ผลการแข่งขันยิงปืนชิงถ้วยพระราชทาน
" สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี "
ณ สนามยิงปืน ร.๑ รอ. ถนนวิภาวดีรังสิต
วันเสาร์ที่ 6 และวันอาทิตย์ที่ 7 มกราคม พ.ศ. 2550
01 ปืนสั้นชาวบ้าน 10 เมตร ออโต (มือทั่วไป) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณปรีชา กฤษณะเศรณี 500 100 x 30
รองฯอันดับ 1 คุณเดชาพล สินโฉมงาม 500 100 x 27
รองฯอันดับ 2 คุณประทีบ อิ่มนาค 500 100 x 15
รองฯอันดับ 3 คุณยอดศักดิ์ อุณห์ไวทยะ 500 100 x 14
รองฯอันดับ 4 คุณสุรพงษ์ อังคสุโข 500 100 x 9
02 ปืนสั้นชาวบ้าน 10 เมตร รีวอลเวอร์ (มือทั่วไป) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณวิทยา บรรณามล 500 100 x 15
รองฯอันดับ 1 คุณธวัช สานแก้ว 500 100 x 5
รองฯอันดับ 2 คุณประเสริฐ ดวงอาจนา 500 100 x 3
รองฯอันดับ 3 คุณพิษณุ เรียนเจริญ 499 99 x 6
รองฯอันดับ 4 คุณวีระยุทธ พุ่มประยูร 499 99 x 5
03 ปืนสั้นชาวบ้าน 10 เมตร ออโต (มือโปร) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณอามร สถิตย์เสถียร 500 100 x 23
รองฯอันดับ 1 คุณชำนาญ ศรีม่วง 500 100 x 12
รองฯอันดับ 2 คุณสุรพงษ์ อังคสุโข 500 100 x 4
รองฯอันดับ 3 คุณประกายดาว โกมลภิส 500 100 x 3
รองฯอันดับ 4 คุณวิชัย กองอรินทร์ 498
04 ปืนสั้นชาวบ้าน 10 เมตร รีวอลเวอร์ (มือโปร) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณชารี จิตต์สวัสดิ์ไทย 500 100 x 23
รองฯอันดับ 1 คุณประสิทธิ์ ศิริธนนันท์ 500 100 x 16
รองฯอันดับ 2 คุณวินัย แพทย์อดิพงศ์ 500 100 x 8
รองฯอันดับ 3 คุณบุญเกียรติ เรียนเจริญ 499
รองฯอันดับ 4 พ.อ.อ.นคร ชินศรีสุข 497
05 ปืนสั้นชาวบ้าน 10 เมตร รวมปืน (สุภาพสตรี) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณมาลี บ้านใหม่ 500 100 x 44
รองฯอันดับ 1 ด.ญ.ชมพลอย เรืองศิลป์ 500 100 x 30
รองฯอันดับ 2 คุณประกายดาว โกมลภิส 500 100 x 10
06 ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร ออโต (มือทั่วไป) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณกิตติเดช ลบแย้ม 498 99 x 4
รองฯอันดับ 1 คุณรุ่งโรจน์ ศิริวงษ์ศิลป์ 498 99 x 2
รองฯอันดับ 2 คุณสุรชัย ยิ่งยุทธชัยชาญ 497
รองฯอันดับ 3 คุณชนะชัย ทองลุม 496
รองฯอันดับ 4 คุณอภิชาติ อรุณอโนทัย 492
07 ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร รีวอลเวอร์ (มือทั่วไป) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณผดุงศักดิ์ นนทิการ 497
รองฯอันดับ 1 คุณณชนก บรรพวีรชน 495
รองฯอันดับ 2 คุณนิรุทธิ์ จงประทีป 491
รองฯอันดับ 3 คุณจักรพันธุ์ คุณยงค์ 488
รองฯอันดับ 4 คุณสุภาพ ดิลกวงศ์ 486
08 ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร ออโต (มือโปร) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณชุมพล ดีมาก 500
รองฯอันดับ 1 คุณอภิชาติ อรุณอโนทัย 499
รองฯอันดับ 2 คุณชาญชัย เลิศสินธพานนท์ 498
รองฯอันดับ 3 คุณเจริญ แก้วมาก 495
รองฯอันดับ 4 คุณฐิติพันธ์ ผาติสุวัณณ 494
09 ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร รีวอลเวอร์ (มือโปร) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณไตรรงค์ จันทร์โชติญาณ 497
รองฯอันดับ 1 คุณปราโมทย์ บ้านใหม่ 496 99 x 6
รองฯอันดับ 2 คุณพงษ์ ชวนประเสริฐกิจ 496 99 x 4
รองฯอันดับ 3 คุณวินัย แพทย์อดิพงศ์ 488
รองฯอันดับ 4 พ.อ.อ.นคร ชินศรีสุข 463
10 ปืนสั้นชาวบ้าน 25 เมตร ออโต (มือทั่วไป) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณอนันท์ บุญทนาวงศ์ 497
รองฯอันดับ 1 คุณถาวร เกตุราทร 491
รองฯอันดับ 2 คุณชูพงษ์ พิสุทธิ์อานนท์ 487
11 ปืนสั้นชาวบ้าน 25 เมตร รีวอลเวอร์ (มือทั่วไป) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณธวีพงศ์ สิทธิธัญกิจ 493
รองฯอันดับ 1 คุณถาวร เกตุราทร 492
รองฯอันดับ 2 คุณณรงค์ บุญแย้มวงศ์ 476
12 ปืนสั้นชาวบ้าน 25 เมตร ออโต (มือโปร) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณสมบูรณ์ สอาดชูชม 496
รองฯอันดับ 1 คุณอนันต์ บุญทนาวงศ์ 494
รองฯอันดับ 2 คุณกมล เสถียรสุนทร 492
13 ปืนสั้นชาวบ้าน 25 เมตร รีวอลเวอร์ (มือโปร) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณกมล เสถียรสุนทร 496
รองฯอันดับ 1 คุณธวีพงศ์ สิทธิธัญกิจ 484
รองฯอันดับ 2 คุณณัฐพล วงษ์วิจิตร 480
14 ปืนสั้นชาวบ้าน 25 เมตร ออโต (มือมาสเตอร์) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณเฉลิมศักดิ์ พุดห้อย 497
รองฯอันดับ 1 คุณวันชัย เจือวัฒนศิริกุล 494
15 ปืนสั้นชาวบ้าน 25 เมตร รีวอลเวอร์ (มือมาสเตอร์) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณสมยศ วงษ์จิราษฎร์ 500
รองฯอันดับ 1 คุณฉัตรชัย สองจันทร์ 497
16 ปืนสั้นยิงเร็ว 5 นัด 6 วินาที รวมปืน คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณครรชิต โอฐสัตย์ 296
รองฯอันดับ 1 คุณบุญเรือน มะลิคำ 288
รองฯอันดับ 2 คุณนิรุทธิ์ จงประทีบ 283
17 ปืนสั้นยิงเร็ว 5 นัด 8 วินาที รวมปืน คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณสมบูรณ์ สอาดชูชม 297
รองฯอันดับ 1 คุณนิรุทธิ์ จงประทีบ 295
รองฯอันดับ 2 คุณชคัตตรัย ไทยานนท์ 294
18 ปืนสั้นยิงเร็ว 5 นัด 10 วินาที รวมปืน คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณสุเนตร์ จีนเอม 297
รองฯอันดับ 1 คุณพงษ์ ชวนประเสริฐกิจ 296
รองฯอันดับ 2 คุณคมกริช โอฐสัตย์ 293
19 ปืนยาวลูกเลื่อนศูนย์เปิด 25 เมตร (ท่ายืน) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณณัฐพล กษัตริย์ 984
รองฯอันดับ 1 คุณเสรี เสมสวัสดิ์ 976
รองฯอันดับ 2 คุณไพบูลย์ เพ็ญสุริยา 975
20 ปืนยาวลูกเลื่อนศูนย์เปิด 25 เมตร (Hanging Plate) คะแนน ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณจักรพันธ์ คุณยงค์ 100
รองฯอันดับ 1 คุณณัฐพล กษัตริย์ 99
รองฯอันดับ 2 คุณบุญทอง โซวสง่า 95
21 ปืนสั้นสปีดอีเวนท์ รวมปืน (มือใหม่) เวลา ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณนริศ สีทาแก 8.92
รองฯอันดับ 1 คุณวีระยุทธ์ พุ่มประยูร 11.52
รองฯอันดับ 2 คุณสร้อยทอง แท่นแก้ว 11.96
22 ปืนสั้นสปีดอีเวนท์ รวมปืน (มือทั่วไป) เวลา ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณพลเทพ รื่นพิทักษ์ 7.12
รองฯอันดับ 1 คุณภพพล เอียวพันธ์ 7.18
รองฯอันดับ 2 คุณสกล วรรณคาม 7.76
23 ปืนสั้นสปีดอีเวนท์ รวมปืน (มือโปร) เวลา ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณธวัธชัย เต็มถาวรกุล 7.58
รองฯอันดับ 1 คุณทวีศักดิ์ สิงห์สมบุญ 8.58
รองฯอันดับ 2 คุณบุญทอง โซวสง่า 9.06
24 ปืนลูกซองสปีด ปั๊มแอ็คชั่น (มือทั่วไป) เวลา ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณดำรง พลเหิม 2.90
รองฯอันดับ 1 คุณณัฐกร รัตนโชติกรกุล 3.59
รองฯอันดับ 2 คุณสุริยฉัตร สิงหโกวิณฑ์ 3.61
รองฯอันดับ 3 คุณธานุวัติ สมไพบูลย์ 3.74
รองฯอันดับ 4 คุณยุทธพงษ์ สุนทรากุลรักษา 4.37
25 ปืนลูกซองสปีด ปั๊มแอ็คชั่น (มือโปร) เวลา ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณชูเกียรติ แก้วฟ้าเจิรญ 2.99
รองฯอันดับ 1 คุณดล เจียรประดิษฐ์ 3.11
รองฯอันดับ 2 คุณศิริพจน์ วัชรเศรษฐกุล 3.18
26 ปืนลูกซองสปีด ออโต (มือทั่วไป) เวลา ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณสุริยฉัตร สิงหโกวิณท์ 2.36
รองฯอันดับ 1 คุณวัฒนา เกษโกมล 2.55 0.97
รองฯอันดับ 2 คุณสุทธิพงษ์ สอนไวย์ 2.55 0.98
รองฯอันดับ 3 คุณพงษ์ ชวนประเสริฐกิจ 2.99
รองฯอันดับ 4 คุณพจน์ คมน์อนันต์ 3.33
27 ปืนลูกซองสปีด ออโต (มือโปร) เวลา ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณชาญฤทธิ์ อัศวมงคลสกุล 1.53
รองฯอันดับ 1 คุณประยุกต์ ล้อคำ 2.07
รองฯอันดับ 2 คุณกิตติกร ฑีฆธนานนท์ 2.58
28 ปืนลูกซองสปีด รวมปืน (เลดี้) เวลา ชุดรอง
ชนะเลิศ คุณศิริวรรณ ทองคำ 3.20
รองฯอันดับ 1 คุณดรรชนี เพชรอำ 4.32
รองฯอันดับ 2 คุณมนภร มบุนศาสตร์สาธร 4.84