4300 บาท สนใจโทร 086 9593869 ธรรมรัตน์ ครับ
        ควรจะต่อรองสักเท่าไหร่ดีครับถึงจะเหมาะสม
ผมไม่ค่อยทราบเรื่องราคาซื้อขาย  เฟรมมือสอง
        ขอบคุณครับ

สวัสดีครับท่าน...ผมก็ไม่ค่อยจะรู้ราคาเท่าไรละครับ..พอดีมีพี่ๆที่ปั่นด้วยกันแนะนำให้...
ลิงค์ที่ให้มา ผมก็เข้าไม่ได้ครับ... 
เทรค4300 พร้อมรัดหลักอาน ถ้วยคอ ขากระติก exustar ผ้ากันรอย acor
ราคา 4300 บาท ผมว่ายังราคาสูงไปนิด...
ของมือ2บางอย่าในเว็บ thaimtb ผมว่าบางครั้งราคายังสูงไปด้วยซ้ำ...
ร้านจักรยานแถวๆจังหวัดที่ผมอยู่(อำนาจเรจิญ -ผมซื้อของที่ อุบลกับศรีสะเกษ)..ราคาน่าจะถูกกว่าทางกรุงเทพ
อีกที่ ที่ของถูกหน่อยก็ สระบุรี

เทรค4300 ผมว่าเฟรมยังหนักไปนิดนะครับ น่าจะประมาน 1.8 กก.
อยากจะแนะนำให้ซื้อเฟรมที่ทำจากโรงงานเดียวกันกับที่ให้พวก เทรค,เมริด้า,ไจแอนท์,จีที(ที่ว่ามา ทำในไต้หวัน หมดเลย)
อยากให้ใช้พวก แวนโซ่,มิสซาย ,จาวา ราคาน่าจะประมาน 3600-4500(ของใหม่) แต่ได้น้ำหนัก(1.49-1.6 กก.)ที่เบากว่า เทรค4300 แน่นอน

ถ้าอยากได้เป็นยี่ห้อหน่อย น่าจะเป็น ไจแอนท์ XTC Team(ของดีราคาถูก) ไซร์ XS น่าจะพอดีกับคนสูง 165
มือ2 ราคาที่เห็นในเว็บก็ 5000-6000 ตามสภาพ แต่รับรองดีกว่า เทรค4300แน่นอน(เบากว่า พุ่งกว่า)
XTC เทียบเท่า เทรคซีรี่ 8000 น้ำหนักเฟรมเท่ากันที่ 1.5 กก.

คนปั่นสูง 165 น่าจะค่อมไซร์ระหว่าง XS กับ S ...แนะนำให้ใช้ไซร์ที่เล็กกว่าครับ(เข้าแทรกจะคล่องกว่ารถที่ไซร์ใหญ่กว่า ในคนเดียวกันปั่น)..
แล้วมาปรับที่ สเต็ม กับ หลักอานเอาครับ... อย่าผมสูง 169 ก็ใช้รถไซร์ S ครับ...

ปล.พิมพ์ไปงงไป... สะดวกก็โทรคุยดีกว่าครับ 081-7256333 โจ๊กครับ...ขอเป็นช่วง 8.00-16.00 นะครับ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:42:30 AM »

ขอบคุณครับ
เป็นเฟรมเทรครุ่น ๔๕๐๐ ครับ
ไม่ใช่รุ่น ๔๓๐๐ แต่บอกราคา ๔,๓๐๐ บาท
        ตามนี้ครับ
        อีกตัวครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=122487&start=0
        เป็นของ  GARY wahoo  ตัวนี้ใหม่มาก  เขาให้ได้เต็มที่ ๓,๖๐๐  บาท
        ตอนนี้เข้าได้แล้ว  รบกวนอีกที่ครับ
จริง ๆ ผมสนใจพวก  แวนโซ่,มิสซาย ,จาวา มอสโซ่ ด้วย แต่หาไซด์ ๑๓ ไม่ได้เลย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:08:17 PM »

ขอบคุณครับ
เป็นเฟรมเทรครุ่น ๔๕๐๐ ครับ
ไม่ใช่รุ่น ๔๓๐๐ แต่บอกราคา ๔,๓๐๐ บาท
        ตามนี้ครับ
        อีกตัวครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=122487&start=0
        เป็นของ  GARY wahoo  ตัวนี้ใหม่มาก  เขาให้ได้เต็มที่ ๓,๖๐๐  บาท
        ตอนนี้เข้าได้แล้ว  รบกวนอีกที่ครับ
จริง ๆ ผมสนใจพวก  แวนโซ่,มิสซาย ,จาวา มอสโซ่ ด้วย แต่หาไซด์ ๑๓ ไม่ได้เลย
ผมว่าเฟรมยังหนักไปนะครับ...แต่ถ้าชอบก็ OK ครับ
ผมโทรถามร้านที่ผมซื้อบ่อยๆให้แล้วครับ เขามี แวนโซ ไซด์ 14 อยู่ครับ c-c 20.5, c-t 14 c-c 13 แต่ไม่ทราบสีครับ
แวนโซ่ ดูได้จาก... http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=80&t=106793

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:49:43 PM »

จานหน้าเป็น FSA หรือเปล่าครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
จานหน้าเป็นของ RACEFACE รุ่น DEUS XC RED ครับ

อือหือทั้งบันไดทั้งจานเข้าเซทกันเลย..............น้ำลายไหลเลยครับ งามขนาด............ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:40:31 PM »

ประมาณ 4 โมงเย็นครับ อาจช้าบ้างนิดหน่อย  นัดร่วมกันหน้าร้าน PP มาร์ท ก่อนออกรถครับ  ไหว้

ว่างๆคงได้ร่วมปั่นด้วย ครับพี่ ไหว้

แล้ววันอาทิตย์ ที่22 พ.ย. ไปร่วมปั่นหรือเปล่า ครับ...กับปูนนกอินทรีทับกวาง สระบุรี

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=54&t=112794

ผมไม่ได้ไปครับ แต่เส้นทางแถบนี้ ผมใช้ออกกำลังกับเพื่อนบ่อยๆครับ เมื่อวานก็ไปมาเห็นมีป้าย มีริบปิ้นบอกทางแล้ว

เส้นทางนั้นอากาศดีมากครับ  โดยเฉพาะบนอ่างเก็บน้ำบ้านดง เวลาอยู่ข้างบนมองลงมาแล้วลืมทุกอย่างเลยครับ

เพราะจะเห็นแต่ ฮวงซุ้ย  คิก คิก คิก คิก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 10:12:56 AM »

ไหว้ สวัสดีค่ะ  ไหว้  หนูก็เพิ่งจะเริ่มปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพค่ะ  เยี่ยม
 Grin ตอนเช้าๆอากาศดีๆ  Grin ก่อนไปทำงาน 30 นาที  เยี่ยม
 Grin Grin
        สวัสดีครับ  ลืมทักทาย
ปั่นอยู่แถวอยุธยาเหรอครับ 
ปั่น เข้ากลุ่มกับเพื่อนหรือเปล่าครับ
        ผมก็ปั่น ตีห้าครึ่งทุกเช้า
ถ้าฝนไม่ตก  ระยะทางประมาณ ๑๘-๒๒ กม.
เสาร์อาทิตย์ ก็จะไปไกลหน่อย
        สนุกดีครับ  สุขภาพดีด้วย

เยี่ยม สวัสดีค่ะพี่ด้ามขวาน เยี่ยม
อยู่อยุธยาอ่ะค่ะแต่ไม่ได้ปั่นเข้ากลุ่มอ่ะค่ะเพราะว่ายังมือใหม่แล้วไม่ค่อยรู้จักกลุ่มที่ขี่จักรยานเท่าไหร่ก็ปั่นคนเดียวไปเรื่อยๆพอถึงวัดสะตือก็กลับเดี๋ยวไปทำงานสาย ตกใจ รู้ได้ไงหนูอยู่อยุธยา ตกใจ

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:48:58 PM »

ไหว้ สวัสดีค่ะ  ไหว้  หนูก็เพิ่งจะเริ่มปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพค่ะ  เยี่ยม
 Grin ตอนเช้าๆอากาศดีๆ  Grin ก่อนไปทำงาน 30 นาที  เยี่ยม
 Grin Grin
ปั่น เข้ากลุ่มกับเพื่อนหรือเปล่าครับ
ถ้าฝนไม่ตก  ระยะทางประมาณ ๑๘-๒๒ กม.

เยี่ยม สวัสดีค่ะพี่ด้ามขวาน เยี่ยม
อยู่อยุธยาอ่ะค่ะแต่ไม่ได้ปั่นเข้ากลุ่มอ่ะค่ะเพราะว่ายังมือใหม่แล้วไม่ค่อยรู้จักกลุ่มที่ขี่จักรยานเท่าไหร่ก็ปั่นคนเดียวไปเรื่อยๆพอถึงวัดสะตือก็กลับเดี๋ยวไปทำงานสาย ตกใจ รู้ได้ไงหนูอยู่อยุธยา ตกใจ
       เปิดเจอใต้ฝาโค๊ก...มั๊ง ครับ ขำก๊าก
ปั่นเข้ากลุ่มสนุกกว่าครับ  ได้สังคมเพิ่ม
ได้ความรู้ ได้เทคนิค  ฯลฯ  เยอะแยะครับ
ทุกคนจะมีมิตรภาพที่ดี  เหมือนสังคมชาวปืนเรา ครับ เยี่ยม
อ้อ  ผม คมขวาน ครับ  แต่ไปอยู่ด้ามขวาน

barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:29:33 PM »

Grin Grin

เปิดเจอใต้ฝาโค๊ก...มั๊ง ครับ ขำก๊าก
ปั่นเข้ากลุ่มสนุกกว่าครับ  ได้สังคมเพิ่ม
ได้ความรู้ ได้เทคนิค  ฯลฯ  เยอะแยะครับ
ทุกคนจะมีมิตรภาพที่ดี  เหมือนสังคมชาวปืนเรา ครับ เยี่ยม
อ้อ  ผม คมขวาน ครับ  แต่ไปอยู่ด้ามขวาน
บู่ อิอิ...โทษทีค่ะพี่คมขวานที่เรียกพี่ผิด บู่
 คิก คิก คิก คิก ขอบคุณนะค่ะสำหรับคำแนะนำ คิก คิก คิก คิก

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 11:02:38 AM »

เยี่ยม อากาศตอนเช้าดีจริงๆ เยี่ยม
 เยี่ยม เย็นสบายๆ เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 11:35:34 AM »

อยู่ใต้  ฝนตกครับ
อดปั่นมา ๓ วันแล้ว  ครับ

barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:08:30 PM »

ยิ้มีเลศนัย พี่คมขวานก็เปลี่ยนมาปั่นที่อยุธยาสิค่ะ ยิ้มีเลศนัย อากาศเช้าๆดีนะ  ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 02:19:20 PM »

โอ เค
ช่วงลองวีคเอน
ออกทัวร์ จากด้ามขวาน
ปลายทาง  คมขวาน
พาเสือไปด้วย ประมาณ ๘-๙ วัน
ปั่นไปอิสาน ด้วยกันเน๊าะ... ขำก๊าก

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 03:03:18 PM »

ที่ จ.อำนาจเจริญ ตอนนี้ลมแรงมากครับ...  เยาะเย้ย
เมื่อก่อนปั่นได้ 28-30 กม./ชม. ตอนนี้เหลือ 22-25 กม./ชม. เอง...   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต้องเปลี่ยนไปเข้าแทรกแล้วละครับ ซอยขาอย่างเดียว...
แต่อากาศดีมากๆเลย เย็นสะบาย...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 03:52:42 PM »

ครับใกล้จะได้กลับสู่มาตุภูมิอีกครั้ง
จะไปสัมผัสอากาศเย็นให้ชื่นใจ  และร่วมปั่นกับชมรมฯนางรอง

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 189
  พิมพ์