๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 10:06:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองเอาCZ452ยิงลูกมะม่วงแต่ไม่ทะลุ  (อ่าน 10922 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 11:12:20 AM »

มะม่วงแก่ จะมีใยเหนียว ๆ โดยเฉพาะด้านข้าง ซึ่งดูจากภาพที่โดนยิงจะยิงเข้าข้าง ๆ เมื่อโดนแล้วมะม่วงคงแกว่งตามด้วยเลย หรือไม่กระสุนก็แฉลบออกจึงไม่ทำให้ทะลุ เพราะจุดที่กระสุนกระทบมะม่วงจะมีเส้นใยเยอะ หากโดนกลางลูกมีโอกาสทะลุแน่นอนครับ ถ้ากระสุนดินไม่เสื่อมสภาพยังมีแรงขับเต็มกำลัง ซึ่งดูจากข้อความที่เจ้าของกระทู้บอกว่ายิงแล้วกระสุนด้านสองนัด แสดงว่ากระสุนในกลุ่มแรงอ่อนแล้ว เพราะกระสุนขนาด .22LR เป็นกระสุนชนวนริม หากเก็บไว้ไม่ดีพอมีโอกาสด้านได้ง่ายกว่ากระสุนชนวนกลาง
      ลองหากระสุนใหม่ไปยิงดูครับยิงกลางลูกเลย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 09:38:27 PM »

สงสัยมะม่วงคงจะลอยอยู่ในน้ำแน่ๆเลย Grin Grin

รู้ได้ไงครับ  Grin Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 08:24:41 AM »

ระยะยิง15เมตรใช้ลูกกระสุนของวินฯ เล็งตรงกลางลูกแต่กลุ่มออกข้างทั้งหมดแต่ดีที่ทุกนัดอยู่ในกลุ่มเดียวกันมากๆ ยิงไปได้5นัดกระสุนด้าน2นัด ต้องหยุดยิงเพราะลองยิงข้างบ้านสถานที่ติดแม่น้ำจึงทำให้เสียงค่อนข้างดังแต่ปลอดภัยแน่นอน :ยิงลงแนวดิ่งเป้าอยู่ตลิ่งแม่น้ำ Cheesy
สันนิฐานเอาครับ Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 02:11:41 PM »

ผมก็เคยลองครับ ยิงลูกมะม่วงที่ดิบคาต้นอยู่ครับ ปืน CZ-452 2E  ลูกซ้อมเก่าเก็บ 10กว่าปี ครับทองเหลืองดำปี๋เลย ระยะประมาณ12-15 เมตรได้ครับ คนละตลิ่งบ่อน้ำในสวน พาดยิงเข้ากลางลูกเลยครับ เนื้อด้านหน้าแตก แต่รูเข้านิดเดียว ออกรูประมาณ 1 นิ้ว เศษๆ  ครับ รับรองครับว่าทะลุครับ ที่ไม่ทะละอาจจะเพราะแฉลบ มั้งครับ
pichetaom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 01:56:54 PM »

ผมเคยยิงไม้ต้นยางที่ใช้ทำพื้นบ้านหนา 1 นิ้วด้วยลูก cci หัวตะกั่วทะลุสะบายมาก(ลูกใหม่นะ)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 11:26:29 AM »

ท่อ pvc เหลาไม้แดงใส่ด้านในจนแน่น (ด้ามจับไม้พาย) ผมยิงด้วยมาร์ลิน 925 ใช้ลูก S&B หัวตะกั่ว ระยะประมาณ 7 เมตร
ทะลุครับ รูเข้ากลมดิ๊ก รูออกประมาณหัวนิ้วโป้งมือ

cci ก็ทะลุรูเข้ากลมสวยเหมือนกัน รูออกไม่ใหญ่เท่า S&B

เฟดเดอรัล นี่รูเข้ากลมสนิท รูออกก็กลมใหญ่กว่ารูเข้านิดนึง

***ทั้งหมดหัวตะกั่วล้วนๆ สเป็คข้างกล่องก็เท่ากัน แต่ทำไมรูเข้า-ออกไม่เหมือกัน แถมเฟดเดอรัลเสียงจะหนักแน่นกว่าอีก 2 ยี่ห้อครับ***

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 05:50:36 PM »

รูเข้า-รูออกไม่เหมือนกัน ก็เป็นที่ลักษณะของหัวกระสุนแต่ละยี่ห้อ ยกตัวอย่างเช่น หัวกระสุนของยี่ห้อ S&B ที่ส่วนปรายของหัวกระสุนจะมีลักษณะเป็นหน้าตัด รูเข้าเล็ก รูออกจึงใหญ่  หลงรัก ทำไม่เฟดเดอรัลเสียงจะหนักแน่นกว่าอีก 2 ยี่ห้อ ก็เพราะเฟดเดอรัล จะเป็นลูก HIGH VELOCITY  ส่วน 2 ยี่ห้อนั้นจะเป็นลูก STANDARD ครับท่าน Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 06:22:51 PM »

ขอบคุณครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 11:48:51 AM »

เรื่องมะม่วงแกว่งตามแรงลม ผมขอบอกว่า สมัยเรียน หนังสือที่กทม.
ปิดเทอม กลับตจว.เอาลูก.22 หัวดำ ลูกซ้อมกลับบ้านไปด้วย(ซื้อจาก สนาม รด.)
ทะลุมะม่วงทุกนัดครับ ยิงแล้วลูกมะม่วงแกว่งเหมือนกัน แต่ทะลุแน่ๆครับ

อันนี้ ลูกปืนเก่าแน่ๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ks1som
อย่าอยู่อย่างหวาดกลัว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 08:21:49 PM »

ของผมยิงต้นกล้วยทะลุเลยขอบอก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์